[Thảo luận] Bắt lỗi vi phạm bằng Camera đường Pháp Vân - Cầu Giẽ?

Santa2008

Xe tải
Giờ đọc e mới biết, đi từ Phủ lý về HN thì đến chỗ biển báo rẽ phải cầu Thanh Trì, rẽ về Khuất Duy Tiến thì rẽ trái hả cụ???/
Tiện thể hỏi đường các cụ luôn: Từ CG về hướng PV muốn về cầu Long biên thì đi thế nào? Rẽ phải đi cầu Thanh trì luôn được không? đi tiếp thế nào? hay phải đi hết PV rồi mới rẽ phải, đi tiếp ra sao? Thứ ba vừa rồi, tôi không rẽ phải chỗ biển đi cầu Thanh Trì mà hết PV mới rẽ, qua mấy ngã ba, ngã tư thấy biển đi HN bên trái rẽ trái đi hóa ra đi vào đường Lĩnh nam :)

Santa2008

Xe tải
Tiện thể hỏi đường các cụ luôn: Từ CG về hướng PV muốn về cầu Long biên thì đi thế nào? Rẽ phải đi cầu Thanh trì luôn được không? đi tiếp thế nào? hay phải đi hết PV rồi mới rẽ phải, đi tiếp ra sao? Thứ ba vừa rồi, tôi không rẽ phải chỗ biển đi cầu Thanh Trì mà hết PV mới rẽ, qua mấy ngã ba, ngã tư thấy biển đi HN bên trái rẽ trái đi hóa ra đi vào đường Lĩnh nam :)
Do có 1 thớt "nhái" thớt này nên bị chìm xuồng chăng? :)
Em trục vớt nó lên, các cụ nào biết chỉ giáo giúp nhé, đa ta>

WHITE TIGER

Xe container

Đỡ tắc nếu đi phải giờ cao điểm thì hết PV thì rẽ phải chạy thẳng qua cầu Thanh Trì rồi rẽ xuống QL5 chạy đến cầu Chui rẽ Nguyễn Văn Cừ chạy hết đường thì rẽ phải theo đường đê chứ không qua cầu

dzuy1010

Xe tăng
Cụ rẽ ngay lối rẽ đầu tiên có biển chỉ đi cầu Thanh Trì nhá, sau đó cụ sẽ thấy biển chỉ đi Khuất Duy tiến. Cái dở ở đây là không có chú thích chỉ dẫn ở dưới cao tốc mà lên đên tận gầm cầu vượt mới ghi. Vì thế nhiều cụ đi về KDT vẫn cứ phải đi ra Giai Phóng rồi Linh Đàm. Nói tóm lại là đang chạy cao tốc mà không quen đường, rồi gặp biển báo kiểu này thì người tham gia giao thông còn khổ, một là vi phạm luật vì phải quay đầu trên cao tốc vì trót qua mất điểm rẽ, hai là chấp nhận chạy thêm vài chục km để quay đầu.
Chúc bác lái xe an toàn nhá
Mai em đi Hà Nam, cám ơn cụ

Canon_s3is

Xe điện
Em thấy chiều HN-NB thì bắn tốc độ tự động, bắt chỗ trạm thu phí.
còn chièu NB-HN thì chưa bao h thấy bắn.
Chuẩn luôn các cụ ợ. Nhà cháu đã 01 lần bị dính lỗi tốc độ (bắt qua camera) trên Pháp Vân theo hướng Hà Nội - Ninh Bình. Áo vàng chờ sẵn ở trạm thu phí, xé vé xong là bị úp $-).

Đoạn qua cấu Gián Khẩu theo hướng HN - NB có một khúc quanh khá dài. Camera được treo phía trái đường và mặt đường bị chia đôi bằng một vạch liền khá dài. Cụ nào không để ý cứ dẫm vạch thì coi chừng chạy tới một đoạnax sẽ bị túm lại thăm hỏi vì dẫm vạch.

jeehoon

Xe tải
Cụ rẽ ngay lối rẽ đầu tiên có biển chỉ đi cầu Thanh Trì nhá, sau đó cụ sẽ thấy biển chỉ đi Khuất Duy tiến. Cái dở ở đây là không có chú thích chỉ dẫn ở dưới cao tốc mà lên đên tận gầm cầu vượt mới ghi. Vì thế nhiều cụ đi về KDT vẫn cứ phải đi ra Giai Phóng rồi Linh Đàm. Nói tóm lại là đang chạy cao tốc mà không quen đường, rồi gặp biển báo kiểu này thì người tham gia giao thông còn khổ, một là vi phạm luật vì phải quay đầu trên cao tốc vì trót qua mất điểm rẽ, hai là chấp nhận chạy thêm vài chục km để quay đầu.
Chúc bác lái xe an toàn nhá
Cảm ơn cụ, em ko bit chỉ dẫn nên hôm nọ đúng là đi hướng GP - Linh Đàm - KDT. Xa và tắc :(

Vod kụ 1 ly