[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

bintao

Xe tải
chính xác bác Apec sẽ làm kích hoạt thị trường bất động sản Đà Nẵng.
Giá đất có Apec sẽ làm cú hích tăng giá nhảy vọt.
Đặc biệt là các dự án gần biển.
Và đất nền Nam Hoà Xuân cũng sẽ là một kênh tốt để đầu tư. Bởi tính thanh khoản rất cao. Đia thế phong thuỷ đẹp nhất Đà Nẵng bao bọc sông mát mẻ khí hậu trong lành.
Sạch sẽ khu dân trí cao.
Apec thì chẳng có lý do gì mà đất HX tăng giá nhảy vọt cả. Khu HX cho dân ít tiền, dân lao động thì liên quan gì đến Apec
Thanh khoản cao cũng không có luôn, đất bạt ngàn, nó xuống sợ bán chạy không kịp
Khí hậu mát mẻ, trong lành cũng không có luôn, ngay đường lên xuống của máy bay nên ô nhiễm tiếng ồn, ô nhiềm không khí vì gần KCN, xe tải chạy ầm ầm không an toàn giao thông
Dân trí cũng chẳng có cao, dân lao động thì lấy gì dân trí cao.

Em thấy đẹp nhất là khu phố cổ, Sơn Trà, Nguyễn Văn Thoại. HX còn không bằng FPT nữa. FPT tuy xa hơn nhưng dễ di chuyển hơn HX

nganvitga

Xe tăng
Ngân hàng nó sắp siết cho vay bđs, chuẩn bị cắm hết rồi. Có tiền thì mua còn vay thì thôi nhé, mất cả đất cả tiền luôn

vimaru_gawa

Xe tăng
thế theo các cụ chung cư với condotel sát biển thì tới đây thế nào?
E đang ở HN và sắp vào trong đó

Litden

Xe tải
Apec thì chẳng có lý do gì mà đất HX tăng giá nhảy vọt cả. Khu HX cho dân ít tiền, dân lao động thì liên quan gì đến Apec
Thanh khoản cao cũng không có luôn, đất bạt ngàn, nó xuống sợ bán chạy không kịp
Khí hậu mát mẻ, trong lành cũng không có luôn, ngay đường lên xuống của máy bay nên ô nhiễm tiếng ồn, ô nhiềm không khí vì gần KCN, xe tải chạy ầm ầm không an toàn giao thông
Dân trí cũng chẳng có cao, dân lao động thì lấy gì dân trí cao.

Em thấy đẹp nhất là khu phố cổ, Sơn Trà, Nguyễn Văn Thoại. HX còn không bằng FPT nữa. FPT tuy xa hơn nhưng dễ di chuyển hơn HX
Vậy chắc cụ nhầm qua khu Nam Nguyễn Tri Phương.
Còn đô thị sinh thái Nam Hoà Xuân thuộc Quận Ngũ Hành Sơn cụ nhé, Nam Hoà Xuân được đánh giá phong thuỷ tốt nhất Đà Nẵng bao bọc quanh sông đâm thẳng cầu Minh Mạng ra biển cạnh Resoft Hyalt, VinPearl LUXURY, Furama.
Còn khu dân ít tiền lao động thì em thấy là Khu Phước Lý, bến xe, KCN Hoà Khánh, Liên Chiểu, KCN Cẩm Lệ, Nam Nguyễn Tri Phương.
Chứ Nam Hoà Xuân tương lai 5 năm nữa cụ quay lại sẽ thấy em nói đúng hay sai.
Còn bên biển Nguyễn Văn Thoại, Sơn Trà, Mỹ Khê, Hoàng Sa, Trường Sa thì khỏi phải nói rồi. Đẳng cấp khu bên đó VIP hẳn dành cho dân đại gia.
Em bình dân chỉ có 5 lô bên Nam Hoà Xuân này làm vốn thôi.

Mời cụ xem qua bản đồ để có nhận định chính xác.

Litden

Xe tải
thế theo các cụ chung cư với condotel sát biển thì tới đây thế nào?
E đang ở HN và sắp vào trong đó
Em ở Đà Nẵng cũng có đầu tư đất dự án.
Em thấy Chung cư thì em ko ham.
Vì đất đai đà nẵng quá nhiều, tâm lý người dân muốn có mảnh đất để ở tự do thoải mái chứ ít người muốn ở chung cư.
Còn ngược lại chung cư cao cấp thì người dân Sài Gòn Hà Nội lại chuộng vì hết đất chật người đông.
Nếu là em thì em sẽ đầu tư vào vài lô đất dự án có tiềm năng hơn là mua chung cư cao cấp 1-2 tỷ.

Lara

Xe buýt
Hic! Ng nhà cháu bị sale fpt lừa rồi. Thấy bảo năm sau thông cầu nên đầu năm làm 1 cặp ở khu fpt
Cụ mua trong FPT hay ven FPT?
FPT hiện tại chưa bán đất nên nhé cụ, chỉ bán xây thô thôi. CEO mới lên thì đổi chiến lược, sẽ bán đất nền, nhưng chắc cũng không nhanh được
(Em cũng có nhà thô trong FPT, đợt trước mua đắt vãi, nhưng định mua để ở nên cũng k vấn đề lắm)

cubicdn3010

Xe hơi
đang nhăm nhe da nang pearl mà mỗi tội sợ ko có sổ :))

chuadutienmuaxe

Xe tăng
FPT hiện tại chưa bán đất nên nhé cụ, chỉ bán xây thô thôi. CEO mới lên thì đổi chiến lược, sẽ bán đất nền, nhưng chắc cũng không nhanh được
(Em cũng có nhà thô trong FPT, đợt trước mua đắt vãi, nhưng định mua để ở nên cũng k vấn đề lắm)
Đợt mở bán cuối năm vừa rồi ở HN có bà cô mua 2 phân lô trong khu FPT cụ ạ. Giá nhà xây thô hơn 1,8 tỉ

Jeus

Xe buýt
ĐN giờ để ở - sống vui nhất là khu Phố Cổ : Bạch Đằng, Tphu, Lê Lợi, Q trung, LTTrong, NDu, LTKiet, hoặc mạn phố Cũ Thanh Thủy, Thanh Sơn.. Yên tĩnh dân tri cao và đi đâu cũng trong tầm đi bộ dưới 1000m.

Mạn biển Sơn trà thì thoáng hơn tẹo nhưng cơ cấu dân cư lộ cộ. Dân trí thấp và hạ tầng lem nhem do hầu hết là đầu cơ rồi để đất hoang. Hạ tầng xã hội kém cỏi

Mạn Hòa Xuân, Phạm Hùng thì bắt ở chả khác gì đi đày.
Cụ mợ nào chán loài người xuống đấy tu tâm dưỡng tính thì hợp

timit

Xe đạp
Em đang định đầu tư vào cái dự án Nam hòa Xuân, theo các cụ có nên đầu tư không? mua đợt này chỉ mua lại biệt thự thì khu đào Vip B20, còn nhà ống B40. Em thấy hình như bong bóng đang xịt dần nên lăn tăn quá. Các cụ thông não tư vấn giúp em.

cubicdn3010

Xe hơi
Em đang định đầu tư vào cái dự án Nam hòa Xuân, theo các cụ có nên đầu tư không? mua đợt này chỉ mua lại biệt thự thì khu đào Vip B20, còn nhà ống B40. Em thấy hình như bong bóng đang xịt dần nên lăn tăn quá. Các cụ thông não tư vấn giúp em.
bác giống em em đang ngồi rình đất biệt thự HX vs NHX :))

giangthu1998

Xe buýt
Đợt mở bán cuối năm vừa rồi ở HN có bà cô mua 2 phân lô trong khu FPT cụ ạ. Giá nhà xây thô hơn 1,8 tỉ
Thế mà em không biết để em để rẻ cho 2 lô FPT V1-B28 khu shophouse xây thô 3,5 tầng. 108 m2. êm đang định bán, có bác nào rành cho em xin giá tham khảo với.

giangthu1998

Xe buýt
Cụ mua lâu chưa , có cùng khu V1-B28 với em không để em lập hội cư dân tương lai FPT?

Trạng thái
Thớt đang đóng