[Funland] Bất Động Sản Đà Nẵng Hiện Nay

sir trần

Xe hơi
Hoà Xuân-Nam Hoà Xuân từ 35tr/m2 diện tích từ 100m2/nền cụ nhé
Sơn Thuỷ giai đoạn 1 giá từ 45tr/m2 loại lô ống 90m2, giai đoạn 2 từ 32tr/m2 loại 125m2 cụ nhé.
thế là cũng tăng giá 10-15% từ đầu năm rồi đó chứ. ĐN giờ là giai đoạn của căn hộ rồi, hết đất phân lô. nhưng căn hộ thì chắc còn lâu mới dc như HN, SG do mật độ dân cư.

toimuondie

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

TabiBita

Xe đạp
Các cụ cho hỏi sun syphony S3 có ok không nhỉ, đắt thật 80 tr 1 mét
Nhiều yếu tố để nói về giá của Toà S3 lắm cụ ạ nhưng ở ĐN chưa có dự án nào của Sun xịt cả, quan trọng Sun gần như là người cầm trịch thị trường BĐS ở Đà Nẵng.

TabiBita

Xe đạp
thế là cũng tăng giá 10-15% từ đầu năm rồi đó chứ. ĐN giờ là giai đoạn của căn hộ rồi, hết đất phân lô. nhưng căn hộ thì chắc còn lâu mới dc như HN, SG do mật độ dân cư.
Vâng cụ, những khu vực tiềm năng vẫn đang âm thầm tăng trưởng, cơ bản chu kì này rất khó để tăng nóng cục bộ nhưng sự tăng trưởng ổn định và bền vững thì quá tốt luôn cụ ạ

sir trần

Xe hơi
Nhiều yếu tố để nói về giá của Toà S3 lắm cụ ạ nhưng ở ĐN chưa có dự án nào của Sun xịt cả, quan trọng Sun gần như là người cầm trịch thị trường BĐS ở Đà Nẵng.
ĐN thì giao phần lớn cho sun rồi, nhiều tiền, tầm nhìn lâu dài, sãn sàng chờ 10-20 năm thì ai xịt được cụ. mình dân mua với đầu tư ít thì mới tìm điểm ra vào hợp lý thôi.

TabiBita

Xe đạp
ĐN thì giao phần lớn cho sun rồi, nhiều tiền, tầm nhìn lâu dài, sãn sàng chờ 10-20 năm thì ai xịt được cụ. mình dân mua với đầu tư ít thì mới tìm điểm ra vào hợp lý thôi.
Trong bối cảnh lạm phát, chiến tranh, kinh tế thế giới bất ổn như này thì quan trọng trước tiên phải giữ được tiền đã cụ, đầu tư tầm nhìn lâu dài chắc chắn không thể thua được, riêng ĐN em vẫn khuyến khích mọi người cứ bơi theo Sun là an toàn nhất.

TabiBita

Xe đạp
Khách thuê ở Liên Chiểu là đối tượng nào cụ nhỉ
Sinh Viên, người nhập cư ở các tỉnh xung quanh cụ ạ, trên đấy chi phí sinh hoạt khá rẻ nên dân nhập cư đổ lên đấy khá nhiều.

toimuondie

Xe container
Hiện tại đang lan truyền thông tin Sun sẽ dời pháo hoa về khu Dowtown nhưng em thấy khá vô lý
Em không hiểu cụ thấy vô lý ở chỗ nào.
Khán đài xem pháo hoa đợt từ trước đến giờ rất tạm bợ. DA làm khán đài xem pháo hoa đã được triển khai gần Asian Park nhưng mấy năm covid thì dừng không bắn pháo hoa.
Hết covid họ còn định dừng không tài trợ bắn pháo hoa vì tốn kém, trong khi thị trường đang giai đoạn khó khăn.
Việc tiếp tục bắn năm vừa rồi và em nghĩ chỗ đấy chỉ bắn tối đa 1 đến 2 lần nữa chỉ phục vụ việc ra hàng thôi.
Mà xu thế bắn pháo hoa sẽ từ từ giảm rồi sẽ biến mất thôi, tốn kém, ảnh hưởng môi trường, tiềm ẩn nguy hiểm...

TabiBita

Xe đạp
Em không hiểu cụ thấy vô lý ở chỗ nào.
Khán đài xem pháo hoa đợt từ trước đến giờ rất tạm bợ. DA làm khán đài xem pháo hoa đã được triển khai gần Asian Park nhưng mấy năm covid thì dừng không bắn pháo hoa.
Hết covid họ còn định dừng không tài trợ bắn pháo hoa vì tốn kém, trong khi thị trường đang giai đoạn khó khăn.
Việc tiếp tục bắn năm vừa rồi và em nghĩ chỗ đấy chỉ bắn tối đa 1 đến 2 lần nữa chỉ phục vụ việc ra hàng thôi.
Mà xu thế bắn pháo hoa sẽ từ từ giảm rồi sẽ biến mất thôi, tốn kém, ảnh hưởng môi trường, tiềm ẩn nguy hiểm...
Em thấy có 1 điểm này Symphony là dự án cho đến hiện tại Sun tâm huyết nhất và điểm đặc biệt của nó như cái khán đài xem pháo hoa giữa sông, Sun đang dựa vào điều đấy để bán hàng nếu sau dời về khu Downtown thì chả khác gì lừa dối khách hàng cả, nếu vậy thì sẽ nhận được sự phản đối của rất nhiều khách hàng ảnh hưởng đến uy tín của Sun, hiện tại có đề xuất của bộ Tài-Môi ĐN dời về đó thôi chứ chưa chính thức đâu cụ

toimuondie

Xe container
Em thấy có 1 điểm này Symphony là dự án cho đến hiện tại Sun tâm huyết nhất và điểm đặc biệt của nó như cái khán đài xem pháo hoa giữa sông, Sun đang dựa vào điều đấy để bán hàng nếu sau dời về khu Downtown thì chả khác gì lừa dối khách hàng cả, nếu vậy thì sẽ nhận được sự phản đối của rất nhiều khách hàng ảnh hưởng đến uy tín của Sun, hiện tại có đề xuất của bộ Tài-Môi ĐN dời về đó thôi chứ chưa chính thức đâu cụ
Cuộc thi bắn pháo hoa là của UBND Đà Nẵng, còn Sun chỉ là 1 trong số các nhà tài trợ (mấy năm gần đây là nhà tài trợ lớn nhất).
Vì vậy việc di chuyển vị trí bắn, thậm chí dừng không bắn là quyền của UBND Đà Nẵng (có ý kiến, thỏa thuận... với nhà tài trợ, kết hợp với tình hình thực tế...)

hoangnhat1209

Đi bộ
Cuộc thi bắn pháo hoa là của UBND Đà Nẵng, còn Sun chỉ là 1 trong số các nhà tài trợ (mấy năm gần đây là nhà tài trợ lớn nhất).
Vì vậy việc di chuyển vị trí bắn, thậm chí dừng không bắn là quyền của UBND Đà Nẵng (có ý kiến, thỏa thuận... với nhà tài trợ, kết hợp với tình hình thực tế...)
câu chuyện là chúng ta ko ai biết cả, chúng ta chỉ dừng là việc " nghe nói" nên cùng chờ nhé

sir trần

Xe hơi
cũng tuỳ vào cảm nhận của bác, hà nội mình vẫn nhiều người mua ấy, bác cần thêm thông tin nhắn qua zalo e 0901120994
khu căn hộ của sun này tiềm năng ngon mà.mặc dù mình ko có tiền mua. mà định hướng của sun là cho nghĩ dưỡng, dịch vụ, giá đó dân đầu tư HN vào hợp lý đấy chứ. sau cảng tiên sa chuyển đổi mục đích nữa. nhưng vị trí đó mà di chuyển pháo hoa, không làm hầm chui sông hàn. thì khó bứt phá.

sadam262

Xe buýt
Em đi qua chỗ Suncosmo chân cầu Trần Thị Lý, thấy đẹp quá. Giá shophouse ở đây giờ ntn các cụ nhỉ?

TabiBita

Xe đạp
Em đi qua chỗ Suncosmo chân cầu Trần Thị Lý, thấy đẹp quá. Giá shophouse ở đây giờ ntn các cụ nhỉ?

Khu này thì có 2 loại 6 và 7 tầng, giá thấp nhất tầm 16 tỷ 8 chưa ck, cao nhất là 24 tỷ chưa ck, hiện tại giỏ hàng đã hết sạch, Townhouse Cosmo hiện tại còn căn duy nhất 7 tầng giá 24 tỷ chưa ck cụ nhé, cụ cần thì em xin gửi vào mật thư cho cụ và cụ có thể tham khảo thêm Townhouse Symphony bên em cũng có 1 căn 3 tầng DT 108m2, sát Toà S2, cách sông Hàn 10 bước chân rất tiềm năng.

Jerrrry

Xe tải
Đà nẵng dân số chưa đc 1tr, mức tăng dân cư hàng năm ko đáng kể. Toàn dân HN, SG đi đầu cơ bđs, giờ sập gầm rút hết 🤣

Jerrrry

Xe tải
Sym đỉnh nhất cụ nhé, Sym nó là dự án lấn sông, quỹ đất chỗ đấy là quỹ đất lấn sông cuối cùng của Sun làm, ngoài ra quy hoạch TP đến năm 2030 chỗ đấy sẽ có hầm chui, trung tâm thương mại đầy đủ hết, Sym nó mang yếu tố đại đô thị hơn hẵng Ponte, Cosmo, Sym trong tương lai chắc chắn là biểu tượng mới của Đà Nẵng y như Phú Mỹ Hưng ở TP HCM hay Ciputra ở HN vậy.
V
Dân đà nẵng nghèo chế mịa, sóng sánh toàn do đại gia thô đủ và sàu gềnh làm trò cả 😆