[Thảo luận] Bất bình với cách phân luồng xem bắn pháo Hoa Mỹ đình đêm qua.

xetaybac

Xe tăng

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Đại gia đình nhà e với 22 vé khán đài A cũng ko thể chen vào được, nói chung phân luồng cực dở, phải chi vẫn để điểm bắn pháo hoa ở hồ Hoàn Kiếm và phân luồng cấm xe như hôm tổng duyệt ở Ba Đình thì tốt

lyhuong

Xe điện
Qua đợt tắc đường nghìn năm có một lần vừa rồi ở Mỹ Đình, em nhận thấy là quy hoạch những con đường đi vào sân Mỹ Đình không ổn một tí nào.
Mang tiếng là sân vận động cấp quốc gia vậy mà chỉ có một con đường đi vào. Em đi xem bóng đá mấy lần ở Mỹ Đình, không lần nào về mà lại không tắc đường.
Theo em thành phố nên mở thêm đường thì mới giải quyết được tình trạng này.
Thế thì bí thật ...L-)

ZAD Viet

Xe điện
Úi trời, 6h cụ mới xuất phát từ Đào Tấn, thế thì cụ đi xem Bóng đá chưa chắc đến nơi đã còn chỗ, chứ đừng nói đi xem hội, mà lại được các Cụ nhà ta chém gió phần phật, nào là Nghệ thuật, nào là....
Thôi em chỉ nói thế thôi, kẻo bị "Bem" . Thớt của em về vụ Bắn này đã bị Bem rồi :x

MEGame

Xe đạp
Vấn đề Liêm Sỉ cần phải mềm dẻo! Chia ra Việc và Nhóm để uốn dẻo cái Liêm Sỉ này.

Làm việc trong 1 Hệ thống mà 80% chúng nó ăn ko cần Liêm Sỉ, 20% chân ướt chân ráo lại Sĩ Diện cao mà chê ko ăn vì Liêm Sỉ => Tự hại đời mình thôi!

Theo Việc thì cái Vụ 1000 này đâu phải lúc nào cũng có, làm ăn 1 mùa này có phất ngay lên thành Tỷ phú đc đâu, đằng sau câu chuyện Liêm Sỉ đồng tiền là cơm áo, gạo tiền cho cả 1 gia đình thi sao. Liêm với chả Sỉ.

Luôn giữ cho mình Liêm Sỉ nhưng ở mức độ Hợp Lý. Các kụ xưa nay nói chả Sai đâu, cái gì mà Quá thì cũng ko Tốt, tệ là Ngu, mà nặng là Chết! Tùy Thời thế, Hoàn cảnh mà chọn cho mình cách thể hiện Liêm Sỉ hợp lý!

Pham Quoc Han

Xe buýt
có cụ nào giống Em không?
Ở ta khi có sự kiện gì đó, Cụ cứ đi sớm chiếm chỗ đẹp trước đó khoảng nửa ngày.8-} Người ở quê để xem được phải nằm vạ vật trước đó tận 2 ngày cơ, trông thì bệ rạc nhưng lại được xem đới.#-o Vạn năm Thăng Long sẽ khỏi lo tắc đường.:))

nonhuchuachom

Xe tải
Nghe đồn đại là các lãnh đạo cao cấp và khách mời quốc tế cũng không vào được đến sân, không chỉ mỗi một mình mụ hoa hậu nào đó.

alibibi

Xe tải
Em không giống cụ vì em đến nhà họ hàng trong khu Mỹ Đình 1 ăn uống từ chiều, đến tối cùng gấu và F1 đi bộ vào, chen mãi cũng vào trong sân được.Xem pháo hoa được khoảng 10p thì rút quân với tiêu chí ra trước ko có tí nữa tắc, ai dè em ngây thơ quá, tất cả các nẻo đường đều tắc cứng, sao mọi người ở đâu ra nhiều và nhhanh thế nhỉ??? Mãi sau em mới biết tắc đường là do còn rất nhiều người không thể vào khu Mỹ Đình. Xe em về xước lung tung cả vì bị các bác 2b chèn lên và quyệt vào. Cuối cùng đêm hôm đó cả nhà em phải ngủ ở nhà nghỉ trong "ốc đảo" Mỹ Đình vì không thể ESC được. F1 thì đói sữa, gần 1h sáng em mới đập cửa 1 siêu thị tư nhân mua được 1 hộp sữa (nó chỉ ăn Hipp và Nutriben), cả nhà mệt lả ngủ thiếp đi, 3h sáng thì mất điện em lại phải dậy quạt cho F1 ngủ đến 4h mới có điện. 7h30 cả nhà lên đường về nhà thì ra đến Hồ Tùng Mậu tắc phát nữa, nhà em ở Đông Quan mà đúng 8h30 mới về đến nhà. Nhục quá. Nhớ đến 1000 năm sau luôn các bác ạ.

100Km/h

Xe buýt
Chả thấy các VIP họp tổng kết và báo cáo kết quả sự kiện 1000 năm có một ở Mỹ Đình gì nhỉ!....ra đường 364/365 ngày còn tắc nữa là Đại Lễ Hội!

fuxe

Xe container
Thương mỗi F1 nhà bác này ! Người lớn thì có ý thức rồi, khỏi phải bàn ...
Em không giống cụ vì em đến nhà họ hàng trong khu Mỹ Đình 1 ăn uống từ chiều, đến tối cùng gấu và F1 đi bộ vào, chen mãi cũng vào trong sân được.Xem pháo hoa được khoảng 10p thì rút quân với tiêu chí ra trước ko có tí nữa tắc, ai dè em ngây thơ quá, tất cả các nẻo đường đều tắc cứng, sao mọi người ở đâu ra nhiều và nhhanh thế nhỉ??? Mãi sau em mới biết tắc đường là do còn rất nhiều người không thể vào khu Mỹ Đình. Xe em về xước lung tung cả vì bị các bác 2b chèn lên và quyệt vào. Cuối cùng đêm hôm đó cả nhà em phải ngủ ở nhà nghỉ trong "ốc đảo" Mỹ Đình vì không thể ESC được. F1 thì đói sữa, gần 1h sáng em mới đập cửa 1 siêu thị tư nhân mua được 1 hộp sữa (nó chỉ ăn Hipp và Nutriben), cả nhà mệt lả ngủ thiếp đi, 3h sáng thì mất điện em lại phải dậy quạt cho F1 ngủ đến 4h mới có điện. 7h30 cả nhà lên đường về nhà thì ra đến Hồ Tùng Mậu tắc phát nữa, nhà em ở Đông Quan mà đúng 8h30 mới về đến nhà. Nhục quá. Nhớ đến 1000 năm sau luôn các bác ạ.

nonhuchuachom

Xe tải
Lần sau thì tránh xa các loại lễ hội. 30/4 và 2/9 thì quyết tâm nằm ở nhà, đọc báo, xem tivi cho khỏe người. Nếu có tiền thì đi nước ngoài tránh hạn :)

haivd

Xe buýt
Xin chia xẻ kinh nghiệm xem bắn pháo hoa tại Mỹ đình của gia đình em để các Cụ tham khảo nhé :
15h30 lái xe từ đường Nguyễn Hữu Thọ đến ngã 3 gần sân nhất thì bị cấm ô tô (ngã 3 có cái bùng binh to đùng, em k biết đường cắt tên là gì, cách sân khoảng mấy trăm mét ) Em đành quay đầu thì thấy rất nhiều 4b đang gửi xe ngay dưới lòng đường, trên thảm cỏ giữa dải phân cách đang có dịch vụ thuê chiếu, lúc này chỗ gửi xe và chỗ thuê chiếu rộng thoải mái. Bọn trẻ con đòi gửi xe xuống thuê chiếu để thả diều, cậu em nói mọi người thuê chiếu để em tìm xe ôm đi mua đồ ăn, ngồi chơi đợi đến đêm xem luôn. EM nói luôn có 3 cái k được :
1.

haivd

Xe buýt
Sory bấm nhầm, giờ xin kể tiếp :
1, Ngồi từ giờ đến lúc bắn pháo hoa 5,6 tiếng thì cái khoản Toalet sao chịu được, kể cả bọn trẻ con
2, Trẻ con nhà mình ngồi bãi cỏ không quen ( kể cả có chiếu) thì muỗi với dãn nó cắn cho thì ngồi mà gãi cho nhau
3, Bây giờ còn vắng chứ đến lúc bắn thì chỗ đứng còn không có chứ đừng nói đến ngồi chiếu
4, Cả nhà kéo nhau lên Thiên đường Bảo sơn, 8h tối về dừng xe ở chỗ nào xem được, ngồi trên xe xem luôn.
Mọi người đồng ý ngay ( trừ bọn trẻ đang tiếc vụ thả diều vì có mấy cô chú sinh viên đang thả)
Em phi thẳng lên Thiên đường Bảo sơn may quá giờ đó chắc mọi người đang kéo về Mỹ đình nên không đông lắm, bọn trẻ được chơi đủ trò, xem phim 4D xong cả nhà ngồi nhậu thoải mái, 19h xem nhạc nước, chơi loanh quanh, chụp ảnh đến 20h lên xe lên Đại lộ thăng Long hướng về sân MD.
Lúc này trên đường cũng rất đông người dừng xe đợi xem pháo hoa, có đoạn đến 3 hàng ô tô đỗ song song, em chọn được đoạn vắng có 2 hàng xe, đỗ hàng ngoài, nhìn sân MD rõ mồn một, đèn đóm sáng rực. Bọn trẻ con ra ngoài chạy nhảy đùa nghịch thoải mái ở phía sát hàng rào bên tay phải cùng với trẻ con của các gia đình khác, gió mát lộng lại an toàn vì lúc này trên đường hầu như k có xe chạy, lúc nào k thích lại chui vào xe xem TV truyền hình trực tiếp.
Đến lúc bắn pháo hoa thì xem rất rõ các Cụ à, kể cả ngồi trong xe hạ kính xuống vẫn xem rõ bình thường ( trên Đại lộ TL nhìn ra sân MD toàn là cánh đồng nên không bị khuất tầm nhìn và gió mát lắm, không phải chen chúc gì cả )

Lúc về thì bị tắc đường nhưng không đến mức như các Cụ ở Nguyễn Hữu Thọ hay ở gần sân, 11h30 em về đến khu vực Giảng Võ, có thể em tránh được đoạn chen ra bãi gửi xe nên thoát được trước ( cũng mất gần 2 tiếng ). Cả nhà, nhất là bọn trẻ vẫn khỏe mạnh bình thường, sáng hôm sau học tập công tác tốt :))

Cahtra2008

Xe tăng
1000 năm mới có 1 lần,kiểu gì cũng phải tham gia chứ các bác nhỉ.
Theo em thì lỗi chính là tại BTC,từ 29 điểm còn 1 điểm thì có mà đường rộng như quảng trường đỏ ở Moscow ...không tắc thì...
Em thấy các bác xxx hôm đó hoạt động được như thế là tốt lắm rồi

SU-CAMRY

Xe tải
Qua ngày ĐẠI LỄ 1000 NĂM THĂNG LONG mới thấy có 1001 cái DẠI, ko có cái nào giống cái nào cả. Biết đông người, đường tắc mà vẫn vào >>>>> Xuất phát từ 16h ở NCT --- MĐ ---- NCT kết thúc lúc 2h sáng. ^#(^^#(^^#(^^#(^^#(^

laitaxi

Xe đạp
em có nhiệm vụ nên ở trong sân từ 2h chiều mới cảm thấy những người đi xem pháo hoa khốn khổ như thế nào,em dùng từ hỗn loạn không biết có đúng không,vừa làm nhiệm vụ vừa chửi tại sao thằng trưởng ban tổ chức nó ngu thế nhỉ sao nó không bắn ở 8 điểm mà lại chỉ bắn ở 1 điểm thôi nhỉ,nó ăn gì mà ngu thế,sao không từ chức đi nhỉ mà còn bảo 1000 năm đã thành công,nói dối k biết ngượng.mà tiết kiệm đâu được nhiều có 5 tỷ thôi,bằng cái móng tay của kinh phí cho đại lễ,nó bớt cái khác đi thì được 10 cái 5 tỷ.