[Funland] Bao giờ trẻ mầm non HN được đi học trở lại?

harry_dq

Đi bộ
Sao họ không khuyến cáo cho trẻ con đi học ngay và luôn mà lại là nỗ lực hơn nữa để mọi trẻ em đều có thể đến trường. Vậy có gì ngăn cản, khó khăn gì mà phải kêu gọi các chính phủ nỗ lực nếu dịch bệnh đã tan hết rồi?

Nếu vẫn có trẻ con dưới 1 tuổi chết, người cao tuổi bị bệnh nền chết, thì các bác nên tắt đài đi cho em nhờ. Không có con số tử vong nào có thể được gọi là chấp nhận được. Chỉ cần 1-2 người mà vào con cháu bố mẹ ông bà của bản thân cá nhân thì họ sẽ cảm nhận thấy nó thực như thế nào.

Em đã nói rõ rồi, lộ trình có rất cụ thể, định hướng là dịch bệnh sẽ giảm hẳn trong 4 tháng tới và tan hẳn trong cuối năm nay. Còn lại, phải theo lộ trình từng bước để giảm thiểu tử vong cho các nhóm dễ bị tổn thương.

Em cho rằng những ý kiến của các bác thì cũng được phản ánh trong hàng loạt trưng cầu ý kiến phụ huynh, kiến nghị gửi từ các cơ sở giáo dục rồi.

Báo chí cũng nên phản ánh đúng tình hình, làm loạn như vừa rồi, vào tận lớp học sinh nhảy lầu để phỏng vấn từng cháu 1, vậy tại sao không phản ánh việc tử vong do covid19 của nhóm nguy cơ cao?

Vang, và chửi bới là chả có tác dụng gì với em, em có quyết định hoặc có lợi ích gì liên quan như các bác tưởng tượng đâu cơ chứ.
Hoá ra bác là thành viên tổ cấm F1 nhà em đi học đấy à, em cứ muốn tìm bác mãi

tunglam28062009

Xe tăng
Lão này chuyên gia đi reo rắc sự sợ hãi, éo hiểu nổi mục đích gì, chắc cũng chấm mút cái gì trong đợt Covid này. Nhà tôi ngay bệnh viện Đức giang thậm chí có người nhà làm trong bệnh viện luôn mà làm gì có ca tử vong vì Covid đâu. Xung quanh cùng đồng nghiệp, họ hàng bị Covid hết rồi mà ai cũng vượt qua một cách nhẹ nhàng. Không cần phải tìm đâu xa cứ theo dõi những người bị Covid xung quanh xem có tử vong không là có thể rút ra kết luận. Thôi ngay cái trò dọa nạt vớ vẩn hòng kiếm lời đi
Lăng nha lăng nhăng, tốt nhất ông ko lên nói hoặc trên mạng người ta nói "thôi ông im...m mồm đi". Ông có đọc bài của Unicef không đấy, đọc kỹ lại đi xem nội dung họ viết gì nhé, cả 1 bài viết không có câu nào ủng hộ quan điểm của ông cả mà ngược lại hoàn toàn. Nếu lười tôi trích lại 1 đoạn cho ông, ông DLV 3 triệu ạ

“Trong khi các quốc gia đang khẩn trương phục hồi, họ lại đang bỏ qua công cụ khôi phục và bền vững lâu dài đơn nhất, hiệu quả nhất là giáo dục.
“Các chính phủ cần nỗ lực hơn nữa để mọi trẻ em đều có thể đến trường......"
Ông im mịa nó đi đc rồi đấy. Cái kiểu nửa mùa nayd bn người khổ rồi
Ông thôi còm mịa nó đi được ròi. Kiếm CV khác tử tế hơn mà làm. :D
Khua môi múa mép vừa thôi cụ ạ, nào là giảm tử vong, giảm nhóm nguy cơ cao ??? Cụ biết mấy ngày vừa qua bao nhiêu ca tử vong Covid-19 ở HN không, trung bình 7 ngày chỉ có 1 ca tử vong/ngày mà thôi.
Giờ các cụ ở otofun cũng chán với việc chửi và vang những thành phần như cụ rồi. Nói nhiều nói dốt thì chặn block lại là xong.
Các cụ kệ mịe thằng lương 3 củ này đi. Đến cái bài báo nó trích ra bản thân nó còn ko đọc ( chắc éo j đã đọc nổi ) thì biết biệt đội tác chiến h kiến thức ngu dốt cỡ nào.
Theo tin vỉa hè nhanh thì giữa tháng các con dc đến trường. Chậm thì đầu tháng sau ạ.

fundraiser

Xe container
Lão này chuyên gia đi reo rắc sự sợ hãi, éo hiểu nổi mục đích gì, chắc cũng chấm mút cái gì trong đợt Covid này. Nhà tôi ngay bệnh viện Đức giang thậm chí có người nhà làm trong bệnh viện luôn mà làm gì có ca tử vong vì Covid đâu. Xung quanh cùng đồng nghiệp, họ hàng bị Covid hết rồi mà ai cũng vượt qua một cách nhẹ nhàng. Không cần phải tìm đâu xa cứ theo dõi những người bị Covid xung quanh xem có tử vong không là có thể rút ra kết luận. Thôi ngay cái trò dọa nạt vớ vẩn hòng kiếm lời đi
Cha đó lan tràn tin giả và đưa tin một chiều, gây hoang mang cho mọi người. Em đã đề nghị mod xử lý.

Mặt trăng

Xe hơi
Khua môi múa mép vừa thôi cụ ạ, nào là giảm tử vong, giảm nhóm nguy cơ cao ??? Cụ biết mấy ngày vừa qua bao nhiêu ca tử vong Covid-19 ở HN không, trung bình 7 ngày chỉ có 1 ca tử vong/ngày mà thôi.
Giờ các cụ ở otofun cũng chán với việc chửi và vang những thành phần như cụ rồi. Nói nhiều nói dốt thì chặn block lại là xong.
Em nghĩ cụ hơi căng thẳng. Dịch dã ai cũng đã mệt mỏi, chính phủ cũng mong muốn trở lại bình thường bỏ mịa lên ý chứ… Còn covid. Thằng bạn em 2 lần cấp cứu sau covid vì khó thở, ông anh vợ giáo viên hậu covid lúc nhớ lúc không, giờ phải nghỉ hết năm học hy vọng phục hồi, ông hàng xóm đối diện mới tai biến hôm nọ vì cục máu đông, giờ đang nằm BM kia kìa… quan điểm mỗi người đều là lo lắng, cụ đừng nhảy vào mồm bằng ngôn ngữ cà khịa như thế. Còn nếu nói về thiệt hại kinh tế thì báo cáo cụ: em làm dịch vụ, thiệt hại kha khá đấy, vợ em mở trung tâm giáo dục thiệt hại 2 năm vừa rồi chả nhỏ… nhưng chấp nhận và tuân thủ. Hở ra là chửi chả hay ho gì đâu… mặc dù đến giờ em ủng hộ bình thường nhưng nhảy vào mồm khi tranh luận là biểu hiện của kẻ thất bại…

ngoc_phuong

Xe lăn
mời xếp sang bệnh viện Đức giang hoặc Thanh Nhàn quán tưởng số ca tử vong để tỉnh ngộ.

Lãnh đạo họ nắm con số thật và chính sách là đi theo con số thực chứ không phải là con số công khai
Ngoài ra, để mở cửa du lịch tránh dính chủng mới, các đầu mối du lịch được hướng vào Đà nẵng bằng các biện pháp kích cầu du lịch về mặt kỹ thuật rồi, nếu có vấn đề gì khoanh vùng cho dễ, không để 2 đầu tầu chao đảo nữa. Cái đó có ai báo cáo xếp không hay họ cứ lẳng lặng làm?

Tiếp nữa một bộ phận lớn chưa hiểu rõ về nhiễm vi rút, khi có xét nghiệm PCR âm, tức là khả năng lây nhiễm còn rất ít, tuy nhiên vi rút vẫn tiềm ẩn trong người, khi nào cơ thể mệt mỏi xuống sức nói mới quật lại lần 2, lần 3. Phải trải nghiệm rồi mới hiểu chứ nói khó hiểu lắm. Thế nên những người có sức khỏe tỏ ra coi thường dịch bệnh, nhưng họ phải nghĩ đến những người cao tuổi, bệnh nền. Mà thậm chí thanh niên quật lần 2, 3 thì xuống sức trông thấy luôn, nên các cụ có bệnh nền đi rất nhanh là vậy

Tiếp theo, việc hạn chế ca tử vong ngoài tập trung vào những đối tượng có nguy cơ cao thì việc làm cho hệ thống y tế không bị quá tải dẫn tới lắm người chết oan cũng là một trong những chính sách được rà soát rất kỹ càng.

Đó là lý do, chúng ta sẽ tiêm cho độ tuổi dưới 12 rồi mới cho các cháu đi học đại trà và bán trú.
Thổ đu, tờ trình quận gửi lên sở gần như đồng thuận rồi, chỉ chờ mọi việc chạy đúng đường ray thôi xếp ak.

Đôi lời để xếp không hùa theo các bác khác.

Khoảng 4 tháng nữa là dịch giảm hẳn, cuối năm dịch sẽ tan.
Chúng ta đang xây dựng kế hoạch theo tầm nhìn đó.
Giờ mà a còn mang lý lẽ số liệu ra để hù doạ.
Khú khú.

edc

Xe lăn
Em nghĩ cụ hơi căng thẳng. Dịch dã ai cũng đã mệt mỏi, chính phủ cũng mong muốn trở lại bình thường bỏ mịa lên ý chứ… Còn covid. Thằng bạn em 2 lần cấp cứu sau covid vì khó thở, ông anh vợ giáo viên hậu covid lúc nhớ lúc không, giờ phải nghỉ hết năm học hy vọng phục hồi, ông hàng xóm đối diện mới tai biến hôm nọ vì cục máu đông, giờ đang nằm BM kia kìa… quan điểm mỗi người đều là lo lắng, cụ đừng nhảy vào mồm bằng ngôn ngữ cà khịa như thế. Còn nếu nói về thiệt hại kinh tế thì báo cáo cụ: em làm dịch vụ, thiệt hại kha khá đấy, vợ em mở trung tâm giáo dục thiệt hại 2 năm vừa rồi chả nhỏ… nhưng chấp nhận và tuân thủ. Hở ra là chửi chả hay ho gì đâu… mặc dù đến giờ em ủng hộ bình thường nhưng nhảy vào mồm khi tranh luận là biểu hiện của kẻ thất bại…
Nhấn vang thành vote cho cụ.
Em thấy những người cụ biết, người cụ quen ....đa phần bệnh tật nhỉ. Cụ cứ làm như mỗi cụ có bạn, mỗi cụ có người thân....người khác không có.
Đây là thớt cho các cháu, nhưng mầm non tương lai đất nước đã gần 2 năm qua không được đến trường. Nếu cụ có con, có cháu hay gặp những đứa trẻ. Cụ cứ nhìn vào đôi mắt các cháu ấy. Rất nhiều cháu đôi mắt rất đẹp và ngây thơ....nhưng không được nhanh nhẹn lắm đâu, các cháu nhìn thấy người lạ là không muốn tiếp xúc.....

Mặt trăng

Xe hơi
Nhấn vang thành vote cho cụ.
Em thấy những người cụ biết, người cụ quen ....đa phần bệnh tật nhỉ. Cụ cứ làm như mỗi cụ có bạn, mỗi cụ có người thân....người khác không có.
Đây là thớt cho các cháu, nhưng mầm non tương lai đất nước đã gần 2 năm qua không được đến trường. Nếu cụ có con, có cháu hay gặp những đứa trẻ. Cụ cứ nhìn vào đôi mắt các cháu ấy. Rất nhiều cháu đôi mắt rất đẹp và ngây thơ....nhưng không được nhanh nhẹn lắm đâu, các cháu nhìn thấy người lạ là không muốn tiếp xúc.....
Báo cáo em chả muốn sa đà vào những trang luận mà khó có tiếng nói cho tình hình chung… cụ nói “ đa phần người em quen là bệnh tật” ý cụ là rủa em, hay chửi em ít quan hệ? Kiểu người như cụ mà biết nhìn vào mắt trẻ em để biết tâm hồn các con??? Cụ có lẽ không bao giờ được phép trình bày trước đám đông… lời phát biểu của cụ không bao h có bất cứ trọng lượng nào ở mọi cv. Đừng bao giờ chỉ trích cá nhân nào khi họ ngược hoặc chưa theo ý cụ! Kẻ thất bại!

xukute

Xe tăng
Báo cáo em chả muốn sa đà vào những trang luận mà khó có tiếng nói cho tình hình chung… cụ nói “ đa phần người em quen là bệnh tật” ý cụ là rủa em, hay chửi em ít quan hệ? Kiểu người như cụ mà biết nhìn vào mắt trẻ em để biết tâm hồn các con??? Cụ có lẽ không bao giờ được phép trình bày trước đám đông… lời phát biểu của cụ không bao h có bất cứ trọng lượng nào ở mọi cv. Đừng bao giờ chỉ trích cá nhân nào khi họ ngược hoặc chưa theo ý cụ! Kẻ thất bại!
Ông Groupon đầu thai nick khác ah.
Đúng là tôi đọc bài của ông thì thây toàn bệnh tật cả.
Bản thân ông cũng quy chụp người khác là kẻ thất bại đấy thôi.
Tóm lại xã hội và đất nước không của riêng ai cả.
Riêng về việc cho các cháu đi học, ai sợ thì ở nhà, còn lại phải cho các cháu có nhu cầu đi học

edc

Xe lăn
Việc rủa hay không rủa? Đó là việc cụ tự nói, tự viết.
Cụ toàn kể người cụ quen, cụ biết....bị bệnh. Cũng chính cụ nói!
Ơ kìa! Cụ tên là Chí phải không? :))

p/s; Cụ tự cho mình quyền miệt thị người khác. Cụ là kẻ thành công? Cụ là kẻ thành công trong lĩnh vực gì vậy?;))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container

isak

Xe tăng
Ơ hay cụ, em chửi ai câu nào, chắc hơi đanh đá quá thôi …
Mà Mod nào gộp hộ chủ đề này với chủ đề “Các cháu sẽ đi học trở lại…” cho nó xôm tụ cái. Để 2 topic làm em cứ phải lượn 2 chỗ vì nhà em có 2 đứa, 1 tiểu học 1 mầm non

Nói gì thì nói, mầm non đáng nhẽ phải là lứa được cho đi học sớm nhất, vì nó dễ tổ chức việc học việc ăn nhất. Nhà nào sợ dịch có thể ở nhà mà ko bị ảnh hưởng nhiều. Lớp nào ít cháu có thể gộp lại với nhau. Trường nào thiếu giáo viên có thể thuê thêm ngoài, rất nhanh và gọn. Thế mà đám UB nó ko dám cho đi thì quá là thiệt thòi cho các cô và các cháu.

fundraiser

Xe container
Có tí hi vọng rồi các cụ. Kêu gào mãi cũng thấu.

• Vodka
Reactions: edc

edc

Xe lăn
Có tí hi vọng rồi các cụ. Kêu gào mãi cũng thấu.
Em thấy trên facebook kêu cũng ác. 2 cái lão ngồi bờ hồ làm ăn như căng củ kọt ấy cụ :D

motthoidongbim

Xe điện
Hôm trước HN vừa lên vtv về việc đi học của hs. Ok, hsau ra qđ cho đi học luôn. Mầm non chắc phải chờ phát nữa lên vtv mới đi học được.

Trẻ ở Thủ đô đến bây giờ chưa được đi học là quá thiệt thòi, đây cũng là địa phương trong cả nước duy nhất còn sót lại đến thời điểm này chua cho các cháu đi học. 2 lão ngồi bờ hồ thì cũng không trông mong gì đâu, có chăng thì mấy ông còn động lực phấn đấu thay 2 lão ấy có quyết thì quyết thôi.