[Funland] Bảo hiểm nhân thọ đầu tư có phải lùa gà

Flygon

Xe đạp
E giờ tích vàng hehe, cứ tết mua 1 ít vứt đấy. Con cún nhà e đc ít tiền mừng tuổi bảo con mua vàng bố giữ cho, thế là nó mua luôn lúc tết - giờ lại ngon
Cũng hợp lý bác ạ, vàng là 1 công cụ chống lạm phát. Lãi suất thấp như hiện nay + bối cảnh tăng lương cơ sở thì em khuyên các bác mua vàng tích trữ, nhiều tiền thì mua bđs. Khi nào thị trường CK downtrend xuống tầm 900-1000 thì có thể mua chứng chỉ quỹ vứt đó.
Còn em thì nghiên cứu nhiều về BH thì vẫn xác định đây là 2 loại rủi ro khác nhau, 1 cái là chống lạm phát (rủi ro đồng tiền mất giá) còn 1 cái là rủi ro tử vong, bệnh tật. Tuy nhiên để tránh nặng đầu thì mua vàng oke, làm của để dành sau có việc cần thì bán.

TUCSON9389

Xe điện
Cũng hợp lý bác ạ, vàng là 1 công cụ chống lạm phát. Lãi suất thấp như hiện nay + bối cảnh tăng lương cơ sở thì em khuyên các bác mua vàng tích trữ, nhiều tiền thì mua bđs. Khi nào thị trường CK downtrend xuống tầm 900-1000 thì có thể mua chứng chỉ quỹ vứt đó.
Còn em thì nghiên cứu nhiều về BH thì vẫn xác định đây là 2 loại rủi ro khác nhau, 1 cái là chống lạm phát (rủi ro đồng tiền mất giá) còn 1 cái là rủi ro tử vong, bệnh tật. Tuy nhiên để tránh nặng đầu thì mua vàng oke, làm của để dành sau có việc cần thì bán.
e thấy đất vẫn là công cụ giữ tiền ổn nhất. to tiền thì mua đất đô thị, nhỏ tiền thì mua ở các khu đấu giá vùng nông thôn cũng ổn; tầm 1 tỷ vẫn có
e vẫn nghĩ cái bh mà chống lạm phát thì chi phí vẫn là lớn. mua chứng chỉ quĩ cũng có khá nhiều loại, chi phí quản lý tầm 1% trên NAV thôi chứ mua bh thì chi phí chắc cũng tầm 5-10% ấy (tính bình quân)
cái sp bảo hiểm e thấy có nhược điểm lớn nhất là giá trị giải ước trong 1-2 năm đầu ít quá, có sp đâu đó chí có mấy chục %. tiền nộp vào 100 tr, rút ra trong 2 năm đầu có được vài chục thôi ai chả xót.