[Thảo luận] bắt lỗi Chuyển làn cao tốc Hà Nội - Lào Cai.

Bausi70

Xe hơi
Cụ đưa clip lên cho anh em tham khảo còn biết mà tránh xxx

czechonline

Xe điện
Thế là lại bắt láo à cụ
Hầu hết những chỗ kẻ biển lung tung hay mật mờ là cái mỏ khai thác cuả xxx
Gom 2 làn vào 1 thì việc léo gì phải xin nhan trừ phi từ đường nhánh gom vào và có chuyển hướng
Chết thật cụ này mua bằng hay sao vậy ? Khi gom hai làn vào làm 1 thì cụ chạy trên làn không bị gom mới không phải xi nhan , còn cụ chạy trên làn bị gom thì phải xi nhan , cụ ẩu quá đấy .

vietran

Xe ba gác
Chết thật cụ này mua bằng hay sao vậy ? Khi gom hai làn vào làm 1 thì cụ chạy trên làn không bị gom mới không phải xi nhan , còn cụ chạy trên làn bị gom thì phải xi nhan , cụ ẩu quá đấy .
Thế là lại bắt láo à cụ
Hầu hết những chỗ kẻ biển lung tung hay mật mờ là cái mỏ khai thác cuả xxx
Gom 2 làn vào 1 thì việc léo gì phải xin nhan trừ phi từ đường nhánh gom vào và có chuyển hướng
Cụ mua bằng THCS hay sao mà có một dòng đọc một nửa bỏ 1 nửa thế cụ =))

ubisapro

Xe trâu
Chẳng hiểu cái từ dường nhánh gom vào và có chuyển hướng của cụ là j. Cụ czechonline nói chuẩn rùi đấy ợ. Còn cụ dùng từ em chưa hình dung ra, chắc ý cụ cũng như cụ czech nhưng nói ko được thoát ý.

vietran

Xe ba gác
Chẳng hiểu cái từ dường nhánh gom vào và có chuyển hướng của cụ là j. Cụ czechonline nói chuẩn rùi đấy ợ. Còn cụ dùng từ em chưa hình dung ra, chắc ý cụ cũng như cụ czech nhưng nói ko được thoát ý.
Ti tỉ con đường như thế, lấy ví dụ cụ đi từ Sơn tây về cao tốc Láng hòa lạc, bắt buộc cụ phải xin nhan nhập làn. Việc đường đang 2 làn chập 1 là khá phổ biến, và chỗ chập đó có thể gọi là ngã 3 dc

czechonline

Xe điện
Em chưa có bằng cụ ạ , học hết lớp 3 cô giáo đi lấy chồng em bỏ học luôn :D . Em chỉ nói một nửa vế của cụ thôi , nửa kia thì bắt buộc phải xi nhan nhập làn roài :D nói làm giề nữa :D . Em chỉ nói là trường hợp đường đang to mà thắt cố chai thì thường thường họ hay gom làn phải nên cụ chạy làn trong thì cụ phải xi nhan nhập làn ngoài , trường hợp phải nhường nhau thì thằng làn ngoài lại phải nhường thằng làn trong nhập làn đấy cụ ạ chứ không phải là thấy làn mình thẳng mà không phải nhưởng đâu .

ubisapro

Xe trâu
Ti tỉ con đường như thế, lấy ví dụ cụ đi từ Sơn tây về cao tốc Láng hòa lạc, bắt buộc cụ phải xin nhan nhập làn. Việc đường đang 2 làn chập 1 là khá phổ biến, và chỗ chập đó có thể gọi là ngã 3 dc
Thế thì cụ đọc kỹ lại đoạn cụ chủ thớt bị tóm đi. Ko phải là đường phụ nhập đường chính hay ngã 3 j cả. Chỗ này là đường hẹp, gom từ 2 làn vào 1. Cụ czech nói chuẩn rùi đó ợ. Còn cụ tự nhiên nói sang Ngã 3, Sơn Tây, Hòa lạc làm cái j. Nhà vợ em trên Lục quân 1 đây, đoạn đó em lạ quái j, tuần nào chả thồ vợ về. nhập làn thì xi nhan trái, còn ở đây thì tùy tình huống, làn bên nào bị gom vào thì xi nhan phía kia. Còn làn thẳng ko bị gom thì ko cần xi nhan. Giống cụ đi các cao tốc mà bị chắn 1 làn để sửa đường vậy, cụ phải giảm tốc, quan sát và xi nhan để chuyển sang làn kia mà đi.

Bigbrother2510

Xe đạp
Thế thì cụ đọc kỹ lại đoạn cụ chủ thớt bị tóm đi. Ko phải là đường phụ nhập đường chính hay ngã 3 j cả. Chỗ này là đường hẹp, gom từ 2 làn vào 1. Cụ czech nói chuẩn rùi đó ợ. Còn cụ tự nhiên nói sang Ngã 3, Sơn Tây, Hòa lạc làm cái j. Nhà vợ em trên Lục quân 1 đây, đoạn đó em lạ quái j, tuần nào chả thồ vợ về. nhập làn thì xi nhan trái, còn ở đây thì tùy tình huống, làn bên nào bị gom vào thì xi nhan phía kia. Còn làn thẳng ko bị gom thì ko cần xi nhan. Giống cụ đi các cao tốc mà bị chắn 1 làn để sửa đường vậy, cụ phải giảm tốc, quan sát và xi nhan để chuyển sang làn kia mà đi.
Em cũng nghĩ như cụ, cần thiết phải xi nhan, bình thường em chạy vẫn xi nhan đầy đủ, tự dưng đến đầu đường thấy có đ.c xxx đứng nên mất tập trung mải ngó xem bắt lỗi gì nên quên ko xi nhan :D

ngungo thien ly

Xe container
Áo vàng mà gây mất tập trung lái xe thì cụ dễ gây tai nạn lắm, không thể đổ lỗi cho cái sai của mình được, kể cả pa 50-50 của cụ nữa đừng khoe cụ à

Râu Minh

Xe buýt
có phải cụ chui ở dưới cầu lên không ạ? e cũng bị vịn tại đây nhưng khi xuống xe e bảo vừa ở cao tốc ra, và còn đưa cho lãnh đạo xem vé phí cao tốc Nội bài - LÀo cai cho xem và các lãnh đạo bảo thế à và cho đi luôn.

Usename

Xe tải
Nó có 1 thằng đứng ngay đầu chỗ gom đường mà. Ko xi nhan là nó chỉ gậy vào mình báo cho mấy a ở đằng sau vợt. Chắc cụ đi làn 80 nên ko phải xinhan

DucHa

Xe hơi
Cụ phải hỏi rõ và đề nghị xem ảnh chứ. Hết " ný nuận " rồi cụ mới thực hiện quyền trợ giúp, chưa gì cụ đã xin dừng cuộc chơi