[Thảo luận] Bắt lỗi vi phạm bằng Camera đường Pháp Vân - Cầu Giẽ?

Almighty

Xe tải
1.Gặp xe tải, xi nhan vào lan trong, chạt đúng 80, vượt xong 1 đoạn xa, xi nhan trái ra làn ngoài lên 100 OK
2. 20 km/h không bắn, nhưng vượt trong chết ngay
Không hiểu ý cụ lắm, trong ngoài loạn cả lên; ý cụ là gặp xe tải đi chậm ở làn xe con 80-100 thì xi-nhan sang làn xe khách rồi cứ đi ở đó một đoạn dài mới chuyển làn đúng không?
Cái này em làm rồi, cách đây 1 tuần thôi, gặp chú hung thần đi 40km/h ở làn 80-100; có cả một dãy xe con, taxi không dám vượt bám đuôi xe tải này em chuyển làn 60-80 đi song song với xe tải khoảng 3 phút rồi vượt nó đi tiếp khoảng 3 phút nữa rồi mới chuyển làn sang 80-100. Đi một đoạn gặp xxx không thấy vẫy xe em vào. Nếu vẫy vào thì em cũng chuẩn bị bài cãi rồi, không dễ phạt em được.
Vote cụ đã chia sẻ kinh nghiệm

Website
www.facebook.com
Em ủng hộ phạt qua Camera.

Nhiều lúc đi đường ức chế bủa mợ. Mình tuân thủ đúng luật thì hoặc bị chú dúi vào ít còi loạn lên xin vượt, hoặc phải đi sau mấy con rùa....

Giá mà các con đường đều áp dụng kiểu này.
[...]
Vốt ủng hộ kụ nhé.

Giá mà số người tuân thủ đúng luật như kụ ngày càng nhiều thì đi đường sẽ đỡ ức chế hơn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
1.Gặp xe tải, xi nhan vào lan trong, chạt đúng 80, vượt xong 1 đoạn xa, xi nhan trái ra làn ngoài lên 100 OK
2. 20 km/h không bắn, nhưng vượt trong chết ngay
Thank cụ!
Nhưng em phân vân:
1- Vượt trong xe tải trên đường thì không sao!
2- Vượt trong lúc về đến PV thì chết ngay!
Mà con đường này từ đầu đến cuối biển phân làn giống nhau!!!???
Quả thực là khó sống với cách thực thi pháp luật lung tung kiểu này!!!

Almighty

Xe tải
Cụ rẽ ngay lối rẽ đầu tiên có biển chỉ đi cầu Thanh Trì nhá, sau đó cụ sẽ thấy biển chỉ đi Khuất Duy tiến. Cái dở ở đây là không có chú thích chỉ dẫn ở dưới cao tốc mà lên đên tận gầm cầu vượt mới ghi. Vì thế nhiều cụ đi về KDT vẫn cứ phải đi ra Giai Phóng rồi Linh Đàm. Nói tóm lại là đang chạy cao tốc mà không quen đường, rồi gặp biển báo kiểu này thì người tham gia giao thông còn khổ, một là vi phạm luật vì phải quay đầu trên cao tốc vì trót qua mất điểm rẽ, hai là chấp nhận chạy thêm vài chục km để quay đầu.
Chúc bác lái xe an toàn nhá
Em vote thêm cụ nữa ạ. Em hay đi đường này lắm mà không có biển chỉ dẫn nên không dám rẽ vào đường đi Thanh Trì để ra KDT. Các chú cắm biển làm ăn như ***

lonelywind1982

Đi bộ
XXX VN thật là vô địch, để giải quyết vấn nạn này chim lợn này, a e lái xe có lẽ phải đoàn kết với nhau, em thấy nếu chúng ta cùng lần lượt xử lý như cụ vietdungth thì xxx chẳng thể nào dừng tất cả đoàn xe lại và dễ dàng phạt a e chúng ta.

nguyen_kia

Xe điện
Cụ rẽ ngay lối rẽ đầu tiên có biển chỉ đi cầu Thanh Trì nhá, sau đó cụ sẽ thấy biển chỉ đi Khuất Duy tiến. Cái dở ở đây là không có chú thích chỉ dẫn ở dưới cao tốc mà lên đên tận gầm cầu vượt mới ghi. Vì thế nhiều cụ đi về KDT vẫn cứ phải đi ra Giai Phóng rồi Linh Đàm. Nói tóm lại là đang chạy cao tốc mà không quen đường, rồi gặp biển báo kiểu này thì người tham gia giao thông còn khổ, một là vi phạm luật vì phải quay đầu trên cao tốc vì trót qua mất điểm rẽ, hai là chấp nhận chạy thêm vài chục km để quay đầu.
Chúc bác lái xe an toàn nhá
Giờ đọc e mới biết, đi từ Phủ lý về HN thì đến chỗ biển báo rẽ phải cầu Thanh Trì, rẽ về Khuất Duy Tiến thì rẽ trái hả cụ???/

gl1600

Xe điện
Cụ đi thì để ý hộ anh em các lỗi sau nhé:

1- Có cái biển hạn chế 20km/h ở chiều về HN ngay cái ngã rẽ từ đường trên cao đi từ Khuất Duy Tiến về xuống PV-CG! Đoạn này hướng đi từ CG về HN cực thoáng và rất khó chịu khi phải bò 20km/h! Có bắn tốc độ không???
Không bắn cụ ạ. XXX đứng dưới dốc bắt vượt phải

Website
www.facebook.com
Giờ đọc e mới biết, đi từ Phủ lý về HN thì đến chỗ biển báo rẽ phải cầu Thanh Trì, rẽ về Khuất Duy Tiến thì rẽ trái hả cụ???/
... Cụ rẽ phải đi cầu Thanh Trì (lối rẽ đầu tiên có biển chỉ đi cầu Thanh Trì) nhá, sau đó cụ sẽ thấy biển chỉ đi Khuất Duy tiến.

Ngoc Phan XLS

Xe container
XXX VN thật là vô địch, để giải quyết vấn nạn này chim lợn này, a e lái xe có lẽ phải đoàn kết với nhau, em thấy nếu chúng ta cùng lần lượt xử lý như cụ vietdungth thì xxx chẳng thể nào dừng tất cả đoàn xe lại và dễ dàng phạt a e chúng ta.
Không dừng được tất cả thì cứ tóm đến hết công suất! Ai đỏ thì thoát, ai đen thì chịu!!!b-)

lonelywind1982

Đi bộ
Ối giời, nếu thế thì liệu lại sẽ bị thịt vì chạy dưới tốc độ tối thiểu không nhỉ? (nếu cứ bám *** con chim lợn đó)

Godfather77

Xe điện
Không biết đã triển khai chưa nhỉ?

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Hôm vừa rồi em chạy từ Cầu Thanh trì định rẽ vào Pháp Vân- Cầu giẽ. Chẳng biết mình mải nói chuyện hay khônng có biển, em làm quả thẳng tín đến KDT.
Các cụ cho em hỏi chút nếu muốn rẽ xuống PV-CG thì rẽ lối nào? Đi vào đường gom hả các cụ.

nguyenviet

Xe tải
Hôm vừa rồi em chạy từ Cầu Thanh trì định rẽ vào Pháp Vân- Cầu giẽ. Chẳng biết mình mải nói chuyện hay khônng có biển, em làm quả thẳng tín đến KDT.
Các cụ cho em hỏi chút nếu muốn rẽ xuống PV-CG thì rẽ lối nào? Đi vào đường gom hả các cụ.
Có biển đấy cụ ạ. Nó chỉ đi thẳng là Sân vận động quốc gia, rẽ phải là Hà Nội và Cầu Giẽ. Cụ rẽ phải rồi thì chạy từ từ thôi mà nhìn biển tiếp: lại chia hai đường vào Hà Nội và đi Cầu Giẽ. Nhà cháu 1 hôm chạy buối tối không để ý rẽ nhầm phải phi xuống tận cầu vượt Thường Tín mới quay đầu chạy về nhà được.

butchikim

Xe ba gác
Thưa các cụ sáng nay Chủ nhật 14/10/2010 nhà cháu xem chương trình thời sự "Chào buổi sáng" của VTV1 thấy nói là đang có chuyên đề bắt các lỗi vi phạm quy định về Giao thông đường bộ tại tuyến đường Pháp Vân - Cầu Giẽ bằng Camera và số lượng bắt tương đối nhiều. Các cụ có biết bắt những lỗi gì không? Bắt ở đoạn nào? Tuần sau nhà cháu đi về Ninh Bình còn biết để chấp hành nghiêm chỉnh.
Cái này lâu rồi cụ ợ, từ địa phận Phú Xuyên đến hết đoạn có dải phân cách bằng cây, cụ mà đi trên 80km/h thì qua soát vé cụ sẽ được mời vào giải lao xem ảnh xe mình cụ ợ (:|. Em thấy XXX còn kê cả bàn xử lý tại đó mà $-)

WHITE TIGER

Xe container
Thưa các cụ sáng nay Chủ nhật 14/10/2010 nhà cháu xem chương trình thời sự "Chào buổi sáng" của VTV1 thấy nói là đang có chuyên đề bắt các lỗi vi phạm quy định về Giao thông đường bộ tại tuyến đường Pháp Vân - Cầu Giẽ bằng Camera và số lượng bắt tương đối nhiều. Các cụ có biết bắt những lỗi gì không? Bắt ở đoạn nào? Tuần sau nhà cháu đi về Ninh Bình còn biết để chấp hành nghiêm chỉnh.
Dọc tuyến chiều Pháp Vân-Cầu Giẽ thì cách đây gần 1 năm tớ có đếm đủ 10 camera và 1 cái máy bắn tốc độ.Liệu mà dòm đường

pipilazi

Xe tăng
Dọc tuyến chiều Pháp Vân-Cầu Giẽ thì cách đây gần 1 năm tớ có đếm đủ 10 camera và 1 cái máy bắn tốc độ.Liệu mà dòm đường
Máy bắn thì rõ rồi, còn camera gắn trên cột điện thì em chả hỉu đê làm gì, nhiều cái nhìn như sắp rụng đến nơi ý ~X(

Mr.Saclo

Xe tăng
Chính xác là máy bắn tự động đặt ở giữa đường (trong bụi cây Trúc đào). Các cụ chạy xe con ở làn sat giải phân cách sẽ nhìn thấy ngay, đoạn này cách trạm soát vé khoảng 4 -5 km (chiều HN-NB). Đoạn này bắn xong truyền hình ảnh về xxx in ngay ra giấy khổ A4 rồi cầm ra chặn ngay trạm trạm soát vé, hết cãi. Lỗi chủ yếu là vượt 100km/h ở làn xe con và 80km/h ở làn xe tải - xe khách. Các cụ lưu ý là bắn cả đêm nhá vì có lần nhàu cháu đi đón dâu ở Hà Tĩnh, xuất phát từ HN lúc 1h30 vẫn bị bắn như thường.
Chiều nay em về qua trạm thu phí . Thấy chú XXX cầm 1 tập A4 ra soi ,em chạy 95 rồi mà mấy chú sau cứ còi đòi vượt, em cho vượt tất, lát lên thấy 3 chú đang gãi đầu với XXX :)

quangtayho

Xe container
Chiều nay em về qua trạm thu phí . Thấy chú XXX cầm 1 tập A4 ra soi ,em chạy 95 rồi mà mấy chú sau cứ còi đòi vượt, em cho vượt tất, lát lên thấy 3 chú đang gãi đầu với XXX :)
Khiếp cụ này ác kinh :)) cụ phải ra hiệu cho họ biết chứ =))

vanthanh

Đi bộ
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn , tôi vẫn thấy biển rẽ cầu TT nhwng ko dám đi lên. Cái việc đặt biển báo , chỉ dẫn này tôi nghĩ ko phải họ cố ý đâu mà nhận thức của họ chỉ đến đó thôi, trách làm gì tội nghiệp, vì họ biết thì đã không đi làm nghề này. Đấy là của giao thông công chính và XX mà

hungbm

Xe điện
Chạy đường PV - CG các cụ lưu ý là : Nếu phải vượt phải thì để ý xem đoạn đó có đặt camera trên cột đèn đường không vì làn trong chỉ được chạy 80 thôi.