[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

levux

Xe tải
Sóng chính phải là ở trung tâm đầu não nhỉ. HN cũng lên một khúc rồi nhưng nhiều khu vẫn bất động giá nhiều năm nay trong khi hạ tầng 5 năm nay HN đuợc đầu tư rất nhiều. Các cụ mợ bị kẹp chục năm nay chưa hoà vốn ấy chứ trong khi mặt bằng giá tỉnh đã lên rất cao ngang ngửa. Em đi khảo sát từ nam ra bắc mà thấy ngạc nhiên phết.
BĐS cũng chư CK, khi mà lượng lớn hàng giá cao chăm chăm định bán vào đầu người mua thì có ai dám mua vào để đẩy giá lên hả cụ. Mà lượng hàng giá cao đó làm hao tổn ko ít lực để các cá mập nhảy vào làm giá, vậy thì cứ để đó thôi, khi nào lượng hàng tồn đó bán cắt lỗ kha khá đã rồi tính, theo dõi thanh khoản để quyết định mua bán.

Sống Gọn

Xe hơi
Qua theo dõi thị trường thì em nhận thấy rất nhiều hàng kẹp 5-10 năm nay giờ có thanh khoản là bán, một phần họ rất cần tiền + Quá sốt ruột khi khắp nơi đều tăng mà đất mình không tăng (nếu bác theo dõi chứng khoán thì bác biết kiểu ôm mãi không lên, khi nào cắt lỗ xong thì nó tăng đấy bác). Cá nhân em nhận định qua khảo sát thị trường tâmg giá 3,4 tỷ mua được lô đất tỉnh (ví dụ Vũng Tàu)đổi ngang được 1 lô liền kề Hà Nội cụ ạ, vậy như nào mới là cao phải so sánh đã
BĐS cũng chư CK, khi mà lượng lớn hàng giá cao chăm chăm định bán vào đầu người mua thì có ai dám mua vào để đẩy giá lên hả cụ. Mà lượng hàng giá cao đó làm hao tổn ko ít lực để các cá mập nhảy vào làm giá, vậy thì cứ để đó thôi, khi nào lượng hàng tồn đó bán cắt lỗ kha khá đã rồi tính, theo dõi thanh khoản để quyết định mua bán.

PASSION74

Xe tăng
Các cụ phân tích e thay nghe 2 bên đều hơp lý. Đúng là sap bong bong thật mà đúng là vẫn rẻ thật? Thế nào cũng đúng, hi vì e có tông 20 lô trong đn , (12 lo nhx va 8 lo dragon) thấy cao e vua bán 12 lô nhx chua dc 1 tháng lô rẻ nhât 3 ty dat nhât 5 ty. Giơ chi con 8 lo dragon. Các cụ cho ý kiến để hay bán nốt. Cụ nào bảo e chém, đến royal city e cho xem hd. 8 lô con lại ah, lo re nhất 924tr cao nhât 2,1tỷ 100-150m2. Đúng là hôi đó e mang tải tiền đi mua và cứ thấy minh ngu ngu? Vì e phải bán cắt lỗ căn hộ r5 royal 700tr để mua. Giờ thì các cụ bảo e lam thế là đi trc ah. Và e may mắn.
cụ bán đi rút tiền về là đúng rồi..nhx thì lô nào cũng x5 hết rồi ..còn dragon sẽ lên chậm hoặc đứng yên

Fim

Xe điện
Các cụ phân tích e thay nghe 2 bên đều hơp lý. Đúng là sap bong bong thật mà đúng là vẫn rẻ thật? Thế nào cũng đúng, hi vì e có tông 20 lô trong đn , (12 lo nhx va 8 lo dragon) thấy cao e vua bán 12 lô nhx chua dc 1 tháng lô rẻ nhât 3 ty dat nhât 5 ty. Giơ chi con 8 lo dragon. Các cụ cho ý kiến để hay bán nốt. Cụ nào bảo e chém, đến royal city e cho xem hd. 8 lô con lại ah, lo re nhất 924tr cao nhât 2,1tỷ 100-150m2. Đúng là hôi đó e mang tải tiền đi mua và cứ thấy minh ngu ngu? Vì e phải bán cắt lỗ căn hộ r5 royal 700tr để mua. Giờ thì các cụ bảo e lam thế là đi trc ah. Và e may mắn.
Thế thì cụ ấm quá :D
Dragon báo cuối năm ra sổ hay sao cụ ?
E nghĩ nếu ra sổ và chờ thêm thì chắc cũng có giá tốt hơn cụ ạ (đó là e dự thế thôi :D)

levux

Xe tải
Qua theo dõi thị trường thì em nhận thấy rất nhiều hàng kẹp 5-10 năm nay giờ có thanh khoản là bán, một phần họ rất cần tiền + Quá sốt ruột khi khắp nơi đều tăng mà đất mình không tăng (nếu bác theo dõi chứng khoán thì bác biết kiểu ôm mãi không lên, khi nào cắt lỗ xong thì nó tăng đấy bác). Cá nhân em nhận định qua khảo sát thị trường tâmg giá 3,4 tỷ mua được lô đất tỉnh (ví dụ Vũng Tàu)đổi ngang được 1 lô liền kề Hà Nội cụ ạ, vậy như nào mới là cao phải so sánh đã
Đúng là so sánh về giá cũng khó nói chỗ nào đầu tư tốt hơn, mà còn phải đánh giá kỳ vọng trong tương lai của mỗi khu vực ra sao nữa, nhiều năm gần đây có hiện tượng dân HN, SG và một số tỉnh (nhất là giới trẻ) có xu hướng di dân đến những nơi có biển để sinh sống, còn ngược lại thì sao, có mấy ai chuyển đến sống tại những nơi ngột ngạt, giao thông căng thẳng... cụ tự suy ra sẽ hiểu vấn đề ;;)

Fim

Xe điện
Uh, cụ nào muon bán đinh thì chờ xong ha tâng, va đất xanh cbi chao bán nốt 1250lo cuối. Đấy chính là đỉnh của tây bắc.
Trước em ghé lúc Dragon mới đặt đá thôi.
Nằm giữa lakeside và Golden Hill.
Thật sự nếu khu CNC mở rộng và có bước nhảy vọt thì khu đó tiềm năng.
Nhưng mà tp Đn hiện tại e thấy không phát triển CN cho lắm. (Nhận định chủ quan của em thôi nhé)

AnhPham43

Xe đạp
Website
nhapho24h.vn
Uh, cụ nào muon bán đinh thì chờ xong ha tâng, va đất xanh cbi chao bán nốt 1250lo cuối. Đấy chính là đỉnh của tây bắc.
Giai đoạn 2 Dragon Smart City hả a

Gửi từ Mi A1 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

fireprince

Xe tải
Uh, ma e mua ko phải như các cụ mua đâu, toàn găp hẳn gd đàm phán giá ah.vi du dragon e giam dc gân 10%. E đố cụ nào làm dc. Hi
vâng mua số lượng như cụ thì em nghĩ deal đc trực tiếp chủ đầu tư :D
NHX của Sun thì mua trực tiếp chủ đầu tư cũng đc tầm 8% nếu mua nhiều lô thì phải

Sống Gọn

Xe hơi
Đúng là so sánh về giá cũng khó nói chỗ nào đầu tư tốt hơn, mà còn phải đánh giá kỳ vọng trong tương lai của mỗi khu vực ra sao nữa, nhiều năm gần đây có hiện tượng dân HN, SG và một số tỉnh (nhất là giới trẻ) có xu hướng di dân đến những nơi có biển để sinh sống, còn ngược lại thì sao, có mấy ai chuyển đến sống tại những nơi ngột ngạt, giao thông căng thẳng... cụ tự suy ra sẽ hiểu vấn đề ;;)
Em cũng đầu tư biển cụ ợ, nhưng em vẫn làm ăn ở HN và Sg. Sg dân số cả ko đăng ký tạm trú gần 14 triệu dân rồi đấy cụ

Minhnguyen1012

Xe hơi
Giới trẻ nhà giàu, lắm xèng hoặc có Cty riêng mới đủ sức hưởng thụ cs như bác nói. Phần lớn giới trẻ đang dập mặt kiếm từng đồng có đâu mà ra gần biển hít khí trời.

sir trần

Xe hơi
Con nhận đinh của e về dn: hiện tại đúng là bong bóng (e bán 12lo nhx) là chính xác. Nhưng 5 -10năm sau thì 12 lo nhx e bán là sai, và 8 lo dragon e để lai mới là đúng.
Nhìn 5-10 năm sau thì chả mấy ai sai. Quan trọng thời gian đó biên độ lãi thế nào so với kênh khác thôi

teamiip

Xe tải
Em ngoại đạo bds vào hóng hớt các cụ thì thấy đất Hanoi giờ cũng ko cao hơn đất ĐN quá nhiều. Thoạt đầu em nghe có vẻ vô lý, nhưng nghĩ lại thì thấy cũng ko vô lý lắm=D>=D>. Vì xét cho cùng thì giờ điều kiện sống ở HN có hơn gì ĐN đâu các cụ. Thậm chí là thua xa. Mà ở ĐN giờ thiếu gì đâu, muốn vào Nam ra Bắc hay đi nuóc ngoài thì quá thuận tiện vì có sân bay quốc tế, bệnh viện trường học thời tiết quá tốt. Chứ ở HN ngày càng ngột ngạt mà. Em nhớ có cụ gì đó nói khảo sát từ Bắc vào Nam thì rất ngạc nhiên thấy đất các thành phố/tỉnh tăng rất nhanh trong khi HN thì cứ chững lại. Có lẽ nó cũng có lý của nó, giờ giao thông đi lại thuận tiện nên ở tỉnh nào cũng tốt chứ ko cứ phải ở HN các cụ nhỉ. Em mà có đủ đủ xèng rồi thì em cũng vào ĐN em sống sướng hơn sống HN, cao tốc Bắc Nam lại sắp làm rồi đi đâu càng tiện. Chỉ sợ lúc đó các cụ mua hết đất rồi~X(;;). Em ko phải cò vạc gì nhé em là nông rân chính hiệu...

balohanghieu266

Xe tải
Mặt bằng lương đn các cụ mới thấy lớp vỏ bên ngoài thôi =]]]]
Mẹ em làm kế toán nên lương công chức và thưởng thêm em có xem qua.
Ông ba em làm bên thuế nên hồ sơ doanh nghiệp cũng biết :)))) dân đà nẵng tiền càng nhiều càng giả nghèo

Fim

Xe điện
Ông ba em làm bên thuế nên hồ sơ doanh nghiệp cũng biết :)))) dân đà nẵng tiền càng nhiều càng giả nghèo
Cái lớp vỏ đó là lớp vỏ đại diện cho số đông đó bạn.
Xét cái nhiều tiền của thuế và kế toán nhà nước như bố mẹ bạn thì tỉnh nào cũng có cả.

victory911

Xe tải
Đó là số ít thôi bạn. Sự thực mặt bằng lương ở ĐN rất thấp. Gần đây các công ty, resort... trả lương cao cho những người ngoại tỉnh chứ người ĐN lương ko cao đâu.

sir trần

Xe hơi
Cuộc sống nó cũng có nhiều kiểu chứ. Sống tốt, sống sướng hay sống sót. Haha

Trạng thái
Thớt đang đóng