[Funland] Bắt cóc trẻ em tại KĐT Việt Hưng

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Royal là chị ấy cặp với tay đấy, nên nó lên thoải mái. Chứ BT thì nó cứ hơ hớ ra, nhà đẹp xe đẹp, con cái chơi ngoài cửa rất nguy hiểm
Khu BT cũ thì mới không có gác cổng, các khu mới canh 24/24 nên giá rất chat so với khu không có bảo vệ.

cuongcq

Xe tải
E ko hiểu luật của Nhật ntn, nhưng thấy có bài nói trong luật của Nhật thì trẻ em là đối tượng được bảo vệ Tuyệt đối! Thế nên trẻ em nhật đi học, đi chơi, thể thao,...thoải mái ngoài đường mà ko phải lo sợ j!
Tất nhiên vẫn có 1 tỷ lệ nhỏ ngoài mong muốn, nhưng ít hơn nhiều so với nhiều nước phát triển khác.
Vậy VN có nên đưa vào luật "thép": Trẻ em là đối tượng dc bảo vệ Tuyệt đối. Kiểu như: bắt cóc là 100% tử hình! Đồng phạm cũng 20 năm!
Xin lỗi cụ, đừng đem thằng Nhật vào làm hình mẫu để so sánh được ko, cách đấy mấy năm có vụ trẻ con người Việt bị thằng Nhật bắt cóc và giết chết xong luật pháp Nhật làm gì nó, cả nhà đi theo hầu kiện các kiểu rồi thằng đấy dính án có vài năm. Cho nên làm ơn bớt sính Nhật dùm

80Bê

Xe buýt
Em xem.đoạn này thì nó cầm được 14 tỏi chạy rồi. Sau đó CA lần theo bắt?
Các cụ nhà giàu coi chừng, chứ rơi vào nhà bình dân moi đâu chục tỏi mà đi giải cứu.

Chỉnh sửa cuối:

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Xin lỗi cụ, đừng đem thằng Nhật vào làm hình mẫu để so sánh được ko, cách đấy mấy năm có vụ trẻ con người Việt bị thằng Nhật bắt cóc và giết chết xong luật pháp Nhật làm gì nó, cả nhà đi theo hầu kiện các kiểu rồi thằng đấy dính án có vài năm. Cho nên làm ơn bớt sính Nhật dùm
Cụ đọc kỹ com của em cái nhé, rồi hãy nói em sính Nhật. Cái j hay hay cái j có vẻ hay thì mình có thể nghiên cứu, nếu ok thì học, ko ok thì thôi, sao cứ phải nặng lời nhỉ????!!!!

cuongcq

Xe tải
Cụ đọc kỹ com của em cái nhé, rồi hãy nói em sính Nhật. Cái j hay hay cái j có vẻ hay thì mình có thể nghiên cứu, nếu ok thì học, ko ok thì thôi, sao cứ phải nặng lời nhỉ????!!!!
Đúng là thằng Nhật có nhiều cái hay thật nhưng về luật pháp của nó e chả thấy có gì hay để học theo cả.

Mytv

Xe điện
Em quen từ hồi còn làm Csgt huyện Sông Lô VP sau này mới về tỉnh, quê ở Đồng Tĩnh-Tam Dương-VP. Chả hiểu sao chơi bời gì mà để túng quẫn đến thế, mà tầm nợ đôi chục tỏi thì có khi vào nhà đá còn an toàn hơn ở ngoài 😒
👍🏻. Chắc cũng xác định 1 ăn cả rồi. H vào trong an toàn hơn. Nhưng người ở lại chưa chắc đã xong. Nhất là cô vk
ko thấy báo NN nói nghề nghiệp là xxx nhỉ, mà các anh xxx, cũng có a cờ bạc lô đề kinh lắm; cho ra khỏi ngành cũng có
Ngành nào chẳng có ngừoi cờ bạc cụ ơi. Tuy nhiên bên ngành đúng là ko chơi thì thôi chơi thường hay bễ.

Gagarose

Xe điện
Khu VH e thấy ở khá thích, giá cả trc đây lại rất mềm. Nhưng khu mở kiểu này an ninh ko thể tốt dc. Giống khu ĐC. Trc nhà e ở ĐC sau 1 lần cả nhà về 2 ngày lên thấy cửa bị cậy nham nhở. May nhà e 2 lớp cửa kiên cố nên cno ko vào dc. Sau quả đấy làm thép gai quanh nhà. Gia cố thêm 1 lớp khoá mà vẫn ko yên tâm. Đi đâu toàn qua đêm toàn phải nhờ người khác sang trông.
Cụ đầu tư hệ thống cảnh báo hồng ngoại, đi đâu vắng thì bật lên

Dân miền núi TM

Xe điện
E ko hiểu luật của Nhật ntn, nhưng thấy có bài nói trong luật của Nhật thì trẻ em là đối tượng được bảo vệ Tuyệt đối! Thế nên trẻ em nhật đi học, đi chơi, thể thao,...thoải mái ngoài đường mà ko phải lo sợ j!
Tất nhiên vẫn có 1 tỷ lệ nhỏ ngoài mong muốn, nhưng ít hơn nhiều so với nhiều nước phát triển khác.
Vậy VN có nên đưa vào luật "thép": Trẻ em là đối tượng dc bảo vệ Tuyệt đối. Kiểu như: bắt cóc là 100% tử hình! Đồng phạm cũng 20 năm!
Nhật toàn vụ kinh dị, police sống cùng mafia, jav các kiểu mà sùng bái dc thì chịu. Ngó qua Singapore cho gần cụ.

longphúc

Xe tăng
Chán nhể,vừa qua vụ Dê thì lại đến vụ bắt cóc tống tiền

Dân Tổ

Xe container
Đúng là thời XHCN ở HN có khái niệm "mẹ mìn", các bố mẹ hay dọa con là nếu....thì gọi mẹ mìn tới bắt đi (mặc dù cả xã hội lúc đó đều hiểu mặc định "mẹ mìn" là kẻ bắt cóc trẻ con)
Vâng, em nghĩ lại cũng hài, dù hồi đấy cũng chả hình dung ra “mẹ mìn” thế nào đâu mà cũng sợ :)) Giờ các Cụ nhà em vẫn dọa bọn F1, F2 nhà em y như hồi đấy haha.

My Hao

Xe điện
Người mẹ rất dũng cảm, sau khi giao tiền đã chặn đầu xe và nhảy lên capo yêu cầu đối tượng phải giao con. Nếu đối tượng còn giữ cháu bé thì sẽ rất khó để công an bắt giữ hắn.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Nhật và Ích xà thì ko nên học nhiều cụ. Khả năng bị tuyệt diệt rất cao.
E vẫn thấy 2 thằng này có một số cái đáng học, cụ ạ. Tuyệt diệt thì cả 2 thằng đều có Hạt Nhân hoặc có thể sx phút mốt. Còn tự diệt thì chắc ko có khả năng!

polizia

Xe container
Thằng này phải có quen biết chủ nhà mới biết họ giàu, có con nhỏ… chứ ko dưng đi bắt cóc vu vơ ntn đc.
Chờ báo chí cung cấp thêm thông tin.

jazzzzz

Xe lăn
Bởi nó cũng là CA cụ ạ. Quẫn quá thì làm liều thôi, nghiệp vụ cũng đầy mình đấy chứ 😒
Đúng rồi cụ, nhà bạn này 2vc đều làm Csgt ở Vĩnh Phúc
Lại nghe tin Tiktoc rồi, giống cụ ở ngay đầu bảo là bố bắt con vì mẹ k cho gặp, haizzzz