[Funland] Bắt mạch - bốc thuốc chữa bệnh miễn phí cho đồ điện tử gia dụng nhà các cụ OF

Xe0bien

Xe tải

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Em vừa loay hoay kiểm tra lò vi sóng may mà gặp cụ. Lò vi sóng điện tử, tất cả các nút đều bấm ngon trừ nút Start. Cụ tư vấn giúp e.

quangp5

Xe điện
Em vừa loay hoay kiểm tra lò vi sóng may mà gặp cụ. Lò vi sóng điện tử, tất cả các nút đều bấm ngon trừ nút Start. Cụ tư vấn giúp e.
Cụ không nói lò vi sóng hiệu gì, dùng nút bấm cảm ứng hay cơ khí nên em không nói được cụ thể.
Khả năng là nút cơ khí (em đoán thế vì nút này bấm nhiều nhất, nhanh hỏng nhất) . Cụ tháo bảng mạch bàn phím ra xem dạng nút đó là gì (thường là nút có 4 chân hàn lên mạnh in). Thay cái nút ấy chi phí không quá 50-100k (chủ yếu là chi phí chạy đi mua cái phím)
Còn nếu là nút dạng cảm ứng thì phải thay điện trở cảm ứng.
Cũng đôi khi có nguyên nhân là đứt mạch in bảng mạnh bàn phím nhưng xác suất ít

Rolland

Xe điện
yEm có cáy Quạt Toshiba dạng chân đứng dùng cụng khá lâu rồi. Giờ "bệnh lý" của nó có triệu chứng như sau:

1. Chậy được khoảng 10' bắt đầu "lờ đờ"
2. Chậy tiếp 5' thì chậm hẳn và dừng lại

Đi hỏi thì Thợ phán "tại bạc" và không nhận sửa, Cụ Chủ có cách nào thì mách yEm phát! ;)

Rolland

quangp5

Xe điện
yEm có cáy Quạt Toshiba dạng chân đứng dùng cụng khá lâu rồi. Giờ "bệnh lý" của nó có triệu chứng như sau:

1. Chậy được khoảng 10' bắt đầu "lờ đờ"
2. Chậy tiếp 5' thì chậm hẳn và dừng lại

Đi hỏi thì Thợ phán "tại bạc" và không nhận sửa, Cụ Chủ có cách nào thì mách yEm phát! ;)

Rolland
Ca này bệnh viện trả về rồi thì em bắt mạnh bốc thuốc từ xa làm sao được hả cụ

tramtich

Xe hơi
Em có cái TV sony 32 inch không dùng một thời gian bị dính cái phím menu. Chức năng dùng chuyển kênh thì được nhưng không sử dụng được các chức năng khác nữa vì cái phím menu nó kích hoạt liên tục. Có cách nào không cụ

GANHO

Xe buýt
Bệnh này nhiều người bị, và nếu gô gồ thì thấy cách giải thích là bị lệch trọng tâm do:
- Nhiều quần áo quá mà không tải đều ra
- Ít quần áo quá
- chân đế đặt lệch
- Chưa tháo hết mấy cái vít nhựa (chống xóc khi vận chuyển) ra
- Dùng giá máy không phù hợp

Em thấy bệnh này chả liên quan gì đến điện nên em chỉ biết thế thôi ạ

Vẫn có thể do điện yếu, hoặc không ổn định nên khi vắt máy sẽ lắc nhiều, Cụ đo thử nguồn điện nhà cụ xem đủ điện thế cho máy giặt không?

isabinh

Xe điện
Đánh dấu phát.
Cụ cho em hỏi cái hòa nhà em chạy nhưng không thấy mát, cái cục nóng chỉ thấy quạt chạy, không thấy máy nén chạy. Vậy phải kiểm tra bắt đầu từ đâu ạ?

chu_ga_nhep

Xe tải
Bác bắt mạch hộ em con ti vi Sam Sung (không phải tinh thể lỏng đâu). Nhà em để nó gần cái bình lọc nước. 1 hôm cái cánh cửa nhà em nó đổ vào cái bình nước, cái bình nước đổ ngã vào tivi nhưng mở tivi ra xem trong không bị nước, tivi đã sấy khô rồi. Giờ ti vi xem bình thường như nó bị co hình hai bên trái và phải vào trong (chỉ bị 2 bên trái và phải thui) nó co như 1 hình tam giác ý phần bị co vào nó mầu đen như hình tam giác ah. dưới bé trên to. Cụ bắt bệnh giúp em.

MinhKhoi2007

Xe tăng
TV Sony nhà em (loại CTR chứ không phải LCD nhé), trước vẫn xem đủ 70 kênh TH cáp, bây giờ lại chỉ xem được có hơn 30 kênh thôi, dò mãi cũng không được . Cụ phán xem nó bị sao vậy ?

Website
www.facebook.com
TV Sony nhà em (loại CTR chứ không phải LCD nhé), trước vẫn xem đủ 70 kênh TH cáp, bây giờ lại chỉ xem được có hơn 30 kênh thôi, dò mãi cũng không được . Cụ phán xem nó bị sao vậy ?
Vừa rồi nhà đài có thay đổi dải tần phát sóng. Nếu tần số kênh nào nằm ngoài dải thu của TV thì bó tay.

Hoa Binh

Xe tải
Cụ hộ em phát : nhà em có con máy giặt Pana hồi mới mua em để í thấy mỗi khi lồng giặt đổi chiếu quay thì nước được bơm lên và chẩy qua lưới lọc vào thùng giặt nay máy vãn chạy bình thường , giặt bình thường nhưng em không thấy nước được đẩy qua lưới lọc ( là cái hộp nhỏ có túi vải lọc cặn ) . Liệu như thế đồ giặt có được sạch không cụ , và có ảnh hưởng gì đến các linh kiện của máy không ? Cám ơn cụ trước !

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Màn hình máy tính của em hiệu Samsung bật lên không thấy lên hình, đèn xanh hôm qua vẫn sáng nhấp nháy,hôm nay thì tịt hẳn, còn Case thì vẫn tốt (em mới mua được 6 tháng ) là bị bệnh gì vậy anh ?. Votka anh !

quangp5

Xe điện
Em có cái TV sony 32 inch không dùng một thời gian bị dính cái phím menu. Chức năng dùng chuyển kênh thì được nhưng không sử dụng được các chức năng khác nữa vì cái phím menu nó kích hoạt liên tục. Có cách nào không cụ
Cụ tháo ra vệ sinh sạch là OK. Nếu nó còn chập nữa thì vặt bỏ đi, chỉ dùng điều khiển từ xa thôi cũng được mà.

catpv

Xe điện
Em hỏi hơi ngu tí là cái này không thuộc mấy cái bác nói mà nó liên quan đến đường nước
Nhà em bơm tăng áp từ téc nước trên nóc xuống, khi mở vòi nước nó cứ kêu ục ục, bơm thì đóng mở liên tục cùng với tiếng ục, em ngâm cứu thì có thể là do có không khi trong đường ống nước, người thì bảo là do bình nước nóng có không khí nhưng em mở vòi lạnh dành cho máy giặt cũng bị.
Có bác nào biết nguyên nhân không ạ, vì vẫn dùng được và lười gọi thợ nên các bác chỉ giúp em nhé
Cái này có nhiều nguyên nhân. Trước hết là cái van một chiều taị đường vào của bơm hỏng nên mất áp suất dẫn đến nhảy rơle liên tục. Thứ nhì là đường nước nhà cụ bị hở đầu ra chỗ nào đó, thường là cái bệt. Thứ 3 là cái rơle bị chỉnh sai áp suất. Thứ tư là công suất bơm lớn quá.
Do đó cụ cần phân loại tất cả các triệu chứng trên mới biết chính xác cái bơm bị sao. Trương trường hợp cái bơm có công suất lớn quá "nhảy liên tục khi tắm nóng lạnh vì khi đó lượng nước tiêu thụ ít" thì có một cách là lắp thêm một van tiết lưu tại đầu vào của máy, để cho nó ăn ít đi thì sẽ ị ít đi và không giật giật nữa.

Cụ ơi. Phiền cụ bắt hộ e cái bệnh máy giặt vs. Máy Elex cửa ngang, khi vắt thì máy cực kỳ rung, xoay cả máy giặt sang huớng khác. Cách xử lý bi giờ là như thế nào cụ mách e với. Đa tạ cụ (b)
Hãy cho nó giặt khối lượng quần áo đủ lớn và kê chân cẳng nó thẩn chuẩn là hết bệnh, Nếu không hết thì có thể do trục bị rơ, hoặc hệ thống giảm xóc bên tỏng hỏng, mấy cái này đều phải đưa đi viện hết.

May quá nhà em đang bị hỏng cái nồi cơm điện.đã mua nồi mới rồi nhưng em vẫn muốn sửa.biểu hiện:cắm điện vào nhưng đèn ko sáng.em lấy bút thử điện thử vẫn có điện vào.mấy hôm trước vẫn dùng đc nhưng cơm ko đc ngon vì nhiệt kem .va thỉnh thoảng còn bị khê vì khi ấn công tắc xuống lần 2 no ko tự lên đc.
99% là chết cái cầu chì nhiệt bên cạnh thân nồi, tháo ra đấu tắt luôn không cần cầu chì. Nhưng nồi cơm mà rơle điều chỉnh không chuẩn lúc sống lúc khê thì cho nghỉ hưu được rồi, ngoại trừ nồi xịn, hãy mang đi sửa.

Em muốn chuyển âm thanh từ tv sony w904 ra bộ dàn âm thanh, nhưng chả biết cắm vào chỗ nào và dùng cáp gì.
Nhìn phía sau thì chả thấy cổng ra âm thanh đâu ( không kể loa tao nghe).
Cụ giúp em phát.
Mua cái giắc kim 3 đầu về mà đấu từ loa tai nghe ra giàn âm thanh dùng tạm vây.

Cụ cho e hỏi chút ạ, e mới mua con elec cửa ngang 10742 đucợ hơn 1th rồi mà từ ngày đầu mua khi đến giai đoạn Vắt nó phát ra tiếng Rít , gọi tổng đài các e ý bẩu đó lf do chổi than, ko biết có pahir vậy ko hay là lý do khác hử Bác ? Bác nào đang dùng laọi này rì viu e với
Rít là bình thường mà cụ. Nhà em nó rít 5 năm nay rồi có thấy sao đâu. Đây là tiếng dây đai nó kêu ấy mà.

Màn hình máy tính của em hiệu Samsung bật lên không thấy lên hình, đèn xanh hôm qua vẫn sáng nhấp nháy,hôm nay thì tịt hẳn, còn Case thì vẫn tốt (em mới mua được 6 tháng ) là bị bệnh gì vậy anh ?. Votka anh !
Mới mua 6 tháng thì đi bảo hành thôi chứ sao cụ.

quangp5

Xe điện
Đánh dấu phát.
Cụ cho em hỏi cái hòa nhà em chạy nhưng không thấy mát, cái cục nóng chỉ thấy quạt chạy, không thấy máy nén chạy. Vậy phải kiểm tra bắt đầu từ đâu ạ?
Có 1 vài nguyên nhân gây không mát sau:
- Bẩn quá vì lâu không vệ sinh
- Dò rỉ ga
- Rơ le điều khiển máy nén hỏng (hoặc mạch điều khiển rơ le này hỏng)
- Máy nén hỏng (xem con tụ khởi động)

cutit9999

Xe tăng
Màn hình vi tính SS 19' nhà em cũng bị như của cụ nên em đoán bệnh cũng giống màn nhà em: bị ẩm. Cứ hôm nào ẩm là rất hay bị, bấm nút cảm ứng power không được nên không có điện vào màn. Để hôm sau trời khô lại hoạt động bình thường. Em chung sống với nó mãi rồi. Cụ thử dùng máy sấy tóc thổi vào sau màn 1 lúc xem có được không

VNM

Xe điện
Like cụ chủ!