[Funland] Bắt Diệp Dũng, việc cần đến đã đến

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm e ko vào, ngày xưa ny e làm ở coop, đợi đón suốt:-@, quần áo toàn kiểu già già giá rẻ, hình như còn ko có thương hiệu nước ngoài nào, cũng k nhìn thấy khu vui chơi đâu. Coop so sánh cx thì nó giống cái chợ sv được tổ chức bài bản giá cả rõ rằng hơn là mang ra ss vs các tttm.
Hay lắm :">

1.25 ton

Xe điện
Nhìn ngon phết, chắc cụ cũng to cây đẹp trai đấy :"> . Cụ quấn khăn xanh bộ đội trên cổ hay cái gì thế
Cảm ơn cụ khen em, thực ra em có đẹp trai, nhưng cây không to lắm. :)). Cái khăn bịt cổ với mặt mùa rét bằng nỉ ấy mà cụ, em mua giá 25k/cái

Se_NT

Xe tải
Chung tầng của khu ST luôn đó cụ. Em nói thật phản cảm nhất là trò chơi bắn cá, một hình thức đánh bạc ăn tiền không hơn không kém. Các con bạc nửa nằm nửa ngồi, vừa uống cà phê ly nhựa vừa chơi bạc, tiền xu phải nói nhân viên mang đi mang lại từng xô trông rất chợ búa. Em vừa dẫn hai đứa con vào liền dội ra ngay. Trước cửa siêu thị thì hàng nông sản hàng cá loạn xà ngầu, cá còn sống đựng trong hồ nước chảy ra lênh láng tràn cả ra ngoài đường LHP...

DaDieuchienxu

Xe container
Em thấy mấy cụ ở trên khen Coopmart quá xá, ở NT có một cái siêu thị Co.opmart ở đường Lê Hồng Phong không biết có phải của tập đoàn này không nữa? Em vô siêu thị này mấy lần rồi, con em mới học lớp ba nó cũng nhận xét là quá lởm khởm. Cụ thể là khu trò chơi toàn đồ dỏm của TQ dụ con nít nhưng không chơi được. Trước cửa ST mà bày cá ra bán như chợ cá dưới cảng Hòn Rớ. Nhà em toàn đi Big C hoặc Lotte thôi.
Siêu thị ở đường Lê Hồng Phong (Q10) đúng là nằm trong hệ thống Co.opmart đấy cụ. Chuyện như cụ nói đồ chơi toàn đồ dỏm của TQ dụ con nít nhưng không chơi được" là có, nguyên nhân chính là do Co.opmart quá mạnh nên các nhà cung cấp nhâu nhâu vào xin ký hợp đồng, Chỗ yếu như cụ nào ở trên nói, đúng là Co.opmart ko chủ động phát triển địa bàn KD nên mặt bằng khiêm tốn, vì vậy, Phòng KD khi đc chào hàng, họ đối chiếu 1 chủng loại hàng, SP nào giá thấp nhất thì OK, thế là...
Mà cụ biết rồi đấy, xét về mảng đồ chơi thì giá rả ko đối thủ. Còn cái nạn NV Phòng KD "làm luật" nữa, nhưng đây là góc khuất nên nhà cháu ko tiện nói ra.

Se_NT

Xe tải
Chung tầng của khu ST luôn đó cụ. Em nói thật phản cảm nhất là trò chơi bắn cá, một hình thức đánh bạc ăn tiền không hơn không kém. Các con bạc nửa nằm nửa ngồi, vừa uống cà phê ly nhựa vừa chơi bạc, tiền xu phải nói nhân viên mang đi mang lại từng xô trông rất chợ búa. Em vừa dẫn hai đứa con vào liền dội ra ngay. Trước cửa siêu thị thì hàng nông sản hàng cá loạn xà ngầu, cá còn sống đựng trong hồ nước chảy ra lênh láng tràn cả ra ngoài đường LHP...
Vâng, chuyện này thì em cùng quan điểm với cụ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Doanh nghiệp nn để xây dựng thành công có thể mất hàng chục năm nhưng phá chỉ đôi năm là tan hoang, cá nhân em thấy không nên đầu tư
Dn ở thành phần kinh tế nào phá cũng chỉ đôi năm là tan hoang thôi cụ, nhưng rất tiếc với các nền tảng có sẵn của Khối DNNN mà các xếp ko nghĩ ra đc cơ chế gì đó để nó có thể phát triển lên. chứa cứ kiểu này rồi cũng tan hoang hết mà thôi. Trừ những doanh nghiệp độc quyền

nhuataiche

Xe container
Dựa vào doanh thu kiểu j khi mà SG coopmart nó tính gộp doanh thu cả trăm chi nhánh của nó vào. Trong khi thằng Lotte đc có 13 cái trên cả nc. Aeon thì 4 cái, Gigamall, Sư Vạn Hạnh mall, E-mart thì chỉ duy nhất 1c.
Mà thằng mở nhiều, toàn cái bình dân, có cái bé tẹo luôn thì nhếch nhác là đúng rồi. So thế nào đc với mấy thằng kia nó mở ít nhưng toàn cái chủ chốt. To, rộng đầy đủ từ cái bãi để xe (vô SG coopmart mà đi oto là hơi mệt nếu đi vào ngày cuối tuần đấy nhé).
Thế mới nói cái trò lôi doanh thu tổng ra để lấp liếm đi cái nhếch nhác là trò ấu trĩ.
Theo như em biết, Gigamall, Vivo City, Vạn Hạnh Mall đều là Coop mart nắm cổ phần chính.

nhuataiche

Xe container
đúng là hài hước. nó thuộc hàng top 3 ngành bán lẻ VN. thế là nó nhếch hay ông nhác. múa mồm thì chả dc gì, cứ phải nói về thị trường, doanh thu, số liệu .......... để phản bác cách dùng từ "nhếch nhác".
Em tưởng Coop thuộc top1 chứ, đâu phải top 3 ?

VipLand

Xe buýt
Vụ này ntn là to chuyện rồi. Dính đêns án rồi

lx125_black

Xe container
Thích là nhích thôi, nhích vào thì ô nào chả dính. Bảo sao cái thằng del làm gì thì suốt ngày dc khen.
Em không tiêu cực như cụ, nói chung là NN cũng cần thay đổi, chỉ tham gia quản lý và điều hành, việc KD nên thoái hết trừ những DN cơ yếu thì giữ lại.

mmxhung

Xe điện
Chả biết ông này tội gì, nhưng Coop Mart là siêu thị em thích nhất trước khi có Aeon Mall, giờ thỉnh thoảng em vẫn vào Coop mua sắm nhưng vì hơi xa nên lười. Miệng lưỡi thiên hạ thì vô chừng nên em thường bỏ qua, chỉ tin vào cảm nhận của bản thân mình.

2209

Xe tải
Ông Dũng này định nuốt Saigon Coop nhưng cuối cùng ô dù đổ không che cho được nữa thì nhập kho thôi.

TONGIA

Xe lừa
Báo Tuoitre đã lên đích danh người nổi tiếng

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Chuẩn cụ. Lương thấp, áp lực cao, củi lửa nên giờ chả ai dám làm. Anh Em đang muốn nhảy ra nhiều. Anh Diệp Dũng là người cực giỏi. Cơ chế và pháp luật điều chỉnh hoạt động dnnn hiện nay tạo ra các lđ là tù nhân dự bị hết.
Em ghét nhất kiểu lý luận tù nhân dự bị. Biết thế thì ra bên ngoài mà làm. Vẫn còn bám nhà nước thì cứ đúng pháp luật mà làm. Còn cái Ông Diệp Dũng này thì đúng là giỏi thật. Nhìn cách chỉ đạo để tăng vốn rồi từ đó làm giảm tỷ lệ sở hữu của NN tại Coop thì biết ngay. Chẳng oan tẹo nào.

nhuataiche

Xe container
Chuẩn cụ. Lương thấp, áp lực cao, củi lửa nên giờ chả ai dám làm. Anh Em đang muốn nhảy ra nhiều. Anh Diệp Dũng là người cực giỏi. Cơ chế và pháp luật điều chỉnh hoạt động dnnn hiện nay tạo ra các lđ là tù nhân dự bị hết.
Em ko nghĩ vậy. Chỗ nào khác lương thấp áp lực cao thì đúng, Coop mà gọi là áp lực cao thì nghe ko hợp lý lắm. Theo báo đăng thì Coop lãi đâu đó khoảng 40% mỗi năm, thế lực phía sau hậu thuẫn ko thể chê vào đâu được. Nếu có áp lực gì đó thì là những việc ngoài chuyên môn nghiệp vụ thông thường.

Anh Diệp đã định đem máy in tiền đi bán thì chắc cũng tính chán đi rồi, bỏ túi tính đơn vị trăm tỏi chứ chẳng chơi !

NhanBTVN

Xe hơi
Dựa vào doanh thu kiểu j khi mà SG coopmart nó tính gộp doanh thu cả trăm chi nhánh của nó vào. Trong khi thằng Lotte đc có 13 cái trên cả nc. Aeon thì 4 cái, Gigamall, Sư Vạn Hạnh mall, E-mart thì chỉ duy nhất 1c.
Mà thằng mở nhiều, toàn cái bình dân, có cái bé tẹo luôn thì nhếch nhác là đúng rồi. So thế nào đc với mấy thằng kia nó mở ít nhưng toàn cái chủ chốt. To, rộng đầy đủ từ cái bãi để xe (vô SG coopmart mà đi oto là hơi mệt nếu đi vào ngày cuối tuần đấy nhé).
Thế mới nói cái trò lôi doanh thu tổng ra để lấp liếm đi cái nhếch nhác là trò ấu trĩ.

Theo như em biết, Gigamall, Vivo City, Vạn Hạnh Mall đều là Coop mart nắm cổ phần chính.

Em xác nhận thông tin của cụ bên dưới.
Nhiều cụ ít quan tâm nên không để ý. Ngoài Coopmart truyền thống (dạo này chuyển đổi thành Sense City - với một số địa điểm đủ chuẩn) thì SG Co.op còn có Co.opXtra (nắm cổ phần chi phối các TTTM cụ trên đề cập), VivoCity, Sense City, còn chuỗi Fine Life (cái này được chỉ em mới biết).

Ngoài khả năng liên kết đầu ra cho các HTX sản xuất, không đơn giản để có team "bơm vốn" mạnh cho hệ thống bán lẻ này đâu.