[Funland] Bao giờ trẻ mầm non HN được đi học trở lại?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Các cháu cấp 1 thì gà bài.
Các cháu cấp 2 thì nhờ thày google, nhờ bạn hay anh chị lớp cao hơn. :))
p/s; tất nhiên là không phải là tất cả các cháu như vậy.
Ối giời. Học thì quan trọng trong đầu.
Điểm của người khác thì kệ. Quan tâm nhức đầu.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Chắc sắp đi thôi cụ, e thấy Bộ đang làm căng. Cư dân mạng thì đồng tình ủng hộ Bộ.
Ngay từ đợt CV nóng bỏng đến giờ Thổ Đu có vẻ chống đối Chú Phỉnh. Nghe các cụ chém anh Bí Thở là đệ anh Hoa Cúng, mà anh Hoa Cũng với anh Ajinomoto không hợp cạ nhau - chống đối nhau.

edc

Xe lăn
Bọn nắm con số sao lại không công khai cho người dân biết?
Em dự cụ được dân buôn vx thuê viết còm này.
Số VX mà bây giờ cho tất đi học, các cháu đã nhiễm + nhiễm mới, sau này ai tiêm. Nên tìm mọi cách lùi thời gian, tung một cơ số ông đi định hướng dư luận; covid nguy hiểm, hậu covid.....để hù.

Tiểu học thì được đến trường. Vậy lấy căn cứ nào, cơ sở khoa học nào mà Hà Nội vẫn đóng cửa trường mầm non?

Chỉnh sửa cuối:

a_cheng

Xe điện
mời xếp sang bệnh viện Đức giang hoặc Thanh Nhàn quán tưởng số ca tử vong để tỉnh ngộ.

Lãnh đạo họ nắm con số thật và chính sách là đi theo con số thực chứ không phải là con số công khai
Ngoài ra, để mở cửa du lịch tránh dính chủng mới, các đầu mối du lịch được hướng vào Đà nẵng bằng các biện pháp kích cầu du lịch về mặt kỹ thuật rồi, nếu có vấn đề gì khoanh vùng cho dễ, không để 2 đầu tầu chao đảo nữa. Cái đó có ai báo cáo xếp không hay họ cứ lẳng lặng làm?

Tiếp nữa một bộ phận lớn chưa hiểu rõ về nhiễm vi rút, khi có xét nghiệm PCR âm, tức là khả năng lây nhiễm còn rất ít, tuy nhiên vi rút vẫn tiềm ẩn trong người, khi nào cơ thể mệt mỏi xuống sức nói mới quật lại lần 2, lần 3. Phải trải nghiệm rồi mới hiểu chứ nói khó hiểu lắm. Thế nên những người có sức khỏe tỏ ra coi thường dịch bệnh, nhưng họ phải nghĩ đến những người cao tuổi, bệnh nền. Mà thậm chí thanh niên quật lần 2, 3 thì xuống sức trông thấy luôn, nên các cụ có bệnh nền đi rất nhanh là vậy

Tiếp theo, việc hạn chế ca tử vong ngoài tập trung vào những đối tượng có nguy cơ cao thì việc làm cho hệ thống y tế không bị quá tải dẫn tới lắm người chết oan cũng là một trong những chính sách được rà soát rất kỹ càng.

Đó là lý do, chúng ta sẽ tiêm cho độ tuổi dưới 12 rồi mới cho các cháu đi học đại trà và bán trú.
Thổ đu, tờ trình quận gửi lên sở gần như đồng thuận rồi, chỉ chờ mọi việc chạy đúng đường ray thôi xếp ak.

Đôi lời để xếp không hùa theo các bác khác.

Khoảng 4 tháng nữa là dịch giảm hẳn, cuối năm dịch sẽ tan.
Chúng ta đang xây dựng kế hoạch theo tầm nhìn đó.
Bạn em làm thống kê tử vong ở Thanh Nhàn đây. Ngay cả đợt dịch căng nhất 2 tháng trước thì số liệu bên đó cũng không quá tệ và khá hợp lý so với số liệu toàn thành phố. Hiện giờ Thanh Nhàn đã nhàn đi rất nhiều so với tháng 1,2 và chỉ còn để 1 trung tâm bệnh nhân nặng, thở ECMO thôi. Nói chung không có lý do gì để bao biện việc chậm trễ cho trẻ đến trường ở HN, khi mà các tỉnh khác đã cho đi học hết, HN đã mở cửa gần như toàn bộ, bố mẹ đi muôn nơi, các con cũng không bị hạn chế vui chơi, du lịch... thì việc cách ly các cháu với trường học không còn ý nghĩa phòng dịch nào nữa. Nó giống như việc chỉ đóng một cái cửa chính để phòng trộm, trong khi cửa sau, cửa ngách vẫn mở bình thường vậy.

Prelax

Xe tăng
Ủng hộ cho mẫu giáo đến trường, giá vn có luật biểu tình một cách văn minh lịch sự nhỉ

suotpheu

Xe máy
Hiện tại đi học cũng được rồi các cụ ơi Em ủng hộ đi học trở lại

Prelax

Xe tăng
Em ở SG, mầm non học bình thường. Thỉnh thoảng lớp có cháu bị thì nghỉ, cháu nào ko bị thì vẫn học bình thường. Mà bọn trẻ con trộm vía nó cũng nhanh khỏi. Vài hôm âm tính lại đi học lại. Lãnh đạo HN so với SG em thấy có vẻ không quyết đoán lắm.
Đúng ạ, hen suyễn lắm

Pick

Xe máy
Vâng quan điểm của bác là số liệu phản ánh đúng tình trạng dịch và lãnh đạo HN chậm trong việc xử lý tình hình. Em không có ý kiến gì.

Còn các bước làm cho đến giờ ở HN, em cho là tuần tự phù hợp mọi việc từ tình hình dịch bệnh cho đến tâm lý chung của xã hội. Số liệu có thể chưa phản ảnh hoàn toàn đúng nhưng chúng ta cũng đã cố gắng hết công suất và vẫn giữ được các bước đã đề ra.

Những lý do của bác đưa ra là hoàn toàn không có trong chính sách phòng chống dịch ví dụ: vì các tỉnh khác làm thế nên HN phải làm theo, đã mở là phải mở tất.

Bác nhìn vào số liệu công bố còn em nhìn vào trình tự hành động để hiểu được tình hình dịch bệnh. Đó là sự khác nhau. Ngoài ra, đừng đem cách nhìn một trẻ nhảy lầu để áp đồng loạt cho các trẻ khác tương tự như cách nghĩ 1 trẻ tử vong khi tiêm vaccine để áp cho các trẻ khác giai đoạn đầu bắt đầu tiêm cho trẻ 13-17

Chậm so với sự đánh giá của bác nhưng là cùng nhịp chung với các nước khác bác ak. Chậm 15-30 ngày, 1-2 trẻ nhảy lầu so với gấp nhiều lần như thế nhóm nguy cơ cao bỏ mạng thì chúng ta phải có giải pháp hài hòa cả 2. Không thể chọn 1 trong 2

"Có chưa tới một nửa số quốc gia đang triển khai các chiến lược phục hồi học tập trên quy mô lớn để giúp trẻ em bắt kịp chương trình học "
Tuyên bố của Trợ lý Tổng Giám đốc UNESCO về Giáo dục Stefania Giannini; Giám đốc Chương trình Giáo dục của UNICEF Robert Jenkins; Giám đốc Toàn cầu về Giáo dục của Ngân hàng Thế giới Jaime Saavedra
31 Tháng 3 2022

Lăng nha lăng nhăng, tốt nhất ông ko lên nói hoặc trên mạng người ta nói "thôi ông im...m mồm đi". Ông có đọc bài của Unicef không đấy, đọc kỹ lại đi xem nội dung họ viết gì nhé, cả 1 bài viết không có câu nào ủng hộ quan điểm của ông cả mà ngược lại hoàn toàn. Nếu lười tôi trích lại 1 đoạn cho ông, ông DLV 3 triệu ạ

“Trong khi các quốc gia đang khẩn trương phục hồi, họ lại đang bỏ qua công cụ khôi phục và bền vững lâu dài đơn nhất, hiệu quả nhất là giáo dục.
“Các chính phủ cần nỗ lực hơn nữa để mọi trẻ em đều có thể đến trường......"

Chỉnh sửa cuối:

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
thế thì chỉ có ăn với chơi học hành làm quái gì cho mệt.
chờ nhóm 13-17 và 5-12 yên thì nhóm đấy mới nhúc nhích được bác ak
Ông im mịa nó đi đc rồi đấy. Cái kiểu nửa mùa nayd bn người khổ rồi

edc

Xe lăn
Vâng quan điểm của bác là số liệu phản ánh đúng tình trạng dịch và lãnh đạo HN chậm trong việc xử lý tình hình. Em không có ý kiến gì.

Còn các bước làm cho đến giờ ở HN, em cho là tuần tự phù hợp mọi việc từ tình hình dịch bệnh cho đến tâm lý chung của xã hội. Số liệu có thể chưa phản ảnh hoàn toàn đúng nhưng chúng ta cũng đã cố gắng hết công suất và vẫn giữ được các bước đã đề ra.

Những lý do của bác đưa ra là hoàn toàn không có trong chính sách phòng chống dịch ví dụ: vì các tỉnh khác làm thế nên HN phải làm theo, đã mở là phải mở tất.

Bác nhìn vào số liệu công bố còn em nhìn vào trình tự hành động để hiểu được tình hình dịch bệnh. Đó là sự khác nhau. Ngoài ra, đừng đem cách nhìn một trẻ nhảy lầu để áp đồng loạt cho các trẻ khác tương tự như cách nghĩ 1 trẻ tử vong khi tiêm vaccine để áp cho các trẻ khác giai đoạn đầu bắt đầu tiêm cho trẻ 13-17

Chậm so với sự đánh giá của bác nhưng là cùng nhịp chung với các nước khác bác ak. Chậm 15-30 ngày, 1-2 trẻ nhảy lầu so với gấp nhiều lần như thế nhóm nguy cơ cao bỏ mạng thì chúng ta phải có giải pháp hài hòa cả 2. Không thể chọn 1 trong 2

"Có chưa tới một nửa số quốc gia đang triển khai các chiến lược phục hồi học tập trên quy mô lớn để giúp trẻ em bắt kịp chương trình học "
Tuyên bố của Trợ lý Tổng Giám đốc UNESCO về Giáo dục Stefania Giannini; Giám đốc Chương trình Giáo dục của UNICEF Robert Jenkins; Giám đốc Toàn cầu về Giáo dục của Ngân hàng Thế giới Jaime Saavedra
31 Tháng 3 2022

Ông thôi còm mịa nó đi được ròi. Kiếm CV khác tử tế hơn mà làm. :D

batcandoi27

Xe hơi

Chắc qua hè luôn !

ca_kiem

Xe container
F1 bé nhà em 5t - lớp mầm non cụ ạ
Em đoán chắc sau giỗ tổ hùng vương cụ đc giải thoát. Trong vụ covid này em thông cảm nhất cho các trường mầm non, trường mầm non la nơi chịu nhiều thiệt hại nhất. Cạnh nhà em có đứa bé gần 3 tuổi, bố mẹ mong nó đi học từng ngày từng giờ, tiền thì đóng trước cả năm…ở nhà với ông bà trông thì suốt ngày bị ông bà mắng chột cả lớn… đi học cô còn dạy đánh vần dạy viết dạy con vật…. Dạy chào hỏi lễ phép… ở nhà toàn bị nghe chửi nghe mắng em điếc cả tai

Songthan10000

[Tịch thu bằng lái]
Ông thôi còm mịa nó đi được ròi. Kiếm CV khác tử tế hơn mà làm. :D
Bác thông cảm, lão đấy chắc chấm mút được gì đó nếu dịch Covid tiếp tục kéo dài, hoặc đầu óc bị thần kinh

banmotnucuoi

Xe lăn
Trẻ em được đến mọi nơi, trừ đến trường.
Chán cái tư duy sợ trách nhiệm của nhân dân thủ đô

isak

Xe tăng
Sao họ không khuyến cáo cho trẻ con đi học ngay và luôn mà lại là nỗ lực hơn nữa để mọi trẻ em đều có thể đến trường. Vậy có gì ngăn cản, khó khăn gì mà phải kêu gọi các chính phủ nỗ lực nếu dịch bệnh đã tan hết rồi?

Nếu vẫn có trẻ con dưới 1 tuổi chết, người cao tuổi bị bệnh nền chết, thì các bác nên tắt đài đi cho em nhờ. Không có con số tử vong nào có thể được gọi là chấp nhận được. Chỉ cần 1-2 người mà vào con cháu bố mẹ ông bà của bản thân cá nhân thì họ sẽ cảm nhận thấy nó thực như thế nào.

Em đã nói rõ rồi, lộ trình có rất cụ thể, định hướng là dịch bệnh sẽ giảm hẳn trong 4 tháng tới và tan hẳn trong cuối năm nay. Còn lại, phải theo lộ trình từng bước để giảm thiểu tử vong cho các nhóm dễ bị tổn thương.

Em cho rằng những ý kiến của các bác thì cũng được phản ánh trong hàng loạt trưng cầu ý kiến phụ huynh, kiến nghị gửi từ các cơ sở giáo dục rồi.

Báo chí cũng nên phản ánh đúng tình hình, làm loạn như vừa rồi, vào tận lớp học sinh nhảy lầu để phỏng vấn từng cháu 1, vậy tại sao không phản ánh việc tử vong do covid19 của nhóm nguy cơ cao?

Vang, và chửi bới là chả có tác dụng gì với em, em có quyết định hoặc có lợi ích gì liên quan như các bác tưởng tượng đâu cơ chứ.
Sao họ không khuyến cáo cho trẻ con đi học ngay và luôn mà lại là nỗ lực hơn nữa để mọi trẻ em đều có thể đến trường. Vậy có gì ngăn cản, khó khăn gì mà phải kêu gọi các chính phủ nỗ lực nếu dịch bệnh đã tan hết rồi?

Nếu vẫn có trẻ con dưới 1 tuổi chết, người cao tuổi bị bệnh nền chết, thì các bác nên tắt đài đi cho em nhờ. Không có con số tử vong nào có thể được gọi là chấp nhận được. Chỉ cần 1-2 người mà vào con cháu bố mẹ ông bà của bản thân cá nhân thì họ sẽ cảm nhận thấy nó thực như thế nào.

Em đã nói rõ rồi, lộ trình có rất cụ thể, định hướng là dịch bệnh sẽ giảm hẳn trong 4 tháng tới và tan hẳn trong cuối năm nay. Còn lại, phải theo lộ trình từng bước để giảm thiểu tử vong cho các nhóm dễ bị tổn thương.

Em cho rằng những ý kiến của các bác thì cũng được phản ánh trong hàng loạt trưng cầu ý kiến phụ huynh, kiến nghị gửi từ các cơ sở giáo dục rồi.

Báo chí cũng nên phản ánh đúng tình hình, làm loạn như vừa rồi, vào tận lớp học sinh nhảy lầu để phỏng vấn từng cháu 1, vậy tại sao không phản ánh việc tử vong do covid19 của nhóm nguy cơ cao?

Vang, và chửi bới là chả có tác dụng gì với em, em có quyết định hoặc có lợi ích gì liên quan như các bác tưởng tượng đâu cơ chứ.
Khua môi múa mép vừa thôi cụ ạ, nào là giảm tử vong, giảm nhóm nguy cơ cao ??? Cụ biết mấy ngày vừa qua bao nhiêu ca tử vong Covid-19 ở HN không, trung bình 7 ngày chỉ có 1 ca tử vong/ngày mà thôi.
Giờ các cụ ở otofun cũng chán với việc chửi và vang những thành phần như cụ rồi. Nói nhiều nói dốt thì chặn block lại là xong.

trausut

Xe buýt
Thời điểm này việc trẻ mầm non ở nhà với đi học thì nguy cơ lây nhiễm Covid khác gì nhau đâu, các cháu hoặc phải đi học chui, hoặc phải gửi chung nhau, và mọi việc khác như đi chơi, đi ăn, ra công viên.. vẫn vậy, đông như quân Nguyên. Nên cho các trường mầm non mở cửa trở lại luôn, các cháu đến trường thì gia đình cũng vui vẻ, các cô được đi làm trở lại. hình ảnh trẻ mầm non đến trường cũng là hình ảnh cả thành phố đang dần trở lại nhịp sống bình thường.
Haizzz, con nhà em lớp 1 , suốt 1 năm chưa biết trường học mặt mũi ra làm sao, hôm qua báo cháu được đến trường từ thứ 4 , gớm, cu câu mứng quýnh cả lên, hỏi đi hỏi lại là được đến lớp nào? Khổ, 1 năm qua tối học zoom, ngày đc mẹ gửi sang nhà cô giáo mầm non học và chơi với các em mầm non.
Mà cũng tài thật, học zoom một năm mà vẫn biết đọc biết viết biết cả làm toán. Có mỗi đồng phục học sinh vẫn mới tinh, mai mới đc diện.