[Funland] Bắt giam cựu Tư lệnh Cảnh sát biển và 4 tướng lĩnh

Sfgs

Xe buýt
Vế trên thì em không nói nhưng vế dưới có từ "nghe nói" là em biết cụ đưa tin láo rồi.bán cát cho tàu xây đảo là tự đưa thóp cho tàu nắm rồi,dù tham đến mấy đi nữa cũng chẳng ai dám làm cái trò đó.hơn nữa tàu bồi đắp đảo bằng cách cắt san hô và hút cát dưới đáy biển phun lên,mang cát ra đó khác gì chở củi về rừng.
Thấy đồn là bảo kê vụ bán cát, lúc đầu bán cho Sing nhưng thấy bảo là đi ngang qua TS thì tàu nó mua giá cao hơn nên quay xe đó

cunyeudanglon

Đi bộ
Cấp này nếu về hưu lương bao nhiêu 1 tháng các cụ nhỉ

Sfgs

Xe buýt
Mấy thằng Red Cow suốt ngày ngạo nghễ cho lắm vào. Đcm mấy thằng tướng cướp.
Ngư dân còn bị quả đắng úp bô vụ tàu vỏ thép mà mấy tml bộ CA vẫn không thấy thằng nào bị truy tố.
Từ từ cụ ơi, ném chuột tránh vỡ bình. Giờ làm gắt quá có khi làm phản hết à cụ hehe

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
5 thằng tướng bẩn làm ô uế hết cả.bọn này chắc bị tước hết quân tịch nhỉ.

luckytran91

Đi bộ
2 cụ không biết về cơ cấu quân đội không nên chém gió
Trong quân đội có đến 20 người trong trung uỷ. Cỡ tư lệnh CSB này còn cách đội đấy 2 bậc nữa. Ngoài top 50 là cái chắc chắn
Còn cụ nào bảo CSB ngang quân chủng lại càng sai lầm. CSB vốn tách từ nhân lực hải quân và 1 số nhân lực bên biên phòng. Tiền thân là Cục cảnh sát biển (trần cục là đại tá). Sau khi tách thành 1 binh chủng (Biển số BS giống các binh chủng khác của quân đội đầu chữ B); trần tư lệnh chính uỷ được lên Trung tướng
Cái cảnh sát biển này mình học của TQ, chuyển thành lực lượng mác dân sự để tránh các va chạm ngoài biển (Biến mác va chạm thành va chạm giữa lực lượng công an chứ không phải quân đội)
Em từng làm với đội này, đã từng có thời gian sang đó ngồi chơi gần 1 tháng thời bác Đạm làm tư lệnh và gặp 4/5 vị bị bắt này rồi. Nội tình nhiều việc bên này lúc ngồi chơi em cũng biết 1 chút nhưng không kể ra được

Lucifer2306

Xe tăng
Này có xử bắn không các bác? Lâu lắm em chưa thấy ai bị xử bắn vì tham ô. Toàn cố ý làm trái đâu đâu. Thời Bác Hồ hình như có bắn vài chú làm gương.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bắt nhiều như này thì có vãn bớt tướng đi không hở các cụ?
Hay là người lên thay vẫn là tướng thì ngân sách lại è cổ.
Như cái học viện quân y mà có đến 5 tướng.
Anh tâm tư nghỉ rồi thì sẽ siết dần dần, xong xanh đến vàng.

hoviethung

Xe lăn
Bắt nhiều như này thì có vãn bớt tướng đi không hở các cụ?
Hay là người lên thay vẫn là tướng thì ngân sách lại è cổ.
Như cái học viện quân y mà có đến 5 tướng.
Lại có nguồn tướng mới đây cụ. Có chức danh đương nhiên là lên tướng thôi. Rủi ro kẻ này là cơ hội của người khác?

Chỉnh sửa cuối:

long.spc

Xe container
Vụ bán cát thì tầm 3 năm trước em có nghe nhưng là tàu của dân cát tặc ngoài biển và nghe dc là bán cho 1 nước ở ĐNA chứ k phải bán cho TQ, mang ra ngoài kia rồi chúng nó mang đi đâu thì ko biết.
Nay thấy các cụ nói ở đây thấy cũng có tí logic,

XPQ

Xe cút kít
Tú vào tường không biết tiêu chuẩn ăn ngủ có được tiện nghi không chứ không thì lại tâm tư lắm.

Biengioicaobang

Xe đạp
Cái này thì không phải là thời bình hay thời chiến mà là thời cuộc :D. Năm 67 thì đến tầm đại úy chỉ huy tiểu đoàn đã phải là chỉ huy cấp đại đội thời đánh Pháp rồi nói gì đến trung tá chỉ huy cấp trung đoàn. Sau năm 54 quân đội cho chuyển ngành, giải ngũ số còn lại đi học mới bắt đầu phong quân hàm theo chức vụ. Trước khi có Luật sĩ quan phong cấp bậc quân hàm theo niên hạn thì việc lên sao lên vạch là rất khó khăn do phải theo chức vụ đảm nhiệm. Cho nên lực lượng vũ trang lúc đó có ông đeo quân hàm đến bạc cả màu, từ đại úy lên thiếu tá đã khó khăn rồi, chưa nói đến chuyện lên tướng :D
Thời sau 1975 trung đoàn em có ông phó chính ủy đeo quân hàm đại úy bạc cả quân hàm thành màu nâu mà chưa lên nổi thiếu tá.

nvq042009

Xe hơi
Mới 2/3 mẻ luói csb được cất vó thôi các cụ ạ.
Vụ này em cũng nghe nhiều, nằm bờ bán dầu ăn chơi phè phỡn rồi về viết báo cáo như thật.
Sao mấy anh Qđ, Qp không áp dụng dùng hình ảnh, video làm tư liệu bắt buộc trong báo cáo thực tiễn công vụ nhỉ :(
Vụ này liên quan đến mua sắm trang bị. Không phải vụ xăng dầu các cụ nhé.