[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

raumongtoi

Xe buýt
Ảo là so với giá lúc trước của chính Đà Nẵng, còn so với các tỉnh khác thì nó lại bình thường thôi cụ.
Cụ lên Lâm Đồng, Đà Lạt hay 1 số nơi khác ven biển nó còn hơn thế nữa.
Kinh doanh thì chẳng có chỗ nào 2,3 tỷ mà kinh doanh ngon đâu.
Giờ tầm giá dưới 5 tỷ ở các tp lớn đa phần chỉ là đất để ở. (theo ý kiến riêng của em)
Nha trang dưới 5 tỷ làm homestay căn hộ dịch vụ sống khoẻ nha cụ còn ngon hơn làm hotel

Đà nẵng mình nghĩ đầu tư chục tỷ làm Hotel thì ko ăn thua. Có 05 tháng kinh doanh thôi.

anhduceng

Xe máy
VN thì vẫn đang siết cụ nhé.
Cụ chuẩn đó. Cẩn thận đanh đánh sóng cuối. Không có nới lỏng đâu. Room tín dụng các ngân hàng giỏi lắm trụ đc đên t10, định hướng cho vay sản xuất kinh doanh, giảm bất động sản.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ chuẩn đó. Cẩn thận đanh đánh sóng cuối. Không có nới lỏng đâu. Room tín dụng các ngân hàng giỏi lắm trụ đc đên t10, định hướng cho vay sản xuất kinh doanh, giảm bất động sản.
Hiện hữu 6 tháng đầu năm r đó cụ. Các bank đều phải xin nới room tín dungk mà.

quangodesa

Xe tải
Cứ nghĩ thời 2013-2014 mà lại trùng tay, ko dám đầu tư
Cá nhân em đầu tư vào ĐN đúng dịp 2014 đây cụ. Giá xuống đáy luôn lúc đó , sau này bán cuối 2018 lãi lờ cũng ổn
Nên mua lúc khủng hoảng mới kiếm được cụ ạ . Tuy nhiên ĐN thì cứ chờ vài năm nữa vào cũng chưa muộn

Cá nhân em đầu tư vào ĐN đúng dịp 2014 đây cụ. Giá xuống đáy luôn lúc đó , sau này bán cuối 2018 lãi lờ cũng ổn
Nên mua lúc khủng hoảng mới kiếm được cụ ạ . Tuy nhiên ĐN thì cứ chờ vài năm nữa vào cũng chưa muộn
Theo cụ giá có về như năm 2018 ko?

quangodesa

Xe tải
Theo cụ giá có về như năm 2018 ko?
Giá rổ thì tùy loại hình phân khúc nó sẽ không giống nhau đâu cụ . Có cái chững đi ngang , có cái giảm ít , có cái giảm nhiều ...có cái thì rớt thê thảm không có ma nào thèm ngó . Mua lúc khủng hoảng thì cứ thong dong xem xét hạ tầng , vị trí dự án , chọn lọc chủ đt , tình trạng pháp lý....thoải mái không phải lo mua tranh bán cướp nên sẽ dễ chọn được hàng tốt giá ngon.
ĐN giờ mới chỉ bắt đầu đóng băng thanh khoản và nó sẽ còn chìm từ từ vài năm nữa mới ngoi lên được em nghĩ cứ bình tĩnh thôi . Đôi năm nữa quay lại vẫn kịp lên tàu:D

condenho

Xe hơi
Đà Nẵng giờ có đất nền nào tầm 3 tỉ mà đầu tư triển vọng tiềm năng trong 3-5 năm tới không các cụ nhỉ ? Em cầm 3 tỏi mà kiếm chỗ đầu tư khó quá

condenho

Xe hơi
Cụ thấy khu tái định cư Sơn Trà Điện Ngọc liệu có ăn theo được công viên đại dương xanh của Sungroup không ạ ?

quangodesa

Xe tải
Cụ thấy khu tái định cư Sơn Trà Điện Ngọc liệu có ăn theo được công viên đại dương xanh của Sungroup không ạ ?
Khu đấy em không tìm hiểu nên cũng không rõ cụ ợ . Cụ đang cầm tiền mặt sốt ruột vào hàng là do tâm lý sợ tiền mất giá thì theo em cụ cứ bình tĩnh thôi. Nên tìm hiểu kỹ càng và cụ phải có đánh giá riêng chứ đừng nghe cccm trên này sẽ loạn đao pháp đấy :))

cho em lót dép hóng

Fim

Xe điện
Khu đấy em không tìm hiểu nên cũng không rõ cụ ợ . Cụ đang cầm tiền mặt sốt ruột vào hàng là do tâm lý sợ tiền mất giá thì theo em cụ cứ bình tĩnh thôi. Nên tìm hiểu kỹ càng và cụ phải có đánh giá riêng chứ đừng nghe cccm trên này sẽ loạn đao pháp đấy :))
=)) tiền cụ cụ cứ xem qua rồi đi nghía và tự phán đoán thôi.
Chuyên gia mấy chục năm kinh nghiệm còn thua tay liều mấy đợt rồi sóng nổi vừa rồi nên chẳng nói được gì :D

condenho

Xe hơi
Vậy theo ý cụ em nên cầm tiền gửi nhân hàng hoặc mua vàng trước phải không ạ ?

condenho

Xe hơi
=)) tiền cụ cụ cứ xem qua rồi đi nghía và tự phán đoán thôi.
Chuyên gia mấy chục năm kinh nghiệm còn thua tay liều mấy đợt rồi sóng nổi vừa rồi nên chẳng nói được gì :D
Khủng hoảng kinh tế xảy ra dẫn tới lạm phát tăng mạnh thì tiền mặt dễ thành giấy lộn mất cụ ơi :((((

Fim

Xe điện
Khủng hoảng kinh tế xảy ra dẫn tới lạm phát tăng mạnh thì tiền mặt dễ thành giấy lộn mất cụ ơi :((((
đến khổ cụ nhỉ, có tiền cũng khổ mà không có càng khổ.
3 tỷ ở ĐN giờ quanh quẩn Tây Bắc (Lakeside, Dragon, Golden Hill) or NHX, HX khu nào cũng vào được mà cụ.

Allibaba1234

Xe đạp
Một điều ít nhà đầu tư nào để ý là khu vực này chỉ có 3 tháng nắng trong khi có đến 6 tháng mưa bão. Các bãi biển mùa đông rất ảm đạm và cô quạnh. Với gió lạnh và mưa, sẽ không có ai muốn tắm biển, nghỉ dưỡng hay thưởng ngoạn những cảnh đó cả.Thậm chí, nhiều người mua căn hộ ven biển Đà Nẵng đã phải lo bán tháo đi ngay sau năm đầu tiên. Một số chủ căn hộ cho biết họ thật sự căng thẳng khi ngồi trong nhà bên bờ biển để nhìn những cơn sóng lừng lững tiến vào bờ...
http://www.baomoi.com/Chuyen-buon-tren-bai-bien-Da-Nang/147/13439999.epi
Ngay trang đầu tiên của cái thớt này năm 2014 đã có chiên gia ngồi nhà đọc báo phân tích bđs Đng đây. Cụ mợ nào muốn đầu tư cái j thì cứ đi tới tận nơi tìm hiểu, đừng có nghe sale với mấy chiên gia chém gió. Ngày mai ăn cái gì mặc đồ nào còn chưa biết mà cứ thích phán tương lai cơ.

quangodesa

Xe tải
Vậy theo ý cụ em nên cầm tiền gửi nhân hàng hoặc mua vàng trước phải không ạ ?
Ý em không phải thế mà là cụ hãy thong thả đi xem xét tận nơi tận chốn vì tầm này hàng ngon sẽ dễ tìm không phải vội vàng gì đâu . Em thấy giới làm chính sách nhà mình giờ điều hành tiền tệ dần cũng theo thông lệ quốc tế (chắc do hội nhập giờ cũng sâu nên khó 1 mình 1 chợ) , nên thị trường tài chính cũng không đến nỗi nóng lạnh giật cục như cách đây chục năm. Tiền cụ cầm cũng không đến nỗi thành giấy lộn đâu ợ :D
Tất nhiên là chưa tìm được chỗ xuống tiền ưng ý thì cụ có thể gửi ngân hàng hoặc mua vàng tùy ý miễn là thanh khoản nhanh để lúc cần xuống tiền chốt cái mảnh cắm dùi nào đó thì mình có ngay

knguyen21090

Xe tải
Đà Nẵng giờ có đất nền nào tầm 3 tỉ mà đầu tư triển vọng tiềm năng trong 3-5 năm tới không các cụ nhỉ ? Em cầm 3 tỏi mà kiếm chỗ đầu tư khó quá
3 tỉ vào ĐN giờ này thì cũng nhiều chỗ đầu tư, mục đích, sở thích và nguyện vọng cụ như nào thì cứ chọn khu phù hợp mà quất thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng