[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

binh77

Xe tăng
Em ở HN nếu có đủ tiền lực thì vẫn máu có lô cạnh biển để thỉnh thoảng vào nghỉ ngơi và dưỡng già. Nói chung đây là tâm lý của người HN. Em có ngắm nghía phía xa xa ĐN về Hội An mừ vẫn chưa đủ xèng, chờ nó xuống nữa mà các chiên gia cứ làm loạn cả lên.

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
La
Em ở HN nếu có đủ tiền lực thì vẫn máu có lô cạnh biển để thỉnh thoảng vào nghỉ ngơi và dưỡng già. Nói chung đây là tâm lý của người HN. Em có ngắm nghía phía xa xa ĐN về Hội An mừ vẫn chưa đủ xèng, chờ nó xuống nữa mà các chiên gia cứ làm loạn cả lên.
Làm lô nhơn hội quy nhơn.gần sân bay. Mặt biển..pháp lí sổ đỏ. Giá 1.4 tỷ/ 80 m2 đi cụ. Nhu cầu cụ ở thì để lâu dài là đk. Nghe em.

condenho

Xe hơi
Em đang ở trong Đà Nẵng đi khảo sát thực địa một vòng.Lúc bds đang chững thế này thì tranh thủ tìm hiểu.Khu Hoà Minh năm 2016 giá 700tr/lô giờ 3,6 tỉ.Vãi thật.Các bác cho em hỏi quận Liên Chiểu có tiềm năng gì trong tương lai không ạ ? So sánh phía Tây Bắc và Đông Nam Đà Nẵng thì khu nào sẽ phát triển nhanh hơn ạ ?

condenho

Xe hơi
Các cụ thông não giúp em 1 chuyện nữa.Em đi dọc đại lộ biển Nguyễn Tất Thành thấy rất nhiều nhà nghỉ,khách sạn,ko biết xây nhiều vậy cho ai ở vì bên bãi biển Mỹ Khê,Phạm Văn Đồng đã bạt ngàn khách sạn nhà nghỉ rồi,ở ngay trung tâm cách biển vài trăm mét đi bộ như An Thượng 33 khách sạn 2 sao Đa Nang Beach giá rẻ 260k/đêm.Khách thì ai cũng muốn ở trung tâm và gần biển đẹp nhất nên thật sự khó hiểu các khách sạn nhà nghỉ dọc biển Nguyễn Tất Thành vẫn sống được ????

Vie.ABC

Xe điện
Cụ nào ở Đà Nẵng cho em hỏi BĐS đã giảm chưa ?... báo đài bảo giảm ... cơ mờ em lướt mạng và alo trực tiếp thấy vẫn chẳng bớt được xu nào . Muốn mua túp lều mà chỗ nào cũng thấy giá khủng quá !...

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Em đang ở trong Đà Nẵng đi khảo sát thực địa một vòng.Lúc bds đang chững thế này thì tranh thủ tìm hiểu.Khu Hoà Minh năm 2016 giá 700tr/lô giờ 3,6 tỉ.Vãi thật.Các bác cho em hỏi quận Liên Chiểu có tiềm năng gì trong tương lai không ạ ? So sánh phía Tây Bắc và Đông Nam Đà Nẵng thì khu nào sẽ phát triển nhanh hơn ạ ?
E đã nói rồi. Nó ảo lắm. Liên chiểu thấy dân cư địa phương nhiều hơn chút thôi. Chứ tiềm năng cũng k có gì. Nhìn mấy cái khu công nghiệp. Nhà máy bé tí ở rìa rìa đó cũng hoang vắng lắm. Công nhân k mua được đất đâu. Nói chung hoang sơ lắm. Cụ vào thì cũng thấy hàng chục cái công bị chính quyền nó dẹp rồi đấy

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Các cụ thông não giúp em 1 chuyện nữa.Em đi dọc đại lộ biển Nguyễn Tất Thành thấy rất nhiều nhà nghỉ,khách sạn,ko biết xây nhiều vậy cho ai ở vì bên bãi biển Mỹ Khê,Phạm Văn Đồng đã bạt ngàn khách sạn nhà nghỉ rồi,ở ngay trung tâm cách biển vài trăm mét đi bộ như An Thượng 33 khách sạn 2 sao Đa Nang Beach giá rẻ 260k/đêm.Khách thì ai cũng muốn ở trung tâm và gần biển đẹp nhất nên thật sự khó hiểu các khách sạn nhà nghỉ dọc biển Nguyễn Tất Thành vẫn sống được ????
Xin lỗi cụ nhưng e xin phép nói thẳng. 1 số cụ dốt bỏ con mẹ ra. câu hỏi của cụ chính là câu trả lời của em cho 1 số cụ cứ thích mua đất sát mặt biển kinh doanh cho khách du lịch đấy. Các cụ tưởng kinh doanh ks dễ ăn lắm.
Chỗ mấy ks ở nguyễn tất thành mà cụ nói. Rẻ bèo mà ít khách. Hiệu suất cực thấp nhé. Nếu là cụ em tin chắc cụ k bao h về đó thuê. Vì gầb cầu sông hàn. Khu trug tâm. Khu mỹ khê 200k là có phòng giảm giá ở agoda và traveloka, booking rồi. Em thiết nghĩ các cụ đầu tư nên xem xét vấn đề. Nếu mua ở đó. Cục tiền ở đâu chui vào nhà mình. Trả lời được câu đó. Các cụ đầu tư sẽ thắng.

Các chiên gia vẫn nhận định đất Đà Nẵng còn tăng nữa các cụ này, đây là thời cơ tốt để gom hàng của các cụ đấy. Các cụ tranh thủ gom nhanh không các chiên gia, đại gia gom hết là sau này các cụ lại phải mua với giá gấp 3 đới.

Giá bất động sản Đà Nẵng vẫn chưa đến đỉnh điểm khai thác và sẽ vẫn tăng trong tương lai”.

https://mbds.tinnhanhchungkhoan.vn/bat-dong-san/bat-dong-san-da-nang-nhung-dau-hieu-khoi-sac-218429.html
Toàn bọn cho chim lợn, ko có cái tâm.

Website
phungbds.com
---> Quận Liên Chiểu trước đây dân nhập cư rất nhiều, chủ yếu phát triển kinh tế công nghiệp, cụm công nghiệp nặng. Sau này có quyết định làm cảng Liên Chiểu, Khu công nghệ cao, chủ yếu thu hút nguồn lao động vào để thúc đẩy kinh tế. Cũng hình thành nhiều khu dân cư, chung cư thu nhập thấp. Phần nữa các trường đại học cũng tập trung trên Liên Chiểu nhiều nên bđs cho thuê trọ cũng rất phát triển.

So sánh phía TB và ĐN thì đơn giản bởi khi giá các khu như HX, NHX được 2 thì TB chỉ mới 1.
Tuyến du lịch được khớp nối ĐN - Hội An có nhiều tiện ích và là tuyến đường du lịch 5 sao rồi
Tây Bắc chỉ có lên Bà Nà Hills

Mỹ Khê, PVĐ trước đây được quy hoạch khu du lịch biển tập trung vì biển đẹp, nên mọi mặt đều được tp chăm chút, không như Đường Nguyễn Tất Thành là đường dọc vịnh biển, dân tứ xứ hay tập trung ăn nhậu, hút chích tệ nạn khá nhiều. Một mặt nhà nghỉ nhiều chủ yếu là nơi xxx hội, dạo gần đây có tập đoàn Mikazuki của Nhật đầu tư vào xây khu du lịch + sóng BĐS ở ĐN đang sôi nên giá tăng nhiều là bình thường. Nên tp cũng bắt đầu đầu tư, quy hoạch lại các tuyến dọc biển, các khu dân cư ven biển, làm lại hạ tầng du lịch, chỉnh trang các bãi tắm công cộng v.v..

Tuy nhiên, vì là vịnh biển nên bờ biển không có độ dốc thoai thoải như phía Mỹ Khê, PVĐ. Tầm nhìn cũng không đẹp bằng. Trước đây đã từng có rất nhiều vụ đuối nước tại vịnh này.

kinkina2009

Xe đạp
Giai đoạn này chắc là giai đoạn đi ngang và down trend tiếp chứ không tăng trưởng không như mấy năm nhỉ ? em còn 1 lô đang kẹt lại những vẫn thấy giá sẽ sớm tăng trở lại sau khoảng thời gian down trend.

Ai ở đây còn nói dân Đà Nẵng thu nhập thấp 3 - 4 triệu thì chắc chỉ đúng với mấy anh cán bộ phường, hoặc nằm trong biên chế làm lẹt đẹt vì có nhà có cửa rồi. Chứ em có mấy đứa bạn làm IT và du lịch nghe nói thu nhập 2 năm exp cũng trên dưới 15 - 20 triệu 1 tí chưa tính thu nhập ngoài, xuất phát từ đầu nghe nói cũng 6 7 triệu rồi nhỉ, có đứa khủng hơn nghe bảo đi tour cho Hàn, Trung tháng tổng thu nhập toàn cỡ 30 triệu.

Nói chung, cãi nhau làm gì BDS thì chỉ hợp với đầu tư dài hạn còn ngắn hạn thì em khuyên bây giờ không nên vào, đợi thêm 1 thời gian nữa, còn tiền không làm gì thì cứ vứt vào cũng chả sao.

Website
phungbds.com
em thấy ai cũng kỳ vọng bđs Đà Nẵng sẽ phục hồi và có những cú tăng từ đây đến cuối năm, nhưng mà để khách quan mà nói thì giá hiện tại đã quá cao so với thu nhập bình thường tầm 7 - 10tr/ tháng để mua được 1 bđs.

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
em thấy ai cũng kỳ vọng bđs Đà Nẵng sẽ phục hồi và có những cú tăng từ đây đến cuối năm, nhưng mà để khách quan mà nói thì giá hiện tại đã quá cao so với thu nhập bình thường tầm 7 - 10tr/ tháng để mua được 1 bđs.
Đấy. Bác nói có tâm đấy nhưng e đính chính là quá cao so với tn 20- 30 tr/ tháng nhé. 7 đến 10tr thì hết mơ rồi. Nhà ở xh còn k có để mơ.

binh77

Xe tăng
Nếu tính theo thu nhập như các cụ đang tính thì cả ở HN và HCM dân công sở, lao động bình thường cũng chả đủ xèng mà mua, muốn mua phải dùng đòn bẩy. Thực tế cho thấy đa phần ĐN là dân đầu tư, đầu cơ, nguồn vốn để mua đất ko chỉ căn cứ vào lương hàng tháng mà là thu nhập và nguồn vốn khác.

BINH MINH 07

Xe điện
Vẫn là mấy con chym nhợn vào đây hót véo von, có bao nhiêu thứ vốn liếng để bơm thổi đã đưa hết vào, giờ này mà còn hô hào mua thì đúng là ... hết chỗ nói. Giá đã quá ảo cho một thành phố 1,234k dân, thu nhập trung bình, du lịch một mùa, phòng ốc các loại từ 3* trở xuống luôn thừa mứa treo biển cho thuê như nhà ở xã hội.

quangodesa

Xe tải
Lâu lâu mới thấy dân làm bđs mà ko bơm vá như cụ. Mời cụ chén rượu nhạt

Bác thông tin như thế là chính xác rồi.

Website
phungbds.com
Đấy. Bác nói có tâm đấy nhưng e đính chính là quá cao so với tn 20- 30 tr/ tháng nhé. 7 đến 10tr thì hết mơ rồi. Nhà ở xh còn k có để mơ.
Bác thông tin như thế là chính xác rồi.
cám ơn các cụ đồng quan điểm. Riêng em thì vẫn bán được hàng cho người có nhu cầu chứ không phải ế. Với cả Có thông tin gì hay các cụ chia sẻ lên đây mọi người cùng thảo luận nhé :D

Hoang Anh 76

Xe đạp
Về nha trang mua cụ ạ. Tầm giá 25 đến 30 mua được ở trung tâm. Cách biển 1.5 km là hợp lí. Pháp lí mấy dự án tốt. Hạ tầng đã xong, khu dân cư đô thị hiện hữu. Mua lô góc tầm 3 tỷ để đó. Hoặc làm homestay kinh doanh được. Đừng vội phân tích lợi nhuận kinh doanh vội vì tầm đó tiền làm kinh doanh lợi nhuận vẫn thấp. Quan trọng là 5 năm nữa cái nào ok hơn. Đà lạt 3 tỷ mua đất đẹp cũng khó rồi. Quy nhơn thì kém hơn 1 chút. Tiềm năng thì nha trang vẫn hơn. Nha trang chững từ tháng 05/ 2018. Nên qua cơn bĩ cực 1 xíu rồi . Giờ đi ngang thôi. Mặt bằng chung cũng đã gỉam 6- 7 tr/ m2. E dính mấy lô cũng k ra được nhưng ko sao. Nó vẫn tiềm năng nếu so với các khu vực khác. E nói sơ vậy thôi. Còn mua chỗ nào nha trang tự cụ tìm hiểu. Em có bà chị đang bán miếng 183 m2. 2 mặt tiền. Bên cạnh 6 trường đại học. Phân được 3 lô. Có 3.4 tỷ thôi. E cũng ham quá mà k có tiền múc. Thời điểm nay chỉ mua đất chỗ nào dân cư hiện hữu. Chứ đầu cơ chỗ đồng ko mông quạnh là xác định chôn vốn lâu lắm.
Cụ inbox em với ,em đang muốn vào Nha Trang đây cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng