Thảo luận Bắt đầu nhận đặt Explorer 2.3 Ecoboost

Ducjim2007

Xe đạp
Lâu rồi mới thấy ford có sản phẩm mà mọi người mong đợi

tittit

Xe hơi
em nghĩ 2 tỏi 4 thì cũng không hot lắm đâu

Ducjim2007

Xe đạp
2.4 tỏi thì chát quá. Tầm 2 tỏi thì sẽ có rất nhiều người quan tâm

Aon

Xe tăng
Cụ đi IB em nhé, ae gặp nhau tại triển lãm
Em mới nhận được tin là BTC giới hạn số người đi vào ngày 5/10, thôi các cụ nhà mình thảo dân sợ là ko vào được, lại làm khó mấy cụ dẫn đi, thế cũng ngại ạ. Nên ta dời lại hôm sau thì hơn.

Chôm Chĩa

Xe điện
Em lăn tăn tình hình mưa lũ thế này Prado vẫn hơn mấy cụ ạ:D

rua1977

Xe tải
Ngày hôm đấy có gì hot hơn các hôm sau ko cụ rùa ơi :)) Muốn đi có phải mang thẻ nhà báo đi ko ạ.
Ngày dành cho báo chí sẽ chỉ cho số lượng có hạn để báo chí tác nghiệp cụ ạ, nên rất tiếc là em không xin thêm dc vé mặc dù trước đó đã định rủ một vài cụ đi cùng chứng kiến đo đạc. Hẹn gặp các cụ giao lưu vào sáng mồng 6 nhé.

tunggiundat

Xe hơi
mong một ngày em nó chạy ngoài đươngf để em được rủa mắt, chứ con này ít quá

Buki

Xe điện
Chỉ còn 3 ngày nữa, xong xuôi ngày đầu tiên (ngày báo chí)
5banhxe , Aon , Buki ... Đi ăn thịt dê ở quán em (miễn phí :P) chém gió nha???
OK thì in bốc em số
UI đc gặp các cụ lại còn đc chiêu đãi thịt dê vậy thi tuyệt vời :) Em cảm ơn cụ nhiều. Em chưa về đc HN kịp ngày đó, phải đêm mồng 5 và hy vong qua triẻn lãm vào ngày mồng 6.
Chắc các cụ cũng đi xem, hay ghi tên nick lên trán để anh em nhìn còn hú nhau nhỉ :))

Buki

Xe điện
Em lăn tăn tình hình mưa lũ thế này Prado vẫn hơn mấy cụ ạ:D
Nếu căn cứ vào những trận mưa ngập như sài gòn vừa rồi thì Prado lại vươn lên dẫn trước về khả năng lội nước rồi cụ. Xe xịn hơn, nhiều options hơn nhưng chết máy sớm hơn thì dân mình chọn xe vừa đủ dùng nhưng lội nước vô đối :)). Cái giá vân là dấu hỏi, nếu cao quá thì thua prado 0-2 =))

Buki

Xe điện
Thôi thế anh em cứ đi các cụ nhể, ai hỏi thì bảo là công tác ở chuyên mục Siêu xe bên báo Nhân dân :))
Cụ chỉ cần dùng máy in mầu, in cái thẻ màu đỏ đề chữ nhà báo rồi đeo cái máy ảnh có mấy cái ống dài trước ngực rồi cứ thế mà đi vào và nhìn bảo vệ như chết rồi cho em. Đố thằng nào dám chặn :))

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Đây cũng là vấn đề em thắc mắc, liệu phóng viên giả hiệu trà trộn vào có bị mấy anh bảo vệ gạt tay vào má ko ạ :))
Hề hề, phải có vé mời ghi rõ là "vé khai mạc" mới dc dô cụ ah. Mà 3h chiều 5/10 mới làm tour thăm quan các cụ ah, sáng họp báo ì xèo thôi. Nên em đề xuất các cụ đi chén dê trước đi ah. Cho e đi ké dc ko ah;))

BOPQUYT

Xe hơi
Em nghĩ là cụ đoán mò nên đưa ra những thông tin không chính xác. Không ai tự dưng xây dưng một dây chuyền chỉ sản xuất cho Việt nam. Không có nhà cung cấp nào sản xuất linh kiện chỉ cung cấp với số lương xe hạn chế cho Việt Nam. Muốn rẻ chỉ có thể xe Mĩ như thế nào thì nhập như như thế (chia sẻ chi phí với xe Mỹ) -< chứ họa điên lại làm riêng một con -> sản xuất riêng cho VN.

Cụ mà nói chuyện những người làm về sản xuất thì họ cười cho đấy ạ

Thông tin giá bán lẻ: 2.180.000.000 VND, em nghĩ nhiều đại lý của Ford đều xác nhận -> em nghĩ là chính xác

Về cấu hình xe, em hôm trước cũng xem qua ở HN Ford thì thấy như sau

• Động cơ 2.3L Ecoboost với hộp số 6 cấp có lẫy chuyển số
  • Dẫn động 2 cầu chủ động toàn thời gian thấy có nút xoay như của Lang rover
  • Mâm đúc 20" ánh thép
  • Túi khí em đếm sơ sơ là khoảng 9 cái (thấy có cả công nghệ túi khí dây đai)
  • Có cả camera trước và sau có chế độ rửa giống bên Mỹ
  • Cái màn hình cảm ứng khá nhạy có bản đồ GPS đầy đủ
  • Có 2 cái màn DVD nữa
  • Ghế lái khách đều chỉnh điện có nhớ-> hôm trước thấy cả massage và chỉnh đa hướng, có thêm mấy cái nút ghế điều hòa nóng lạnh
  • Tay lái chỉ điện 4 chiều thấy trên tay lái có cả chỉnh điện vị trí chân ga và chân phanh
  • Cụm đèn phía trước sử dụng Led là COS em thấy là tuyệt vời rồi (90% là mình dùng đèn COS). Có cái đèn pha là halogen theo em hỏi bọn bạn em bên Mỹ thì nó nói tất cả phiển bản Explorer tại Mỹ đều thế để ăn khớp với thiết kế tạo nên vẻ đẹp mới của Explorer. Nhưng em nghĩ quan trọng là độ sáng là bao nhiêu -> có bác Ford nào cho em được tháo cái đèn kiểm tra thì tốt ạ
  • Các cửa đều mở thông minh. Em thấy cửa lái còn mở băng mật mã cảm ứng -> em thấy hay phết. Cửa sau em thấy một em MKT ở đó mở băng chân
  • Ghế da khá ngon rất mềm. Thấy tap lô, tap pi cửa đều bọc da hết
  • Hàng ghế thứ 3 gập điện
  • Loa âm thanh của Sony
  • Có cửa sô trời toàn cảnh khá rộng
  • Thấy cảnh báo Làn, cảnh báo điểm mù đều có cả

Còn gì các cụ bổ sung ạ. Em nghĩ bản bên Mỹ cũng chỉ đến thế thôi khéo ít hơn ý ạ

Đây là thông số kích thước Explorer. Nhìn thấy vượt trội hẳn. Em không hiểu các cụ còn chê nó chật hơn Ếch thì em chịu. Chẳng hiểu còn hiểu các cụ lắm

Kích thước: 5037 x 2005 x 1813
Chiều dài cơ sở: 2886

Prado:
Kích thước: 4780 x 1885 x 1845
Chiều dài cơ sở: 2790

Escape:
Kích thước: 4470 x 1825 x 1770
Chiều dài cơ sở: 2620
Cụ tả em nó ngọt nước quá :)

Buki

Xe điện
Kết em này quá nhưng tận năm sau em nó mới về Vn :))
Lội nuớc 90cm rất hợp với anh em Sài Gòn :)

Chỉnh sửa cuối:

msbnty-29

Xe tải
Điểm lại cả thớt này có 2-3 cụ là máu đi xem xe nhưng mua thì ko chắc. Có vẻ Explorer chỉ gây một sự tò mò với người tieu dùng VN còn cân nhắc mua thì ko đơn giản. Tính đến thời điểm hiện tại số lượng đặt cọc gần như bằng không. Đánh đổ một tượng đài toyota với những mẫu xe cùng tầm tiền là Prado và Highlander tại VN, một thị trường coi chiếc xe là một tài sản và thương yêu đã ăn sâu vào tiềm thức người VIệt thì Explorer sẽ là chiếc xe có danh hiệu "chiếc xe bán đc ít nhất Việt Nam" :D

Các cụ hãy đưa ra dự đoán vui của chính mình dựa trên sự hiểu biết và đánh giá của bản thân nhé. Tạm thời đưa ra các khả năng sau:

1. Explorer sẽ thất bại thảm hại trước Prado nhập khẩu từ nhật và Highlander nhập từ Mỹ. Lý do vì thương hiệu Toyota quá mạnh nên bỏ trên 2 tỷ mua 1 chiếc xe ở VN thương hiệu chưa mạnh là mạo hiểm.

2. Explorer sẽ là lựa chọn hàng đầu ở phân khúc SUV hạng trung tại VN và thay thế vị trí của Prado, highlander.

3. Prado và Highlander chiếm 90% phân khúc. 10% dành cho explorer và Pajero GLS.

Note: tiêu chí của hãng là đấu với Prado nên các so sánh sẽ so với Prado dù Explorer với Highlander mới cùng phân khúc. Tất cả các xe ở đây chỉ tính cùng một mức tiền same same.

Phe dự đoán chiến thắng sẽ đc nhậu 1 bữa free tại quán Dê của cụ Dung.nv ngân sach share bởi các thành viên tham gia dự đoán sai hoặc ý kiến khác :))

Dự đoán của em là: phương án 1, Explorer sẽ thảm bại tại VN. :)

Chỉnh sửa cuối:

Chôm Chĩa

Xe điện
Hóa ra Ex xếp chung chiếu với Toyota FT 86 à?:))