[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

knguyen21090

Xe tải
Đấy. Bác nói có tâm đấy nhưng e đính chính là quá cao so với tn 20- 30 tr/ tháng nhé. 7 đến 10tr thì hết mơ rồi. Nhà ở xh còn k có để mơ.
Giờ ở các TP lớn thì đất đều gấp nhiều chục lần thu nhập bình quân đầu người, cái này quá rõ ràng cụ ạ. Cuộc chơi đầu tư bđs, đầu tư kinh doanh vốn lớn thì đâu thể là của những người thu nhập thấp. E nghĩ là nên nói rõ cái lợi cái hại trong tương lai, có thể là Đà Nẵng hoặc ko thì Quy Nhơn, Nha Trang, Bình Dương, HCM... để tìm khu vực, phương án đầu tư cho thích hợp.
So sánh mức giá giữa các khu vực thì cụ cho e con số chính xác các tp phát triển du lịch khác để tìm hiểu với ạ, chứ e biết giá các tp lớn miền Trung thì ko chênh nhau mấy, mấy tháng rồi e chưa đi lại Nha Trang, Quy Nhơn nên ko rõ tình hình thay đổi gì ko.

Website
phungbds.com
Theo nhận định của em thì thị trường giao dịch bđs phân khúc đất nền, nhà phố, dự án khá ảm đạm, trầm lắng. Nhưng còn phân khúc cho thuê, và căn hộ thì thấy đang nhộn nhịp. Cụ nào có thông tin gì không ạ ?

hoami

Xe tăng
Các cụ thông não giúp em 1 chuyện nữa.Em đi dọc đại lộ biển Nguyễn Tất Thành thấy rất nhiều nhà nghỉ,khách sạn,ko biết xây nhiều vậy cho ai ở vì bên bãi biển Mỹ Khê,Phạm Văn Đồng đã bạt ngàn khách sạn nhà nghỉ rồi,ở ngay trung tâm cách biển vài trăm mét đi bộ như An Thượng 33 khách sạn 2 sao Đa Nang Beach giá rẻ 260k/đêm.Khách thì ai cũng muốn ở trung tâm và gần biển đẹp nhất nên thật sự khó hiểu các khách sạn nhà nghỉ dọc biển Nguyễn Tất Thành vẫn sống được ????
Hi, em cũng lượn và cũng sốc, quỹ đất ĐN còn quá nhiều nhất là mạn từ chỗ em ở là Hyatt đổ về phía Hội An nhưng giá thì ko hiểu sao cứ trên ngọn thế. Ngày xưa ĐN chuẩn, ổn, giá sinh hoạt rẻ nhưng giờ thì đâu còn nữa, tất cả đều bị đẩy lên quá cao.

BINH MINH 07

Xe điện
Các cụ cứ yên tâm là với tình hình hiện nay thì sẽ về máng lợn hết.
Lãi suất đang tiệm cận hai con số rồi, các khoản vay được ân hạn gốc lãi đang đến hạn, nợ xấu từ BĐS đang bắt đầu quay lại, em đang đau đầu đây !

puskinvina

Xe tải
Các cụ cứ yên tâm là với tình hình hiện nay thì sẽ về máng lợn hết.
Lãi suất đang tiệm cận hai con số rồi, các khoản vay được ân hạn gốc lãi đang đến hạn, nợ xấu từ BĐS đang bắt đầu quay lại, em đang đau đầu đây !
Em vừa gửi tiết kiệm 1 ngân hàng hạng khá thì lãi suất 6 tháng là 8% rồi . Còn 13 tháng tầm 8,4% . Bds mệt đây

locve

Xe tăng
Bds ĐN dạo này đắt và khó bán. Em bán cái nhà mặt phố đang kinh doanh khách sạn trên OTOFUN mà mãi ko được. Đang cần tiền quá.

meunin2013

Xe buýt
Bds ĐN dạo này đắt và khó bán. Em bán cái nhà mặt phố đang kinh doanh khách sạn trên OTOFUN mà mãi ko được. Đang cần tiền quá.
Gửi sàn thôi cụ. Ks cụ bán kinh doanh thời điểm hiện tại không ổn với số tiền bỏ ra nên bán trên of khó là đúng rồi

condenho

Xe hơi
Hi, em cũng lượn và cũng sốc, quỹ đất ĐN còn quá nhiều nhất là mạn từ chỗ em ở là Hyatt đổ về phía Hội An nhưng giá thì ko hiểu sao cứ trên ngọn thế. Ngày xưa ĐN chuẩn, ổn, giá sinh hoạt rẻ nhưng giờ thì đâu còn nữa, tất cả đều bị đẩy lên quá cao.
Xét về giá cả ăn uống hàng bình dân em thấy vẫn rẻ hơn nhiều so với Hà Nội.Ngồi quán vỉa hè gọi mỳ quảng,bánh canh,bún mắm đầy ú ụ mà thanh toán có 15k/bát.Hà Nội bét cũng phải 30k.Cụ ở khu Hyatt gần bãi tắm Sơn Thuỷ e cũng mới lượn qua sáng qua.Em thấy bãi này khá đẹp,tầm nhìn cũng đẹp,có dự án xây quảng trường biển ngay bên cạnh.Nhưng muốn hỏi cụ là buổi tối phía bên ngoài resort cụ ở thì có nhộn nhịp không ạ ?

locve

Xe tăng
Gửi sàn thôi cụ. Ks cụ bán kinh doanh thời điểm hiện tại không ổn với số tiền bỏ ra nên bán trên of khó là đúng rồi
Nhà em bán vậy là quá rẻ với mặt bằng TT rồi ah. Tỷ suất lợi nhuận so với số tiền bỏ ra cũng quá tốt. 10 tỷ mà mỗi tháng thu về 50tr cho thuê.

meunin2013

Xe buýt
Xét về giá cả ăn uống hàng bình dân em thấy vẫn rẻ hơn nhiều so với Hà Nội.Ngồi quán vỉa hè gọi mỳ quảng,bánh canh,bún mắm đầy ú ụ mà thanh toán có 15k/bát.Hà Nội bét cũng phải 30k.Cụ ở khu Hyatt gần bãi tắm Sơn Thuỷ e cũng mới lượn qua sáng qua.Em thấy bãi này khá đẹp,tầm nhìn cũng đẹp,có dự án xây quảng trường biển ngay bên cạnh.Nhưng muốn hỏi cụ là buổi tối phía bên ngoài resort cụ ở thì có nhộn nhịp không ạ ?
Khu bãi tắm Sơn Thuỷ đi về phía Hội An kinh doanh được chỉ có resort thôi, còn khách sạn nhà nghỉ phía ngoài vắng như chùa bà Đanh. Nhà dân xây đối diện Sơn Thuỷ chủ yếu cho người TQ thuê là chính.

meunin2013

Xe buýt
Nhà em bán vậy là quá rẻ với mặt bằng TT rồi ah. Tỷ suất lợi nhuận so với số tiền bỏ ra cũng quá tốt. 10 tỷ mà mỗi tháng thu về 50tr cho thuê.
Giá cho thuê tốt so với mặt bằng ở Hn chứ còn ĐN đầu tư đúng thì 6-7tỷ cũng cho thuê được tầm 45-50tr rồi

knguyen21090

Xe tải
Ks nhỏ ở ĐN thì chỉ có sống lay lắt, cụ có nghĩ đến vấn đề chuyển đổi công năng chưa? Chuyển qua căn hộ/ căn studio khá ổn. 10 tỉ cho thuê được 50tr/ tháng thì đây phải cao đâu cụ.

knguyen21090

Xe tải
Theo nhận định của em thì thị trường giao dịch bđs phân khúc đất nền, nhà phố, dự án khá ảm đạm, trầm lắng. Nhưng còn phân khúc cho thuê, và căn hộ thì thấy đang nhộn nhịp. Cụ nào có thông tin gì không ạ ?
Nhà e và người quen làm cho thuê đây cụ :D Tỉ suất lấp đầy cao. Ks e cũng quen mà ks nhỏ 2-3 sao thì chỉ có đủ sống qua ngày.

cám ơn các cụ đồng quan điểm. Riêng em thì vẫn bán được hàng cho người có nhu cầu chứ không phải ế. Với cả Có thông tin gì hay các cụ chia sẻ lên đây mọi người cùng thảo luận nhé :D
Nam Hoà Xuân đường 10,5 bây h giá tốt là bao nhiêu cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng