[Thảo luận] Bắt lỗi vi phạm bằng Camera đường Pháp Vân - Cầu Giẽ?

DuongNV

Xe buýt
Thưa các cụ sáng nay Chủ nhật 14/10/2010 nhà cháu xem chương trình thời sự "Chào buổi sáng" của VTV1 thấy nói là đang có chuyên đề bắt các lỗi vi phạm quy định về Giao thông đường bộ tại tuyến đường Pháp Vân - Cầu Giẽ bằng Camera và số lượng bắt tương đối nhiều. Các cụ có biết bắt những lỗi gì không? Bắt ở đoạn nào? Tuần sau nhà cháu đi về Ninh Bình còn biết để chấp hành nghiêm chỉnh.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thưa các cụ sáng nay Chủ nhật 14/10/2010 nhà cháu xem chương trình thời sự "Chào buổi sáng" của VTV1 thấy nói là đang có chuyên đề bắt các lỗi vi phạm quy định về Giao thông đường bộ tại tuyến đường Pháp Vân - Cầu Giẽ bằng Camera và số lượng bắt tương đối nhiều. Các cụ có biết bắt những lỗi gì không? Bắt ở đoạn nào? Tuần sau nhà cháu đi về Ninh Bình còn biết để chấp hành nghiêm chỉnh.
Cụ đi thì để ý hộ anh em các lỗi sau nhé:

1- Rất nhiều xe - đặc biệt là xe tải chở đất đá - không chịu cho vượt mặc dù nó bò ở làn xe con với tốc độ 50 - 60 km/h! Vượt ở làn trong có tèo không???
2- Có cái biển hạn chế 20km/h ở chiều về HN ngay cái ngã rẽ từ đường trên cao đi từ Khuất Duy Tiến về xuống PV-CG! Đoạn này hướng đi từ CG về HN cực thoáng và rất khó chịu khi phải bò 20km/h! Có bắn tốc độ không???

ketpo

Xe điện
Em thấy chiều HN-NB thì bắn tốc độ tự động, bắt chỗ trạm thu phí.
còn chièu NB-HN thì chưa bao h thấy bắn.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Chiều từ HN đến Đồng Văn thì có bắn tự động trên đường cao tốc đoạn qua Đỗ Xá khoảng mấy km.

Chiều ngược lại thì ở đoạn từ Phủ Lý về Đồng Văn, đoạn nào thẳng nhất, mượt nhất thì chính là chỗ đó :x

Tóm lại các cụ ko cần quan tâm lắm đâu, đi đúng là được. Nhanh làm gì mấy phút, thành ra lại mất thời gian, mất tiền mà lại nguy hiểm cho mình, gia đình mình và cả những người tham gia giao thông khác nữa.

quangtayho

Xe container
Em thấy chiều HN-NB thì bắn tốc độ tự động, bắt chỗ trạm thu phí.
còn chièu NB-HN thì chưa bao h thấy bắn.
Chính xác là máy bắn tự động đặt ở giữa đường (trong bụi cây Trúc đào). Các cụ chạy xe con ở làn sat giải phân cách sẽ nhìn thấy ngay, đoạn này cách trạm soát vé khoảng 4 -5 km (chiều HN-NB). Đoạn này bắn xong truyền hình ảnh về xxx in ngay ra giấy khổ A4 rồi cầm ra chặn ngay trạm trạm soát vé, hết cãi. Lỗi chủ yếu là vượt 100km/h ở làn xe con và 80km/h ở làn xe tải - xe khách. Các cụ lưu ý là bắn cả đêm nhá vì có lần nhàu cháu đi đón dâu ở Hà Tĩnh, xuất phát từ HN lúc 1h30 vẫn bị bắn như thường.

pham ngoc chau

Xe buýt
hướng dẫn cách rẽ từ Pháp vân lên đường cao đi Khuất Duy Tiến

các cụ cho hỏi đi từ Phủ Lý về Phạm Hùng HN, cách rẽ từ Pháp Vân đi về Khuất Duy Tiến thế nào? Từ Khuất Duy Tiến rẽ phải xuống làn Pháp Vân Cầu Giẽ thì đã rõ, còn chiều ngược lại khong thây biển hướng dẫn. Từ phía cầu Giẽ về HN, Khi gần tới Pháp Vân chỉ thấy nhõn cái biển rẽ phảo đi Thanh Trì thôi, chả hiểu bằng cách nào để lên đường cao về Khuất Duy Tiến. các cụ chạy xe đường này rồi hướng dẫn cu thể nhé

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Ơ, em tưởng cái khoản làn giữa hướng dẫn xe tải đi vào không có nghĩa là cấm xe con. Vẫn có chuyện phạt giống đường Phạm Hùng lúc trước hở các cụ?

B.Anh

Xe tải
các cụ cho hỏi đi từ Phủ Lý về Phạm Hùng HN, cách rẽ từ Pháp Vân đi về Khuất Duy Tiến thế nào? Từ Khuất Duy Tiến rẽ phải xuống làn Pháp Vân Cầu Giẽ thì đã rõ, còn chiều ngược lại khong thây biển hướng dẫn. Từ phía cầu Giẽ về HN, Khi gần tới Pháp Vân chỉ thấy nhõn cái biển rẽ phảo đi Thanh Trì thôi, chả hiểu bằng cách nào để lên đường cao về Khuất Duy Tiến. các cụ chạy xe đường này rồi hướng dẫn cu thể nhé
Cụ rẽ ngay lối rẽ đầu tiên có biển chỉ đi cầu Thanh Trì nhá, sau đó cụ sẽ thấy biển chỉ đi Khuất Duy tiến. Cái dở ở đây là không có chú thích chỉ dẫn ở dưới cao tốc mà lên đên tận gầm cầu vượt mới ghi. Vì thế nhiều cụ đi về KDT vẫn cứ phải đi ra Giai Phóng rồi Linh Đàm. Nói tóm lại là đang chạy cao tốc mà không quen đường, rồi gặp biển báo kiểu này thì người tham gia giao thông còn khổ, một là vi phạm luật vì phải quay đầu trên cao tốc vì trót qua mất điểm rẽ, hai là chấp nhận chạy thêm vài chục km để quay đầu.
Chúc bác lái xe an toàn nhá

soc1202

Xe tải
Cụ rẽ ngay lối rẽ đầu tiên có biển chỉ đi cầu Thanh Trì nhá, sau đó cụ sẽ thấy biển chỉ đi Khuất Duy tiến. Cái dở ở đây là không có chú thích chỉ dẫn ở dưới cao tốc mà lên đên tận gầm cầu vượt mới ghi. Vì thế nhiều cụ đi về KDT vẫn cứ phải đi ra Giai Phóng rồi Linh Đàm. Nói tóm lại là đang chạy cao tốc mà không quen đường, rồi gặp biển báo kiểu này thì người tham gia giao thông còn khổ, một là vi phạm luật vì phải quay đầu trên cao tốc vì trót qua mất điểm rẽ, hai là chấp nhận chạy thêm vài chục km để quay đầu.
Từ hồi làm xong em chưa đi nên ko biết, may mà đọc đc cái này :))

pham ngoc chau

Xe buýt
cám ơn cụ. T7 vừa rồi, do không biết em vẫn phải đi đường Linh Đàm để về Khuất Duy Tiến. cám ơn cụ nhiều.

SENTA

Xe tải
hé hé, sáng nay em vừa chứng kiến 1 bác SF biển 14, vượt em véo 1 cái, y như rằng đến trạm thu phí có ngay 1 chú áo vàng cầm tờ giấy A4 đứng vẫy ngay

AQ.

Xe tăng
Em ủng hộ phạt qua Camera.

Nhiều lúc đi đường ức chế bủa mợ. Mình tuân thủ đúng luật thì hoặc bị chú dúi vào ít còi loạn lên xin vượt, hoặc phải đi sau mấy con rùa....

Giá mà các con đường đều áp dụng kiểu này. (hôm nay em vừa đi Sơn Tây về. Trên Đại lộ Thăng Long vẫn đầy xe máy; lại có xe tập lái bò 60km/h mà cứ nghênh ngang làn mép trái, thậm chí xe chở đất phi vào chiều ngược đoạn đầu cầu vượt Hòa lạc...mà chả có ai phạt gì cả)

pipilazi

Xe tăng
Nhiều người ko biết thông tin này, hôm nay em cũng mới đi, cám ơn cụ.
Có lẽ là đoạn cầu vượt lên để đi KHuất Duy Tiến vẫn còn ngổn ngang lên chưa có đi cụ nhỉ?

pipilazi

Xe tăng
hé hé, sáng nay em vừa chứng kiến 1 bác SF biển 14, vượt em véo 1 cái, y như rằng đến trạm thu phí có ngay 1 chú áo vàng cầm tờ giấy A4 đứng vẫy ngay
Sáng nay có phải cụ chạy con xe màu vàng nhỏ nhỏ ko? em cũng ko nhớ rõ là xe gì :D

Smee april

Xe điện
Chiều từ HN đến Đồng Văn thì có bắn tự động trên đường cao tốc đoạn qua Đỗ Xá khoảng mấy km.

Chiều ngược lại thì ở đoạn từ Phủ Lý về Đồng Văn, đoạn nào thẳng nhất, mượt nhất thì chính là chỗ đó :x

Tóm lại các cụ ko cần quan tâm lắm đâu, đi đúng là được. Nhanh làm gì mấy phút, thành ra lại mất thời gian, mất tiền mà lại nguy hiểm cho mình, gia đình mình và cả những người tham gia giao thông khác nữa.
Cháu bổ sung thêm tí: Chiều CG-PV:
- cháu chả biết bắn tốc độ ở chỗ nào nhưng mà có vài lần cháu ngồi trong xe thấy xxx phi ra chặn. Nhưng mà các bác tài toàn bảo là đi xe của Khu quản lý đường bộ j đó nên ........... thoát. Có lần về đến gầm cầu ngã ba PV rồi vẫn bị bắt rồi lại tha ạ. Cháu đi nhờ xe nên ngủ chả để ý, còn xe cháu thì chả dám đi quá tốc độ đoạn này nên chưa gặp trực tiếp ạ.
- Đoạn trước hoặc sau cầu vượt Thường Tín thường có xxx rình bắt lỗi vượt phải. Tức nhất là chỗ này có chim mồi ạ. Đường rất thẳng nên các cụ vượt phải. Vừa hết đoạn thẳng đến đường cua là xxx chào các cụ ngay.

bvhadelpiero

Xe lăn
Vấn đề cơ bản nhất là lỗi tốc độ trên đoạn đường này, ở đây có CAM tự động, XXX sẽ ghi lại số biển xe và tổng hợp tại đoạn soát vé, CỤ đừng là 1 trong số những ngườii bị gọi lại sau khi đã mua vé cầu đường nhé :)

MaLong

Xe tải
Chính xác là máy bắn tự động đặt ở giữa đường (trong bụi cây Trúc đào). Các cụ chạy xe con ở làn sat giải phân cách sẽ nhìn thấy ngay, đoạn này cách trạm soát vé khoảng 4 -5 km (chiều HN-NB). Đoạn này bắn xong truyền hình ảnh về xxx in ngay ra giấy khổ A4 rồi cầm ra chặn ngay trạm trạm soát vé, hết cãi. Lỗi chủ yếu là vượt 100km/h ở làn xe con và 80km/h ở làn xe tải - xe khách. Các cụ lưu ý là bắn cả đêm nhá vì có lần nhàu cháu đi đón dâu ở Hà Tĩnh, xuất phát từ HN lúc 1h30 vẫn bị bắn như thường.
Chuẩn quá cụ ơi, sáng qua em đi Phủ Lý cũng giật mình thấy cái máy đen đen to to trong bụi cây, em soi đồng hồ tốc độ thấy 80km/h , nhìn quanh chẳng thấy xxx đâu, làm em chẳng hiểu đấy là cái máy gì, đi qua trạm thu phí thì thấy xxx đứng rất đông, Mà cụ nào đi Phủ Lý qua đoạn Đồng Văn nhớ đi đúng tốc độ nhé, nếu đi chiều từ Phủ Lý về Hà Nội đi qua đoạn đường sắt cắt ngang đường xxx cũng đứng ở đấy nhiều phết ( đoạn này cũng ở Đồng Văn đêy )

trungnc

Xe điện
Máy bắn tốc độ xxx để trong lùm cây trúc đào trên dải phân cách,những đoạn có camera bắt sai làn là những đoạn đường có cột đèn cao áp,camera treo ngay trên cột đèn đấy ạ,các cụ để ý nhé.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Chay đúng tốc độ

Cụ đi thì để ý hộ anh em các lỗi sau nhé:

1- Rất nhiều xe - đặc biệt là xe tải chở đất đá - không chịu cho vượt mặc dù nó bò ở làn xe con với tốc độ 50 - 60 km/h! Vượt ở làn trong có tèo không???
2- Có cái biển hạn chế 20km/h ở chiều về HN ngay cái ngã rẽ từ đường trên cao đi từ Khuất Duy Tiến về xuống PV-CG! Đoạn này hướng đi từ CG về HN cực thoáng và rất khó chịu khi phải bò 20km/h! Có bắn tốc độ không???

1.Gặp xe tải, xi nhan vào lan trong, chạt đúng 80, vượt xong 1 đoạn xa, xi nhan trái ra làn ngoài lên 100 OK
2. 20 km/h không bắn, nhưng vượt trong chết ngay