Thảo luận Bảo hành pin xe điện vinfast quá lâu

coolpix8700

Xe ngựa
xe 50cc thì hỏng cái mang ra tiệm xe máy sửa nó dễ
Hôm qua bà xã được cú hú vía. Lỉnh kỉnh các thứ mang lên nhà trên. Đỗ đèn đỏ tắt máy xong đề lại không nổ nữa. Nhìn lại kim xăng thì kịch sau vạch đỏ. May chỗ đó ngay phía trước cây xăng (NCT). Thực ra em cũng vừa đổ cho nó không lâu, nhưng cái xe 50 tầu này bình xăng rất nhỏ. Mua hơn 5 năm rồi, cái kim xăng chỉ chẳng đúng nữa.
Hình như mấy năm trước, lúc còn đi con bé út có ra thợ 1 lần thay dây phanh. Còn thay dầu thì ở nhà em tự thay lấy!

Trungpv

Xe điện
E thấy xe điện vin đi ngon mà ( e chỉ ko hài lòng chế độ sau bán hàng. ) E xe điện Vin đi chắc chắn, có chế độ eco chỉ chạy đc 30km/h lên khá an toàn cho trẻ và có định vị, lịch sử quãng đg đi vầ đỗ xe lên quản lý trẻ cũng dễ hơn
em cũng thích đi xe điện VIN, đi thấy chắc chắn yên tâm hơn hẳn những con xe điện em đã từng đi và thích hơn xe xăng. có điều dịch vụ BH kém như này thì khó chịu thật, VIN ko sớm cải thiện tình trạng chờ BH lâu như này thì mất khách lắm, có làm marketing gì đi chăng nữa cũng ko kéo lại đc nếu vẫn chờ BH lâu như này. chờ vài ngày thôi chứ chờ cả tháng thì lấy xe đâu đi lại, mượn xe cũng ko ai cho mượn lâu thế chả nhẽ mua xe mới.

lovecarhpqn

Xe điện
em cũng thích đi xe điện VIN, đi thấy chắc chắn yên tâm hơn hẳn những con xe điện em đã từng đi và thích hơn xe xăng. có điều dịch vụ BH kém như này thì khó chịu thật, VIN ko sớm cải thiện tình trạng chờ BH lâu như này thì mất khách lắm, có làm marketing gì đi chăng nữa cũng ko kéo lại đc nếu vẫn chờ BH lâu như này. chờ vài ngày thôi chứ chờ cả tháng thì lấy xe đâu đi lại, mượn xe cũng ko ai cho mượn lâu thế chả nhẽ mua xe mới.
Công nhận của nhà trồng được, mãnh liệt dữ dội mà thế này à, hồi xưa em chuyên đi phục vụ nhân dân bán máy vi tính dạo máy móc của ai còn bảo hành mà lỗi linh kiện em sẵn sàng thay mới nếu có sẵn hoặc mua trước thay cho người ta dùng, đồ lỗi bh về mình lại dùng vào việc khác chứ nó có mất mát thiu thối đâu nên cũng có tý uy tín đông khách phết

datto70

Xe container
Bamboo thời covid anh Q báo cõ lãi trong khi các hãng gạo cội báo lỗ nặng thì cũng bó tay anh Q, giờ đổi chủ rồi sao vẫn bê bết thế cụ nhể liệu có cầm cự được nữa không
Thế thì anh ấy mới quy được từ giấy đánh máy ra rất nhiều tiền :))

buonbuon895

Xe hơi
công nhận, bảo hành lâu thế này là cách đuổi khách đi nhanh nhất
và khách tiềm năng thì bỏ chạy thôi

datto70

Xe container
Cụ chủ muốn nhanh Làm 1 lá thư gửi Đảm bảo cho chủ tịch tập đoàn. Em mà bị như cụ chủ em sẽ làm vậy.

Matizcoi

Xe cút kít
Em thấy ở VN mình có trò bán hàng thì nhanh còn bảo hành thì hơi chậm, em mua cái quạt trần cụp xòe cánh trên facebook, được vài tháng lỗi nên em gọi nơi bán mang về bảo hành, nó bắt đợi nửa tháng ko í ới gì,sốt ruột em bảo đổi cho cái khác tôi thêm tiền nó ko chịu bắt đợi tiếp.
Tức mình hỏi bọn bán sao chúng mày bán hàng nhanh còn bảo hành chậm thế, nó bảo anh buồn cười bỏ mẹ, bán thì hàng sẵn luôn lại chả nhanh, bảo hành thì phải đợi ĐỒ THAY THẾ chứ, ôi chu choa mạ ơi :))

BinhminhSG

Xe buýt
Con Impes của cụ chủ thớt hình như bỏ mẫu rồi cụ ạ, pin thì mỗi đời xe mỗi kiểu, nhất là khi công nghệ thay đổi từng ngày nên chắc là không có sẵn để bảo hành.

Opel Astra

Xe điện
Em thấy ở VN mình có trò bán hàng thì nhanh còn bảo hành thì hơi chậm, em mua cái quạt trần cụp xòe cánh trên facebook, được vài tháng lỗi nên em gọi nơi bán mang về bảo hành, nó bắt đợi nửa tháng ko í ới gì,sốt ruột em bảo đổi cho cái khác tôi thêm tiền nó ko chịu bắt đợi tiếp.
Tức mình hỏi bọn bán sao chúng mày bán hàng nhanh còn bảo hành chậm thế, nó bảo anh buồn cười bỏ mẹ, bán thì hàng sẵn luôn lại chả nhanh, bảo hành thì phải đợi ĐỒ THAY THẾ chứ, ôi chu choa mạ ơi :))
Anh buồn cười bỏ mẹ!!!
Chuận thế còn dì bác.

Trungpv

Xe điện
Con Impes của cụ chủ thớt hình như bỏ mẫu rồi cụ ạ, pin thì mỗi đời xe mỗi kiểu, nhất là khi công nghệ thay đổi từng ngày nên chắc là không có sẵn để bảo hành.
em thấy đây là vấn đề uy tín của 1 công ty lớn cụ ạ. xe vẫn còn thời hạn BH thì kể cả bỏ mẫu cũng phải chuẩn bị phụ tùng để thay thế cho khách, đây là trách nhiệm của công ty chứ ko thể nói tôi bỏ mẫu nên ko có phụ tùng để BH cái xe tôi đã bán cho khách đc.

buonbuon895

Xe hơi
em thấy đây là vấn đề uy tín của 1 công ty lớn cụ ạ. xe vẫn còn thời hạn BH thì kể cả bỏ mẫu cũng phải chuẩn bị phụ tùng để thay thế cho khách, đây là trách nhiệm của công ty chứ ko thể nói tôi bỏ mẫu nên ko có phụ tùng để BH cái xe tôi đã bán cho khách đc.
em đồng ý với bác
pin của cụ thớt còn bảo hành hơn 1 năm nữa
là 1 công ty lớn mà lại bảo hành kiểu này thì nhà cháu chịu

FUN PLUS

Xe buýt
Em mà là lãnh đạo Vin thì em cho nghỉ ngay nguyên dàn cán bộ phụ trách việc bảo hành xe điện. Tiếc con săn sắt sẽ mất con cá chép.
Cá chép mất trc rồi cụ ơi. Xe xăng giờ là dĩ vãng. Con săn sắt cũng ngắc ngoải vì mải nuôi con cá voi. :))

HI_CLASS

Xe điện
Công bằng mà nói xe Vin từ xmay tới oto đều chạy ngon nghẻ, khỏe hơn so vs xe xăng dầu cùng mức giá. Tuy nhiên, cái bất tiện và cũng là bệnh cố hữu của xe điện nằm ở cục pin. Pin có thể lỗi bất cứ lúc nào, hết pin phảo chờ sạc, sạc lâu nên ng mua còn cân nhắc nhiều.

Huthasa

Xe container
Cụ cứ trêu người ta. Tháng này chưa có lương cụ ơi
Em trêu gì đâu. Các cụ ý là kênh phản biện để mình nắm được thông tin. Biết đâu có binh tình gì khó nói, mình hiểu được để thông cảm thì sao.

Opel Astra

Xe điện
Cam kết BH 10 năm nhá. Phụ tùng lâu lại là câu chuyện khác =))
Oh mà không thấy mấy cụ Fan cứng vào phản biện nhể. Cứ nước sôi lửa bỏng là không thấy đâu...
Hard fan, loyal Fan đây bác.
Tụi tui sẽ cho điều tra vụ này, công khai không nể nang không có vùng cấm.

Đánh giá ban đầu, có thể đây là âm miu của thế lực thù đuỵch, cắt giảm nguồn cung phụ tùng thay thế của tụi tui thôi.
Quềnh lợi của khách hàng luôn được bảo đảm, bác nhá.

Để bù đắp cho sự bất tiện mà quý khách hàng #1 đã phải chịu đựng, tôi sẽ chỉ đạo các cậu ấy tặng mỗi Khách hàng phải bảo hành 1 voucher Quyền mua cổ phiếu VFS, trị giá 10.000 shares, tại thị trường chứng khoán Nữu Ước bên bển.
PS: Khách hàng bảo hành kiểu "Bảo hành giả cách", cũng được nhận voucher trên.

Huthasa

Xe container
Công bằng mà nói xe Vin từ xmay tới oto đều chạy ngon nghẻ, khỏe hơn so vs xe xăng dầu cùng mức giá. Tuy nhiên, cái bất tiện và cũng là bệnh cố hữu của xe điện nằm ở cục pin. Pin có thể lỗi bất cứ lúc nào, hết pin phảo chờ sạc, sạc lâu nên ng mua còn cân nhắc nhiều.
Vâng, khá ngon. E có con Klara đời đầu, pin giờ vẫn đi đc 50km nhưng em vừa đi cho, sắm con xe xăng.

BinhminhSG

Xe buýt
Em đồng ý với cụ!
Em đang đi con KlaraS đời đầu, dùng pin tháo rời xách tay, em sợ hư hỏng đột xuất nên lấy luôn 2 pin. Em nghe đồn pin B1 đời đầu có tỷ lệ hỏng khá cao, ơn giời con của em vẫn ổn nhưng nếu hỏng chắc là đại lý cũng bó tay thôi.

Trungpv

Xe điện
xe VIN đi thích mà cụ, giá/chất lượng rất ổn. em thấy nhược điểm là BH lâu hy vọng nhà máy VinES sẽ sớm giải quyết đc cái này.