[Funland] Bắt khẩn cấp Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên GĐ CA HP.

robertlang8282

Xe tải
Bắt cóc bỏ đĩa thôi, có gì đâu mà mừng. Đội này mà bắt hết thì lấy đâu ra nhà đá mà bố trí chỗ ăn ở.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
ông ở Tiền Giang không liên quan 5 cam.

Bị tội vì bắt oan người trong , lấy tiền người ta đem đi gửi ngân hàng lấy lãi chia nhau

À. Cụ Nên lại dính vụ này. Công nhận oái oăm thật.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Em đi xe đường 1 về Nghệ An. Đoạn qua Thanh Hoá căng mắt đúng nghĩa vì biển 60, biển khu đông dân cư nhan nhản và khó nhìn. Sang đất Nghệ An vẫn đường đấy nhưng biển làm cao và chìa ra dễ nhìn hơn hẳn. Dân tỉnh khác ít đi như em quả thực căng thẳng.
Em chạy sài gòn - hà nội ko ăn cái biên bản, phạt nguội nào mà bạn bè nó nhìn em ngưỡng mộ quá. Kakaka.

sakai_yo

Xe lăn
Đội thường xuyên hóng bên thớt chiến tranh giờ dạt sang bên kia rồi. Để lại thớt cho các ông pro Ukraine tung hoành nên nó mới đìu hiu thế.
Đỏ là bên nào tím bên nào cụ ơi, em hỏi thật vì thi thoảng mới ngó mà không dám hỏi ở thớt đấy.

lalala1122

Xe tải
Nói các cụ bảo xấu tính, trước sáng đếu nào e cũng bị con xe của lão chắn trước cửa, vỉa hẻ cửa hàng e có 2m nên ra vào khó khăn, hỏi mấy bà bán nước thì bảo xe ông K. Chán hẳn sau cửa hàng đấy e bỏ ko làm nữa

lalala1122

Xe tải
Không có thì ko tốt tý nào, nhưng thay vì chăm chăm rình những điểm dân dễ mắc lỗi, như dạng bẫy dân thì các anh nên góp ý chỉnh sửa lại cho phù hợp hoặc đứng ra điều hành GT một thời gian để dân quen đi đúng luật, đây toàn chơi trò trốn tìm. Cái làm được duy nhất trong năm 2023 là em thấy thổi nồng độ cồn. Có xin được cũng trày ra tróc vẩy, mà đứng rất công khai không phải trốn hay núp bóng gì cả.
VD như bắn tốc độ để phạt nguội, các anh cứ treo cái biển có camera phạt nguội lái xe chú ý. Xem dân có rén không.
Pháp luật được xây dựng lên không nhằm mục đích phạt người này người kia, mà là để nhằm điều chỉnh hành vi con người đến một cuộc sống văn minh lịch sự và công bằng hơn.
Cụ nói đúng ý e quá, nhiều lúc nói mà nhiều thằng ngu bảo ai bảo ko chịu chấp hành, nhưng toàn chỗ khoai biển báo nhập nhèm thì thấy các a áo vàng thôi. Chứ có ai muốn chạy ẩu vi phạm đâu cơ chứ

fanmu1234

Xe container
Đúng rồi cụ ạ, vài cụ hỏi có quan nào thanh liêm ko, thì cụ nhắc mới nhớ ra...quan thanh liêm mà nhìn thấy được là ông tướng Thành, đánh vụ án 5 cam.
Đúng chất quan thanh liêm, "ăn cơm tập thể, ngủ giường cá nhân" !
Giờ về hưu cũng an nhàn ở quê miền Tây, hình như là Tiền Giang, căn nhà quê bình thường chứ ko biệt phủ như những lão quan chổi đót bây giờ.
Đó là 20 năm trước, khi các quan còn máu Bôn trong người.

Còn các quan bây giờ có máu gì trong người e chịu

isak

Xe tăng
Sửa lại là tạm giữ rồi nhé các cụ mợ.
Em thấy VTV1 thay vì dùng từ “bắt tạm giam” thì dùng từ “tạm giữ”, thay vì dùng từ “khởi tố” thì dùng từ “thực hiện các thủ tục tố tụng”… các cụ am hiểu cho em hỏi thế là thế nào ạ ???

endo

Xe máy
Theo em là nên xây dựng một thể chế tốt để kẻ tham nhũng không dám chứ cứ như cách làm hiện nay thì đâu cũng có củi để đốt. Mà làm như vậy sẽ ảnh hưởng rất nhiều tới khả năng sáng tạo của người đương chức vì không dám đột phá.
Thể chế có cả 2000 năm nay rồi nhé, mà thôi…

banmotnucuoi

Xe lăn
Em đi xe đường 1 về Nghệ An. Đoạn qua Thanh Hoá căng mắt đúng nghĩa vì biển 60, biển khu đông dân cư nhan nhản và khó nhìn. Sang đất Nghệ An vẫn đường đấy nhưng biển làm cao và chìa ra dễ nhìn hơn hẳn. Dân tỉnh khác ít đi như em quả thực căng thẳng.
Em thì sợ bị phạt nên đi chú ý nhìn biển lắm. Nhưng nói thật là chỉ đi đc khoảng 200km là người mệt mỏi vô cùng

Binbi

Xe điện
Bị trả đòn vụ Pơ Mu.
Đến bây giờ mỗi khi nhớ lại chuyện ngày xưa bác Nguyễn Việt Tiến vẫn ngơ ngác không thể nào tin được là mình đã từng được uống bia ngâm hot girl như báo chí hồi đó miêu tả. Phải nói là báo chí CM quá khủng khiếp!

Langthang_Mercedes

Xe container
Cái này là có mùi rồi mới điều anh Nơi ra cụ ạ, chứ không phải ngẫu nhiên mà đưa anh ra QN.
Mà em hiểu ổng Ca này có 4 bằng đại học, không hiểu học hành kiểu gì
Dễ mà, “bác“ đi học thay.

buicongchuc

Xe ba gác

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Giám sát CA là bên tư pháp. Nếu sai phạm xác định là sau khi đã nghỉ hiu thì ko trách được bên đó; ngược lại thì bên tư pháp chắc sắp có 1 số củi liên đới.

công nhận , bắt ông này ông khác lại lên thôi , quan trọng cái thể chế nó ko có giám sát lẫn nhau nên tham nhũng như bắt cóc bỏ đĩa , bắt rồi lại mọc

bimbim71

Xe điện
Cụ Quắc thì em ko biết vì ko nhìn thấy thông tin j để làm cơ sở, nhưng em nhớ ko nhầm thì tướng Quắc về hưu rồi còn bị khởi tố vì vụ lộ thông tin cho báo chí vụ án nào đó (tây nó đồn là các phe phái cắn nhau).
Quắc hống hách thôi rồi!
Em có vụ tiếp xúc tại Hội nghị PCMTMD tổ chức ở Việt Trì năm 2006.

buicongchuc

Xe ba gác
Em thấy VTV1 thay vì dùng từ “bắt tạm giam” thì dùng từ “tạm giữ”, thay vì dùng từ “khởi tố” thì dùng từ “thực hiện các thủ tục tố tụng”… các cụ am hiểu cho em hỏi thế là thế nào ạ ???
Văn vở cả thôi mà.