[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

gà toy

Xe buýt

dungnv10

Xe tăng
em cứ đá giúp các cụ để hóng hớt thôi

Đà Nẵng ngoài mạn phía Tây Bắc thì có khu vực nào giảm giá mạnh chưa các cụ nhỉ ?

Dovanhienbdsdanang

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dovanhienbds.com
- Mấy ngày sau dịch gần đây đất Hoà Liên bị làm giá , hiện khu vực này 70% dân ở đây đều là cò đất hết , liên kết cùng nhau đẩy giá ảo . Xuất hiện tình trạng chủ đất giật giá , cọc lướt , và một số nhà đầu tư nơi xa cọc theo cảm xúc
- Khu vực hoà xuân cũng do cò đất cọc những lô sập hầm và một số sàn ( ko tiện nói tên ) chuyên gom hàng cống trụ nhằm ko để giá đất đi xuống .
Dự 1-2 tuần mới sẽ xuất hiện ng mua theo cảm xúc đăng tin cứu cọc ....
- Trong thời gian này ngân hàng đang siết nợ. Các nhà đầu tư gọi là cò mẹ .ôm đỉnh 2019 không chạy hàng ra được cho nên còn tồn kho rất nhiều .ko thể trả lãi ngân hàng nỗi .Nên thuê bầy cờ con mỗi ngày 300k để tạo sóng thoát hàng còn sớm càng tốt .chứ ko có chuyện đất mấy ngày nay sốt như ở hòa xuân khoảng 4 tháng nữa thôi ngân hàng siết nợ giá đất sẽ giảm sâu nữa nên mọi người bình tĩnh ko nên tin bọn cò non . Năm 2019 cờ cũng đã thổi giá làm những người tâm lý ko vững đã dính bẫy cách 1 năm giá đất điển hình như hòa xuân đã giảm 1 tỷ đồng lô mà ko ai mua.Các a chị hãy bình tĩnh..

Chỉnh sửa cuối:

Cậu bé

Xe buýt
- Mấy ngày sau dịch gần đây đất Hoà Liên bị làm giá , hiện khu vực này 70% dân ở đây đều là cò đất hết , liên kết cùng nhau đẩy giá ảo . Xuất hiện tình trạng chủ đất giật giá , cọc lướt , và một số nhà đầu tư nơi xa cọc theo cảm xúc
- Khu vực hoà xuân cũng do cò đất cọc những lô sập hầm và một số sàn ( ko tiện nói tên ) chuyên gom hàng cống trụ nhằm ko để giá đất đi xuống .
Dự 1-2 tuần mới sẽ xuất hiện ng mua theo cảm xúc đăng tin cứu cọc ....
- Trong thời gian này ngân hàng đang siết nợ. Các nhà đầu tư gọi là cò mẹ .ôm đỉnh 2019 không chạy hàng ra được cho nên còn tồn kho rất nhiều .ko thể trả lãi ngân hàng nỗi .Nên thuê bầy cờ con mỗi ngày 300k để tạo sóng thoát hàng còn sớm càng tốt .chứ ko có chuyện đất mấy ngày nay sốt như ở hòa xuân khoảng 4 tháng nữa thôi ngân hàng siết nợ giá đất sẽ giảm sâu nữa nên mọi người bình tĩnh ko nên tin bọn cò non . Năm 2019 cờ cũng đã thổi giá làm những người tâm lý ko vững đã dính bẫy cách 1 năm giá đất điển hình như hòa xuân đã giảm 1 tỷ đồng lô mà ko ai mua.Các a chị hãy bình tĩnh..
Thank cụ, chắc phải theo dõi thêm thời gian dài nữa rồi tính cụ nhỉ

freethinker

Xe tăng
Em đang ở Đà nẵng thấy thành phố rất vắng, hầu hết các quán ăn ko mở cửa. Nhiều cửa hàng phục vụ khác du lịch đóng cửa hêt. Covid tạo khủng hoảng kinh khủng ở Đà Năng. Cứ đà này 6 tháng nữa thì ko tưởng tượng được nền kinh tế địa phương sẽ đi về đâu.

bintao

Xe tải
Em ở Đà Nẵng đây. Em nói thật. Ko cầm các bác hô hào đừng mua chứ giờ có muốn mua cũng ko có tiền mà mua nữa. Cả thành phố du lịch mà du lịch chết thì đói từ chủ đến nhân viên. Em làm khách sạn lớn mà giờ tháng làm 3 ngày, 3 ngày đi làm đó ko có cơm ca, tự lo mua mì tôm mà ăn. Khốn khổ.
Cả hội bạn em toàn làm ngân hàng. Giờ bọn nó cũng chết đứng đây. Dân ko ai vay nữa, có vay cũng chỉ để đảo nợ thôi. Mà ngân hàng giờ thẩm định khó khăn, thậm chí ko cho giải ngân nữa. Tài sản 4 tỷ 5 mà nó cho vay 1 tỷ 5. Cả 1 lũ nhân viên ngân hàng sắp bị đuổi việc hết rồi kia kìa. Đất chắc tăng giá trên cung trăng.

Halinh07

Xe tăng
Em ở Đà Nẵng đây. Em nói thật. Ko cầm các bác hô hào đừng mua chứ giờ có muốn mua cũng ko có tiền mà mua nữa. Cả thành phố du lịch mà du lịch chết thì đói từ chủ đến nhân viên. Em làm khách sạn lớn mà giờ tháng làm 3 ngày, 3 ngày đi làm đó ko có cơm ca, tự lo mua mì tôm mà ăn. Khốn khổ.
Cả hội bạn em toàn làm ngân hàng. Giờ bọn nó cũng chết đứng đây. Dân ko ai vay nữa, có vay cũng chỉ để đảo nợ thôi. Mà ngân hàng giờ thẩm định khó khăn, thậm chí ko cho giải ngân nữa. Tài sản 4 tỷ 5 mà nó cho vay 1 tỷ 5. Cả 1 lũ nhân viên ngân hàng sắp bị đuổi việc hết rồi kia kìa. Đất chắc tăng giá trên cung trăng.
Em cám ơn Cụ đã cảnh báo. Tối qua em đi chơi phố cổ ở HN thì ngành dịch vụ cũng gần như chết. Các khách sạn,nhà hàng cho tây đóng cửa hết. Các quán ăn thường ngày bán cho khách Việt cũng vắng. Dịch bệnh để lại hậu quả kinh khủng. Đất Đà Nẵng chắc chưa giảm nhiều nhưng 6 tháng đến 1 năm nữa sẽ giảm khá

Giodong2

Xe buýt
Liên quan gì nhân viên Ngân hàng vậy bác?
Trừ mấy đứa tín dụng lướt lát là hơi kẹt tí, cơ mà tụi nó mấy đợt sốt cũng ăn no rồi.

Dovanhienbdsdanang

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dovanhienbds.com
Em đang ở Đà nẵng thấy thành phố rất vắng, hầu hết các quán ăn ko mở cửa. Nhiều cửa hàng phục vụ khác du lịch đóng cửa hêt. Covid tạo khủng hoảng kinh khủng ở Đà Năng. Cứ đà này 6 tháng nữa thì ko tưởng tượng được nền kinh tế địa phương sẽ đi về đâu.
Đà nẵng bị ảnh hưởng rất nhiều vì khoảng 70-80% liên quan đến du lịch rồi ạ

noCandy4u

Xe máy
Liên quan gì nhân viên Ngân hàng vậy bác?
Trừ mấy đứa tín dụng lướt lát là hơi kẹt tí, cơ mà tụi nó mấy đợt sốt cũng ăn no rồi.
Vậy là ai đang giữ đất Đà Nẵng với giá cao ngất ngưởng vậy bạn

noCandy4u

Xe máy
Hoà auys đi tong 1

Chính ngân hàng định giá quá cao đó. Nên cho vay cao :D. Thật ra, các chiêu bài mình nghĩ cũng từ mấy ông ngân hàng ra mà thôi. Mua đất có dễ hay không thì do ngân hàng định giá hết
Vậy giá bất động sản là do ngân hàng đưa ra à , 🤪🤪🤪🤪

Thanhvuóng71

Xe điện
Vậy giá bất động sản là do ngân hàng đưa ra à , 🤪🤪🤪🤪
Nói ngân hàng không trực tiếp nhưng định giá cao, cho vay dễ tạo đòn bẩy tài chính thế thì cũng quá là trực tiếp đẩy giá lên rồi còn gì.

hhnd

Xe tăng
chẳng qua là Dịp 30/4 này có vài người vào Đà Nẵng du lịch thì hỏi han tình hình đất cát nên các cò nhân cơ hội tung tin ảo thôi chứ thực tế làm gì có giao dịch

hhnd

Xe tăng
Đà Nẵng phụ thuộc quá lớn vào du lịch, đặc biệt là khách ngoại quốc nên với tình hình này thì BĐS Đà Nẵng sẽ thảm hại như Mê Linh ở HN

noCandy4u

Xe máy
Nói ngân hàng không trực tiếp nhưng định giá cao, cho vay dễ tạo đòn bẩy tài chính thế thì cũng quá là trực tiếp đẩy giá lên rồi còn gì.
Bên bán , bên mua , và ngân hàng. Yếu tố ngân hàng không mạnh bằng hai yếu tố còn lại, cái chính vẫn là người mua không tỉnh táo thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng