Bảo hiểm xã hội, bảo hiểm nhân thọ. Có nên tham gia?

Hung Sun Life

Xe điện
Các cụ đừng tưởng ai cũng đc mời chào mua BHNT nhé :)) cháu là đại lý bán BHNT đây mà làm hồ sơ còn bị từ chối k bán do có lịch sử tổn thất hơi kinh dị :))
Thằng con cháu bị hoãn đến 5 tuổi mới xem xét lại vì nó có bệnh có sẵn (kawasaki)
:)) nói chung là phải khai trung thực. Chưa gì ng mua khai gian dối xong đến lúc bị làm sao Cty BH nó điều tra ra là ông trục lợi, lại giãy đành đạch lên BH lừa :))
Hoàn toàn đồng ý với mợ.
Bảo hiểm Nhân thọ có những ràng buộc nhất định với khách hàng bởi chi trả, bảo đảm quyền lợi cho khách hàng khá lớn

me.cuc.kem

Xe máy
BHNT nếu có điều kiện nên tham gia cụ ạ, còn BHYT thì NHẤT ĐỊNH phải mua nhé, 1 năm có mấy trăm nghìn. Lúc vào viện mới thấy quý. Mình thấy mình vô cùng sáng suốt khi mua cho bố mẹ chồng vì 2 ông bà không có lương hưu kinh doanh ngoài. Đợt trước ốm nằm viện chi phí hết hơn 50tr nhưng được BH chi trả 80% còn phải nộp có hơn 10tr thôi.

butchidentrang

Xe tải
Các cụ cho em hỏi nam 42 tuổi <=15tr/năm thì mua bhnt bên nào quyền lợi cao và lâu dài ổn ạ

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi nam 42 tuổi <=15tr/năm thì mua bhnt bên nào quyền lợi cao và lâu dài ổn ạ
Bên em có sp Sống khoẻ hơn 100. Bảo vệ cả ung thư, bệnh hiểm nghèo từ giai đoạn sớm. Đóng 12 15 20 năm bảo vệ trọn đời. Cụ tham khảo qua nhé ạ

butchidentrang

Xe tải
Bên em có sp Sống khoẻ hơn 100. Bảo vệ cả ung thư, bệnh hiểm nghèo từ giai đoạn sớm. Đóng 12 15 20 năm bảo vệ trọn đời. Cụ tham khảo qua nhé ạ
Cụ chạy thử giúp em nam sinh 11/10/1978 với 15tr/năm được những quyền lợi j

Trang Truong

Xe hơi
Với mức phí khoảng 14 triệu cho người tuổi cụ thì bên e có gói BH khá được ưa thích với các quyền lợi:

- Bảo vệ rủi ro tử vong từ 300 triệu đến 1,2 tỷ

- Trợ cấp thu nhập 600k/ngày nằm viện, từ ngày thứ 6 là 720k, khoa chăm sóc đặc biệt gấp đôi.

- Thẻ bảo hiểm sức khoẻ thanh toán chi phí theo hoá đơn thực tế khi nằm viện.

Chi tiết cụ thể e ib thêm cụ nhé.

tung7387

Xe hơi
Em tên Tùng - làm bên Dai-ichi life, đợt em làm cho thằng em rể cái Hợp đồng bảo hiểm vì nó là nghề nghiệp leo trèo cáp quang Cty Viettel nên một số cty Bảo hiểm nhân thọ quy định là nghề nghiệp nhóm 4 or nhóm 5 nên loại trừ tham gia, nếu được tham gia thì mức phí cao. Sau đó em có nhờ các bạn cùng tư vấn với em tìm giải pháp làm sao cho em nó tham gia được với mức phí hợp lý. Sau đó em nghiên cứu khoảng một vài công ty BH như: Bảo Việt, Manulife, FWD, aviva, MB ageas life .... thì thấy một điều là công ty mới tham gia vào bảo hiểm như FWD or MB ageas life thì điều khoản loại trừ nghề nghiệp và bệnh có sẵn sẽ ít hơn các công ty cũ, điều này cũng tốt nhưng em nghĩ nếu muốn tham gia nhân thọ thì anh chị cứ tham gia công ty nào đã hoạt động lâu dài tại Việt Nam và có uy tín đã chi trả nhiều vụ việc và điều quan trọng nhất là phải đọc rõ và được tư vấn viên giải thích rõ các điều khoản của Hợp đồng. Chúc anh/chị chọn được một hợp đồng BH như ý.

CHUBB

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

tung7387

Xe hơi
Em cũng muốn tham gia cho vợ con, nhỡ mình có đen thì vợ con cũng đỡ khổ, mà thấy hoang mang quá. Rất nhiều bài báo bóc phốt BHNT rồi, còn BHXH tham gia để nhận hưu, chắc chưa hưu đã tèo rồi. Có cụ nào tham gia BHNT khi xảy ra chuyện đã được bảo hiểm thỏa đáng chưa?
Theo em hiểu ý của cụ là bóc phốt BHNT là các vụ không chi trả đúng không cụ?
E xin phép hỏi cụ là cụ chỉ nghe nói đúng không ạ? hay là liên quan tới người thân của cụ ạ? Cụ đã tìm hiểu tại sao (nếu có) các vụ đó họ không được chi trả không ạ? Hàng năm theo số liệu thống kê thì:
– Tổng số tiền bồi thường và trả tiền bảo hiểm của các DNBH năm 2019 ước đạt 44.006 tỷ đồng, trong đó các DNBH phi nhân thọ ước đạt 21.202 tỷ đồng, các DNBH nhân thọ ước đạt 22.804 tỷ đồng.
Cụ lên hỏi cả những người được DNBH chi trả nữa để cho công bằng cụ nhé/
* Trong trường hợp của gia đình cụ thì em cũng là một tư vấn bảo hiểm thì em khuyên cụ nên mua ít nhất 1 Hợp đồng Bảo hiểm cho người trụ cột của gia đình (người trụ cột thì cụ biết là ai rùi - người làm ra tiền nhiều nhất trong gia đình), còn nếu hai vc có thu nhập 50-50 thì tốt nhất phải mua cho cả hai vợ chồng, sau đó thì mua các gói bổ sung CSSK nội trú - ngoại trú kèm theo hợp đồng của bố mẹ.
Theo em biết những người có nhu cầu tham gia bảo hiểm NT đều là những người hiểu biết và có tình yêu thương gia đình vô bờ bến ạ, tiền không mua được tất cả nhưng nếu không may sảy ra rủi ro thì nó cũng bù đắp cho cuộc sống gia đình.
Chúc gia đình cụ sức khỏe, hạnh phúc./.

thitd

Xe hơi
Em tham gia BH đã đc 5 năm, chuẩn bị đóng năm thứ 6. Mỗi năm cũng hơn 3 chục củ mà giờ thấy quyền lợi bèo nhèo quá so với các gói bảo hiểm khác có phí ít hơn nhiều bây giờ. Các cụ có cao kiến gì để thay đổi được HĐ kg nhỉ?
Công ty BH thì kiểu như bán đc hàng là xong, năm năm trời kg nhận đc 1 cuộc điện thoại hỏi thăm, trong khi các hãng khác năm nào cũng chào mời mình đủ kiểu.
Ngoài ra cái bảng mô tả hợp đồng minh họa của các sale cũng không đúng đâu các cụ ạ, nhìn tiền mình hao mòn hằng năm mà xót

Chỉnh sửa cuối:

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Em tham gia BH đã đc 5 năm, chuẩn bị sang năm thứ 6. Mỗi năm cũng hơn 3 chục củ mà giờ thấy quyền lợi bèo nhèo quá so với các gói bảo hiểm khác có phí ít hơn nhiều bây giờ. Các cụ có cao kiến gì để thay đổi được HĐ kg nhỉ?
Công ty BH thì kiểu như bán đc hàng là xong, năm năm trời kg nhận đc 1 cuộc điện thoại hỏi thăm, trong khi các hãng khác năm nào cũng chào mời mình đủ kiểu.
Ngoài ra cái bảng mô tả hợp đồng minh họa của các sale cũng không đúng đâu các cụ ạ, nhìn tiền mình hao mòn hằng năm mà xót
Em xem hđ cụ đc k? Em hỗ trợ đọc để cụ hiểu gói mình tham gia thôi

thitd

Xe hơi
Em xem hđ cụ đc k? Em hỗ trợ đọc để cụ hiểu gói mình tham gia thôi
Để hôm nào em tìm lại bản mềm hoặc scan lại gửi cụ, Hợp đồng giờ để ở nhà, chán chẳng buồn nhớ mình cất chỗ nào nữa

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Để hôm nào em tìm lại bản mềm hoặc scan lại gửi cụ, Hợp đồng giờ để ở nhà, chán chẳng buồn nhớ mình cất chỗ nào nữa
Vâng. Bản mềm cũng đc cụ ạ. Nhiều khi mình tham gia nhưng cũng k rõ về quyền lợi và điều khoản. Nhiều đại lý ký xong cũng k cssk nữa, thành ra kh mô côi nhiều.

atk234

Xe tăng
Em tham gia BH đã đc 5 năm, chuẩn bị đóng năm thứ 6. Mỗi năm cũng hơn 3 chục củ mà giờ thấy quyền lợi bèo nhèo quá so với các gói bảo hiểm khác có phí ít hơn nhiều bây giờ. Các cụ có cao kiến gì để thay đổi được HĐ kg nhỉ?
Quan trọng trong 5 năm qua cụ không phải dùng đến hợp đồng là mừng cho cụ rùi ah!

hina.kawai

Xe đạp
Chào các cụ em là Hiền bên Manulife ạ! Em hiểu có nhiều người lăn tăn vì BHNT dòng tiền dài, đóng đến hơn 10 năm nên 1 khi đã quyết định tham gia mà bỏ dở giữa chừng là vô cùng thiệt thòi. Nên người tư vấn viên là vô cùng quan trọng. Phải tư vấn và lên 1 gói bảo hiểm phù hợp với khách hàng cũng như điều kiện tài chính của họ.
Nhiều khi các hãng bảo hiểm bị mang tiếng lừa đảo 1 phần do tư vấn viên không tư vấn đầy đủ, chỉ chăm chăm bán được sản phẩm và không quan tâm quyền lợi sau này của khách.
Thế nên BHNT là tốt, cực kì tốt nhưng các cụ cần tìm đc tvv thật sự có tâm ạ!
Sđt e là: 0944195665
Em hy vọng trong quá trình tham khảo các hãng bảo hiểm, các cụ cho e cơ hội được tư vấn cho các cụ và gia đình ạ! Các cụ có thể tham khảo thoải mái, hỏi trên trời dưới biển xong chưa mua ngay hoặc không lựa chọn mua của em cũng không sao ạ!