[Funland] Bất động sản liệu có giảm nhiệt k??

Quoccuong25

Xe tải
Mua nhà là duyên, vc e quyết trong vòng 1 buổi tối. 2 vc đi xem phải tầm 70-80 cái nhà rồi, gặp caid này ưng ngay mặc dù nhà cũ, xấu.
mua được là được . thời gian tới mới thấy mua là sáng suốt (vay tối đa 30% ngôi nhà)

blah_blah

Xe tải
Vâng, hiện tại thì toàn là tiền thịt nên cháu k có áp lực gì về phía kinh tế. Thu nhập gia đình ăn tiêu chơi bời vẫn dư ra 2 3 chục mỗi tháng. Bản thân cháu cũng muốn để mấy miếng đất ấy lại làm của hồi môn cho 2 con gái sau này.
Chỉ có duy nhất là áp lực từ gia đình (vợ cháu vốn muốn bán từ đợt lãi 40% kia nhưng k bán, lâu lâu thở dài nói ra "biết thế...") và áp lực từ chính bản thân cháu khi thấy bản thân kém cỏi quá, anh em họ hàng, bạn bè ai cũng lãi đậm từ mùa covid lướt sóng đất, chứng khoán, coin, buôn hàng online vừa rồi mà gia đình cháu vẫn cứ quá bình ổn.
Khoảng nửa năm gần đây nếu k vì con nhỏ mới sanh thì cháu k muốn về nhà sớm. Cũng k muốn tiếp xúc với họ hàng trong nhà vì họ hàng nhà cháu có tư duy ai kiếm đc nhiều tiền thì mới có tiếng nói. Gần đây cháu thấy stress quá, lên đây tâm sự với các cụ để xì hơi bớt suy nghĩ tiêu cực đi
Thú thật em lắm lúc cũng thèm đc kém cỏi và ổn định như cụ.
Bọn bạn em vẫn có 1 câu truyền tai nhau là thà nghèo bền vững còn hơn giàu 1 lúc, chung quy lại cuộc đời rất dài người cười về cuối mới là người thắng, có người có duyên làm ăn, có người túc tắc ổn định cuộc sống.
Mình làm sao thoải mái nhất cho mình và gia đình là được cụ ạ, tháng cụ dư được 20-30 củ là quá ổn rồi, chúng em h chạy ăn trả lãi từng bữa ấy chứ, cứ gia đình yên ổn, con cái ngoan ngoãn là hạnh phúc rồi. Còn cố gắng tích cóp cho con thì tùy lực và tùy duyên cụ ah

casauking

Xe tăng
Gía này thì đợt mấy năm qua khu này tăng giá ko cao lắm so với các khu vực khác nhỉ.

khanhtb

Xe điện

Thuantrung

Xe tăng
Cho em hỏi, sao nhà cụ kiếm được bao tiền mà họ hàng cũng biết thế? Nhà em đến mẹ chồng em còn chả biết bọn em làm gì, lương lậu thu nhập ra sao.
Nhà em cứ có công việc đều đều, lương thiện, giúp được nhiều người là sống chả áp lực gì.
Mợ nói đúng lắm, tốt nhất là sống kín đáo đỡ phiền phức.

WibuGo

Đi bộ
Cho em hỏi, sao nhà cụ kiếm được bao tiền mà họ hàng cũng biết thế? Nhà em đến mẹ chồng em còn chả biết bọn em làm gì, lương lậu thu nhập ra sao....
Mợ nói đúng lắm, tốt nhất là sống kín đáo đỡ phiền phức.
Nhà cháu gọi là có tí của để giành thôi, chứ có khoe khoang ai đâu, mọi trong nhà thứ đều ở mức cơ bản.
Chẳng qua là các nhà kia cứ vài tháng lại nổ tin lướt miếng đất này kia lãi 500 700tr, thậm chí mới đấu hôm trước hôm sau đã sang tay 5 chục 1 trăm, rồi đổi xe liên tục thì cũng nghe cũng ối giồi ôi lắm chứ ạ.

thuyhtt

Xe tăng
Nhà cháu gọi là có tí của để giành thôi, chứ có khoe khoang ai đâu, mọi trong nhà thứ đều ở mức cơ bản.
Chẳng qua là các nhà kia cứ vài tháng lại nổ tin lướt miếng đất này kia lãi 500 700tr, thậm chí mới đấu hôm trước hôm sau đã sang tay 5 chục 1 trăm, rồi đổi xe liên tục thì cũng nghe cũng ối giồi ôi lắm chứ ạ.
Kệ m thiên hạ cụ ơi, sống cho mình chứ ai nghe mồm thiên hạ.
Cụ còn ối dồi ôi thì còn mệt. Như em số 1 là con, số 2 là bố mẹ, số 3 là chồng, còn lại em ko đánh số chả quan tâm.

Honghen2008

Xe container
Kệ m thiên hạ cụ ơi, sống cho mình chứ ai nghe mồm thiên hạ.
Cụ còn ối dồi ôi thì còn mệt. Như em số 1 là con, số 2 là bố mẹ, số 3 là chồng, còn lại em ko đánh số chả quan tâm.
Đánh số dã man nhỉ😂

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
E sửa ít nhất có thể vì mua xong cũng nợ chút cụ ah.
Cố sửa kỹ mà ở cho thoải mái, sau này để thời gian tâm trí kiếm tiền mợ ạ. Sau này đang ở lại phải sửa chữa tiếp thì mệt lắm.
Em cũng đang sửa nhà, tính toán kiểu tiết kiệm chắp vá nên càng sửa càng ra việc. Giá mà mạnh dạn từ đầu thì chắc cũng chỉ tốn từng đó.
Hì, cụ cứ sửa đi sẽ thấy. Em cũng nghĩ như cụ, nhưng giờ dự toán sửa của em đã tăng lên 2,5 lần rồi mà vẫn chưa xong việc. Vay ngập mặt, nhưng lúc vào việc mới thấy cái nọ hỏng, cái kia cần thay, rồi thì lại cố tiếp vì nếu không làm ngay thì sau dở ra làm sẽ rất bẩn.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ rảnh nhỉ đi soi từng chữ xong bắt bẻ 🙄
Ngõ xe máy một chiều mà giá cao thế chắc nhà mới đẹp nhỉ? Có lần em bắt khách ở chợ Mơ, chở vào ngõ gì chả nhớ tên, đến nơi thì xe máy đậu cách nhà 30m.#:-s

thuyhtt

Xe tăng
Cố sửa kỹ mà ở cho thoải mái, sau này để thời gian tâm trí kiếm tiền mợ ạ. Sau này đang ở lại phải sửa chữa tiếp thì mệt lắm.
Em cũng đang sửa nhà, tính toán kiểu tiết kiệm chắp vá nên càng sửa càng ra việc. Giá mà mạnh dạn từ đầu thì chắc cũng chỉ tốn từng đó.
ôi, nhà cửa các cụ cũng tính toán thế nào, như nhà em ngày trc xây nhà, cũng tính tiết kiệm, rồi giật gấu vá vai, rồi cũng lỗ hà ra lỗ hổng.
Cố mà làm, sau đỡ phải sửa cụ ạ. Em chán chả sửa nữa, em ra chỗ khác em xây lại =)).

blah_blah

Xe tải
Vậy em khuyên thật cụ là nên than nghèo kể khổ đi, lúc nào cũng phải thống nhất quan điểm là nhà ko có tiền, hoặc đang nợ to lắm.
Chứ tình hình các nhà kia thì em đoán chẳng mấy chốc là phải nhắn tin vay tiền cụ đấy. Giờ bắt đầu than nghèo kể khổ là còn kịp

Trongxanh2022

Xe buýt
Khách quan thì giai đoạn này là đóng băng. Còn lên hay xuống năm sau sẽ rõ thôi

hanwha

Xe hơi
Nội thành HN chững thôi chứ khó giảm lắm ạ
Ven đô thì em thấy đang hạ dần
Chờ dòng tiền mới thôi

tqttn2007

Xe điện
Bank cứ như hiện tại thì nửa năm nữa khối cụ xả kẻo vỡ!