[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

binh77

Xe tăng
Xôm đâu không biết chứ đà nẵng đỉnh rồi thì đợi vài năm nữa
T7, CN vừa rồi cơ quan em vừa đi chơi Nha Trang về, khảo sát qua tình hình mới hiểu vì sao Nha Trang giá đất cao như vậy. Mình nghĩ nó còn giữ giá và tăng tiếp ở vùng trung tâm, sau đó lan sang vùng lân cận. Mình vào chỗ khu tắm bùn 100 trứng mà ko có chỗ chen chân. Thấy ông bạn bảo năm nay Đà Nẵng còn đông hơn Nha Trang. Giá đất sẽ phản ánh đúng giá trị của nó là loại tài sản tạo ra tiền tốt.

T7, CN vừa rồi cơ quan em vừa đi chơi Nha Trang về, khảo sát qua tình hình mới hiểu vì sao Nha Trang giá đất cao như vậy. Mình nghĩ nó còn giữ giá và tăng tiếp ở vùng trung tâm, sau đó lan sang vùng lân cận. Mình vào chỗ khu tắm bùn 100 trứng mà ko có chỗ chen chân. Thấy ông bạn bảo năm nay Đà Nẵng còn đông hơn Nha Trang. Giá đất sẽ phản ánh đúng giá trị của nó là loại tài sản tạo ra tiền tốt.
Nha Trang đã giảm giá 20-30% tính từ đỉnh.Cụ có là sale thì thông tin chính xác cho những nhà đầu tư chân chính nhé.Đừng hỏi vì sao nhiều nhà đầu tư ác cảm với kiểu sale như vậy.Thân ái :)

victory911

Xe tải
Mấy cụ cẩn thận trước khi xuống tiền mua đất ở ĐN. Giờ chính quyền đang xem xét cấm xây nhà 3 tầng trở lên đối với đường 3,5m và đường 5,5m. Còn đường 7,5m và 10,5 trở lên thì cho phép xây dựng 5 tầng trở lên nhưng yêu cầu phải có hầm để xe. :). Càng ngày ĐN càng thắt chặt việc xây dựng nhà ở.

Superstork

Xe máy
Mấy cụ cẩn thận trước khi xuống tiền mua đất ở ĐN. Giờ chính quyền đang xem xét cấm xây nhà 3 tầng trở lên đối với đường 3,5m và đường 5,5m. Còn đường 7,5m và 10,5 trở lên thì cho phép xây dựng 5 tầng trở lên nhưng yêu cầu phải có hầm để xe. :). Càng ngày ĐN càng thắt chặt việc xây dựng nhà ở.
Du lịch Đà Nẵng giờ chỉ là cạnh tranh giữa các khách sạn 3 sao trở lên. Qua cái thời mua mảnh đất nhỏ nhỏ xây khách sạn mini.
Ngoài đất để mục đích kinh doanh thì đất còn lại để ở. Mà để ở thì cấm xây dựng nhà cấp 4 hoặc bắt xây đúng quy hoạch (tối thiểu 3 tầng) mới là vấn đề lớn.

knguyen21090

Xe tải
Du lịch Đà Nẵng giờ chỉ là cạnh tranh giữa các khách sạn 3 sao trở lên. Qua cái thời mua mảnh đất nhỏ nhỏ xây khách sạn mini.
Ngoài đất để mục đích kinh doanh thì đất còn lại để ở. Mà để ở thì cấm xây dựng nhà cấp 4 hoặc bắt xây đúng quy hoạch (tối thiểu 3 tầng) mới là vấn đề lớn.
Thậm chí theo đánh giá của e thì cạnh tranh của 4* trở lên :D ks 3* giờ chết cũng nhiều quá. Đúng là đang thắt chặt lại quy hoạch, vậy cho nó bớt lồi lõm cụ ạ.

binh77

Xe tăng
Thậm chí theo đánh giá của e thì cạnh tranh của 4* trở lên :D ks 3* giờ chết cũng nhiều quá. Đúng là đang thắt chặt lại quy hoạch, vậy cho nó bớt lồi lõm cụ ạ.
Xu hướng nới lỏng tín dụng, giảm lãi suất lan rộng toàn cầu, tiền chuẩn bị tràn ngập thị trường.

littlebull

Xe buýt
Kinh nghiệm từ khủng hoảng 2008 thì càng nới càng nổ to

BINH MINH 07

Xe điện
Xu hướng nới lỏng tín dụng, giảm lãi suất lan rộng toàn cầu, tiền chuẩn bị tràn ngập thị trường.
Sao không đặt câu hỏi vì sao phải nới ? là vì kinh tế đang bắt đầu vào downtrend và không cưỡng lại được.
Một chu kỳ mới lặp lại !
Đất đà thành sẽ down dần mỗi năm khoản 7-10% chứ không cắm ngay cho đến khi giảm khoản 30-50% rồi đi ngang vài năm.
BĐS ĐN hết vị, chỉ còn một số kẹp chym vẫn đang tự thẩm du.

binh77

Xe tăng
Sao không đặt câu hỏi vì sao phải nới ? là vì kinh tế đang bắt đầu vào downtrend và không cưỡng lại được.
Một chu kỳ mới lặp lại !
Đất đà thành sẽ down dần mỗi năm khoản 7-10% chứ không cắm ngay cho đến khi giảm khoản 30-50% rồi đi ngang vài năm.
BĐS ĐN hết vị, chỉ còn một số kẹp chym vẫn đang tự thẩm du.
Em thì lại kỳ vọng sau khi nới lòng tiền tệ, giảm lãi suất thì 1 lượng tiền chảy vào BDS để thổi bùng ngọn lửa cuối cùng và sập mạnh vào năm tiếp theo. Chứ cứ giằng dai như cụ nói thì ace ít xèng khó có cơ hội mua nhà. Vì chờ vài năm nữa nó mới giảm tý tẹo thì bao giờ mà tích cóp đủ xèng để mua.

2x chắc x cũng nửa trên chứ không thấp đâu cụ.
Mà ngày có giá đó chắc còn xa xa.
Nói ĐN đắt thế chứ giờ đi đâu cũng thấy đắt cả...
Mình thấy Đà Nẵng giá cũng ảo; kinh doanh gì cho lại, rất khó kiếm tiền nơi mảnh đất khô cằn này.

pokemon06

Xe tăng
Liệu giá dow về đầu 2 ko?
Em nghĩ là để về đầu 2 thì khó đấy. So với các tỉnh thành khác thì 30tr/m2 đối với dự án đẹp thuộc thành phố du lịch biển cũng không phải là cao. Nha Trang, Phú Quốc, Hạ Long hoặc các tỉnh khác em thấy giá còn khủng hơn nhiều.

Fim

Xe điện
Mình thấy Đà Nẵng giá cũng ảo; kinh doanh gì cho lại, rất khó kiếm tiền nơi mảnh đất khô cằn này.
Ảo là so với giá lúc trước của chính Đà Nẵng, còn so với các tỉnh khác thì nó lại bình thường thôi cụ.
Cụ lên Lâm Đồng, Đà Lạt hay 1 số nơi khác ven biển nó còn hơn thế nữa.
Kinh doanh thì chẳng có chỗ nào 2,3 tỷ mà kinh doanh ngon đâu.
Giờ tầm giá dưới 5 tỷ ở các tp lớn đa phần chỉ là đất để ở. (theo ý kiến riêng của em)

Trạng thái
Thớt đang đóng