[Thảo luận] Báo xxx trên đường

insight

[Tịch thu bằng lái]
Tôi có phần mềm hay hơn nhiều: Cứ 60 giây, nó lại báo cho Lái xe: Chú ý, có Cảnh sát giao thông đằng trước.
Áp dụng ko những ở Việt Nam mà toàn cầu luôn ạ.
Hết.

Như thế, các ông lái xe luôn phải cẩn thận 24/7, thế có hơn không?

Còn với phần mềm của bác, khi ko có XXX thì bác cứ vít ga à?
Cái ý tưởng 60' quất phát của bác hay đó bác!

Dqlong

Xe tăng
Nếu chỉ đơn giản là vấn đề kẹt xe, tắc đường, thì đã có Bản đồ giao thông VOV rồi, có luôn cả radio VOV giao thông nữa, chia sẻ ảnh hiện trường,.... có hết sẵn rồi. Cái này đúng là chỉ giúp chúng ta xác định có CA hay không và với vô số người sẽ cố tình đi sai luật khi biết chắc không có CA. Điều này là không phù hợp với tôn chỉ của otofun thì phải. Còn nữa, phần mềm cũng không phải là vạn năng khi không thể khẳng định 100% là đoạn không có cảnh báo thì không có CA :D nên thực ra là vô tác dụng. Và nhất là còn phải trông chờ vào lòng tốt của những người cứ nhìn thấy CA là cảnh báo nữa chứ, không dễ đâu, đến như VOV giao thông cho gọi điện miễn phí để thông báo tình hình giao thông còn chả ai báo nữa là. Trừ phi phải thêm tính năng là nếu cảnh báo đúng sẽ được cộng điểm để quy đổi thành 1 cái gì đó thì may ra...

sumakhokho

Xe tải
hay,tránh đc tắc đg và tai nạn,còn xxx thì là phụ thôi.

Minhnd

Xe điện
Nếu mà cụ thủ vi phạm luật thì cái thằng cắm biển này cũng thế :)

insight

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chỉ đơn giản là vấn đề kẹt xe, tắc đường, thì đã có Bản đồ giao thông VOV rồi, có luôn cả radio VOV giao thông nữa, chia sẻ ảnh hiện trường,.... có hết sẵn rồi. Cái này đúng là chỉ giúp chúng ta xác định có CA hay không và với vô số người sẽ cố tình đi sai luật khi biết chắc không có CA. Điều này là không phù hợp với tôn chỉ của otofun thì phải. Còn nữa, phần mềm cũng không phải là vạn năng khi không thể khẳng định 100% là đoạn không có cảnh báo thì không có CA :D nên thực ra là vô tác dụng. Và nhất là còn phải trông chờ vào lòng tốt của những người cứ nhìn thấy CA là cảnh báo nữa chứ, không dễ đâu, đến như VOV giao thông cho gọi điện miễn phí để thông báo tình hình giao thông còn chả ai báo nữa là. Trừ phi phải thêm tính năng là nếu cảnh báo đúng sẽ được cộng điểm để quy đổi thành 1 cái gì đó thì may ra...
Yes bác, trước khi phát triển phần mềm cũng nghĩ như thế, nhưng làm thì cứ làm thôi, tìm cách sao cho nó tiện dụng nhất và mong là anh/em sau tay lái dùng.

0905698849

Xe hơi
Cụ cho em hỏi cách cài đặt phần mềm này với, e bị xxx túm mấy lần thấy kinh khủng quá mấy cụ ah. em xin kính cụ 1 ly

Tribute

Xe container
Cái gì cũng có 2 mặt, tích cực và tiêu cực. Tùy theo ý thức của người sử dụng nó vào việc tích cực thì nó tốt, sử dụng vào việc tiêu cực thì nó phản tác dụng. Kể cả Luật. Nên em vẫn ủng hộ, mọi cảnh báo đều có tác dụng tích cực, trừ khi con người thiếu ý thức sử dụng nó vào việc tiêu cực.

dung37c1

Xe tăng
Em nghĩ là nên đi đúng luật ợ chứ cứ mải để ý cái kia ko khéo lại nhọ

insight

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là nên đi đúng luật ợ chứ cứ mải để ý cái kia ko khéo lại nhọ
Không cần để ý nó làm gì bác - bác cứ chạy, xe bác đi vào bán kính 1 km (bán kính này bác setup được) của một bác nào đó nhấp kẹt xe, nó sẽ tự động gõ "ping pong, ping pong" cho bác, còn khi nào bác bị kẹt xe, thì bác chỉ cần mở phần mềm (nếu chưa mở), còn mở rồi, bác chỉ việc tick trên cái icon kẹt xe mà bác tháy ở trang 1 bài này đó, tức là bác chỉ tốn 1 cái tick thôi, đểu này sẽ thông báo cho các xe khác là tại vị trí của bác bị kẹt xe.

Trên đường trường, xe bác bị vấn đề, bác có thể nhấp vào nút "cứu hộ" nó sẽ thông báo cho các xe khác rằng có đồng bọn bị vấn đề, dĩ nhiên ai giúp thì là bác may mắn, không giúp thì chịu

Em đang cập nhật danh sách các trạm xá, bệnh viện vào - khi đó bác chỉ cần nhấp, nó sẽ cho bác số điện thoại của cái món trạm xá gần nhất có thể để bác gọi, hoặc bên diễn đàn bên kia, có các thổ địa ở các tỉnh, khi đó, bác gọi vào các số thổ địa này, bác í sẽ giúp bác (trong nam có, ngoài này em chưa biết) - nếu bác nào có được các thông tin này, giới thiệu, hoặc cho em xin với, phiên bản sau em sẽ cập nhật các số này vào.

Website của em Notilines của em đây http://www.notilines.com/ nếu các bác đồng ý, cho em xin cái like ở trang https://www.facebook.com/pages/Notilines/432894626866512

sumakhokho

Xe tải
em tải rồi mà chả thấy ai báo tai nạn,tắc đg hay xxx ji cả.

HongVanqcic

Xe tải
Nội bài các xxx đang làm, bắt nhiều xe quá các cụ ạ. Chiều từ nội bài về Hà nội theo hướng cao tốc Thăng Long bắt nhiều lắm, các cụ đi lại cận thận.

namthieunam

Xe tăng
ứng dụng này dành cho androi hay HDH nào hả cụ?

namthieunam

Xe tăng
cám ơn Bác nhiều? e về Dowd thử xem thế nào? :D