[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Đà Nẵng là TP du lịch dịch vụ để tiêu tiền tắm biển ăn hải sản thôi các cụ ơi
Nhưng TP du lịch giá bất động sản nó cũng cao chứ ko có rẻ đâu nhé.
Nếu muốn rẻ thì vào Quy Nhơn, Đồng Hới, Tuy Hòa, Phan Rang, phan Thiết, Vũng Tàu,

Newbie7

Xe đạp
Ảo thì tất nhiên là có ảo, không phải là không có. Em người sinh ra và lớn lên tại Đà Nẵng đây không buôn bán bds nhưng cũng tiếp xúc chút ít, qua mỗi đợt lên mạnh là số tỷ phú lên rất nhiều nhưng cũng có người từ cả vài chục đến cả trăm tỏi vẫn "đi đứt". Hiện giờ nếu tính vào mức thu nhập từ bds kinh doanh tại DN không thể nào bằng lãi $ gửi ngân hàng, còn nói mua để dành sau này giá lên nữa thì bác tính thử nếu lên nữa thì sẽ lên được bao nhiêu trong vài ba năm tới, như nhx giờ 3-4 tỏi thì có lên được 5-6 tỏi không. Như đất nhà em mặt tiền MDC gần đó nhà cấp 4 cho thuê giá chưa dc 4tr/tháng trong khi muốn mua không dưới 5-6 tỏi, hiện em đang cho thuê 1 bên 2tr, còn một bên mặt tiền 4m đang chờ giá cao hơn đây. Đất DN giờ chỉ dành cho ai có nhiều $ muốn đến sống an nhàn vì tình hình an ninh, xã hội và tận hưởng do hơn những nơi khác thôi. Nói chung người ta làm cả đời để đến DN mua đất dưỡng già nên cửa lên vẫn có. Chỉ sợ người nhập cư càng ngày càng đông thì những cái lợi thế kia sẽ không còn được như trước. Em đang làm nghề bỏ mối cua đồng cho một số bác ngoài bắc vào đây buôn bán quán ăn, thấy cũng rơi rớt đôi chút chứ không phải ai vào cũng tồn tại được.
Cụ còn kì vọng chờ giá cao bán, tuy nhiên một số đầu tư vay bank thì khác đấy. Cụ ở MDC có biết bên đấy đang có quy hoạch gì chổ cuối đường LQV đoạn từ MDC ra không? Em thấy chổ đấy không cho làm nhà

Newbie7

Xe đạp
Mấy hôm nay gặp cá mập chạy từ Đà Nẵng vào Mũi Né, Phan Thiết quá nhiều, kêu chốt lời rút hàng đc thắng lớn ở ĐN về MN gom hàng nên Mn đang lên từng ngày, các cùng cá mập ôm toàn nhg vùng mình đang găm 2 năm nay...:))
Cụ có tầm nhìn xa quá

mai đăng chơn, Hòa Hải, Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng
Cụ còn kì vọng chờ giá cao bán, tuy nhiên một số đầu tư vay bank thì khác đấy. Cụ ở MDC có biết bên đấy đang có quy hoạch gì chổ cuối đường LQV đoạn từ MDC ra không? Em thấy chổ đấy không cho làm nhà
Đoạn đó em cũng không rõ lắm, hình như nằm trong quy hoạch làng đại học 20 năm trước thì phải. Lâu quá em cũng không nhớ mốc quy hoạch tới đâu. À em không chờ giá bán cụ ạ vì đất của ông bà để lại, tính cho thuê giá 4 củ mà không ai hỏi.

Justforfuntoo

Xe container
Đấy, em đã bẩu, lúc nào xe ôm, bà bán nước mà đi làm cò bđs thì y như rằng lúc đó bđs vỡ

Minhnguyen1012

Xe hơi
Bắc Ninh đợt vừa rồi sốt nhẹ do cũng có nhu cầu thực tế thật. Nhu cầu cao do: 1.Dân mua, xây nhà cho công nhân/người nước ngoài thuê hoặc kinh doanh dịch vụ. Riêng khu Sam Sung Yên Phong đã gần 100k công nhân. Tương lai, Bắc Ninh còn có khá nhiều trường đại học xây dựng cơ sở 2, theo định hướng đưa các trường đại học ra khỏi nội thành Hà Nội.2.Nhân viên các nhà máy có tiền tích luỹ hoặc người nơi khác nhập cư mua đất xây nhà.3.Thành phố đang được xây dựng phát triển khá nhanh. Còn Đã Nẵng hiện chỉ trông chờ vào khách du lịch. Dân số Đà Nẵng , 1.215.000 người, cũng chỉ nhỉnh hơn Bắc Ninh, 1.178.600 người, 1 chút.
Cụ nói chuẩn, chỗ nào không có dân mà sốt đất thì chỉ có ảo thôi. Có điều nếu tranh thủ được cái ảo đó cũng bằng cả đời cày cuốc. Anh nào ôm cuối, không kịp thoát là chết thôi, đặc biệt là mấy anh vay bank.

selfer

Xe buýt
Đà nẵng không bao giờ bùm đc nhé các cụ, giá vẫn còn thấp lắm so với 1 tỉnh có tiềm năng du lịch hàng đầu Việt nam, các cụ canh giá trùng xuống là lẳng lặng mà múc ngay cất tủ, cứ đà này thì chậm lắm sang năm sau thôi, các cụ ít cũng đc 100%, em cam đoan với các cụ :D

Trích lời 1 xe ôm mới chuyển nghề là cò :P

Minhnguyen1012

Xe hơi
Em vừa ở cái homestay ở An Bàng, tiền đất 25 tỷ cho 1000m2, xây thêm mất tầm 6 tỉ nữa được 10 phòng ngủ. Giá mỗi phòng tầm 1,5tr/đêm. Tính full công suất chắc được 200tr/tháng (chưa trừ chi phí) vẫn chưa đủ trả tiền lãi ngân hàng. Mà chủ nhà nói giá ở đó đã lên 45tr/m2, không biết người mua thời điểm này kinh doanh gì cho lại.
Em đoán nhà có ông bô kinh doanh ghế... Kkk

knguyen21090

Xe tải
Khách hàng e gởi bán lô ở khu biển Sơn Thuỷ Đà Nẵng, có cụ nào quan tâm ko ợ?

victory911

Xe tải
Em vừa ở cái homestay ở An Bàng, tiền đất 25 tỷ cho 1000m2, xây thêm mất tầm 6 tỉ nữa được 10 phòng ngủ. Giá mỗi phòng tầm 1,5tr/đêm. Tính full công suất chắc được 200tr/tháng (chưa trừ chi phí) vẫn chưa đủ trả tiền lãi ngân hàng. Mà chủ nhà nói giá ở đó đã lên 45tr/m2, không biết người mua thời điểm này kinh doanh gì cho lại.
Với việc chính quyền Hội An đưa ra 1 số chính sách hạn chế trong việc xây nhà và giá Hội an quá cao thì xây villa để cho thuê không ăn thua cụ ạ. Phải làm dịch vụ như ăn uống, vui chơi... may ra mới thu lại vốn. Nhưng muốn làm dịch vụ thì phải ở trong trung tâm hội an.
Hiện nay e thấy rất rất nhiều cụ ở các tỉnh mua đất Hội An ở ngoài rìa với giá cao mà ko suy xét đến chuyện bao giờ mới thu lại vốn. E rằng vài năm nữa villa mọc đầy thì cạnh tranh lại càng mạnh hơn.

AnhPham43

Xe đạp
Website
nhapho24h.vn
Giá
Giá dự kiến tại dự án này thế nào ạ
65 đến 75 tr/m2 giá dự kiến
Shophouse bên em sổ hồng lâu dài bác nhé có 2 giá khác nhau vì nằm ở 2 tuyến đường khác nhau :D
-bác ib em số điện thoại đi e báo thông tin cho bác !

Chỉnh sửa cuối:

Fim

Xe điện
Các cụ ở ĐN cho e hỏi là đóng băng rồi hả các cụ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng