[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

CuongDN2012

Xe điện
Em cũng thích cái nghề du lịch của bác lắm... Em đang có ý tưởng làm những khách sạn nhỏ ở các vùng quê đẹp, tự phục vụ để cho các giá đình thành phố, các cô câu thanh niên trải nghiệm sống ở quê... bác thấy ý tưởng này thế nào ?
Dạ vâng ạ, cụ có nhiều ý tưởng hay quá ạ. Báo cáo cụ cháu là kỹ sư xây dựng dân dụng & CN, kỹ sư xây dựng cầu đường đang 7 nghiệp nên tạm thời làm trợ lý mảng du lịch cho gấu ạ.
Ý tưởng của cụ rất hay nhưng phải có vốn lớn và trường vốn ạ. Chứ đầu tư mua đất hay hợp tác cũng phải bỏ vốn kha khá vào đầu tư XD rồi thu hồi vốn dần dần. Cháu đã mua 1 mảnh nhỏ nhỏ ở Ngũ Hành Sơn cũng có ý tưởng XD 1 khách sạn kiểu mini, nhà bếp khép kín và vài con xe máy cỏ để đó rồi tổ chức chương trình du lịch giá rẻ, tự chọn ở HN vào ĐN nhưng giờ nhiều điều kiện chưa cho phép cụ ạ. Cháu chỉ mong thành phố ĐN đẩy nhanh tiến độ dự án khu du lịch tâm linh Ngũ Hành Sơn, tuyến đường thủy du lịch ĐN - Hội An và Bãi tắm công cộng sát dự án Pulchra Da Nang xong thì may ra cái dự án dở người của cháu mới triển khai được ạ. Tình hình kiểu này chắc cũng phải 10 năm nữa ạ.
Cháu hy vọng sẽ được gặp cụ để học hỏi thêm ở cụ ạ.
Em cũng thích có một công ty du lịch hoặc một khách sạn tầm 40-50 phòng làm tung tăng cho vui!

CuongDN2012

Xe điện
Bác mua khu vực đó là ổn đấy... Chùa đá đã xây xong rồi... Đang giải tỏa để làm Công viên đá ngũ hàng sơn ( quy hoạch này do đ/c Nghị con anh Ba khi còn làm phó hiệu trưởng trường kiến trúc TP HCM làm chủ nhiệm ) nên rất khả thi và có khả năng cao được triển khai sớm...

Bác cường nói đúng là Trục đường Võ Chí Công sẽ phát triển mạnh trong tương lai rất gần... nhưng em ngán quá mấy cái nghĩ địa ở phía bên kia đường Bình kỳ...
cái nghĩa địa là nó nằm về khúc phía dưới của đường Mai Đăng Chơn VCC rồi, còn khúc trên thì nhìn ra đồng ruộng!

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
E Dũng, Hôm rồi thằng sau nhà anh nó bán 350, anh quất luôn rồi

chuadutienmuaxe

Xe tăng
E Dũng, Hôm rồi thằng sau nhà anh nó bán 350, anh quất luôn rồi
Chúc mừng bác lại có cái sân vườn mới, lại liền với đất nhà còn gì bằng. Hôm nào vô đó phải nhậu với bác 1 bữa tới bến mới được.
Hôm trước Mr Cam đt cho em giới thiệu 4 lô đất liền nhau ở Ngũ Hành Sơn đường 7,5m bác ấy đòi 2 tỏi. Em hỏi địa chỉ thì chưa có tên đường, bảo bác ấy chụp cho em mấy cái ảnh khu vực rồi mail cho em em xem trước thì bác ấy bảo không biết. Chán mấy cái bác này, chỉ nhậu với cafe là giỏi, chẳng chịu update công nghệ nâng cao chất lượng dịch vụ chăm sóc khách hàng tí nào.
Bác xem có việc nào xây dựng kéo em vào, em vào đó chiến đấu với bác. Chán HN lắm rồi bác ạ.
Một lần nữa chúc mừng bác và gđ đã mở rộng được địa giới hành chính nhé! (like)

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Em có biết một vài Cty đang triển khai dự án trong đó, nếu bác muốn vào thực sự thì để em hỏi họ có cần thêm nhân sự không rồi nhắn cho bác nhá.
Vâng cháu cảm ơn cụ nhiều, nếu cụ cần CV của cháu xem trước cháu sẽ mail cho cụ, cụ cho cháu xin địa chỉ Mail của cụ ạ.

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Ok, Dũng vào DN nhớ Hú anh 1 tiếng
Mà anh sắp chuển CT lên Fanxipang Sapa để thi công cáp treo rồi
Khi nào đi DL Sapa nhớ LL anh nhé, a thấy OF hay đi lên đó DL,
TKS
QVB

Chúc mừng bác lại có cái sân vườn mới, lại liền với đất nhà còn gì bằng. Hôm nào vô đó phải nhậu với bác 1 bữa tới bến mới được.
Hôm trước Mr Cam đt cho em giới thiệu 4 lô đất liền nhau ở Ngũ Hành Sơn đường 7,5m bác ấy đòi 2 tỏi. Em hỏi địa chỉ thì chưa có tên đường, bảo bác ấy chụp cho em mấy cái ảnh khu vực rồi mail cho em em xem trước thì bác ấy bảo không biết. Chán mấy cái bác này, chỉ nhậu với cafe là giỏi, chẳng chịu update công nghệ nâng cao chất lượng dịch vụ chăm sóc khách hàng tí nào.
Bác xem có việc nào xây dựng kéo em vào, em vào đó chiến đấu với bác. Chán HN lắm rồi bác ạ.
Một lần nữa chúc mừng bác và gđ đã mở rộng được địa giới hành chính nhé! (like)

CuongDN2012

Xe điện

CuongDN2012

Xe điện
Em có xem một mảnh đất 500m2 đất dịch vụ đối diện với bãi tắm công cộng cách quán Phước mỹ II khoảng gần 1km đi về phía hội an, họ hét giá 42 củ nhỏ/m2, bác thấy giá đó sao...
nó thuộc đường nào nữa, em có lô đất đường hẻm 5 m thôi, nhưng gần sunvila mà giá có 7ty trong đó 300m đất ở, nhưng nói giá 42tr/mv là đắt rồi

CuongDN2012

Xe điện
chắc sang năm là triển khai căn hộ First Home premium Đà Nẵng các cụ tha hồ đầu tư

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Ok, Dũng vào DN nhớ Hú anh 1 tiếng
Mà anh sắp chuển CT lên Fanxipang Sapa để thi công cáp treo rồi
Khi nào đi DL Sapa nhớ LL anh nhé, a thấy OF hay đi lên đó DL,
TKS
QVB
Bác sướng nhẩy, được vùng vẫy Bắc, Trung, Nam. Tới nơi bác ở tất nhiên phải hú bác rồi.
Bao giờ bác ra công trình ngoài này? Ra HN ới em nhé!

CuongDN2012

Xe điện
Đường Trường sa bác ạ..

Nói đến cái khu vila đó, giời mới thấy bác Bá sai lầm lớn, cắt nham nhở bãi biển ra làm nhà bán... bãi biển Đà nẵng mất đi rất nhiều nét đẹp tự nhiên vốn có... nếu bác ấy rút kinh nghiệm từ mũi né phan thiết thì tốt biết mấy.
đường trường sa đoạn chổ nào bác ơi, đường trường sa thì nó kéo từ nguyễn huy tưởng về núi sơn trà tầm 18-20tr thôi. Em có lô mặt tiền đường Trường sa phía đối diện Hyatt 300mv

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Đường Trường sa bác ạ..

Nói đến cái khu vila đó, giời mới thấy bác Bá sai lầm lớn, cắt nham nhở bãi biển ra làm nhà bán... bãi biển Đà nẵng mất đi rất nhiều nét đẹp tự nhiên vốn có... nếu bác ấy rút kinh nghiệm từ mũi né phan thiết thì tốt biết mấy.
Vâng cụ nói rất đúng ạ. Xót xa cho 1 bãi biển trải dài đẹp như tranh giờ không biết ví nó ntn nữa.

nguyenduyvu2010

Xe đạp
bon chen tí :D em nhận làm sổ đỏ đất giấy tờ 3 lá mấy bác nhé :)) bác nào lỡ dính 3 lá mà không làm sổ được thì nói em :D

CuongDN2012

Xe điện

nguyenduyvu2010

Xe đạp
như thế này là thế nào?

Em có lô đất 180mv ở Hòa Hiệp làm đc ko cụ ơi?
hề hề cái trên là em hỏi đất chỗ nhà em còn cái dưới là em đăng dùm anh ruột em :D nhưng lại sợ các cụ nói em cò nên phải tự nhận :(
đỏ: được cụ ơi chỉ cần không có tranh chấp là oke :D

rk106

Xe máy
Mấy bác đầu tư xa quá!
ĐN chắc tầm 3-10 năm nữa là nhộn nhịp lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng