[Funland] Bao giờ thì hết dịch hả các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngocbaominh

Xe buýt
Câu này em nhường cụ bên dưới

vephiadong

Xe điện
Khuyến cáo của WHO với chủng Delta vẫn là tiêm ít nhất 10% dân số, bắt đầu từ nhóm tuyến đầu và các nhóm dễ bị tổn thương. Gần đây BN tử vong đều là người cao tuổi cả

boy_spott

Xe điện
Còn còm là còn sống ạ

Huthasa

Xe container
Không cần vật chất quyết định ý thức, cứ thả ra cho chết như Indonesia, India.. Lúc ấy chết nhiều quá dân lại chửi chính phủ chỉ lo bảo vệ kinh tế. Nghèo, thiếu thốn lại mơ tưởng mình thả ra thì sẽ như Mỹ chứ không như Ấn cơ =))
Chắc gì mấy thằng đó đã ở VN. Cụ không thấy lúc người ta chửi tây thì lồng lên như phải pháo đấy à?

IP man

Xe lăn
Lúc đầu dịch, nhiều cụ chửi Mỹ và phương Tây ác liệt. Nhưng Vaccin thì cứ phải Vaccin Mỹ mới chịu cơ.
Nếu ta ngạo nghễ hiên ngang thì việc gì phải đi xin chúng nó bán Vaccin cho, cứ đợi Vaccin nhà dùng thì chúng nó mới nể.
Một điều nữa là VN có hàng triệu công dân ở nước ngoài không về được, trong khi đó tất cả các công dân nước khác đều được trở về không cần lý do, còn các chuyến bay giải cứu của ta quá ít và đòi hỏi nhiều điều kiện ( hết hạn giấy tờ..)
Chúng ta có con ở nơi nguy hiểm có muốn chúng nó trở về nhà hay đến nơi an toàn không, em chắc chắn là chúng ta sẽ làm tất cả để cứu các con của mình kể cả điều đó làm chúng ta gặp nguy hiểm.
Vậy mà nhiều con dân Việt vẫn đang mắc kẹt ở nước ngoài vì không có đủ điều kiện để trở về nhà với lý do nhiều cụ nói trên này là sợ mang dịch bệnh về quê hương. Vậy tình tương thân tương ái nó ở đâu?
Xung quanh nơi em ở có rất nhiều người VN có giấy tờ hoặc hết hạn giấy tờ bị kẹt lại vì nhiều lý do ( du lịch thăm thân, sinh viên, lao động…) không về được mặc dù đã đăng ký rất nhiều lần trên trang đăng ký về nước của đại sứ quán Việt Nam vì có quá ít chuyến bay hồi hương.
Nghèo thì cũng phải cho thằng Tèo đi học chứ, có cha mẹ nào bỏ con không?
Có cụ nào trên này làm trong chính phủ hãy xem xét tăng tần suất chuyến bay cho con dân Việt trở về. Chứ em thấy nhiều người Việt bị hết giấy tờ bị kẹt lại rất gay, tiền không có, bảo hiểm y tế hết hạn vì theo giấy tờ lưu trú..gia đình họ ở VN phải gửi tiền sang cho họ sống hoặc họ phải nhận sự giúp đỡ của người thân bên này.
Đây là em nói những người VN không có giấy tờ thôi nhé chứ em thì có giấy tờ nên thời điểm này không về cũng không sao.
Tương thân tương ái cũng cũng ko bằng tương tiền cụ ạh. Bạn bè em để chạy cho con cái 1 suất về nước là trên dưới 10 nghìn $.

IP man

Xe lăn
Không cần vật chất quyết định ý thức, cứ thả ra cho chết như Indonesia, India.. Lúc ấy chết nhiều quá dân lại chửi chính phủ chỉ lo bảo vệ kinh tế. Nghèo, thiếu thốn lại mơ tưởng mình thả ra thì sẽ như Mỹ chứ không như Ấn cơ =))
Ấn Độ toang là từ mồm của mấy chú lều báo thôi. Nó mở cửa trở lại cả tháng rồi, chắc thấy nhục quá nên ko thằng nào dám mở miệng đăng bài ;))

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Có 3 điều rõ ràng :

1. Hồi đầu chửi tây lông có gì sai đâu nhỉ ? Rõ ràng tây lông đã toang và toang rất mạnh vì không chịu khống chế dập dịch.

2. Thành quả giảm dịch ngày hôm nay rõ ràng là do chiến dịch tiêm chủng thần tốc chứ không phải do lý thuyết MDCR như lúc ban đầu.

3. Sau một thời gian nghe chửi rõ ràng tây lông đã quay đầu với các biện pháp giãn cách xã hội và bắt buộc đeo khẩu trang, thậm trí chúng nó còn bắt buộc phải đeo cái loại dùng một lần FFP2 1 đồng 1 cái ấy.

VN đã dập dịch rất tốt, có điều Mị Châu quá nhiều, rước một đống F0 xuyên qua các cửa kiểm soát dịch, xui cái trúng ngay các chuyên gia Ấn Độ rởm,ăn trực tiếp quả Delta origin thì chịu sao được. Những lúc VN làm tốt thì không hiểu mấy bạn trên ở phe nào mà giờ quay lại chửi người ta đạo đức giả này nọ như đúng rồi.
Cụ chuẩn!

Huthasa

Xe container
Lúc đầu dịch, nhiều cụ chửi Mỹ và phương Tây ác liệt. Nhưng Vaccin thì cứ phải Vaccin Mỹ mới chịu cơ.
Nếu ta ngạo nghễ hiên ngang thì việc gì phải đi xin chúng nó bán Vaccin cho, cứ đợi Vaccin nhà dùng thì chúng nó mới nể.
Một điều nữa là VN có hàng triệu công dân ở nước ngoài không về được, trong khi đó tất cả các công dân nước khác đều được trở về không cần lý do, còn các chuyến bay giải cứu của ta quá ít và đòi hỏi nhiều điều kiện ( hết hạn giấy tờ..)
Chúng ta có con ở nơi nguy hiểm có muốn chúng nó trở về nhà hay đến nơi an toàn không, em chắc chắn là chúng ta sẽ làm tất cả để cứu các con của mình kể cả điều đó làm chúng ta gặp nguy hiểm.
Vậy mà nhiều con dân Việt vẫn đang mắc kẹt ở nước ngoài vì không có đủ điều kiện để trở về nhà với lý do nhiều cụ nói trên này là sợ mang dịch bệnh về quê hương. Vậy tình tương thân tương ái nó ở đâu?
Xung quanh nơi em ở có rất nhiều người VN có giấy tờ hoặc hết hạn giấy tờ bị kẹt lại vì nhiều lý do ( du lịch thăm thân, sinh viên, lao động…) không về được mặc dù đã đăng ký rất nhiều lần trên trang đăng ký về nước của đại sứ quán Việt Nam vì có quá ít chuyến bay hồi hương.
Nghèo thì cũng phải cho thằng Tèo đi học chứ, có cha mẹ nào bỏ con không?
Có cụ nào trên này làm trong chính phủ hãy xem xét tăng tần suất chuyến bay cho con dân Việt trở về. Chứ em thấy nhiều người Việt bị hết giấy tờ bị kẹt lại rất gay, tiền không có, bảo hiểm y tế hết hạn vì theo giấy tờ lưu trú..gia đình họ ở VN phải gửi tiền sang cho họ sống hoặc họ phải nhận sự giúp đỡ của người thân bên này.
Đây là em nói những người VN không có giấy tờ thôi nhé chứ em thì có giấy tờ nên thời điểm này không về cũng không sao.
Thế cụ tưởng thích bay thì bay à? Hay bảo cụ thủ bốc máy gọi sang bển bảo người tao muốn về cho tao bay sang đón? Xin lỗi chứ, bay nhân đạo thì cho mỗi tháng 1 chuyến nhé. Còn muốn bay nhiều thì đợi xét.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em mong mỏi lắm, hỏi các bác các chú cơ quan ở đường Hùng Vương cũng không biết.. :D
Bao nhiêu kế hoạch giao thương hay vượt biên đi lại bàn bạc xem xét để làm ăn gác lại hết. Nhiều người phá sản.
Khi nào hết các cụ báo em với nhé..

MEC V6

Xe điện
Bao giờ thì hết dịch hả các cụ ới? kéo dây dưa gần 2 năm rồi mà vẫn chưa thấy có dấu hiệu dừng lại trên thê giới, ở VN cũng chưa có dấu hiệu ngưng lại. Nói thật là nản lắm rồi ý, chẳng dám đi đâu, làm gì hay đầu tư gì? cứ dặt dẹo qua ngày vậy thôi, chẳng biết từ giờ đến cuối năm liệu có khởi sắc hơn không? cả ngày em kêu than thì có người bảo em cứ vào OF hỏi các cụ thông thái nhà mình là có kết quả, mạnh dạn em hỏi các cụ cao nhân dự đoán tình hình xem tầm nào thì dịch tan ạ?
Không hết cụ nhé đợi tiêm vacxin xong là yên tâm lúc đó coi COVID như bệnh cúm thôi

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ tưởng thích bay thì bay à? Hay bảo cụ thủ bốc máy gọi sang bển bảo người tao muốn về cho tao bay sang đón? Xin lỗi chứ, bay nhân đạo thì cho mỗi tháng 1 chuyến nhé. Còn muốn bay nhiều thì đợi xét.
Sân bay quốc tế nơi em sống vẫn hoạt động cụ nhé. Trước đây chỉ hạn chế bay đến, nhưng bay đi thì không ( nhưng ít đi vì nhiều nước hạn chế nhập cảnh).
Người ta chả mong các vị bay sang bốc người của các vị quá đi chứ. Báu gì mà họ giữ, nếu không thì họ đã gia hạn giấy tờ cho rồi.

poiuy

Xe ba gác
Em đang định đến xem và mua hàng của cụ thớt mà đùng phát nổ ra đợt dịch này nên đành stop lại.

poiuy

Xe ba gác
Em thấy rằng Việt nam chúng ta chống dịch tương đối tốt, rất bài bản từ phương pháp cách ly, sàng lọc xét nghiệm, điều trị ...cho đến công tác hậu cần, hỗ trợ, chia sẻ, thân tương ái... Giờ chỉ cần 75% dân số tiêm phòng Covid là sẽ yên tâm. Tuy nhiên toàn dân cần có ý thức phòng, chống dịch từ tiêm phòng cho đến cách ly, thực hiện 5K....
Hy vọng từ 8-10 tháng nữa chúng ta sẽ chiến thắng bệnh dịch.
Em nghĩ đạt được 75% tiêm phòng là cực kỳ khó. Sẽ có rất nhiều người không tiêm.

Duchai80

Xe buýt

Duchai80

Xe buýt
Q. là bệnh nhân mắc Covid-19 đang được điều trị tại bệnh viện Quân Y 110 cơ sở 2, xã Dĩnh Trì, TP. Bắc Giang. Rạng sáng 4/7, Q. trốn viện, bắt xe khách về bến xe Mỹ Đình với ý định bắt xe về quê Hà Giang.
Q. xuống điểm gần đèn đỏ cạnh bến xe Mỹ Đình (do xe về từ Bắc Giang không được vào bến). Sau khi xuống xe, bệnh nhân vào ngồi tại khu vực chờ của bến xe Mỹ Đình, tiếp đó được phụ xe dẫn ra khu vực đỗ xe để uống nước và chờ xe chạy để về Hà Giang.

vu nhat hung

Xe buýt
Dạo này dân Ấn còn thiếu củi để thiêu xác k các cụ?

Cukhoai9

Xe buýt
Dễ 2022 mới đỡ, và làm sao để có cái ăn đến lúc đó mới khó

Trạng thái
Thớt đang đóng