[Funland] Bắt khẩn cấp Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên GĐ CA HP.

mega_fun

Xe điện
Em thấy VTV1 thay vì dùng từ “bắt tạm giam” thì dùng từ “tạm giữ”, thay vì dùng từ “khởi tố” thì dùng từ “thực hiện các thủ tục tố tụng”… các cụ am hiểu cho em hỏi thế là thế nào ạ ???
Thì em thấy đúng mà, bắt thì phải đủ ban bệ đồng ý như VSK,...còn 1 bên thì chỉ được giữ sau bao lâu không có sự thống nhất phải thả người.

Cucumin

Xe tăng
Em cứ mạnh dạn đề xuất lương tứ trụ 500 củ, các bộ trưởng 400 củ, thứ trưởng 300 củ...biên chế phấn đấu giảm 1 nửa, cả bộ máy ấy may ra đến vài trăm người, tổng lương chả đáng là bao so với số tiền bị tham nhũng, lãng phí. Phấn đấu học giỏi làm quan nuôi cả nhà, có thực mới vực được đạo, khi không quan tâm nhiều đến sinh nhai thì may ra làm việc mới có trách nhiệm được.
Em nghĩ ngoài lương ra, cứ mạnh dạn chuyển luôn vào tài khoản cá nhân của các anh tương đương với các chức vụ ví dụ Bộ trưởng 500ty, Thứ trưởng 300, chủ tịch tỉnh ...... Để các anh ấy yên tâm công tác, lo đủ cho gia đình rồi, thì sẽ toàn tâm toàn ý vào công việc, tính ra rẻ chán so với việc các anh ấy làm không đúng nghĩa vụ là đầy tớ của nhân dân.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Em coi phim đọc sách thấy cùng vị trí đều rất lạnh lùng bí ẩn và không bất ngờ…
Câu chuyện trên cứ như trẻ con lần đầu lập công “ lớn “ hớn hở bla bla chỉ sợ người khác nghĩ không phải công lao của mình 😞.
Chán!
Trăm năm bia miệng vẫn còn trơ trơ :D

fanmu1234

Xe container
Em thấy VTV1 thay vì dùng từ “bắt tạm giam” thì dùng từ “tạm giữ”, thay vì dùng từ “khởi tố” thì dùng từ “thực hiện các thủ tục tố tụng”… các cụ am hiểu cho em hỏi thế là thế nào ạ ???
Có lẽ là người nhà nước, lại từng là thành ủy viên nên được dùng từ ngữ nhân văn 1 chút =))=))=))

.Bo My

Xe container
Tạm giữ khác tạm giam, chưa được VKS phê duyệt. Có lẽ chờ tìm thêm chứng cứ.

homthurac

Xe tăng
Chả liên quan j, vụ việc xảy ra ở QN, QN đang điều tra có tội thì được phép bắt, bất cứ người nào ở tỉnh nào nếu có tội. CA địa phương có trách nhiệm phối kết hợp.
1. Xảy ra ở đâu thì ở đó lập hồ sơ điều tra hoặc chuyên án.
2. Nếu trong thẩm quyền của Giám đốc Công an thì được quyền chủ động điều tra mà không cần xin ý kiến ai, tất nhiên phải có sự phê chuẩn của VKS cùng cấp. Quyết định bắt giữ là do VKS, chứ không phải do công an, công an chỉ thực thi lệnh bắt mà thôi.
3. Với bị can là người thuộc quản lý của Bộ, hoặc TW… thì phải làm đề xuất, chứ không phải cứ có tội là bắt. Trường hợp tướng Ca phải xin ý kiến của Bộ trưởng rồi.

Gaumabe

Xe tải
1. Xảy ra ở đâu thì ở đó lập hồ sơ điều tra hoặc chuyên án.
2. Nếu trong thẩm quyền của Giám đốc Công an thì được quyền chủ động điều tra mà không cần xin ý kiến ai, tất nhiên phải có sự phê chuẩn của VKS cùng cấp. Quyết định bắt giữ là do VKS, chứ không phải do công an, công an chỉ thực thi lệnh bắt mà thôi.
3. Với bị can là người thuộc quản lý của Bộ, hoặc TW… thì phải làm đề xuất, chứ không phải cứ có tội là bắt. Trường hợp tướng Ca phải xin ý kiến của Bộ trưởng rồi.
Hình như Hiu hắt rồi thì không cần mục 3 ạ.

homthurac

Xe tăng
Hình như Hiu hắt rồi thì không cần mục 3 ạ.
Có!
Vì:
1. Khai trừ Đảng, cán bộ do Bộ quản lý.
2. Tước quân tịch, hỏi cụ ai tước quân tịch được sỹ quan cấp tướng? Từ tá trở lên đã là Thứ trưởng rồi.
3.Sau 2 cái trên thì mới được thực thi các bước bắt giữ sau ấy.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Hải Phòng đó, hiên ngang chỉ biết ngẩng đầu.
Hy vọng anh Ca biết giữ cái chất dân HP. Anh thú nhận hết và khai trung thực hết bọn râu ria ra là giữ lại được tí nhân phẩm.

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ Quắc thì em ko biết vì ko nhìn thấy thông tin j để làm cơ sở, nhưng em nhớ ko nhầm thì tướng Quắc về hưu rồi còn bị khởi tố vì vụ lộ thông tin cho báo chí vụ án nào đó (tây nó đồn là các phe phái cắn nhau).
Pmu18.

xukthal.

Xe lăn
Đại cốc này dở nhỉ? Tiền thiếu méo gì mà đi làm phi pháp khi ko còn nắm quyền?
Tham thì thâm.