[Funland] Bao giờ BĐS hồi phục?

MyMac

Xe điện
Em chẳng mong nó hồi, cứ để nó bất thế này còn có cơ mua được cái nhà đúng giá trị thực.

suvs6314

Xe máy
Hôm nay ngồi đọc lại mới thấy còm của kụ! Sắp đến Phật Đản, nhớ câu nói cách đây hơn 2500 năm của Phật Tổ: một con cá quẫy đuôi cũng có thể kinh động đến Tam thiên Đại thế giới!

Vừa hôm qua xem 1 chương trình gì đó ở Discovery, nói về muniverse (đa vũ trụ - tạm dịch), có nhớ đến 1 câu khá nổi tiếng của giáo sư Trịnh Xuân Thuận: Để giải thích một hiện tượng dù rất nhỏ, cũng phải viện dẫn toàn thể lịch sử hình thành vũ trụ.

Đấy là toàn những người nổi tiếng chứ ko phải em! Còn nếu ngồi phân tích ra, em sợ các OFers chạy hết! Min, mod lại xóa hết cả thớt chứ chẳng chơi!
Dạ nhà cháu cám ơn cụ đã viện dẫn từ PHẬT giáo, đến ĐA VŨ TRỤ...
Nhưng cụ ơi, nhà cháu không hiểu 1 tí tì ti gì cái cụ đang nói cả. :-q:-q:-q
Túm lại, cụ định nói về BẤT ĐỘNG SẢN bao giờ hồi phục???
Hay cụ định thuyết giảng về PHẬT PHÁP?
Hay là cụ định khai phá ĐA VŨ TRỤ?
Chính cụ đã viết là nếu phân tích ra thì các OFers chạy hết. Thế thì cụ chọn cách nào để ng ta ko chạy í.
Chứ em thấy, cụ nói thì to tát quá, siêu siêu ní nuận, nhưng lại rối như bòng bong, vì chính cụ cũng chả rõ ngọn ngành và tường tận cái mớ đấy...
Nói thiệt, cụ đừng giận, cụ mang cái to tát ra (tổng thể, phật pháp, vũ trụ...) để chém ái cái thằng bất động sản nhưng vô ích. Chả đưa ra được câu trả lời là bao giờ nó khỏe lên.
Ko chém được, thì cũng ko nên lớn giọng với người khác cụ ợ.
(:|

hyundaii30

Xe tăng
Em nghĩ hồi phục ngay hơi khó, VN lạm phát cao ngất ngưởng, thị trường tài chính, vàng, bất động sản bị đầu cơ quá mức, tỷ trọng vốn đầu tư của các ngân hàng đổ quá nhiều vào BĐS, chứng khoán dẫn đến tính thanh khoản kém khi mà cung về nhà ở, văn phòng vượt cầu, thị trường tiềm ẩn nhiều rủi ro thì đương nhiên Ngân hàng sẽ cắt cho vay, DN không tiếp cận dược vốn là chết dần chết mòn. Em dự là có hồi phục thì cũng phải chờ sau khi chứng khoán hồi phục. Chứng khoán hiện đang trên đà phục hồi dần, BĐS chắc cũng phải quý 3 sang năm 2013, thậm chí là 2014 ấy chứ. :(

Về lâu dài em dự là khi nào VN vẫn khai thác được nhiều dầu mỏ, than, khoáng sản khác...và lúa gạo, vải vóc, cá ba xa xuất tẹt ga thì Bđs vẫn phát triển mạnh, các cụ nào có tiền giờ cứ bỏ tiền ôm nhà, đất hết cho em, kiểu gì vài năm nữa cũng lại thành đại gia BĐS. hjhj

Chỉnh sửa cuối:

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Chả biết nó hồi phục ở chỗ nào chứ chỗ em đang giãy đành đạch.

Mà càng giãy càng chết mới lạ chứ :D.

neverfg

Xe điện
E thấy mấy đứa bạn e mua CCCC đã đóng đc 1 hoặc 2 lần rồi bây giờ đua nhau thanh lý sớm để lây tiền về dù chịu thiệt còn hơn đóng tiếp. 1 số khác thì thấy đâm đơn kiện chủ ĐT vì giao nhà ko đúng HD. Như vây e dự chắc còn ngủ dài dài.

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
E thấy mấy đứa bạn e mua CCCC đã đóng đc 1 hoặc 2 lần rồi bây giờ đua nhau thanh lý sớm để lây tiền về dù chịu thiệt còn hơn đóng tiếp. 1 số khác thì thấy đâm đơn kiện chủ ĐT vì giao nhà ko đúng HD. Như vây e dự chắc còn ngủ dài dài.
Cụ Tiểu Tiên Nữ cũng trong số này đới!

Rắn Lớn

Xe điện
Dạ nhà cháu cám ơn cụ đã viện dẫn từ PHẬT giáo, đến ĐA VŨ TRỤ...
Nhưng cụ ơi, nhà cháu không hiểu 1 tí tì ti gì cái cụ đang nói cả. :-q:-q:-q
Túm lại, cụ định nói về BẤT ĐỘNG SẢN bao giờ hồi phục???
Hay cụ định thuyết giảng về PHẬT PHÁP?
Hay là cụ định khai phá ĐA VŨ TRỤ?
Chính cụ đã viết là nếu phân tích ra thì các OFers chạy hết. Thế thì cụ chọn cách nào để ng ta ko chạy í.
Chứ em thấy, cụ nói thì to tát quá, siêu siêu ní nuận, nhưng lại rối như bòng bong, vì chính cụ cũng chả rõ ngọn ngành và tường tận cái mớ đấy...
Nói thiệt, cụ đừng giận, cụ mang cái to tát ra (tổng thể, phật pháp, vũ trụ...) để chém ái cái thằng bất động sản nhưng vô ích. Chả đưa ra được câu trả lời là bao giờ nó khỏe lên.
Ko chém được, thì cũng ko nên lớn giọng với người khác cụ ợ.
(:|
Đã nói rất rõ trong mấy post rồi mà kụ vưỡn ko hiểu, nói nữa kụ cũng ko hiểu được đâu!

Kụ đọc lại các post của em trong topic này nhé! Chúc kụ rút ra được cái gì đấy!!!

MrKien_Trung

Xe điện
em mới bán 1 chỗ lỗ gần 2 tỏi ạ, em cũng là dân đầu tư BDS được đúng 7 niên rồi, em nghĩ với tình hình hiện tại sẽ rất khó lên và giả dụ sau này có lên thì cũng lên từng bước nhón chân nhẹ nhàng thôi
Nhưng, em nghĩ chắc cũng ít nhất 1-2 năm nữa mới có khả năng lên ạ.

odaiba

Xe tăng
E chẳng biết bds nóng lạnh thế nào, thấy thằng ku bạn làm bank vừa chém, trúng 7 căn keangnam với giá 2000~ 2001usd cắt lost, m.ịe kiếp, ko biết chém hay thật???

ASD

Xe tải
Mycar222 nói:
yên tâm đi đã có chú nghị bxd rùi và có e phượng nữa.......
sao phải xoắn................

Theo thông tin em nhận được thì về làm phó cho QN rồi ợ

fabregas_dt

Xe hơi
em dự là BĐS còn lấu mới phục hồi các cụ ạ, em ôm mấy mảnh mà đang vỡ hết mồm đây

mycar123

[Tịch thu bằng lái]

mycar123

[Tịch thu bằng lái]

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
QN thì béo rùi...........
trc đó e cũng nghe mấy thằng tây balo bị câm ở khu e nó đồn là
lúc thì đồn về hp, lúc thì về qn

haruharu

Xe buýt

manhthin87

Xe tải
HN thì phải qua quý III mới biết được. nhưng đang bán trong đà nẵng đó, sóng lên rồi giá 10tr/m2( phân phối trực tiếp từ CDT)

Chỉnh sửa cuối: