[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

shinodato1098

Xe máy
Có cụ nào để ý khu nam việt á k nhỉ? Giá khảong bao nhiu 1m2 v ạ?

Trần Gia

Xe tăng
E đẩy thớt hóng cccm trong Đà Thành lên tiếng ạ :D

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Bên bán , bên mua , và ngân hàng. Yếu tố ngân hàng không mạnh bằng hai yếu tố còn lại, cái chính vẫn là người mua không tỉnh táo thôi.
Ngan hàng định giá thấp thì có dám mua không?

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Ngân hàng chỉ cần cho vay 50% giá trị là đảm bảo có lời rồi cụ ơi. Dại gì tụi nó không cho vay.
Thì chính cái giá trị này là do ngân hàng đưa ra mà. Chứ bạn đâu ép được ngân hàng đất tui 5 tỷ tui phải được 2.5 tiền vay đâu?

noCandy4u

Xe máy
Thì chính cái giá trị này là do ngân hàng đưa ra mà. Chứ bạn đâu ép được ngân hàng đất tui 5 tỷ tui phải được 2.5 tiền vay đâu?
Bạn nói sai quy trình rồi nhe,bên bán và bên mua thống nhất một giá, rồi mới đến ngân hàng, và cho vay tầm 50% là có lời rồi , nên với tôi đứng khía cạnh là ngân hàng thì tôi vẫn cho vay thôi.Ví dụ như thế này nhé, một lô đất ở hòa xuân tầm 1 tỷ , sau 3 năm X3 lên tầm 3 tỷ , thì cho vay 1.5 tỷ, là ngân hàng đảm bảo có lời nhé.Sợ là sợ mấy dự án ma thôi.

Chỉnh sửa cuối:

cobangchuacotien

Xe tăng
Bạn nói sai quy trình rồi nhe,bên bán và bên mua thống nhất một giá, rồi mới đến ngân hàng, và cho vay tầm 50% là có lời rồi , nên với tôi đứng khía cạnh là ngân hàng thì tôi vẫn cho vay thôi.Ví dụ như thế này nhé, một lô đất ở hòa xuân tầm 1 tỷ , sau 3 năm X3 lên tầm 3 tỷ , thì cho vay 1.5 tỷ, là ngân hàng đảm bảo có lời nhé.Sợ là sợ mấy dự án ma thôi.
Do ngân hàng định giá chứ bạn nhỉ?
Mua bán với nhau như nào ngân hàng họ quan tâm gì! Nếu tính theo hợp đồng người mua và người bán thông đồng với nhau thì ngân hàng họ toi ngay.

Thanhvuóng71

Xe điện
Mua bán với nhau như nào ngân hàng họ quan tâm gì! Nếu tính theo hợp đồng người mua và người bán thông đồng với nhau thì ngân hàng họ toi ngay.
Vai trò của NH ở đây là việc NH thẩm định và cho vay theo giá thị trường. Khi bsd lên giá thì ngân hàng cũng tăng giá trị cho vay ( thế thì mới có việc nợ xấu của NH)

Chỉnh sửa cuối:

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Nghiên cứu vác tiền nó đi 1 chuyến đi bác.

Tranviet236

Xe tải
BDS ĐÀ NẴNG ĐANG CÓ BIẾN À CÁC CỤ THÁY CÒ HÒ HÉT MẤY HÔM NAY GHÊ QUÁ

vimaru_gawa

Xe tăng
Em ở Đà Nẵng đây. Em nói thật. Ko cầm các bác hô hào đừng mua chứ giờ có muốn mua cũng ko có tiền mà mua nữa. Cả thành phố du lịch mà du lịch chết thì đói từ chủ đến nhân viên. Em làm khách sạn lớn mà giờ tháng làm 3 ngày, 3 ngày đi làm đó ko có cơm ca, tự lo mua mì tôm mà ăn. Khốn khổ.
Cả hội bạn em toàn làm ngân hàng. Giờ bọn nó cũng chết đứng đây. Dân ko ai vay nữa, có vay cũng chỉ để đảo nợ thôi. Mà ngân hàng giờ thẩm định khó khăn, thậm chí ko cho giải ngân nữa. Tài sản 4 tỷ 5 mà nó cho vay 1 tỷ 5. Cả 1 lũ nhân viên ngân hàng sắp bị đuổi việc hết rồi kia kìa. Đất chắc tăng giá trên cung trăng.
Một số ngân hàng còn tuyển thêm người kìa,nhân sự ngân hàng nó thay đổi là bình thường.đợt rồi cho một số nghỉ luân phiên do dịch và ít việc cũng là bình thường.

vimaru_gawa

Xe tăng
Vợ e làm bên techcombank có nói mấy kh ĐN nhiều tiền đang đi mua đất lại nhưng số lượng không có nhiều,đi đâu họ cũng hỏi xem ai có bán đất k họ mua,tất nhiên với giá tốt mới mua.

Dovanhienbdsdanang

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dovanhienbds.com
Giá Bất Động Sản Đà Nẵng Rẻ chưa và Có Nên Đầu Tư Không?
Những ngày qua cộng đồng có nhiều ý kiến trái chiều & có nhiều câu hỏi của các anh chị về giá bất động sản khu vực ĐN đã rẻ chưa? và có nên đầu tư không?
Nhìn lại giá bất động sản đã giảm so với đỉnh sốt khoảng 30-50% và có một số lô giao dịch đã giảm đến hơn 70% ,điển hình là KV Goldenhill & Nam Hòa Xuân .
Vậy đã được xem là rẻ chưa? với quan điểm cá nhân của mình thi bđs giá rẻ là giá có lời ngay tại thời điểm mua tức mua xong là phải thanh khoản được thì mới gọi là giá rẻ.
Vấn đề thứ 2 là có nên đầu tư không?
Khi tham gia cuộc chơi bất động sản thì phải hiểu đây là sản phẩm có tính chu kỳ. Nên có 2 việc quyết định đến thành công của giao dịch là khi nào mua và bao lâu bạn sẽ có lời và lời bao nhiêu?
Nếu bạn tham gia vào giai đoạn pha xuống của chu kỳ thì chúng ta chỉ có mất tiền, nếu tham gia vào quá trình đi ngang của thị trường thì chúng ta đang trả tiền lãi ngân hàng cho người bán, Nếu tham gia trong pha lên của thị trường thì mua đầu cũng lời.
Thời gian qua chúng ta ai cũng kiếm được tiền từ bđs nhưng thực sự phải cảm ơn vì tại Đà Nẵng trong thời gian vừa qua chứ chúng ta không giỏi để kiếm được khoản tiền đó. vì đất lên mua đâu cũng lời.
Khu vực tây bắc thời gian qua mất 7 năm tạo nên một cột Sóng vậy hiện nay sẽ cần bao nhiêu năm mới có đợt Sóng tiếp theo???. Với cái nhìn không mấy lạc quan dự báo cần khoảng 4 đến 5 năm.
Đây là suy nghĩ chủ quan xin gửi tới anh chị đầu tư , có gì sai xót anh chị em bỏ qua và cùng thảo luận để có cái nhìn rõ nét về BĐS Đà Nẵng
Thân !!

nvht

Xe điện
Giá Bất Động Sản Đà Nẵng Rẻ chưa và Có Nên Đầu Tư Không?
Những ngày qua cộng đồng có nhiều ý kiến trái chiều & có nhiều câu hỏi của các anh chị về giá bất động sản khu vực ĐN đã rẻ chưa? và có nên đầu tư không?
Nhìn lại giá bất động sản đã giảm so với đỉnh sốt khoảng 30-50% và có một số lô giao dịch đã giảm đến hơn 70% ,điển hình là KV Goldenhill & Nam Hòa Xuân .
Vậy đã được xem là rẻ chưa? với quan điểm cá nhân của mình thi bđs giá rẻ là giá có lời ngay tại thời điểm mua tức mua xong là phải thanh khoản được thì mới gọi là giá rẻ.
Vấn đề thứ 2 là có nên đầu tư không?
Khi tham gia cuộc chơi bất động sản thì phải hiểu đây là sản phẩm có tính chu kỳ. Nên có 2 việc quyết định đến thành công của giao dịch là khi nào mua và bao lâu bạn sẽ có lời và lời bao nhiêu?
Nếu bạn tham gia vào giai đoạn pha xuống của chu kỳ thì chúng ta chỉ có mất tiền, nếu tham gia vào quá trình đi ngang của thị trường thì chúng ta đang trả tiền lãi ngân hàng cho người bán, Nếu tham gia trong pha lên của thị trường thì mua đầu cũng lời.
Thời gian qua chúng ta ai cũng kiếm được tiền từ bđs nhưng thực sự phải cảm ơn vì tại Đà Nẵng trong thời gian vừa qua chứ chúng ta không giỏi để kiếm được khoản tiền đó. vì đất lên mua đâu cũng lời.
Khu vực tây bắc thời gian qua mất 7 năm tạo nên một cột Sóng vậy hiện nay sẽ cần bao nhiêu năm mới có đợt Sóng tiếp theo???. Với cái nhìn không mấy lạc quan dự báo cần khoảng 4 đến 5 năm.
Đây là suy nghĩ chủ quan xin gửi tới anh chị đầu tư , có gì sai xót anh chị em bỏ qua và cùng thảo luận để có cái nhìn rõ nét về BĐS Đà Nẵng
Thân !!
tóm lại là khi nào thì bắt đáy được hả cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng