[Funland] Bảo hiểm nhân thọ đầu tư có phải lùa gà

tuan_nguyen261188

Xe điện
Làm nghề gì khi đi bán hàng chẳng mua may quay cuồng, mọi thứ sẽ đều êm đẹp cho đến khi có vấn đề phát sinh? Do vậy, mới cần cái gọi là đạo đức nghề nghiệp ở đây.

Đó là từ phía bên bán còn bên mua thì lúc nào chẳng có câu "Hãy là nhà tiêu dùng thông thái", mua mớ rau mặc cả từng đồng nhưng bỏ ra 10-20tr/năm thì lại không quan tâm? Trách mình trước thôi.

Vụ này em nghe qua thì

- Một phần vài người còn chẳng hiểu bảo hiểm là ntn? Vừa muốn đc bảo vệ ba chấm cái có ngay đôi tỏi trong tài khoản lại vừa muồn hết có cả gốc lẫn lãi. Khôn như vậy quê e thả rông đầy =))

- Khôn với tham như vậy mới bị tư vấn nó gài đó
Cái này là do tư vấn viên họ nói chứ tham gia BH anh chị sau N năm anh chị lĩnh được 1 khoản này...abc đó thui. Nhưng khi tham gia mới lòi ra khác với tư vấn người ta mới bức xúc chứ.

Giờ lạ chơi trò người tiêu dùng thông thái... VD Cụ chưa bao giờ uống rượu tây thì cụ đi mua biết thế nào là thật là giả?

QDV2012

Xe tăng
Cái này là do tư vấn viên họ nói chứ tham gia BH anh chị sau N năm anh chị lĩnh được 1 khoản này...abc đó thui. Nhưng khi tham gia mới lòi ra khác với tư vấn người ta mới bức xúc chứ.

Giờ lạ chơi trò người tiêu dùng thông thái... VD Cụ chưa bao giờ uống rượu tây thì cụ đi mua biết thế nào là thật là giả?
Nếu chưa uống rượu tây thì cụ phải đi tìm cái cửa hàng có tên tuổi, người ra người vào tấp nập.

NV nó phải nói rõ là rượu bao nhiêu độ, uống lúc nào? tu cả chai hay uống nhâm nhi?

Chứ nhu cầu thì muốn uống rượu nặng nhưng nghe thằng nhân viên bảo chai vang này đỉnh lắm anh uống vào nó nâng tầm con người giá 15tr/chai. Khách đến cứ lôi ra là khách nể ngay. Về nhà hý hửng khui ra sau kêu sao rượu nhạt như nc ốc, uống thì chát vậy thì biết trách ai đây?

tuan_nguyen261188

Xe điện
Nếu chưa uống rượu tây thì cụ phải đi tìm cái cửa hàng có tên tuổi, người ra người vào tấp nập.

NV nó phải nói rõ là rượu bao nhiêu độ, uống lúc nào? tu cả chai hay uống nhâm nhi?

Chứ nhu cầu thì muốn uống rượu nặng nhưng nghe thằng nhân viên bảo chai vang này đỉnh lắm anh uống vào nó nâng tầm con người giá 15tr/chai. Khách đến cứ lôi ra là khách nể ngay. Về nhà hý hửng khui ra sau kêu sao rượu nhạt như nc ốc, uống thì chát vậy thì biết trách ai đây?
Các cty bảo hiểm đều tên tuổi cả đó chứ... Nhưng sao nhiều người tố cáo vậy cụ. Của hàng to đẹp chắc gì đã bán hàng ngon lành đúng chất.

bearbie

Xe điện
Thế sao BHNT lại không chỉ là BHNT mà còn "kết hợp" với đầu tư sinh lãi để làm gì (?)

Để hẳn BHNT như BH oto; đụng chuyện thì đền không đụng chuyện thì mất phí hẳn cho nó rõ ràng; như thế thì ít ai mua nên mới phải "kết hợp" với đầu tư sinh lãi (?)

Tức chúng nó tìm mọi cách để "dụ" người mua BH, chỉ nói tới phần "lợi" chứ không cho người mua biết bản chất thật sự của BHNT

Chẳng phải đó là ỡm ờ vẽ bánh để lùa gà phỏng (?)
Tui thích bh đầu tư hơn bh truyền thống đây bác. Lý do thì đã nêu: mong đợi tiền phí của mình sinh lãi nhiều hơn để đóng phí ít lại. Rồi tự nhiên ông đòi xóa bỏ sản phẩm tui thích chỉ vì người khác hiểu lầm nó?

Giống như bao nhiêu bà nội trợ mất tiền vào ttck rồi bác đòi xóa sổ luôn ttck hả?

BinhminhSG

Xe buýt
Chúng nó độc ác quá!
Có thể quy vào tội lừa đảo có tổ chức không các cụ/ mợ?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cơ hội cho tư vấn viên đi tù, tiền cũng khó mà lấy lại được xu nào, còn các Công ty Bảo hiểm sẽ trướt hết trách nhiệm.
Ko có đâu cụ ơi. HĐ bảo hiểm thì bên bán cho bên mua đọc/ nghiên cứu thoải mái trong vòng 21 ngày sau khi ký. Thưa với cụ là tất cả các loại hợp đồng khác đều ký xong 1 cái là hết cơ hội quay xe, riêng BHNT cho phép quay xe trong 21 ngày.
Sau khi ký HĐ thì bên bán nó in ra gửi tận nhà cho nghiên cứu trong 21 ngày mà bên mua ko ý kiến gì; giờ lại đòi kiện. Nghe ảo nhỉ?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Thế sao BHNT lại không chỉ là BHNT mà còn "kết hợp" với đầu tư sinh lãi để làm gì (?)

Để hẳn BHNT như BH oto; đụng chuyện thì đền không đụng chuyện thì mất phí hẳn cho nó rõ ràng; như thế thì ít ai mua nên mới phải "kết hợp" với đầu tư sinh lãi (?)

Tức chúng nó tìm mọi cách để "dụ" người mua BH, chỉ nói tới phần "lợi" chứ không cho người mua biết bản chất thật sự của BHNT

Chẳng phải đó là ỡm ờ vẽ bánh để lùa gà phỏng (?)
Lùa gì mà lùa, cũng chả ai dụ ai cả. Hợp đồng giấy trắng mực đen thoải mái đọc + nghiên cứu cả tháng còn gì nữa cụ?
Còn cái BH đầu tư là món e thích nhất đấy. E còn chủ động gọi nhân viên tư vấn của cty BH để hỏi về cái này!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ko có đâu cụ ơi. HĐ bảo hiểm thì bên bán cho bên mua đọc/ nghiên cứu thoải mái trong vòng 21 ngày sau khi ký. Thưa với cụ là tất cả các loại hợp đồng khác đều ký xong 1 cái là hết cơ hội quay xe, riêng BHNT cho phép quay xe trong 21 ngày.
Sau khi ký HĐ thì bên bán nó in ra gửi tận nhà cho nghiên cứu trong 21 ngày mà bên mua ko ý kiến gì; giờ lại đòi kiện. Nghe ảo nhỉ?
Tất cả các loại hợp đồng đều đọc trước, ký rồi mới nhè xiền.

BHNT thì ngược lại, phải không bác?

ubisapro

Xe trâu
Nói chung ở thiên đường, cứ cầm xèng, vàng là ok nhất. Cần gì xoè ra, có người phục vụ tận răng.

Ngan già e trước cũng định mua, hỏi ý e => gạt luôn. 2 năm trước đến bài công ty tặng 1 năm đầu => e ko cản nổi. Kệ. Năm nay tự nhiên thấy ko đóng tiếp :))

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cũng có khoản mập mờ chả rõ ràng gì đâu mợ ơi, vd trong trường hợp này thì theo mợ hiểu quản lý của Bộ y tế là như nào ạ?
Bệnh viện bên công an, bộ đội và bệnh viện của các ngành ko thuộc quản lý của Bộ y tế. Bệnh viện dân sự cả công và tư thì thuộc bộ YT quản lý.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Tất cả các loại hợp đồng đều đọc trước, ký rồi mới nhè xiền.

BHNT thì ngược lại, phải không bác?
Đúng rồi, nhưng trước khi ký nó có dự thảo cho mình xem mà.
Ký + đóng tiền rồi có 21 ngày đọc; ko khoái thì hủy là tiền tự CK về thôi mà bác!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, nhưng trước khi ký nó có dự thảo cho mình xem mà.
Ký + đóng tiền rồi có 21 ngày đọc; ko khoái thì hủy là tiền tự CK về thôi mà bác!
Trên kia có 1 bác khoe:
Phải cọc 20 triệu, nó mới gửi HĐ, bác ấy không ký và phải đến đòi tiền lại, mất độ chục ngày nữa.
Bác có thấy như thế là hợp lý?

theanh90

Xì hơi lốp
Bh thân vỏ thằng nào hay đâm đụng nó loại, sau 3 năm mua thằng nv nó còn chẳng thèm take care nữa chi là cái bh nhân thọ. Thằng khoẻ nó mới thích bảo hiểm, thằng có nguy cơ nó loại luôn và tìm cách để không phải bảo hiểm. 1 năm trên thế giới có bao nhiêu ngườ chết, bao nhiêu người bị bệnh ung thư chết, bao nhiêu người bị bệnh hiểm nghèo thì đều thống kê được. Dù tỉ lệ đó đã rất thấp thì bh nó cũng loại tiếp người có bệnh nền tức những người bh đc kiểm tra như đi lính nghĩa vụ, còn lại người đc bh là những người có ít nguy cơ.
Chính xác thì bh y tế toàn dân mới là loại bh thuần nhất, toàn diện ngất. Bhxh không sai mà do con người thi hành có vấn đề thôi.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Trên kia có 1 bác khoe:
Phải cọc 20 triệu, nó mới gửi HĐ, bác ấy không ký và phải đến đòi tiền lại, mất độ chục ngày nữa.
Bác có thấy như thế là hợp lý?
Có thể bác ý đưa tiền cho người bán - như thế hoàn toàn ko nên cụ ạ. Kể cả gửi bank mà đưa tiền cho NV bank ở ngoài phòng giao dịch thì mất trắng ta thấy nhiều rồi.
Chuyển khoản thẳng vào TK bank của bên bán thì mới nhanh gọn và chuẩn được cụ ạ!
À đợt e mua thì có file mềm HĐ ngay và luôn rồi, làm gì phải nộp tiền mới được xem.

agrimeco

Xe lăn
Bệnh viện bên công an, bộ đội và bệnh viện của các ngành ko thuộc quản lý của Bộ y tế. Bệnh viện dân sự cả công và tư thì thuộc bộ YT quản lý.
Cụ mới nêu đúng 1 phần thôi, câu này nó còn bao hàm cả các bệnh viện dân sự công hay tư trực thuộc cấp sở quản lý cũng bị hạn chế luôn đó ạ :D

TungThoc

Xe điện
Cụ có vấn đề đọc hiểu à? Cụ có biết tôi đang viết về việc nhân viên BHNT lừa khách thậm chí giả cả chữ ký của khách đề lùa gà. Lần sau muốn Quote thì phải đọc kỹ như đọc HỢP ĐỒNG BHNT nhé!
Nỡm

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cụ có vấn đề đọc hiểu à? Cụ có biết tôi đang viết về việc nhân viên BHNT lừa khách thậm chí giả cả chữ ký của khách đề lùa gà. Lần sau muốn Quote thì phải đọc kỹ như đọc HỢP ĐỒNG BHNT nhé!
Nỡm
Cụ mới có vấn đề, bản cứng hợp đồng người ta gửi cho đọc cả tháng mà ko biết là thằng khác giả chữ ký mình à? Cụ hiểu ko nhỉ?
Còn gà thì lúc nào chả bị lùa, ở bất kỳ đâu trên trái đất này.

TungThoc

Xe điện
Cụ mới có vấn đề, bản cứng hợp đồng người ta gửi cho đọc cả tháng mà ko biết là thằng khác giả chữ ký mình à? Cụ hiểu ko nhỉ?
Còn gà thì lúc nào chả bị lùa, ở bất kỳ đâu trên trái đất này.
Khỏi cần cụ dạy khôn tôi, đem cái khôn ngoan đó đi mà lùa gà.
Nẫu ruột, cụ nhảy bổ vào Quote bài của tôi, rồi lèo láI vớ vẩn đung kiểu bán BHNT. Đội bán BHNT vẫn thường vậy phỏng?.
Hay cụ tính cớ gây bức xúc để nhiều nick ùa vào phá thớt dẫn đến Min Mod xóa thớt. ... Kinh kinh thật.
Tôi không muốn cụ quote bài của tôi nữa, chúng ta qua lại mỗi người Quote bài của nhau 2 lần, cụ Quote trước, vậy cụ cũng nên thôi trước đi.

Chỉnh sửa cuối:

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 3/5/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cụ mới nêu đúng 1 phần thôi, câu này nó còn bao hàm cả các bệnh viện dân sự công hay tư trực thuộc cấp sở quản lý cũng bị hạn chế luôn đó ạ :D
Vâng thì gạch đầu dòng ở trên đã có BV tuyến quận huyện rồi mà cụ.