[Funland] Bất động sản Bắc Ninh - bắt đầu ấm lại

long.spc

Xe container
Vườn Sen vừa rồi có vụ lình xình chủ đầu tư đúng không cụ. Không biết pháp lý có gì thay đổi không ạ?
Ko vấn đề gì cả cụ ạ.
Nhưng hàng trăm khách hàng ngậm đắng vì cắt lỗ nửa tỉ vẫn k ai mua.

duchoabn

Xe máy
Chào các cụ
Các cụ cho em hỏi ngu ý chút là liệu cầu phật tích mà làm xong thì liệu cái đoạn đê từ chỗ cầu ra đến dốc lời có làm lại ko ạ.
Cảm ơn các cụ

long.spc

Xe container
Chào các cụ
Các cụ cho em hỏi ngu ý chút là liệu cầu phật tích mà làm xong thì liệu cái đoạn đê từ chỗ cầu ra đến dốc lời có làm lại ko ạ.
Cảm ơn các cụ
Khả năng làm lại hết vì từ cầu hồ đi chợ Núi mở rộng ra làm đôi
Còn từ cầu hồ lên chân cầu e thấy vét lòng đường rồi. Chắc sẽ làm hết cả 2 bên thuận thành, tiên du, quế võ, gia bình thôi cụ.
Sông Đuống còn kè bờ sông thì đê làm phút mốt thôi

duchoabn

Xe máy
chuẩn cụ à
đoạn đê từ cầu hồ về đến núi đang mở rộng đóng cọc tre phia dưới rộng thênh thang.
Hi vọng đoạn đê từ phía cầu cũng làm lại to đẹp thì bđs dọc khu đó sẽ thay đổi, em thấy khu đại đồng thành thấy bảo có dự án sân gôn của hàn xẻng hình như hoãn hay sao ấy các cụ nhỉ.

long.spc

Xe container
chuẩn cụ à
đoạn đê từ cầu hồ về đến núi đang mở rộng đóng cọc tre phia dưới rộng thênh thang.
Hi vọng đoạn đê từ phía cầu cũng làm lại to đẹp thì bđs dọc khu đó sẽ thay đổi, em thấy khu đại đồng thành thấy bảo có dự án sân gôn của hàn xẻng hình như hoãn hay sao ấy các cụ nhỉ.
Cầu hồ về chợ Núi làm 2 năm rồi cụ.
Có sân golf từ lâu, vừa rồi Doanh nghiệp xin xúc tiến làm, chủ tịt tỉnh cũng thúc đẩy nhưng báo chí lại nhảy vào nên giờ chưa có thông tjn gì.
Đúng là BN cần có sân golf thì HQ ngta ở lại mới đông hơn nữa

Vie.ABC

Xe điện
Quanh đấy có 2 cái đức việt và thuận thành 3 theo em sắp tới ok khi cầu phật tích sắp hoàn thiện.
Nhưng cụ nghiên cứu pháp lý xem tnao
Đức Việt là đất 50 năm ... Chủ đầu tư của Đức Việt cũng chính là ông chủ đầu tư DA Cocobay Đà Nẵng đang chết sặc tiết . Dự án bên cạnh tiền thân là của thằng TRUNG QUÝ ( giờ vẫn mang danh trung quý nhưng đã bán sang tay nhiều lần rồi ) ... mua đi bán lại nhiều lần , giờ vào tiền , sau éo biết bố con thằng nào mà đi đòi được . Nó thu tiền cọc rồi ôm đi đầu tư dự án khác ... toàn thằng tay không bắt giặc . Tốt nhất Dân mua thì tìm chỗ khác ... chết thì đừng đổ tại số nhá !...

duchoabn

Xe máy
Đức Việt là đất 50 năm ... Chủ đầu tư của Đức Việt cũng chính là ông chủ đầu tư DA Cocobay Đà Nẵng đang chết sặc tiết . Dự án bên cạnh tiền thân là của thằng TRUNG QUÝ ( giờ vẫn mang danh trung quý nhưng đã bán sang tay nhiều lần rồi ) ... mua đi bán lại nhiều lần , giờ vào tiền , sau éo biết bố con thằng nào mà đi đòi được . Nó thu tiền cọc rồi ôm đi đầu tư dự án khác ... toàn thằng tay không bắt giặc . Tốt nhất Dân mua thì tìm chỗ khác ... chết thì đừng đổ tại số nhá !...
đoạn dự án khu đô thị TT3 em thấy nó có cái đường đang mở đối diện ko biết đi đâu cụ nhỉ

long.spc

Xe container
Chắc cụ và đại đa số khách hàng ở Bắc Ninh k tìm hiểu pháp lý.
Dự án nào cđt cũng chỉ được phê duyệt 50 năm, trong đó chỉ rõ bao nhiêu là tiện ích, cây xanh,.....và bao nhiêu lô đất ở. Đất ở là thế nào thì luật đất đai quy định rõ rồi.
Khách hàng mặc định đọc cái quyết định 50 năm thì bảo nó là 50 năm. Giải thích mãi k hiểu và k chịu hiểu.
Như e nói ở trên hiện tại nếu đầu tư ở đó thì được nhưng để ý pháp lý. Được biết ở đây là đất lâu dài nhưng do lý do nào đó ông cđt chưa ra sổ cho khách hàng hay ntnao cần tìm hiểu sâu hơn.
Do dự án được phê duyệt từ lâu nên em không tìm lại được quyết định của dự án trên cổng thông tin điện tử.
Cái này cụ nào hỏi thì em trả lời gì mà căng thế.
Nhắc lại là em không bán 2 dự án này ko cụ lại bảo em này kia.

long.spc

Xe container
đoạn dự án khu đô thị TT3 em thấy nó có cái đường đang mở đối diện ko biết đi đâu cụ nhỉ
Cụ chụp map đưa lên để e xem quy hoạch sử dụng đất của Thuận Thành xem nó là đường gì.
Từ Thuận Thành có khoảng 1-2 đường đi xuống tận Hưng Yên nếu chiếu theo quy hoạch, như trong Ninh Xá cũng đang làm mấy đường em cũng chưa biết sẽ đấu nối đi đâu mà nhìn ra gì phết

duchoabn

Xe máy
Cụ chụp map đưa lên để e xem quy hoạch sử dụng đất của Thuận Thành xem nó là đường gì.
Từ Thuận Thành có khoảng 1-2 đường đi xuống tận Hưng Yên nếu chiếu theo quy hoạch, như trong Ninh Xá cũng đang làm mấy đường em cũng chưa biết sẽ đấu nối đi đâu mà nhìn ra gì phết
đường nầy cụ à, em đi qua thấy nó đổ thảm ngon rồi.

Súng hơi HD

Xe tải
Đối diện thuận thành 3 tôi xem pháp lý là đấu giá, tôi không giám góp vốn

Súng hơi HD

Xe tải
Các cụ mợ trên đây có chỗ nào đầu tư từ 1-1.5tỷ đất nền DA tiềm năng xin cho cháu theo với, cháu dính ở Thuận Thành 3 lô quay vào chợ vào 90% mà vẫn chưa hợp đồng chính

long.spc

Xe container
Các cụ mợ trên đây có chỗ nào đầu tư từ 1-1.5tỷ đất nền DA tiềm năng xin cho cháu theo với, cháu dính ở Thuận Thành 3 lô quay vào chợ vào 90% mà vẫn chưa hợp đồng chính
Giờ k có dự án mới nhiều mà có thì toàn bị thổi giá. Tầm tiền của cụ đầu tư ở Bắc Ninh cũng khó vì vừa tiền lại cần pháp lý rõ ràng.
Cụ ngó cái nghĩa xá ấy, có hơn 40 lô, hạ tầng xong dc chục hôm. Chỗ đấy ít hàng mua để để hoặc chờ nó lên theo thị trường được

Súng hơi HD

Xe tải
Đa tạ các cụ, giờ khó thế, hay do cháu bất tài, cháu sẽ xem nghĩa xá (hôm trước đồng chí bán cho cháu ở TT 3 Chào góp vốn khu đối diện mà cháu chụp lên đấy) cháu đã từ chối

long.spc

Xe container
Đa tạ các cụ, giờ khó thế, hay do cháu bất tài, cháu sẽ xem nghĩa xá (hôm trước đồng chí bán cho cháu ở TT 3 Chào góp vốn khu đối diện mà cháu chụp lên đấy) cháu đã từ chối
Thực ra là dự án nào cũng góp vốn ban đầu thôi nhưng giờ khách đầu tư cũng cần phải thật cẩn thận để "chọn mặt gửi vàng" không thì khổ cả đời với những người ki cóp mua đất để dành.