[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

vhdangiop

Xe tải
Quanh NSS bây giờ đang nóng lắm. Cụ mà để đến giờ thì lãi to.
Em vẫn đang ngâm cứu thêm lô của cụ vì nó nằm hơi xa khu cvien, trường học..cụ cho em hỏi khu Hoa Xuân và Nam cầu NTP nó khác nhau gì ko ạ? Vì em thấy cùng 1 area và 1 chủ đầu tư Sun..tks cụ!

dongoviet

Xe tăng
Em vẫn đang ngâm cứu thêm lô của cụ vì nó nằm hơi xa khu cvien, trường học..cụ cho em hỏi khu Hoa Xuân và Nam cầu NTP nó khác nhau gì ko ạ? Vì em thấy cùng 1 area và 1 chủ đầu tư Sun..tks cụ!
Khu Nam NTP thực ra là mua để dành thôi, hiện nay dân cư thưa thớt lắm (trừ hai bên trục lộ chính Võ Chí Công). Khu Sinh thái Hòa Xuân thì dân cư đông đúc hơn vì là khu cũ. Sinh thái Hòa Xuân có không gian tốt hơn, yên tĩnh hơn. Nếu cụ muốn mua đất cất nhà ngay thì nên mua STHX. Giá bên STHX khoảng trên 700 đến 850tr/ lô (lúc sốt cao điểm là gần 1 tỷ). Món này cụ tham khảo cụ b2_moi_ra_lo là rõ nhất.
Tuy nhiên, giá đất của nam NTP tăng mạnh hơn, nên dân đầu cơ tụi em thường mua đi bán lại mới có lời.

dongoviet

Xe tăng
Nói nôm na, Sinh thái H Xuân yên tĩnh, hơi cô lập (theo kiểu q7 tp HCM), không có xe lớn ra vào, mua để ở thì rất tốt. Nam NTP thì mật độ XD đông hơn, hình như là level thấp hơn. Ý kiến riêng của em thôi.

dongoviet

Xe tăng
Có cái trang trại ở Hòa Phú - Hòa Vang - Đà Nẵng
rộng 8ha, xuống quốc lộ 1 khoảng 16km (đường đi lên Bà Nà)
hiện tại đang trồng keo, 3 năm thu hoạch 1 lần, vừa rồi lãi 400 500tr mang về
trang trại có cái nhà cấp 4 (đổ mê trần), 4 cái ruộng, 1 ao cá, 1 chuồng nuôi thú (đợt trước em lên là thỏ - nhím). còn gà vịt heo chó là thả vườn hết
phần còn lại là trồng keo.

cụ nào quan tâm thì ib hoặc đ.thoại em nhé
0901126968
Cụ b2_moi_ra_lo khi nào về em đánh xe chở đi nhé.

dongoviet

Xe tăng
chán cụ :'( bên Nguyễn Sinh Sắc trước đây có gì đâu cụ :( giờ nó lên lại rồi, với cả cụ mua khu nào mà dân chài chứ em bên này toàn dân công sở hoặc bọn hàn quốc - tàu khựa thuê
khu biệt thự bên nguyễn chánh ấy cụ :(
chứ bên sơn trà giờ toàn dự án treo bỏ hoang 1 đống :(
Em đồng ý. Trừ khu vực quá xa trên Liên Chiểu thôi. Từ Hòa Khánh trở lui, giá đất đang sốt thực.

hoanghuynhbds

Xe máy
Tks Cụ.. cụ inbox cho em cái bang giá nhé!
Chưa có bảng giá cụ thể cụ ạ, vì chưa mở bán. Bên em có căn nhỏ nhất 38,52m2, giá khoảng 2 tỷ chưa VAT cụ ạ. Bên Đất Xanh Miền Trung bọn em có nguyên 20 căn tầng 5 Block A cụ ạ.

hoanghuynhbds

Xe máy

hoanghuynhbds

Xe máy
Xin thưa cụ trước đây em có mua 1 lô gần trục 60 N S Sắc_gần chỗ cụ quảng cáo , mua xong rồi mới biết xung quanh toàn dân chài....ngán quá em bán lỗ 100 luôn về sơn trà cho nó đông vui. Kết luận: Tại liên chiểu còn vắng lắm ạ.
Bên Liên Chiểu thấy đuối đuối so với NHS, Sơn Trà. Mấy cái dự án chết không biết làm sao mà vực dậy đây. Bên em sắp có dự án phía Tây Bắc nữa. Bán nhưng không thích lắm cụ ạ!

hoanghuynhbds

Xe máy
Cụ nào biết dự án khu chia lô cty Sông Thu ngay sông Hàn như thế nào cho em biết với. Tks!
Hôm rồi em có dẫn ông khách Hà Nội đi mua đất bên em, có nghe phong phanh ổng nói đất đó chỉ một ít diện tích xây cao tầng thôi, còn lại chia lô biệt thự thấp tầng. Giá từ trên 50 củ m2. Cụ máu thì góp lúa đi là vừa !

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Bên Liên Chiểu thấy đuối đuối so với NHS, Sơn Trà. Mấy cái dự án chết không biết làm sao mà vực dậy đây. Bên em sắp có dự án phía Tây Bắc nữa. Bán nhưng không thích lắm cụ ạ!
Cháu tưởng quận Liên Chiểu gần Trung Tâm hơn phải hot hơn 2 quận Sơn Trà và Ngũ Hành Sơn chứ cụ.

SPMHN

Xe máy
Chưa có bảng giá cụ thể cụ ạ, vì chưa mở bán. Bên em có căn nhỏ nhất 38,52m2, giá khoảng 2 tỷ chưa VAT cụ ạ. Bên Đất Xanh Miền Trung bọn em có nguyên 20 căn tầng 5 Block A cụ ạ.
Tks cụ.. khi nào có gửi em nhé... như mà bên cụ chỉ có tang 5 thôi à.. thấp thế nhỉ? Building có mấy tang cụ?

vhdangiop

Xe tải
*ý kiến cá nhân em*
hiện tại bđs đà nẵng đang như kiểu bị sốt ảo ~.~
đất ở thực sự thừa khá nhiều với chỉ tầm 500 600tr/nền (dân cư quanh đó có, tiện ích có) nhưng mà mấy dự án vẫn bán đều đều. k biết có thành bong bóng không :))
em thì trung thành bán đất cho ai có nhu cầu ở thôi chứ bán dự án phiền lắm, nổi hứng nó treo thì bỏ xừ...
Em đang tìm đất nền có khả năng kinh doanh dc, loanh quoanh 1-1,5 tỉ cụ có nền nào pm giúp..tks!

Hoa gạo đỏ

[Tịch thu bằng lái]
*ý kiến cá nhân em*
hiện tại bđs đà nẵng đang như kiểu bị sốt ảo ~.~
đất ở thực sự thừa khá nhiều với chỉ tầm 500 600tr/nền (dân cư quanh đó có, tiện ích có) nhưng mà mấy dự án vẫn bán đều đều. k biết có thành bong bóng không :))
em thì trung thành bán đất cho ai có nhu cầu ở thôi chứ bán dự án phiền lắm, nổi hứng nó treo thì bỏ xừ...
Về cơ bản thì đa phần dân mua để xây nhà cụ ạ, đầu cơ chiếm tỷ trọng rất nhỏ... Tại dự án của em trong số trên 300 nền bán được từ đầu năm tới giờ thì số đầu cơ chưa tới 10%...Về cơn bản làm dự án bây giờ thì cũng chẳng cần quảng cáo om xòm, vẽ voi làm gì... cứ làm chất lượng tốt, giá cả hợp lý, sổ đỏ trao tay là dân họ tự đến mua đấy mà. Người mua rồi thấy ưng cái bụng lại giới thiệu cho anh em, bạn bè...

Quan điểm của em là giá trị tích lũy theo tiền bạc và thời gian, tâm huyết của chủ đầu tư bỏ vào dự án, bán từ từ ...theo năm tháng dự án đẹp lên thì giá bán cũng lên cao chứ sao... làm dự án mà đất còn nhiều mà phần đã bán cho dân đã xuống cấp thì phần còn lại sẽ không bán được giá tốt đâu.

fireprince

Xe tải
người mua nhà đâu mà lắm thế nhỉ :-ss lại sắp tới mùa mưa bão rồi :-"

Hoa gạo đỏ

[Tịch thu bằng lái]
người mua nhà đâu mà lắm thế nhỉ :-ss lại sắp tới mùa mưa bão rồi :-"
Chắc bác chưa đi mua, chưa đến tận nơi nên còn thắc mắc. Cách kiểm chứng tốt nhất là kiểm chứng tại chi cục thuế và sở tài nguyên môi trường... khi chuyển nhượng DN phải nộp thuế VAT và Thuế TNDN, sau đó sở tài nguyên môi trường mới sang tên cho người mua... bác quen ai ở hai cơ quan này hỏi mà xem... hay đến tận nơi mục sở thị thì biết ngay mà.

vhdangiop

Xe tải
Mấy cụ cho em hỏi trong DN nhà hướng Đông-Nam thì mùa mưa bão gió có to ko ạ? Vì khu biển nên em chưa biết mức độ thực tế dư lào..

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
chán cụ :'( bên Nguyễn Sinh Sắc trước đây có gì đâu cụ :( giờ nó lên lại rồi, với cả cụ mua khu nào mà dân chài chứ em bên này toàn dân công sở hoặc bọn hàn quốc - tàu khựa thuê
khu biệt thự bên nguyễn chánh ấy cụ :(
chứ bên sơn trà giờ toàn dự án treo bỏ hoang 1 đống :(
Ngon thì mời cụ ôm hàng, cháu thì chỗ nào gần cầu sông hàn nhất là cháu chơi hooooo.

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Mấy cụ cho em hỏi trong DN nhà hướng Đông-Nam thì mùa mưa bão gió có to ko ạ? Vì khu biển nên em chưa biết mức độ thực tế dư lào..
Cụ làm nhà kiên cố thì chẳng sợ gì mưa gió đâu, nhà cháu hướng tây bắc còn ok (DN họ sợ nhất hướng tây bắc)

Trạng thái
Thớt đang đóng