Bảo hiểm xã hội, bảo hiểm nhân thọ. Có nên tham gia?

CHUBB

Xe buýt
Dạ, Như nhà em hàng năm em tham gia bảo hiểm nhân thọ và phi nhân thọ của Dai-ichi Việt Nam; riêng gói phi nhân thọ- CSSK điều trị nội trú cho 3 thành viên của gia đình gần 9 triệu không có tích lũy, đóng năm nào bảo vệ năm đó em cũng chả tính cụ ah. Đây em chụp cho cụ xem cái thẻ vàng Dai-ichi nhà em dùng nhé. Em nghĩ cụ cũng không nên nghĩ nhiều về việc đó, có bảo hiểm NT thì gia đình cụ sẽ yên tâm hơn và được bảo vệ tốt hơn cụ ah. Còn về Công ty Bảo hiểm cụ đang tham gia em không dám bàn luận cụ ạ.

Người nhà e có mua của Daiichi. Cụ cho em hỏi tý:
- Được tư vấn là bệnh gì cũng được chi trả 630tr hay tổng tất cả được 630tr trong suốt hợp đồng .
- Vậy nếu bị K giai đoạn 1 là trả luôn 630tr à cụ. Hay chỉ trả ngày nằm viện trên hoá đơn. Và năm sau có được mua tiếp bảo hiểm ko và bị tăng phí ko ah
- Thời hạn chờ bệnh K là sau 1 năm mới được chi trả ah
- Đóng phí 15 năm chỉ được bảo vệ 25 năm ah.

CHUBB

Xe buýt
Em tham gia BH đã đc 5 năm, chuẩn bị đóng năm thứ 6. Mỗi năm cũng hơn 3 chục củ mà giờ thấy quyền lợi bèo nhèo quá so với các gói bảo hiểm khác có phí ít hơn nhiều bây giờ. Các cụ có cao kiến gì để thay đổi được HĐ kg nhỉ?
Công ty BH thì kiểu như bán đc hàng là xong, năm năm trời kg nhận đc 1 cuộc điện thoại hỏi thăm, trong khi các hãng khác năm nào cũng chào mời mình đủ kiểu.
Ngoài ra cái bảng mô tả hợp đồng minh họa của các sale cũng không đúng đâu các cụ ạ, nhìn tiền mình hao mòn hằng năm mà xót
Cụ xem lại gói cụ mua trước có được linh hoạt đóng phí ko hay bắt đóng đủ. Cụ dùng phí chuẩn bị đóng tiếp gối thêm gói khác phí rẻ và quyền lợi nhiều hơn. Gói mới được linh hoạt đóng phí tức là đóng nhiều hay ít đều được từ năm thứ 3. Cụ đóng đủ mà mang tiền đi làm việc khác, quyền lợi vẫn giữ nguyên. Hoặc có gói ngắn hạn như e nói ở trên.

butchidentrang

Xe tải
- Tại sao lại phân biệt tuổi vậy mợ. Bây giờ họ mới có tiền mua thì sao. Hoặc biết đâu họ muốn có khoản thừa kế nhiều cho con cháu...
- Một số cty chỉ nhăm nhăm bán cho người trẻ, trong khi người già rủi ro nhiều muốn được bảo hiểm thì lại ko bán, con báo hiếu muốn mua cho bố mẹ lại ko được.
- Mợ cứ bảo phí cao, rồi ko có quyền lợi gì. Nhưng mợ chưa tìm hiểu hết rồi.

100tr thì có nhiều nhặn j mà thừa kế cho con cháu, mẹ em mất 200tr được mỗi cái sp chính có j đâu

butchidentrang

Xe tải
- Hợp đồng này bà mua lâu chưa cụ. Như tuổi của bà thì chỉ còn quyền lợi tử kỳ 100tr với mức phí 20tr. Nếu là mệnh giá thấp nhất rồi thì cụ ko thể giảm phí xuống được nữa. Cụ chấm dứt ngang trong 2 năm đầu sẽ không nhận lại được gì.
- E chạy demo cùng mức phí của cty e để cụ so sánh nhé. QL tử kỳ được 200tr. Bệnh nan y nhận 12% đến 90 tuổi (ví dụ da bị đồi mồi đã được chi trả rồi ạ...), tai nạn VV nhận 100% đến 75 tuổi. Tài khoản e để ở mức lãi suất đảm bảo:
Giá biết tới bhnt sớm hơn thì lại ko có hđ ý, thế mới ngang

phinnguyensky

Xe hơi
theo em, bảo hiểm nhân thọ là cần thiết, vừa được chi trả khi ốm đau, vừa có giá trị tích lũy khi về già. Còn việc các cụ sợ bảo hiểm lừa, thì em cam đoan không một bảo hiểm nào lừa các cụ, chỉ có nhân viên tư vấn không có tâm, lừa các cụ để hồ sơ dễ duyệt cho họ lấy hoa hồng thôi. Các cụ cần lưu ý, phần bệnh lý phải kê khai trung thực, đừng nghe tư vấn nói, không sao đâu anh, để em kê cho anh chị.

phinnguyensky

Xe hơi
thứ hai, bảo hiểm nhân thọ chủ yếu các nhân viên tư vấn sẽ đẩy sản phẩm chính lên, hoặc không bán kèm sản phẩm phuk trong khi sản phẩm phụ với là cái mình cần (như nằm viện, phẫu thuật, ung thư,,,,,) còn sản phẩm chính thì các cụ chỉ đợi rút tiền ra hoặc đơn giản đợi chết mới lấy tiền thôi.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
thứ hai, bảo hiểm nhân thọ chủ yếu các nhân viên tư vấn sẽ đẩy sản phẩm chính lên, hoặc không bán kèm sản phẩm phuk trong khi sản phẩm phụ với là cái mình cần (như nằm viện, phẫu thuật, ung thư,,,,,) còn sản phẩm chính thì các cụ chỉ đợi rút tiền ra hoặc đơn giản đợi chết mới lấy tiền thôi.
tvv mà k tư vấn kèm spbs thì k có tâm hoặc k hiểu biết rồi. Em chỉ thấy kh đắn đo nên mua spbs nào k nên mua spbs nào thôi ấy. Bản chất spc là quyền lợi chết, spbs là quyền lợi sống mà.

CHUBB

Xe buýt
100tr thì có nhiều nhặn j mà thừa kế cho con cháu, mẹ em mất 200tr được mỗi cái sp chính có j đâu
Bệnh nay y đến 90 tuổi, tai nạn đến 75 tuổi mà cụ. 100tr hay 200tr nghĩ thì nó quá nhỏ. Nhưng cũng có thể các cụ muốn các con ko phải lo cho mình nhiều ah.

CHUBB

Xe buýt
Giá biết tới bhnt sớm hơn thì lại ko có hđ ý, thế mới ngang
Cụ hỏi lại gói đấy xem có được linh hoạt đóng phí ít hay nhiều ko. Nếu được cụ đóng duy trì thôi. Ko cần đóng đủ.

phinnguyensky

Xe hơi
tvv mà k tư vấn kèm spbs thì k có tâm hoặc k hiểu biết rồi. Em chỉ thấy kh đắn đo nên mua spbs nào k nên mua spbs nào thôi ấy. Bản chất spc là quyền lợi chết, spbs là quyền lợi sống mà.
trước đây em đã từng đc nhân viên tư vấn xây sp chính tới 20tr, còn spbs mỗi cái tai nạn, cụ xem như thế có đc không! Tư vấn k có tâm gì hết.

butchidentrang

Xe tải
trước đây em đã từng đc nhân viên tư vấn xây sp chính tới 20tr, còn spbs mỗi cái tai nạn, cụ xem như thế có đc không! Tư vấn k có tâm gì hết.
Cụ nói tới cái này lại nhớ năm ngoái bị chăn hđ fwd có mỗi sp chính chả có spp gì với lý do mua bên phi cho rẻ, nó đưa e lên mây với phí cao để chén % cao, may e hủy được

phinnguyensky

Xe hơi
Cụ nói tới cái này lại nhớ năm ngoái bị chăn hđ fwd có mỗi sp chính chả có spp gì với lý do mua bên phi cho rẻ, nó đưa e lên mây với phí cao để chén % cao, may e hủy được
chúc mừng cụ vì đã thoát đc 1 sale không có tâm. em ngày trước cũng bị như vậy, thậm chí là bạn em luôn. Thế giờ cụ đã tham gia bên nào rồi?

butchidentrang

Xe tải
chúc mừng cụ vì đã thoát đc 1 sale không có tâm. em ngày trước cũng bị như vậy, thậm chí là bạn em luôn. Thế giờ cụ đã tham gia bên nào rồi?
Em lang thang trên group mua được của gen cũng tàm tạm thôi, vừa rồi ẵm được hanwha cho đứa con, thực ra cũng ko cần thiết lắm nhưng thôi nó hay trục trặc nên cứ làm cái đắp cho yên tâm. Nhiều tvv khốn nạn lắm cụ ạ, nói ra lại mất quan điểm

phinnguyensky

Xe hơi
Em lang thang trên group mua được của gen cũng tàm tạm thôi, vừa rồi ẵm được hanwha cho đứa con, thực ra cũng ko cần thiết lắm nhưng thôi nó hay trục trặc nên cứ làm cái đắp cho yên tâm. Nhiều tvv khốn nạn lắm cụ ạ, nói ra lại mất quan điểm
cụ mua bên hanwha à, quyền lợi cao không cụ? em cũng biết cụ suýt bị lừa nhưng cụ nói thế, em hơi tủi thân ấy, em ngày trước thấy bảo là bảo hiểm lừa, nên em đi học xem lừa như thế nào, và rồi e nhận ra, bh k lừa mà tư vấn lừa

NVD1970

Đi bộ
em hóng vụ này a

nsp108

Xe đạp
Nhà e tham gia Dai chi được 3 năm nay, được cái bên này trả gần như 100% tiền nằm viện. Tính ra bảo hiểm còn đang lỗ với nhà e, vì cu nhà e nằm 3 lần, mỗi lần cũng tầm 20tr, trong khi số tiền đóng chưa bằng mức đấy. Cụ nào có nhu cầu ib, e cho số bạn này tư vấn nhiệt tình, e đăng lên đây thì lại mang tiếng quảng cáo (người tư vấn cũng rất quan trọng, vì là người hỗ trợ làm hồ sơ thủ tục giải quyết tiền bảo hiểm nếu đi viện cho mình sau này, gặp người ko có tâm, ko nhiệt tình thì còn mệt dài)

CHUBB

Xe buýt
Nếu cụ cần 1 gói BHNT toàn diện thì báo em ah.

trungunimor

Xe buýt
Em cũng muốn tham gia cho vợ con, nhỡ mình có đen thì vợ con cũng đỡ khổ, mà thấy hoang mang quá. Rất nhiều bài báo bóc phốt BHNT rồi, còn BHXH tham gia để nhận hưu, chắc chưa hưu đã tèo rồi. Có cụ nào tham gia BHNT khi xảy ra chuyện đã được bảo hiểm thỏa đáng chưa?
Nếu có điều kiện thì nên tham gia BH NT Phải gọi >=2 tư vấn viên giới thiệu về bhnt (trong đó có 1 của chubb /usa) . Và hãy quên ý nghĩ trục lợi bhnt đi.

butchidentrang

Xe tải
Nếu cụ cần 1 gói BHNT toàn diện thì báo em ah.

Hanwha nó bóc tách riêng rẽ bhn và ung thư nói chung cũng được vì mua cho trẻ con nên em để mức bảo vệ 50 tuổi chứ ko lên 70-80 tuổi, phần nằm viện nó tăng tịnh tiến, chi trả bệnh chia 2 giai đoạn thanh toán 50% chứ ko chia 25% gđ đầu như gen của e. nhà nghèo tới đâu sâu tới đó chứ ko có đk tìm hiểu nhiều ☹

phinnguyensky

Xe hơi
Hanwha nó bóc tách riêng rẽ bhn và ung thư nói chung cũng được vì mua cho trẻ con nên em để mức bảo vệ 50 tuổi chứ ko lên 70-80 tuổi, phần nằm viện nó tăng tịnh tiến, chi trả bệnh chia 2 giai đoạn thanh toán 50% chứ ko chia 25% gđ đầu như gen của e. nhà nghèo tới đâu sâu tới đó chứ ko có đk tìm hiểu nhiều ☹
trước hết, em chúc mừng cụ và gia đình đã được bảo vệ. thực ra theo em, cụ cứ tìm hiểu các bên bên nào ok thì tham gia thôi, hơi mất thời gian tý, nhưng ưng cái bụng :D