[Funland] Bắt giam cựu Tư lệnh Cảnh sát biển và 4 tướng lĩnh

TamchieumoI

Xe buýt
Tầm đại tá thì hầu hết phải có chức sắc kha khá rồi, còn nếu không thì đúng như cụ nói chỉ ăn lương đại tá thôi.
Cụ chuẩn, rất, rất ít Đại tá có chức danh Trợ lý… để lên được Đại tá phần lớn cũng phải giữ một chức vụ quản lý nào đó rồi.

hoviethung

Xe lăn
Cụ không đọc còm nhẩy dù vào nên không biết, có nick thắc mắc là cảnh sát biển thì có gì mà tham ô nên em mới còm trả lời
Mình có theo dõi các cụ trò chuyện mà. Nên mới xía vào góp chuyện khẳng định thôi.

Cap nhi tan

Xe buýt
Cụ chuẩn, rất, rất ít Đại tá có chức danh Trợ lý… để lên được Đại tá phần lớn cũng phải giữ một chức vụ quản lý nào đó rồi.
Đại tá mà trợ lý Cục quân lực thì hơn hẳn đại tá Sư trưởng về tiền và quan hệ, còn đại tá mà giáo viên thường ở các trường học, ko giỏi chuyên môn, làm thêm, đánh quả thì cạp đất mà ăn...

hoviethung

Xe lăn
Ai lại gọi là lên trợ lý bao giờ bác? Nếu cùng một đơn vị…
Ý mình nói là khi không còn chức danh do thuyên chuyển công tác thì phụ cấp chức danh cũng bị cắt. Phụ cấp này cũng cao phết đấy có khi hơn cả bậc quân hàm.

TamchieumoI

Xe buýt
Đại tá mà trợ lý Cục quân lực thì hơn hẳn đại tá Sư trưởng về tiền và quan hệ, còn đại tá mà giáo viên thường ở các trường học, ko giỏi chuyên môn, làm thêm, đánh quả thì cạp đất mà ăn...
Em biết là Cục Quân lực (trước đây có thời gian gọi là Cục Tổ chức Động viên) là một “Cục toàn quân” thuộc BTTM, bí số là c56, nhưng dưới Cục có nhiều Phòng, nếu là trợ lý không thôi thì em chưa gặp trợ lý nào ở c56 đeo Đại tá.

le_petit

Xe tăng
Em biết là Cục Quân lực (trước đây có thời gian gọi là Cục Tổ chức Động viên) là một “Cục toàn quân” thuộc BTTM, bí số là c56, nhưng dưới Cục có nhiều Phòng, nếu là trợ lý không thôi thì em chưa gặp trợ lý nào ở c56 đeo Đại tá.
Cục trưởng Quân lực tôi ko gặp trợ lý bao giờ, nhưng khi lên Phó Tổng thì trợ lý mới là thượng tá.

Cap nhi tan

Xe buýt
Thế chưa biết rõ rồi...

Cap nhi tan

Xe buýt
Cục trưởng Quân lực tôi ko gặp trợ lý bao giờ, nhưng khi lên Phó Tổng thì trợ lý mới là thượng tá.
Trợ lý cho các chức vụ lãnh đạo có trợ lý ( thư ký) khác với Trợ lý Cục, phòng, ban....; trợ lý cho đại tướng, bộ trưởng họ đeo hàm thiếu tướng đấy....

hoviethung

Xe lăn
Trợ lý dù là cấp cao sao bằng anh đại tá sư trưởng được. Cụ chém gió hơi mạnh đấy?

TamchieumoI

Xe buýt
Thế chưa biết rõ rồi...
Vâng ạ, em nói là “em biết” đương nhiên không đồng nghĩa với “em biết rõ” hay “em chắc chắn” mà bác…! Lính lác phục vụ thì có phải cái gì cũng tỏ tường đâu. Với tư cách là một người từng phục vụ (không phải thuộc quyền) trực tiếp tại phòng làm việc của các cụ Dương Đàm, Tống Ngọc Thắng (Nguyên Tư lệnh Pháo binh) em có nhớ lõm bõm được gì thì tham gia cho phong phú diễn đàn thôi ạ.

Cap nhi tan

Xe buýt
Trợ lý dù là cấp cao sao bằng anh đại tá sư trưởng được. Cụ chém gió hơi mạnh đấy?
Tớ nói Cục quân lực nhé, còn vì sao, như thế nào cụ tự tìm hiểu, có 1 cục nữa trợ lý cũng làm tư lệnh quân khu nể, ko tiện nói, cụ tìm hiểu tiếp nhé!

TamchieumoI

Xe buýt
Trợ lý cho các chức vụ lãnh đạo có trợ lý ( thư ký) khác với Trợ lý Cục, phòng, ban....; trợ lý cho đại tướng, bộ trưởng họ đeo hàm thiếu tướng đấy....
Bên Bộ QP hình như có cách gọi khác, nhà cháu biết có Bí thư Bộ trưởng QP Phạm Văn Trà là cụ Đại tá Hà Huy Nguyên, người Nghệ An.

Cap nhi tan

Xe buýt
Bên Bộ QP hình như có cách gọi khác, nhà cháu biết có Bí thư Bộ trưởng QP Phạm Văn Trà là cụ Đại tá Hà Huy Nguyên, người Nghệ An.
Công khai rõ 1 người là cụ Oai chính ủy Cảnh sát biển bây giờ chính là thư ký cho bộ trưởng Lịch ( thiếu tướng_ bí thư_ thư ký_trợ lý)!

hoviethung

Xe lăn
Tớ nói Cục quân lực nhé, còn vì sao, như thế nào cụ tự tìm hiểu, có 1 cục nữa trợ lý cũng làm tư lệnh quân khu nể, ko tiện nói, cụ tìm hiểu tiếp nhé!
Mình nói bao hàm cả cục quân lực đấy. Trợ lý bản chất chỉ là người hỗ trợ, tham mưu giúp việc cho một cá nhân hay tập thể nào đó chứ họ không phải là cán bộ chỉ huy hay lãnh đạo. Nên nói trợ lý cục Quân lực mà quyền hành hơn anh đại tá sư trưởng là phi lý. Còn việc trợ lý được bổ nhiệm làm tư lệnh quân khu là chuyện khác. Thư kí Đinh Trọng lịch được bổ nhiệm Chính ủy bộ Tư lệnh CSB kia kìa. Chỉ có điều khi được bổ nhiệm thì họ đâu còn là trợ lý hay thư ký nữa.

TamchieumoI

Xe buýt
Mình nói bao hàm cả cục quân lực đấy. Trợ lý bản chất chỉ là người hỗ trợ, tham mưu giúp việc cho một cá nhân hay tập thể nào đó chứ họ không phải là cán bộ chỉ huy hay lãnh đạo. Nên nói trợ lý cục Quân lực mà quyền hành hơn anh đại tá sư trưởng là phi lý. Còn việc trợ lý được bổ nhiệm làm tư lệnh quân khu là chuyện khác. Thư kí Đinh Trọng lịch được bổ nhiệm Chính ủy bộ Tư lệnh CSB kia kìa. Chỉ có điều khi được bổ nhiệm thì họ đâu còn là trợ lý hay thư ký nữa.
Vâng cụ, có thể cụ chưa qua quân ngũ nhưng cụ nhận định chuẩn đấy ạ, xét khi tại nhiệm cùng một đơn vị, cùng thời điểm thì chức danh trợ lý theo cách gọi bên quân đội là “ngồi bệt” rồi hệ số lương trách nhiệm thấp nhất hay bằng không, nếu nói “nguyên trợ lý của ABC…” lên bí thư hay thư ký của lãnh đạo nào đó thì lại khác…