[Funland] Bắt Diệp Dũng, việc cần đến đã đến

Sutimcon91

Xe tải
Có phải từ vụ Liên minh HTX không các cụ?

Alex.N

Xe buýt
Riêng đào tạo nhân viên Coop ngon gấp mấy lần Vin nhé. Bách hoá xanh nhân viên cũng thân thiện nhưng chuyên nghiệp vẫn thua Coop một chút.
Trong các siêu thị em đã đi ở SG, nhân viên Aeon em hài lòng nhất, kế đến là Coop. Em ước gì các doanh nghiệp Việt đều đào tạo ra đội ngũ nhân viên nhiệt tình, thân thiện nhưng vẫn chuyên nghiệp và tập trung như bọn Aeon, nhưng có lẽ còn phải đợi lâu.
Khuyết điểm lớn nhất của Coop là mặt bằng nhỏ quá, và hình như cũng k có ý định mở rộng diện tích, cứ mấy cái mặt bằng cây nhà lá vườn nhỏ nhỏ chơi với nhau. Dù có mua lại chuỗi hệ thống của nước ngoài, mặt bằng to vật thì các bạn Coop cũng thoả mãn với vị trí siêu thị nhỏ lẻ, hàng hoá thiết yếu, nên kệ tủ bỏ trống, mặt bằng cũng bỏ trống, phí phạm quá chừng.
Nhưng, em cũng đồng ý với các bác, là với chính sách và cung cách quản lý DNNN ở V hiện nay, bới ra thì DNNN nào cũng sẽ chết, lãnh đạo DNNN nào cũng sẽ đi tù. Ăn bẩn đi tù k nói, k ăn bẩn cũng sẽ đi tù, thậm chí k ăn mà chỉ làm cũng có cửa đi tù. Cơ chế nó như thế, không làm gì thì mới k có tội.

Lacet_ti

Xe container
Tự nhiên em thấy cảm giác là làm sếp các cty NN như này thì chỉ được nhận lương theo quy định, làm ra lợi nhuận nhiều nhưng không được phép sờ vào, ông nào sớ rớ là ăn còng ngay. Kể cũng khoai phết, em vào những ca như này đảm bảo tù tươi :D
Cụ dựa vào vốn NN, quyền lực NN ban cho.
Sao còn muốn tư lợi?
Muốn, tài giỏi mời ra ngoài :)

Dungha

Xe điện
đọc xong hơi nóng thật. saigon coop thuộc hàng top bán lẻ VN. mặc dù ko hào nhoáng, hiện đại như các thương hiệu nước ngoài khác; nhưng cách kinh doanh khá tốt, về chất lượng, chủng loại sp; đặc biệt là ưu ái, tạo điều kiện cho các sp thương hiệu Việt.
cách phán xét vô tội vạ, ngậm máu phun người ............ thật ko chấp nhận dc
Trước giờ em cũng cứ nghĩ nó của tư nhân. Vì thấy dịch vụ khá tốt, hàng hóa phong phú và tốt, đồ aqn tươi ngon. Em ở Hà Nội.

Hồng Ca

Xe tải
Tự nhiên em thấy cảm giác là làm sếp các cty NN như này thì chỉ được nhận lương theo quy định, làm ra lợi nhuận nhiều nhưng không được phép sờ vào, ông nào sớ rớ là ăn còng ngay. Kể cũng khoai phết, em vào những ca như này đảm bảo tù tươi :D
sao nữa :) vốn nhà nước thì lợi nhuận của nhà nước, tìm cách chén thì ăn án thôi.

huydatau

Xe tải
Riêng đào tạo nhân viên Coop ngon gấp mấy lần Vin nhé. Bách hoá xanh nhân viên cũng thân thiện nhưng chuyên nghiệp vẫn thua Coop một chút.
Trong các siêu thị em đã đi ở SG, nhân viên Aeon em hài lòng nhất, kế đến là Coop. Em ước gì các doanh nghiệp Việt đều đào tạo ra đội ngũ nhân viên nhiệt tình, thân thiện nhưng vẫn chuyên nghiệp và tập trung như bọn Aeon, nhưng có lẽ còn phải đợi lâu.
Khuyết điểm lớn nhất của Coop là mặt bằng nhỏ quá, và hình như cũng k có ý định mở rộng diện tích, cứ mấy cái mặt bằng cây nhà lá vườn nhỏ nhỏ chơi với nhau. Dù có mua lại chuỗi hệ thống của nước ngoài, mặt bằng to vật thì các bạn Coop cũng thoả mãn với vị trí siêu thị nhỏ lẻ, hàng hoá thiết yếu, nên kệ tủ bỏ trống, mặt bằng cũng bỏ trống, phí phạm quá chừng.
Nhưng, em cũng đồng ý với các bác, là với chính sách và cung cách quản lý DNNN ở V hiện nay, bới ra thì DNNN nào cũng sẽ chết, lãnh đạo DNNN nào cũng sẽ đi tù. Ăn bẩn đi tù k nói, k ăn bẩn cũng sẽ đi tù, thậm chí k ăn mà chỉ làm cũng có cửa đi tù. Cơ chế nó như thế, không làm gì thì mới k có tội.
Ko làm vẫn tạch cụ nhé
Cái từ thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng nó ám ảnh trong tất cả tình huống

lx125_black

Xe container
Cụ dựa vào vốn NN, quyền lực NN ban cho.
Sao còn muốn tư lợi?
Muốn, tài giỏi mời ra ngoài :)
sao nữa :) vốn nhà nước thì lợi nhuận của nhà nước, tìm cách chén thì ăn án thôi.
Thế em mới nói, em mà vào những vị trí như này thì tù tươi luôn.
Làm tư lòi cả họng ra nhưng tiền mình thì mình tiêu, khỏe hơn nhiều.

skuadi

Xe điện
Thế em mới nói, em mà vào những vị trí như này thì tù tươi luôn.
Làm tư lòi cả họng ra nhưng tiền mình thì mình tiêu, khỏe hơn nhiều.
Cụ nói sai rồi. Chấp nhận thì làm ko chấp nhận thì nghỉ. Ứng viên em nhiều khi trả cả trăm triệu 1 tháng mà vẫn ko nhận bt. Nếu Diệp Dũng giỏi thì hãy kiếm đồng tiền SẠCH

Nha Trang@

Xe điện
Em thấy mấy cụ ở trên khen Coopmart quá xá, ở NT có một cái siêu thị Co.opmart ở đường Lê Hồng Phong không biết có phải của tập đoàn này không nữa? Em vô siêu thị này mấy lần rồi, con em mới học lớp ba nó cũng nhận xét là quá lởm khởm. Cụ thể là khu trò chơi toàn đồ dỏm của TQ dụ con nít nhưng không chơi được. Trước cửa ST mà bày cá ra bán như chợ cá dưới cảng Hòn Rớ. Nhà em toàn đi Big C hoặc Lotte thôi.

lx125_black

Xe container
Cụ nói sai rồi. Chấp nhận thì làm ko chấp nhận thì nghỉ. Ứng viên em nhiều khi trả cả trăm triệu 1 tháng mà vẫn ko nhận bt. Nếu Diệp Dũng giỏi thì hãy kiếm đồng tiền SẠCH
Khổ thế nhỉ, cụ vặn em làm gì. Em nói là cá nhân em vào những vị trí như này, dễ kiếm chác như này thì khả năng em đi tù là rất tươi.

hoangduc.sbr

Xe container
Em thấy mấy cụ ở trên khen Coopmart quá xá, ở NT có một cái siêu thị Co.opmart ở đường Lê Hồng Phong không biết có phải của tập đoàn này không nữa? Em vô siêu thị này mấy lần rồi, con em mới học lớp ba nó cũng nhận xét là quá lởm khởm. Cụ thể là khu trò chơi toàn đồ dỏm của TQ dụ con nít nhưng không chơi được. Trước cửa ST mà bày cá ra bán như chợ cá dưới cảng Hòn Rớ. Nhà em toàn đi Big C hoặc Lotte thôi.
Em méo thèm rep mấy cái còm ấy là cụ hiểu rồi đấy, em ở q.Phú Nhuận, gần ngay cái Co.opmart Nguyễn Kiệm cũng thuộc dạng to trong SG mà nói thẳng 1 câu là nhếch nhác luôn. P.Nhuận còn 2 cái nữa ở P.X.Long và Trường Sa (cái này gọi là q.3 nhưng thực chất như nằm ở q.Phú Nhuận rồi).
Hồi mới vô 2017 em hay chạy bộ dọc kênh Thị Nghè nên hầu như h.nào chả phi vào 2 chỗ đấy uống nc, lạ méo j cái chuỗi này đâu.
Nói chung thấy nhếch ngay từ cái khâu tích điểm, trừ điểm thưởng cho khách (rất xon men, nhiêu khê). Hàng sale tặng tích toàn đồ vớ vẩn hoặc giảm ảo.
Các siêu thị làm trần thấp nên đi mấy cái cảm giác bí bách. Các hàng quán bên trong khuôn viên hành lang quản lý ko tốt nên thường xuyên xả rác bốc mùi ra chỗ nghỉ chờ xe. Nhìn chung đúng chất nhếch nhác, chả thấy chút j gọi là oan uổng.

Chỉnh sửa cuối:

xebetong

Xe container
DNNN hay DN có vốn nhà nước đang bị cái vòng kim cô trói buộc, rất khó để không sai phạm, nếu đúng luật có thể bắt tất cả các lãh đạo.
Rất rất cần một phương án để nó lớn mạnh chứ ko phải là tình trạng bán đổ bán tháo như các nước bị vỡ nợ từng làm. Ko lẽ 100 tr dân và 3tr kiều bào ko hiến đc kế sách gì khả thi, hay là chúng ta tạm thời ra phương án khoán
cái gì dân làm được thì để dân làm rồi thu thuế, nhà nước chỉ làm những việc dân chê không thèm làm thôi

ngoc_phuong

Xe lăn
Chuỗi siêu thị bán lẻ nhếch nhác nhất SG, còn hơn cả BigC.
Đúng thật. Vào trong cơ.op này. E thấy nó tàn tạ, xập xệ, nát như phò hết đát.
Quá thảm hại cho 1 thương hiệu đình đám

ngoc_phuong

Xe lăn
Nhếch nhác ?:D
Bác cho mấy cái dẫn chứng phát
E có thể làm chứng. Bằng chứng thì e lười lắm.
Vì e ko hề có ý định bước vào có.op nữa.
Cái e đề cập tới nằm trên đường Phạm văn thuận, to Biên Hòa

hoangduc.sbr

Xe container
Đúng thật. Vào trong cơ.op này. E thấy nó tàn tạ, xập xệ, nát như phò hết đát.
Quá thảm hại cho 1 thương hiệu đình đám
Có ông còn mang doanh thu ra để cãi cho nhếch nhác mới hài cụ ah:)). # j cái quán bún mắng của cái mụ ngoài HN, nó chửi như bô nhếch thế mà vẫn đắt khách đấy. Cơ mà nhếch thì vẫn là nhếch thôi;))
Siêu thị trong SG thì em vẫn khoái đi Lotte nhất, rồi đến Gigamall, Sư Vạn Hạnh mall (2 thằng này tuy chỉ có 1 chi nhánh nhưng hầu như cái j cũng có nên rất dễ mua). Sau mới đến Aeon (do hơi natasa).
Mấy thằng này đi thấy thoáng thỉnh, đẹp, sạch, hiện đại, dễ mua bán, phục vụ ổn. Mỗi tội ít chi nhánh nên doanh thu mới thấp.

Chỉnh sửa cuối:

MiTa

Xe lăn
Thích là nhích thôi, nhích vào thì ô nào chả dính. Bảo sao cái thằng del làm gì thì suốt ngày dc khen.