[Funland] Bảo Hiểm của bệnh nhân 91

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Một cháu bé như thế để nó sống thêm 5 năm thì bố và bác của nó mất sức lao động cả đời, họ có biết là họ mất sức lao động cả đời chửa? Nhà nghèo, con của họ ai nuôi cho ạ?
Họ có biết là đứa cháu kia chỉ sống được trung bình năm năm chưa? Sống dặt dẹo dùng thuốc hàng ngày. Mổ được 3 năm mà chưa đủ sức đi học?
Cái vụ tư vấn hay chưa thì tôi chịu.

Vậy theo bác, nên làm gì để nâng tuổi thọ bệnh nhân ghép phổi từ 5 năm lên 5+1 = 6 năm?

TPS

Xe điện
Cái vụ tư vấn hay chưa thì tôi chịu.

Vậy theo bác, nên làm gì để nâng tuổi thọ bệnh nhân ghép phổi từ 5 năm lên 5+1 = 6 năm?
Nên tư vấn đủ để họ quyết định có hy sinh như thế không? Ngành y thì tốt quá, có 1 ca để thử nghiệm. Người nghèo thường không có đủ điều kiện tiếp cận để hiểu lựa chọn của mình có hậu quả gì.
Đứa bé này không cần cứu, bố và bác và các anh chị em họ và ruột của nó có tương lai tốt hơn. Nó thì đỡ phải sống dặt dẹo đau đớn.

kienvinh

Xe lăn
Dịch vụ nó thế này các bác ah:

Lương, bảo hiểm của phi công do hãng trung gian kia chi trả. Khi VNA cần bổ sung phi công cho tuyến nào đấy (ví dụ bay tết) thì phải thuê phi công của hãng trung gian với giá cao, tính theo giờ nhân lên thôi. Nó tốt hơn là thuê hẳn một ông phi công vào biên chế, phải lo bao việc.

Vuthuychi

Xe tải
Nên tư vấn đủ để họ quyết định có hy sinh như thế không? Ngành y thì tốt quá, có 1 ca để thử nghiệm. Người nghèo thường không có đủ điều kiện tiếp cận để hiểu lựa chọn của mình có hậu quả gì.
Đứa bé này không cần cứu, bố và bác và các anh chị em họ và ruột của nó có tương lai tốt hơn. Nó thì đỡ phải sống dặt dẹo đau đớn.
Em xem tin cũng thấy tội thật, nhưng dù người nghèo hay người giàu thì bố và bác cậu bé cũng là người trưởng thành, phải tự chịu trách nhiệm về quyết định của mình. Em tin với gđ yêu thương nhau như thế, mọi chuyện rồi sẽ ổn ạ.

Vuthuychi

Xe tải
Dịch vụ nó thế này các bác ah:

Lương, bảo hiểm của phi công do hãng trung gian kia chi trả. Khi VNA cần bổ sung phi công cho tuyến nào đấy (ví dụ bay tết) thì phải thuê phi công của hãng trung gian với giá cao, tính theo giờ nhân lên thôi. Nó tốt hơn là thuê hẳn một ông phi công vào biên chế, phải lo bao việc.
Cụ kiếm ra trang này hay :)xem list khách hàng của họ mê quá. nhưng thấy nó giống trang Vietnamwork, chỉ khác là chuyên bên Hàng không thôi:-/

Muon_biet

Xe cút kít
Hôm qua đọc VnExpress thấy có tin đã có các Đơn vị Bảo Hiểm nước ngoài đến để làm việc và thanh toán viện phí cho BN 91 ở Bv Nhiệt đới và Chợ Rẫy.
Được biết Vietnam Airline đã xác nhận BN 91 không đó Bảo Hiểm, vậy các Công ty bảo hiểm này từ đâu, theo hiểu biết của mình thì nếu người bệnh đang điều trị bệnh sẽ không thể mua bảo hiểm thời điểm đó. Các Cụ các Mợ có ai biết không ạ.
https://vnexpress.net/benh-nhan-phi-cong-con-nang-4110343.html
Phi công mà không có bảo hiểm thì quả là lạ, nhất là người nước ngoài.

kienvinh

Xe lăn
Cụ kiếm ra trang này hay :)xem list khách hàng của họ mê quá. nhưng thấy nó giống trang Vietnamwork, chỉ khác là chuyên bên Hàng không thôi:-/
Khác chứ, VN Work nó chỉ giới thiệu rồi ăn phí trung gian, trong khi những công ty này họ tuyển dụng và ký hợp đồng lao động với phi công. Loại hình này phổ biến ở phương Tây để đáp ứng nhu cầu lao động ngắn hạn. Ví dụ hãng có người nghỉ phép trong 2 tuần chẳng hạn thì thuê người làm bù qua các công ty cung ứng nhân lực như này là tiện nhất chứ tự tuyển thì khó, đuổi cũng khó. Bao vấn đề pháp lý giấy tờ.

Vuthuychi

Xe tải
Khác chứ, VN Work nó chỉ giới thiệu rồi ăn phí trung gian, trong khi những công ty này họ tuyển dụng và ký hợp đồng lao động với phi công. Loại hình này phổ biến ở phương Tây để đáp ứng nhu cầu lao động ngắn hạn. Ví dụ hãng có người nghỉ phép trong 2 tuần chẳng hạn thì thuê người làm bù qua các công ty cung ứng nhân lực như này là tiện nhất chứ tự tuyển thì khó, đuổi cũng khó. Bao vấn đề pháp lý giấy tờ.
em mời cụ 1 ly🍸

TPS

Xe điện
Vấn đề là trước khi phẫu thuật, người ta có tư vấn cho gia đình cậu bé không? Em tin là có cụ ạ.
Tivi đăng là bác sỹ đã vận động bố và bác của em bé hiến tặng thùy phổi.
Chiều ngược lại lẽ ra là bố và bác cháu bé tha thiết xin được tặng.

thien.tn

Xe tải
Xin lỗi chứ bác là gì mà đòi quyết định sống chết của con nhà người ta vậy?
Bố và bác em bé mất sức lao động, các bác sỹ có tư vấn không? em tin chắc là có! Vậy thì chỉ có họ mới có quyền quyết định có cứu con cháu họ hay không thôi bác ạ?
Họ có nghèo vì không đủ sức lao động thì bác cũng có có cho họ xu mẻ nào đâu, bác lấy quyền gì mà đòi phán xét họ?

toimuondie

Xe container
Theo em biết thì Việt Nam đã có 5 ca ghép phổi thành công trong đó có duy nhất 1 ca ghép từ người sống.
Theo các chuyên gia Nhật Bản thì cậu bé được ghép phổi hoàn toàn có thể sống đến 80 tuổi chứ không phải 5 đến 10 năm như cụ gì nói.
Đó là cái giá xứng đáng để bác và bố hy sinh. Ông bác và ông bố cũng trở lại sinh hoạt bình thường, tránh lao động nặng chứ không phải mất sức lao động

TPS

Xe điện
Tivi đăng là bác sỹ đã vận động bố và bác của em bé hiến tặng thùy phổi.
Chiều ngược lại lẽ ra là bố và bác cháu bé tha thiết xin được tặng.
Em thấy đau lòng cho họ khi nghe tin bố và bác của cháu bé đã được VẬN ĐỘNG để hiến tặng. Không quyết định, nhưng vận động người ta hy sinh sức lao động cả đời của 2 người trẻ trong tuổi lao động, cho họ mổ miễn phí để 1 đứa trẻ leo lắt sống thêm 5+ năm cũng ác.
Bác sỹ thì được credit và cơ hội thử tay nghề.
Xin lỗi chứ bác là gì mà đòi quyết định sống chết của con nhà người ta vậy?
Bố và bác em bé mất sức lao động, các bác sỹ có tư vấn không? em tin chắc là có! Vậy thì chỉ có họ mới có quyền quyết định có cứu con cháu họ hay không thôi bác ạ?
Họ có nghèo vì không đủ sức lao động thì bác cũng có có cho họ xu mẻ nào đâu, bác lấy quyền gì mà đòi phán xét họ?

XSim

Xe container
Em thấy đau lòng cho họ khi nghe tin bố và bác của cháu bé đã được VẬN ĐỘNG để hiến tặng. Không quyết định, nhưng vận động người ta hy sinh sức lao động cả đời của 2 người trẻ trong tuổi lao động, cho họ mổ miễn phí để 1 đứa trẻ leo lắt sống thêm 5+ năm cũng ác.
Em thấy hình như cụ luôn có cái nhìn rất là đầy hằn học và định kiến với xã hội VN đấy!

thien.tn

Xe tải
Bác nhìn đời bằng con mắt bi quan nên thấy vậy thôi. Thử đặt mình vào vị trí người bố, người bác kia bác sẽ thấy khác đó ạ.
Nhiều khi mình cứ nghe nói, nghe vậy mà không phải vậy. Có khi gặp trực tiếp còn chưa ăn ai ấy bác ạ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đó là quan điểm của cụ. Nhiều người bố sẵn sàng hy sinh sức khỏe của mình để cứu con, dù chỉ là tia hy vọng mong manh.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Hôm nay xem tivi nghe được tin rất bất nhẫn. Nói về ca ghép phổi thành công của VN. 1 cậu bé nhà nghèo. Người ta đã vận động bố và bác cậu bé mỗi người cho nó 1 cái thùy phổi. Y tế VN được danh tiếng là có 1 ca ghép thành công, nhưng 2 người lớn kia mất sức lao động cả đời (tivi nói) và tuổi thọ trung bình của người được ghép phổi là: sống thêm được 5 năm. Có rất ít người sống được 10 năm thêm.
Câu bé đã ghép phổi được 3 năm nhưng vẫn yếu chưa đủ sức để quay lại học! Không biết khi vận động nhà kia hiến phổi để thực hiện ca ghép thử tay nghề miễn phí này, các bác sỹ nhà ta có tư vấn đủ cho nhà kia những điều trên kia không?
Ca ghép phổi thực hiện năm 2017 bởi viện 103 và các chuyên gia Nhật Bản. Hiện tại các chuyên gia đánh giá cậu bé có thể sống trên 60 thậm chí đếb 80 tuổi !

TPS

Xe điện
Ca ghép phổi thực hiện năm 2017 bởi viện 103 và các chuyên gia Nhật Bản. Hiện tại các chuyên gia đánh giá cậu bé có thể sống trên 60 thậm chí đếb 80 tuổi !
Thế sao cùng chương trình đó nói tuổi thọ trung bình của bn ghép phổi trên TG là 5 năm sống thêm, hiếm lắm có người sống thêm 10 năm? Sao họ không nói tuổi thọ cháu ước lên tới 60-80 tuổi trên tivi ạ?

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thế sao cùng chương trình đó nói tuổi thọ trung bình của bn ghép phổi trên TG là 5 năm sống thêm, hiếm lắm có người sống thêm 10 năm? Sao họ không nói tuổi thọ cháu ước lên tới 60-80 tuổi trên tivi ạ?
Cái này cụ gặp biên tập viên hỏi hộ em nhé :)