[Thảo luận] Bao niềm mong ước bấy lâu, nay đã thành sự thật…xxx Hải Dương làm thịt.. em thịt lại.

dieu_tbd

Xe buýt
Hôm qua e chở 2 cụ nhà e và 1 bác đại diện gia đình từ ND đi Thanh Hóa nói chuyện người lớn ( dạm ngõ ) cho e trai e. Xe đủ người quy định, ghế trên thắt dây an toàn nghiêm chỉnh. Sang địa phận Ninh Bình đến đèn đỏ ở ngã tư e nêu ở trên thấy đèn xanh còn khoảng 6s ( xe em còn cách 7,8m) e nhấn ga tới luôn, qua ngã tư thấy bên kia đường có 1 XXX vàng chỉ cạp nong xe em ( không dám lao ra chặn xe vì trước xe em còn 1 xe tải thùng kín ). Khi xe e đi ngang với XXX ngó sang thì thấy cạp nong vẫn đang chỉ vào xe mình, tình huống này e thích dấn ga đi tiếp thì cũng xong thôi nhưng e ghét thái độ chỉ gậy vào mình trông rất khó chịu. Xe đi qua XXX 5,6 m e dừng lại và táp gọn vào lề đường. Vẫn ngồi nguyên trên xe chờ XXX đi ra, kéo kính cho nhìn thấy mình seat bell đầy đủ xong e tháo điện thoại đang gắn trên kính xe ở dock xuống, bật ghi âm bỏ túi, mở cửa xuống xe nói chuyện. Nội dung như sau:
xxx: - Xin anh xuất trình giấy tờ xe! ( khôn gớm! Đâu có dễ thế =)))
em: - A dừng xe em có lỗi gì anh? :-w
xxx: - Xe anh không chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiễu khi đèn vàng anh phải dừng lại...
em cắt lời luôn: - Không! xin thưa với anh là xe em đi để ý đèn (xxx cũng đòi cắt lời) - anh từ từ nào. - E nói tiếp xe e khi nhìn còn khoảng 6s mà e đến gần đèn đỏ...
xxx: - 6s với 3s đèn vàng anh qua đây lâu rồi, anh đừng nói vậy thanh niên sai mình nhận nhé!
em: - Xin thưa với anh e chắc chắn mình không sai nên khi đi qua rồi thấy anh vẫy e vẫn dừng lại anh e mình nói chuyện. (mình đàng hoàng không phải chạy)
xxx: - anh vào đây anh e mình nói chuyện cho nó mát.
xxx: - đầu kia chúng tôi vẫn còn 1 người đứng sát vạch nữa ... không bao giờ...( ý là bắt sai) ... anh phải quan sát thời gian còn mấy giây, ở đây còn cả giây lùi đây này, không phải là giây tiến.
em: - Anh nói thế e hiểu ý rồi, ng ta lắp cái đèn lên để mình biết được khi mình đến đèn đỏ còn mấy giây là phải ướm được, mình phải chắc chắn khi qua đèn vẫn còn xanh mình mới đi. Nếu cảm giác đến mà đèn vàng thì chắc chắn e sẽ dừng lại. Còn anh em mình thanh niên trao đổi nếu sai thì e sẽ nhận chứ e tin là e đúng!
xxx: - Anh nói anh đúng tôi nói tôi đúng cái việc đó cãi nhau làm gì cho mệt... rồi linh tinh đại khái không ai muốn vi phạm còn không may nó là lẽ khác... ngày nghỉ này chúng tôi cũng muốn nghỉ ngơi không ai muốn đứng đây để mà cãi nhau, anh có dám đứng đây người ta vượt đèn xanh mà dừng người ta lại không?...
x-(Bắt được câu kia e bực mình cắt lời luôn : - Mỗi ng mỗi công mỗi việc, nhà nước giao cho phải làm, nhiều công việc còn nguy hiểm hơn, lửa cháy đùng đùng cứu hỏa người ta vẫn phải lao vào, cũng như nghề của e cứ chỗ nào điểm nóng chúng e cũng phải có mặt. cũng vất vả cả.
XXX: Không nhất thiết phải tranh cãi đúng sai, có lỗi mình phải nhận, còn không chỉ nhắc nhở,
em: E sai thì e cũng nhận chứ e không phải ...(ý là xin xỏ ai hết)
xxx: đấy là cái giải thích để anh nắm được chứ là tôi anh cũng chẳng dám bắt sai,anh cứ nói vậy. mà 2 con người đứng chứ chẳng phải 1 con người.
em : vâng, kể cả bọn anh 3 người hay 5 người thì cũng vậy thôi, nếu mà e sai e chấp nhận thôi.chả có gì.
xxx: nói abc 1 lúc nữa: chúng tôi cũng không nhất thiết cứ phải đè nhân dân ra để xử lí làm gì,chỉ cần mình hiểu mình đi cho đúng quy định là được. thôi anh đi đi anh là đi đèn đỏ 10 mươi rồi đấy. (lại còn cố vớt vát) anh rút kinh nghiệm thôi.
e cũng bắt tay - rồi anh e mình cảm ơn! Chào!

Bonus thêm đoạn này ghi âm không có:
xxx: - Thế anh làm cơ quan nào mà đoạn trên anh nói khiếp thế (chắc nghĩ e là nhà báo). Anh bảo cứ chỗ nào điểm nóng là anh cũng phải có mặt
em: - À vâng cảm ơn anh quan tâm em, em làm bên lắp đặt điều hòa không khí anh ạ! =))=))=))=))
[video=youtube;[U]hn2OJlNdneo[/U]]http://www.youtube.com/watch?v=hn2OJlNdneo&feature=youtu.be[/video]
http://www.youtube.com/watch?v=hn2OJlNdneo&feature=youtu.be
[video=youtube;hn2OJlNdneo]http://www.youtube.com/watch?v=hn2OJlNdneo&feature=plcp[/video]
Kết luận: Đồng chí XXX cũng khá khéo nói,xử lí thế cũng là được. chả thế mà bên kia ngã tư 2,3 ông xxx xử lí mà bên này chỉ mình ông này là đủ. XXX có lí của xxx còn e cũng có lí của em. Tình huống của e cũng như nhiều cụ khác gặp phải đều gọi là xanh chín cả. Mình nắm luật và bình tĩnh là xử lí được thôi, đây cũng là lần đầu tiên e búa lại xxx và chiến thắng nhẹ nhàng, không phải xuất trình giấy tờ gì cả mà đc đi luôn. Thời gian 3p rưỡi. Dù nhà e đi công việc và thời gian cũng khá gấp gáp nhưng đúng như e nghĩ giải quyết cũng nhanh thôi, và không việc gì phải mất tiền để được đi nhanh cả. Bài viết của e chỉ xin góp thêm 1 chút gọi là cổ động cho các cụ trong mọi trường hợp ta cứ phải tự tin và bình tĩnh để xử lí thôi. Chuyện e nhạt nhưng cũng xin mạn phép up lên đây xin hầu các cụ! e hết ạ!
Chả có nhẽ đồng chí này bị điều về HD?

cwise

Xe container
CSGT cũng ăn nói từ tốn đấy chứ nhỉ.

dò đường

Xe tải
Tiết mục chào hỏi với Thông tư 27 vẫn áp dụng tốt cụ nhể :))) Các cụ xxx Hải Dương ko update Clip trên mạng roài..keke..chúc mừng cụ :))
update làm sao được, cụ phải thông cảm cho tụi em chứ. Cả ngày tụi em đứng nắng gió, chiều về uống bia đến tối mói về nhà, làm gì có thời gian lướt OF như các cụ.

Mr_Minh

Xe tải
Góp ý với cụ lần sau nên bình tĩnh 1 chút. Theo em thì không nên đệm từ "nhớ" vào sau mỗi câu, nghe nó cứ thế nào ấy.

giang.it

Xe đạp
cụ vẫn hơi lâu so với quy định cụ ah ..hwhehehe..nhớ hum đầu năm ông anh trai e bị ở thah hóa mà e là người ngồi ghế phụ , chiến đâu rất nhanh xxx mặt đần thối
ông anh : có xinh nhan + thắt dây an toàn nhé
xxx: vâng ạ , mời anh xuống xe
ông anh : (xuống xe tay cầm thông tư 27 cuộn tròn sẵn ) định kiểm tra hc hả ? thông tư hướng dẫn đây , nếu có lệnh bằng văn bản của trưởng phòng csgt hoặc trưởng CA cấp huyện trở lên ký phê duyệt thì mới nói chuyện nhé , không có lệnh thì bỏ qua chuyện kthc nhé .
xxx : anh chạy quá tốc độ quy địhn cho phép, mờ anh xuất trình giấy tơ
ông anh : tôi cho các d/c 10 phút để đưa hình ảnh xe tôi vi phạm quá tốc độ từ điểm bắn tốc độ lại đây rồi cùng làm việc tiếp , không có hình ảnh không nói chuyện , dân luật nên làm việc đầy đủ bằng chứng nó quen rồi , các d/c thông cảm .huhuhu ( phục ông anh mình uqas )
ông anh chốt hạ trong 2 câu xxx mặt nghệt chạy lại tên đội trưởng hội ý 2 phut xong lon ton lại
xxx: xin lỗi anh chúng tôi dừng nhầm xe
ông anh : lần này nhầm tôi bỏ qua , lần sau là rủ nhau về làm baen tường trình đấy ....thế là lên xe chim cút , tất cả bó gọn 5 phút ..hehehe
đúng là dân luật cac cụ ạ , phang phst nào xxx chết phát ấy , hạ gục sau 2 câu nói ...

mabu_210

Xe điện
cụ vẫn hơi lâu so với quy định cụ ah ..hwhehehe..nhớ hum đầu năm ông anh trai e bị ở thah hóa mà e là người ngồi ghế phụ , chiến đâu rất nhanh xxx mặt đần thối
ông anh : (xuống xe tay cầm thông tư 27 cuộn tròn sẵn ) định kiểm tra hc hả ? thông tư hướng dẫn đây , nếu có lệnh bằng văn bản của trưởng phòng csgt hoặc trưởng CA cấp huyện trở lên ký phê duyệt thì mới nói chuyện nhé , không có lệnh thì bỏ qua chuyện kthc nhé .
ông anh : tôi cho các d/c 10 phút để đưa hình ảnh xe tôi vi phạm quá tốc độ từ điểm bắn tốc độ lại đây rồi cùng làm việc tiếp , không có hình ảnh không nói chuyện , dân luật nên làm việc đầy đủ bằng chứng nó quen rồi , các d/c thông cảm .huhuhu ( phục ông anh mình uqas )
ông anh chốt hạ trong 2 câu xxx mặt nghệt chạy lại tên đội trưởng hội ý 2 phut xong lon ton lại
ông anh : lần này nhầm tôi bỏ qua , lần sau là rủ nhau về làm baen tường trình đấy ....thế là lên xe chim cút , tất cả bó gọn 5 phút ..hehehe
đúng là dân luật cac cụ ạ , phang phst nào xxx chết phát ấy , hạ gục sau 2 câu nói ...
Nắm đươc luật rồi thì " Hạ gục nhanh, tiêu diệt gọn " !

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cái này chuẩn

ranger211

Xe tăng
Thế này gọi là khám xe chứ kiểm tra hành chính gì. Mất 10 phút của người dân. Cụ chủ cũng kiềm chế đấy nhỉ phải e thì .......

danhp

Xe tải
Nghe xxx buồn ngủ vật vã, nhưng vẫn chưa đã lắm vì cụ chủ vẫn đưa giấy tờ.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Chúc mừng bác thớt lần sau bác nên bình tĩnh hơn chút thấy bác cũng gay gắt wa

Buki

Xe điện
Quá thất vọng vì thái độ offer thời gian gần đây. Đa phần toàn cãi chày cối.... lỗi giề... chuyên đề giề.. thắt dây nhá...nói chung giọng thách thức chính quyền lắm, ko hay đâu. Offer mắc lỗi nhưng ko thừa nhận như cụ này là điển hình, cụ ở Trần Duy Hưng là hai. Toàn ép xxx là kiểm tra hành chính rồi cho đi. NÓi chung các cụ đừng đú với cụ Phan Ngọc, vì cụ Phan Ngọc là bị bắt sai và cụ ý lý luận chuẩn, còn lại toàn học thuộc bài vớ vẩn rồi chày cối với xxx. Cái đà này thì sớm hay muộn box ANGT đẩy sở ban ngành ra cái qui định là kiểm tra giấy tờ bất luận lỗi hay ko lỗi....
Thái độ của cụ chủ thớt này quá vớ vẩn. xxxx chả qua là ko thèm "dây"

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_tempra

Xe buýt
sao lại kiểm tra cốp xe ? Em thì đừng hòng

phutrong_nguyen

Xe tăng
E gạch đầu dòng đc khối.... :)

Quá thất vọng vì thái độ offer thời gian gần đây. Đa phần toàn cãi chày cối.... lỗi giề... chuyên đề giề.. thắt dây nhá...nói chung giọng thách thức chính quyền lắm, ko hay đâu. Offer mắc lỗi nhưng ko thừa nhận như cụ này là điển hình, cụ ở Trần Duy Hưng là hai. Toàn ép xxx là kiểm tra hành chính rồi cho đi. NÓi chung các cụ đừng đú với cụ Phan Ngọc, vì cụ Phan Ngọc là bị bắt sai và cụ ý lý luận chuẩn, còn lại toàn học thuộc bài vớ vẩn rồi chày cối với xxx. Cái đà này thì sớm hay muộn box ANGT đẩy sở ban ngành ra cái qui định là kiểm tra giấy tờ bất luận lỗi hay ko lỗi....
Cụ chủ thớt này lỗi gì ?, cụ đọc hiểu thế nào thế ?

Buki

Xe điện
Cụ chủ thớt này lỗi gì ?, cụ đọc hiểu thế nào thế ?
Cụ bên cạnh cụ chủ thớt ko cài dây bảo hiểm, đã thế xuống lại còn cãi là tôi ghi âm đã nói là tôi và người bên cạnh cài dây nhé.

ranger211

Xe tăng
Vậy cụ muốn anh em ở of này theo mẫu thế nào ? Cụ hướng dẫn cho cái mẫu tý

kia0789

Xe tải
Tối đâu cũng là nhà, ngã đâu cũng là giường
Cụ chủ nói dõng dạc thật, 3 chú xxx nản quá, đúng là làm bậy. cho dù bác ghế phụ ko thắt belt là sai nhưng cụ ko rắn chắc bị mấy chú làm thịt, chúc mừng cụ.