Bắt lỗi gì ở khu vực Sân vận động Mỹ Đình

mrbgam

Xe máy
Kính thưa các bác

Chiều nay, lúc 13h em có qua Nguyễn Cơ Thạch, lúc quay đầu nhìn thấy các chú xxx đang đứng ở Ngã tư Nguyễn Cơ Thạch - Trần Hữu Dực (Gần Crown Hotel - vị trí xxx đứng em đánh dấu màu xanh như hình đính kèm, xe đi theo chiều từ Trần Hữu Dực tới Nguyễn Cơ Thạch, chưa tới ngã tư) vẫy rất nhiều xe mà em nhìn mãi không thấy các bác đó sai làn (vì ở đây phân làn xe máy và oto) nhưng sao vẫn bị bắt. Em nhắc lại là xe đi theo chiều từ Trần Hữu Dực tới Nguyễn Cơ Thạch, chuẩn bị tới ngã tư nha

Lúc 14h30 em về qua gần ngã tư, bùng binh chỗ Lê Đức Thọ - Mễ Trì (như hình 2) thì thấy các chú xxx vẫy rất nhiều xe, mà ở đây không phân làn đường, mà sao chẳng biết bắt lỗi do đâu cả (chắc chắn không phải bắn tốc độ rồi, vì đường vắng em chạy 60-70 đoạn này mà có bị vẫy lại đâu). Em nhắc lại là xe chạy từ Sân vận động Mỹ Đình chuẩn bị tới ngã tư với Mễ Trì

Em đang tò mò, nhưng vì đi vội nên không dừng lại hỏi được, bác nào biết bắt lỗi gì ở đây thì cảnh bảo để anh em còn tránh, dạo này kinh tế khó khăn nên em hay cảnh giác đõ bị xxx thịt

Hơn nữa là chưa đến chỗ rẽ đã bị bắt rồi, thì làm gì có lỗi xi nhan đâu, bác nào bị bắt cho anh em biết đi.

Chỉnh sửa cuối:

BMW530d

Xe tăng
Chuyển hướng (đa số rẽ phải) không xinhan. Lỗi này đang làm đại trà toàn Hà Nội vì 2B và 4B thường xuyên mắc mà lỗi này 4B là 4 lít, rất dễ 50 - 50 vì vừa miếng cho cả lái và xxx.

nvthu

Xe buýt
Hình đầu là bị bắt vì nồng độ cồn uống bia ăn trưa tai Chiến béo và đỗ xe lòng đường ngoài.

Hình 2 là lỗi không xi nhan rẽ phải đi từ đường Mễ Trì sang Lê Đức Thọ

mrbgam

Xe máy
Đính chính các bác thêm là bắt thẳng, chưa đến chỗ rẽ để mà xi nhan. Em để ý rất kỹ ah

mrbgam

Xe máy
Ko bác nào biết bắt lỗi gì ở đây sao?????

raotro

Xe container
Chắc phải đợi ku bị bắt mới biết xxx nó quy lỗi gì.:))

nang xuan

Xe buýt
Rẽ k xi nhan hoặc xi nhan tắt sớm khi trả lái cũng bị bắt tuốt

Jindo686

Xe đạp
Em cũng đi đường này nh nhưng chưa gặp.để em hỏi đồng nghiệp xem có ai bị xxx bắt ko em thông tin lại cho các cụ nhé

ford_8910

Xe tải
xxx bắt ở Lê quang Đạo-Mễ trì ra Đại lộ Thăng long thường là Lái xe khi qua Vòng xuyến thường vượt phải khi có xe đi đằng trước. Chiều vào Mỹ đình thường lái xe không bật đèn chuyển hướng.

thaogiay

Xe tải
đọc mãi mà vẫn chưa hiểu lỗi gì

DuyThanhSNG

Xe tăng
Hình đầu là bị bắt vì nồng độ cồn uống bia ăn trưa tai Chiến béo và đỗ xe lòng đường ngoài.

Hình 2 là lỗi không xi nhan rẽ phải đi từ đường Mễ Trì sang Lê Đức Thọ
Có thể như lỗi một thôi còn hình 2 thì không đúng trong trường hợp này

CAODUONG

Xe hơi
Dạo này thấy ở nhiều nơi, các chú áo vàng hay để ý bắt lỗi đổi huwongs không bật xi nhan!

thuysinh.tl

Xe container
Hình một thì khả năng vợt đám uống bia. Còn hình 2 thì có thể là bắt lỗi xí nhan hoặc vượt phải. Trước đây xxx hay đứng đầu đoạn Mễ Trì rẽ sang Lê Quang Đạo để bắt lỗi xi nhan. Hồi này thấy có 2 xxx đi xe máy hay đứng ở phía làn đường bên kia để vợt xe máy (nhà cháu chưa nhin thấy bắt 4B bao giờ nhưng hôm trước thấy có một cụ OF cảnh báo thế).

nang xuan

Xe buýt
Em thấy XXX bắt lỗi chuyển hướng k xi nhan là chủ yếu

wacwac

Xe buýt
Bác nào nhà ở khu vự Mỹ Đình hoặc Mễ Trì Sông Đà mà đi theo hướng rẽ lên đường gom của Đại Lộ Thăng Long --> Ra bùng binh Big C thì xem giúp video này xem xe tải bị lỗi gì giúp. Xe em đi sau xe tải, sau xe em còn 1 xe kia trắng và 1 xe nữa 4, xe nối đuôi nhau đi từ từ theo hướng SVĐ Quốc Gia qua Vòng Xuyến (vòng xuyến rẽ về The Garden, Kengnam) đi lên trên đường gom của ĐL Thăng Long.

Video vừa quay sáng nay, lúc CSGT đi ra giữa đường em thắc mắc ko hiểu bắt xe mình hay xe tải vì lộ trình đi hệt như nhau. Đoạn này là đoạn đi làm hằng ngày của em, sáng nào cũng có CSGT đứng chỗ này (chỗ này có biển han chế tốc độ 30km/h nhưng đằng sau chỗ các chú CSGT đứng). Biết đoạn này hay có CSGT đứng nên từ trước vòng xuyến em đã để ý xem có vượt phải ở vòng xuyến, có xi nhan gì ko nhưng vẫn không hiểu xe tải này bị bắt gì, chẳng lẽ do lỗi đi sát vòng xuyến trong khi đi thẳng? Nếu bắt thế thì cả xe em và 2 chiếc đi đằng sau cũng bi túm mới phải chứ? Hay là chỉ bắt xe tải do lỗi khác (ko đeo bảo hiểm, đăng kiểm , ko có che chắn . . .)? Tại chỗ đó cũng có 1 xe sedan nữa đang bị CSGT dừng xe, cũng ko rõ lỗi gì.

[video=youtube;jPg_866LkMc]http://www.youtube.com/watch?v=jPg_866LkMc[/video]

coixay

Xe buýt
Xem kỹ clip thì thấy khi vào vòng xuyến và ra khỏi vòng xuyến xe tải chỉ rà phanh giảm tốc độ (đèn hậu bên phụ đỏ, đèn bên kia chắc bị bùn che gần hết. Khi CSGT ra hiệu dừng thì mới thấy có đèn xi-nhan bên phụ nháy---> Lỗi không xi-nhan khi vào và thoát ra khỏi vòng xuyến!)

Bác nào nhà ở khu vự Mỹ Đình hoặc Mễ Trì Sông Đà mà đi theo hướng rẽ lên đường gom của Đại Lộ Thăng Long --> Ra bùng binh Big C thì xem giúp video này xem xe tải bị lỗi gì giúp. Xe em đi sau xe tải, sau xe em còn 1 xe kia trắng và 1 xe nữa 4, xe nối đuôi nhau đi từ từ theo hướng SVĐ Quốc Gia qua Vòng Xuyến (vòng xuyến rẽ về The Garden, Kengnam) đi lên trên đường gom của ĐL Thăng Long.

Video vừa quay sáng nay, lúc CSGT đi ra giữa đường em thắc mắc ko hiểu bắt xe mình hay xe tải vì lộ trình đi hệt như nhau. Đoạn này là đoạn đi làm hằng ngày của em, sáng nào cũng có CSGT đứng chỗ này (chỗ này có biển han chế tốc độ 30km/h nhưng đằng sau chỗ các chú CSGT đứng). Biết đoạn này hay có CSGT đứng nên từ trước vòng xuyến em đã để ý xem có vượt phải ở vòng xuyến, có xi nhan gì ko nhưng vẫn không hiểu xe tải này bị bắt gì, chẳng lẽ do lỗi đi sát vòng xuyến trong khi đi thẳng? Nếu bắt thế thì cả xe em và 2 chiếc đi đằng sau cũng bi túm mới phải chứ? Hay là chỉ bắt xe tải do lỗi khác (ko đeo bảo hiểm, đăng kiểm , ko có che chắn . . .)? Tại chỗ đó cũng có 1 xe sedan nữa đang bị CSGT dừng xe, cũng ko rõ lỗi gì.

[video=youtube;jPg_866LkMc]http://www.youtube.com/watch?v=jPg_866LkMc[/video]

wacwac

Xe buýt
Xem kỹ clip thì thấy khi vào vòng xuyến và ra khỏi vòng xuyến xe tải chỉ rà phanh giảm tốc độ (đèn hậu bên phụ đỏ, đèn bên kia chắc bị bùn che gần hết. Khi CSGT ra hiệu dừng thì mới thấy có đèn xi-nhan bên phụ nháy---> Lỗi không xi-nhan khi vào và thoát ra khỏi vòng xuyến!)
Lỗi này thì em cũng bị dính chứ đâu phải mỗi xe tải, em có đọc 1 bài về lỗi này rồi nhưng nếu bắt lỗi này với xe đi thẳng qua vòng xuyến thì bắt sạch vì chả ai xi nhan cả

wacwac

Xe buýt
Sáng nay em đi lại thấy 1 xe kia moring, 1 altis hoặc camry cũng bị 3 chú CSGT xử phạt. Không hiểu là lỗi gì. Nếu không xin nhan khi đi hướng từ The Garden --> vòng xuyến --> Đại Lộ Thăng Long thì ko nói làm gì nhưng đi thẳng mà bị phat thì vô lí.

Bác nào ở trên bảo lỗi ko xi nhan khi đi thẳng qua vòng xuyến lấy dẫn chứng giúp. ở topic này mọi người đang cãi nhau và cũng bảo ko có trong luật.
http://www.otofun.net/threads/355240-em-bi-xxx-ha-noi-phat-vi-loi-di-thang-ma-ko-xi-nhan-cac-cu-a/page5

coixay

Xe buýt
Đúng là trong luật VN không quy định, nhưng rõ ràng bạn đi vào bùng binh là rời khỏi làn đi thẳng để nhập làn đi vòng, sau đó rời làn đi vòng để nhập làn đi thẳng. Cả hai tình huống đều phải xi nhan. Hơn nữa khi bạn nhập làn đi vòng thì bạn đã chuyển sang làn ưu tiên, vì thế xe trong vòng xuyến được ưu tiên ---> bạn phải nhường xe đến từ bên trái!
Đơn giản vậy nên anh em cố gắng thực hiện để không bị mất bữa chợ của vợ con!