[Thảo luận] Bất bình với cách phân luồng xem bắn pháo Hoa Mỹ đình đêm qua.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Thôi xong toi mất 4 củ

dzuy1010

Xe tăng
Thưa các cụ, thế này giá nhà ở Mỹ Đình lại tăng cao. Em đi bộ từ nhà ra thênh thang, về cũng thênh thang. 40tr/1m2 cụ nào múc không =))

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Nói thật chứ em thấy anh Cỏ chủ tịt mang tiếng là kiến trúc sư nhưng đầu óc tổ chức quá kém, duyệt chương trình ở Mỹ đình như đêm qua thì không tắc mới là lạ. Đáng lẽ là hủy bắn pháo hoa nhưng không hủy hết, duy trì thêm từ 1-3 điểm tầm cao để giảm tải cho Mỹ Đình.
Mỹ Đình xây xong từ 2003 cụ ợ, sau đó mới mời được Kiến trúc sư Chụ Tịt về. Nên rằng cụ ấy không liên kan đến Mỹ Đình, chỉ liên quan đến Hồ Gươm nhấp nháy thôi (từ thuở bé đến giờ em mới thấy Hồ Guơm khiếp đảm đến vậy).

Hôm qua bố em bảo em hâm vì có phù hiệu ưu tiên cho cả xe lẫn người, có cả vé mà lại nằm nhà không đi. Đến trưa về ăn cơm, cụ lại bảo: Thằng này trông thế mà sáng >:D<

ivannnn

Xe tải
Tối qua em cũng đốt hết 4 cái vé ~5t ở trong The Manor(:|

ngcom

Xe tải
Em ấm ức vô cùng với cách phân luồng từ xa của XX nhiều người Dân mình cũng vô cùng không có ý thức gì cả, cầm trên tay 04 (phải mua tận 4 triệu) đôi vé cho ông bà nội ngoại đi xem, cẩn thận 18h xuất phát từ Đào tấn vậy mà tắc đường từ Phạm Hùng, đến TheGaden thì thôi rồi không thể vào đc mặc dù xe em có phù hiệu ưu tiên không tiên không lùi đc. không hiểu Dân mình vô ý thức hay do cách phân luồng từ xa kém. Em đc biết Trong khán đài thì chỉ đc 60% kín chỗ, khoảng 40% người có vé mà không vào đc do tắc đường.Em được biết một số lãnh đạo cấp cao nhất cũng không vào được.
Xin lỗi bác chứ, bác đã đầu tư đến 4củ để mua vé, mà nhà bác tận Đào tấn vậy mà 18h bác mới cẩn thận đi thì hoặc là bác là người ngoại tỉnh mới về HN hoặc là bác ở trên trời mới rơi xuống HN. Nhà tôi ở Nhân Mỹ tức là cách sân MĐ có 600m (theo đg chim bay) hoặc đi đg cái quan các loại thì khoảng 1000m, vậy mà người ta muốn xem đc tại sân MĐ cũng fải dậm dịch đi bộ từ 14h chiều, còn đi từ khoảng 16h thì cũng mất từ 30'-1h mới tới nơi đc. bác nên trách sự bất cẩn và thiếu thông tin của mình trước khi trách về phân luồng từ xa

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cái chị Tây tóc xoăn ở tấm ảnh trang 3 này chắc về bển kể với bạn bè tình hình ở HN khủng khiếp lắm nhỉ. Khéo chị ấy chả dám sang VN nữa ý chứ

minhab

Xe điện
Đây gọi là lễ hành hương về sân MĐ, em vái cả nón, em mà không gàn ông cụ nhà em chắc em với vợ 2 giờ này mới vác được xác về

kieninlove

Xe tăng
Nhà em đã dự tính được cái này nên tối qua đi loanh quanh, ra Khuất Duy Tiến đã thấy tắc, sợ quá về nhà cho lành !!!

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
đêm qua tụi e sinh viên tổ chức đi chơi cả xóm chen nhau bẹp ruột, thật là kinh hoàng, 2 thằng bạn e bị chen đến mức bị xô đẩy nhấc bổng cả người lên, chân ko chạm đất..nghĩ đến lúc ngồi comment này mà vẫn khiếp đảm. lúc kết thúc màn pháo hoa xong tắc đường kinh khủng, tụi e đi bộ lại hay nhất, lách thoải mái về nhà sớm hơn rất nhiều người lôi ô tô xe máy ra đi, e chỉ buồn cười dòng người tắc ở Hồ Tùng Mậu như vậy mà mấy bác cảnh sát có còi hú inh ỏi lên chả giải quyết vấn đề gì, e vừa đi bộ vừa phì cười.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Nhà em sáng mở mắt thấy trực thăng phành phạch trên đầu. bước ra ngõ thấy phố xá chật kín người đi bộ với đồng phục dép than tổ ong. chán đời không mở của hàng nữa. Vậy là em đi uống cà phê, đến 9h chẳng biết đi đâu, gọi mấy thằng đệ, mấy đứa cháu nhằm thẳng Tam đảo mà tiến để nhường lại 1000 năm yêu dấu cho đồng bào.

Vậy nhưng em không thoát. mất 2 tiếng ở con đường gốm và sứ.

Đến khi quay về đã cố tình tránh các tuyến nhậy cảm em đi ven ven mãi láng để về ngã tư khổ. rồi tính vòng khâm thiên vòng lên. Nhưng khổ thân em trốn đại loạn mà không thoát mất đúng 2h30phut để đi từ cầu giấy về ngã tư khổ.

Tại vì các xxx cấm xe ô tô hướng về mỹ đình ở các giao lộ lớn thì dân tình lại ních vào mấy giao lộ nhỏ.

AT76

Xe điện
Sếp cơ quan em bảo xe phó thủ tướng, đại sứ các nước kẹt hết không đi được. Vợ chồng sếp em (chồng là thứ trưởng ngoại giao) phải bỏ xe đi bộ cũng không vào được, cũng không thể chen quay trở lại xe, đành bắt xe máy về nhà và vứt xe ngoài sân Mỹ đình các cụ ạ. Khủng khiếp quá, hehe. Em chỉ băng qua đường Hồ Tùng Mậu đoạn cầu diễn thôi mà cũng mất 30 phút.

polizia

Xe container
Nói thực em thấy đấy là hậu quả của việc hủy bắn pháo hoa ở 28 điểm khác đấy, 1 quyết định ngu dốt và rất cảm tính, người ta làm việc gì cũng có kế hoạch thì nó mới ổn, đằng này kế hoạch lập ra như vậy rồi thì đùng 1 cái các bác ý hủy chỉ vì vài cái ý kiến của 1 cơ số bạn đọc báo chí.
Thay đổi kế hoạch vào phút chót như vậy thì bên CAGT cũng bó tay thôi, phân luồng làm sao xuể.
Hàng trăm nghìn con người hôm qua mà sẻ ra 28 điểm còn lại thì đâu đến nỗi, may mà không xảy ra thảm họa dẫm đạp không thì đại lễ có mà thành đại nạn.

zindactom

Xe máy
Cụ mà đi muộn thế thì xem ngoài đường rồi, nhà em cách sân có 500m xuất phát như cụ còn kg đến được quảng trường, nói gì cụ còn tít ở đâu. Mà hoa hậu hôm qua còn ngồi ngoài mà. Còn tại sao không bắn nhiều điểm thì pháo nổ hết rồi lây sgif ra mà bắn chứ. Khu em ở mất điện từ lúc bắt đầu đến bắn xong hoa hoa, chuối cả nải luôn.

getztam

Xe buýt
Cụ rõ là miệng lưỡi!!!b-) Nếu cụ đã dự tính được thì đã chẳng loanh qoanh nhá
Nhà em đã dự tính được cái này nên tối qua đi loanh quanh, ra Khuất Duy Tiến đã thấy tắc, sợ quá về nhà cho lành !!!

viet1235

Xe buýt
Nhiều cụ lãnh đạo cấp cao còn chẳng vào được thì xe bác có mỗi cái phù hiệu ưu tiên thì sao mà vào được.Cái vé đấy bác về ép platic rồi đóng khung treo ở nhà coi như kỉ niệm của 1000 năm TL=))

lyhuong

Xe điện
Có thể nhiều người chưa bao giờ được xem bắn pháo hoa nên mới cố sống cố chết khổ sở đến thế , nghĩ cũng tội . Háo ha háo hức đi từ chiều , cuối cùng được phen bẹp ruột . Mấy ông tuyên truyền thì nói khuyếch đại lên đến khiếp , lớn nhất đẹp nhất ...... Qua những gì đã thể hiện thì có thể gọi là : Bát nháo nhất
Mà cả cái đám đông thế em thấy không vị nào die là còn may đấy !!!! Mô phật

PhanhGap

Xe điện
Em ấm ức vô cùng với cách phân luồng từ xa của XX nhiều người Dân mình cũng vô cùng không có ý thức gì cả, cầm trên tay 04 (phải mua tận 4 triệu) đôi vé cho ông bà nội ngoại đi xem, cẩn thận 18h xuất phát từ Đào tấn vậy mà tắc đường từ Phạm Hùng, đến TheGaden thì thôi rồi không thể vào đc mặc dù xe em có phù hiệu ưu tiên không tiên không lùi đc. không hiểu Dân mình vô ý thức hay do cách phân luồng từ xa kém. Em đc biết Trong khán đài thì chỉ đc 60% kín chỗ, khoảng 40% người có vé mà không vào đc do tắc đường.Em được biết một số lãnh đạo cấp cao nhất cũng không vào được.
Riêng động thái chữ đỏ của cụ như trên thì chuyện như dòng chữ xanh kia là rất bình thường. Theo dòng chữ màu tím, cụ cũng là hệ có cước sắc đấy chứ, thế mà cũng ham hố, háo hức đi xem chẳng khác nào lũ thảo dân chân đất mắt toét. Nếu cứ ai cũng như cụ thì dân đen còn phải khổ nhiều, nhiều và rất nhiều nữa cụ ạ.
Nếu đã quyết tâm đi thì đi thật sớm vào, thậm chí là thuê cả khách sạn ở gần khu đấy luôn (chấp nhận chi phí cao) coi như mình đi du lịch. Thế mới đáng mặt anh tài có tầm nhìn xa trông rộng chứ. Còn nếu đã trót rồi thì nên trách mình không kìm chế nổi lòng tham nên phải 1 phen khổ sở.
p/s: E k có ý tư thù cá nhân hay lên mặt với riêng cụ, E chỉ nói lên 1 cử chỉ mà theo E nó thuộc về vấn đề đạo nghĩa. Chúc cụ chủ thớt và gia đình mạnh khỏe, công tác tốt.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
A4 còn phải đi bộ vào đấy ạ.

Can Khuong

Xe tải
Cái nạn pháo hoa này lần sau mà lỡ gặp thì các cụ tránh xa ra nhé! ngày xưa hồi kỷ niệm 35 năm giải phóng thủ đô 10/10/1989 em đã khốn khổ với nó rồi, chỉ đi từ bờ hồ hoàn kiếm về lò đúc mà mất gần 2h vất vả. vậy nên từ đó thấy pháo hoa là em ở nhà, mà thực ra xem pháo hoa thì có cái giề hay đâu, em chỉ tiếc là pháo nổ bị cấm nên đám cưới, đêm giao thừa buồn quá, từ ngày cấm pháo nổ, đêm giao thừa em chỉ làm vài ly chúc tụng nhau rồi đi ngủ, pháo hoa chả thèm xem. năm vừa rồi em đi TQ chơi được dự một đám cưới của họ, pháo hồng nổ vang thấy nhớ ngày xưa quá! mong sao được đốt pháo trở lại chỉ cần quản lý tốt việc sản xuất ra loại pháo an toàn và kinh doanh pháo có đủ điều kiện an toàn là ok.

hungbm

Xe điện
Có vài con đường (to bằng cái kẹo mút dở của Tây) để đến SVD Mỹ đình mà lại phục vụ cho khoảng 3 triệu con người từ mọi nẻo đường Tổ quốc về xem pháo hoa 1k làm gì chắc tắc. May mà k có sự cố gì chứ không thì ....