[Funland] Bắt mạch - bốc thuốc chữa bệnh miễn phí cho đồ điện tử gia dụng nhà các cụ OF

mới lái

Xe tải
Mùi khét quạt nhà cụ là do nhiệt sinh ra. Thường thì là do ngắn mạch 1 số vòng dây trong cuộn nên dòng điện tăng lên, dòng fuco tăng lên --> nóng và quạt chạy chậm. Còn cái quạt treo trần nhà cụ nếu chỉ chạy chậm thì là do tụ bị sai tham số --> thay đi là xong. Em không nhận làm được đâu, cụ mang ra thợ vậy nhá.
OK, cảm ơn cụ nhiều.

chuotkoi

Xe buýt
Nhờ cụ,
Nhà e có con quạt không cánh căng gà rù khuyến mãi, dùng vài bữa thì chả có tí gió nên e đang vứt xó. Điện vẫn vào nhưng quạt ko chạy.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em có hai cái CDP nên có một em ít đc sưr dụng, hôm rồi em bật nó ứ lên nữa, chưa có tgian đi khám. Các Cụ có biết khu vực HĐ khám chữa chỗ nào uy tín ko ạ, sửa luôn chứ để lại Em ko dám

khanht

Xe điện
Nhà em có cái tivi samsung 21 inch để trong phòng phụ mẫu, từ khi mua về chắc chỉ bật vài lần (cụ toàn ra phòng khách xem TV to), hôm trước bật lên mất hết các kênh, dò tự động cũng chả được kênh nào (thử cắm cả cab cả ăng ten rồi), cụ bắt mạch bốc thuốc hộ em với. Thank cụ

koj

Xe tải
Cái máy giặt elex nhà em mấy hôm nay bị hiện tượng bật star thì nó khởi động em nghe thấy tiếng nước chảy vào ngăn xà phòng rồi được 1 lúc lại tắt máy chứ không giặt. Cụ chuẩn đoán bệnh giúp em với ạ

thanhnamdinh

Xe tăng
Cái máy giặt elex nhà em mấy hôm nay bị hiện tượng bật star thì nó khởi động em nghe thấy tiếng nước chảy vào ngăn xà phòng rồi được 1 lúc lại tắt máy chứ không giặt. Cụ chuẩn đoán bệnh giúp em với ạ
bệnh này 90% do chỗ đầu nước vào của máy bị đóng cặn , nước vào không đủ sau 15p là tự tắt cụ tháo cái đầu dây ra vệ sinh sạch cái màng lọc ở máy là xong ạ

NVTR

Xe hơi
Thỉnh giáo cụ 2 ca bệnh như sau :
1. Quạt treo tường Điện cơ 91: bật bằng điều khiển hay bằng nút thì chỉ chạy khoảng nửa đến 1 phút là tự tắt, chức năng nào cũng thế. Nó bị làm sao và xử lý thế nào hả cụ

2. Máy giặt Pana : không vào nước. Em đã kiểm tra đường nước bình thường, lưới lọc bình thường. Các chức năng xả, vắt, hẹn giờ.. bình thường, chỉ không vào nước thôi. Ngày trước dùng cái máy giặt cơ cũng bị, hình như là cái nam châm điện của van nước bị dính phải không cụ. Cụ phán hộ em nếu đơn giản để em còn mày mò với

Cám ơn cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

quangp5

Xe điện
Nhà em có cái tivi samsung 21 inch để trong phòng phụ mẫu, từ khi mua về chắc chỉ bật vài lần (cụ toàn ra phòng khách xem TV to), hôm trước bật lên mất hết các kênh, dò tự động cũng chả được kênh nào (thử cắm cả cab cả ăng ten rồi), cụ bắt mạch bốc thuốc hộ em với. Thank cụ
Chắc hộp kênh không hoạt động. Để qua mùa ẩm không dùng dễ bị chập cheng lắm ạ

quangp5

Xe điện
Hoặc nước vào yếu do bẩn lọc đầu vào từ vòi như cụ gì đã phán hoặc do máy bơm có vấn đề ạ. Ngày trước máy giặt nhà em cũng bị bệnh này là do máy bơm hỏng.

quangp5

Xe điện
Thỉnh giáo cụ 2 ca bệnh như sau :
1. Quạt treo tường Điện cơ 91: bật bằng điều khiển hay bằng nút thì chỉ chạy khoảng nửa đến 1 phút là tự tắt, chức năng nào cũng thế. Nó bị làm sao và xử lý thế nào hả cụ

2. Máy giặt Pana : không vào nước. Em đã kiểm tra đường nước bình thường, lưới lọc bình thường. Các chức năng xả, vắt, hẹn giờ.. bình thường, chỉ không vào nước thôi. Ngày trước dùng cái máy giặt cơ cũng bị, hình như là cái nam châm điện của van nước bị dính phải không cụ. Cụ phán hộ em nếu đơn giản để em còn mày mò với

Cám ơn cụ nhiều
1. Cái quạt nhà cụ nếu nửa phát đầu vẫn chạy ầm ầm sau đó ngắt phụt luôn, không bị quay lờ đờ thì có thể mạch hẹn giờ bị lỗi. Mặc dù cụ không đặt chế độ hẹn giờ nhưng nó cứ chạy và lại còn chạy sai. Trong lúc nó chạy, cụ thử đặt thời gian hẹn giờ lâu lâu tí xem có gì khác biệt không?
2. Hỏng van cấp nước hoặc mạnh điều khiển van cấp nước

Chỉnh sửa cuối:

quangp5

Xe điện
Nhờ cụ,
Nhà e có con quạt không cánh căng gà rù khuyến mãi, dùng vài bữa thì chả có tí gió nên e đang vứt xó. Điện vẫn vào nhưng quạt ko chạy.
Quạt này khuyến mại thì chắc của Khựa roài. Lởm quá nhỉ. Nếu không bị cháy mô tơ thì là đứt, tuột mối nối nào rồi. Cụ tháo ra thử xem.

Xe0bien

Xe tải
nếu ko nhận hết thì đứt cáp latop rồi ^^

phuonebuy

Xe hơi
Nhà em có cái điều hòa Media một chiều không hiểu tai sao dạo này nó không lạnh mấy nhờ cụ tư vấn bắt mạch cho em với.

smile365

Xe tải
Website
santavietnam.com
Mấy cái quạt máy nhà em cứ lờ đờ chẳng quay được, dùng tay quay mạnh thì chạy được lúc lại rít rồi dừng, bầu quạt nóng rực. Do sao vậy cụ? Có nên sửa k hay vứt đi
mua cái khác?

Xe0bien

Xe tải
vưat rùi, giờ phải mang ra thợ quấn lại mới được, quạt thì nên 1 năm tra dầu 1 lần, có cái lỗ lúc bỏ cái nắp nhựa ra ấy

Mr_Kid

Xe tăng
Hi các cụ siêu nhân, nhờ các cụ bắt mạch và bốc thuốc hộ e con điều hòa nhà em với.
TÌnh trạng hiện tại của nó là quạt gió cục lạnh không chạy, cục nóng hoạt động bình thường. mọi chức năng khác đều bình thường.
Kính trước các cụ 1 ly nhé