[Thảo luận] Báo giá chi tiết - nđ 171

dreamwater

Xe điện
File của cụ còn thiếu mấy hình phạt bổ sung nữa ấy. Hôm nay ngồi nhòm lại cái lỗi vượt đèn đỏ xe máy thấy còn thêm mục giữ bằng 2 tháng nếu gây tai nạn :D

Các trường hợp tái phạm hoặc gây tai nạn đều có lỗi riêng, và nặng hơn rất nhiều. Ở đây nhà cháu chỉ đưa ra những lỗi phạt trực tiếp ngay và luôn. Và rất mong là các cụ OFer nhà mình tuân thủ pháp luật, và tin rang các cụ sẽ không vi phạm và cố gắng giảm thiểu vi phạm đúng văn hóa giao thông để ko bị phạt các lỗi nặng bổ sung trong trường hợp gây ra các hậu quả nghiêm trọng

olala

Xe tăng
nhà cháu cũng hay chiến với xxx, có cái này cũng tiện quá. Cảm ơn cụ thớt nhiều.

emtaplai oto

Xe tăng
Thông tin rất hữu ích.
Cảm ơn cụ chủ.

nông^_^dân

Xe tăng
Em kết cái avatar của cụ quá :D

sonle77

Xe buýt
Như vậy lỗi không chấp hành chỉ dẫn vạch kẻ đường phạt có 150k thui hả cụ? Sao lần trước e bị phạt tới 300 cành nhỉ??
Để e tìm lại cái QD xử phạt xem lại xem!

thangnguyentoan

Xe máy
Khổ thân em! giá mà em xem bài này trước thì không bị xxx nó lừa. Hôm thứ 2 vừa rồi em bị xxx vịn vì lỗi đi vào làn xe thô sơ ở đoạn rẽ từ trên đê xuống gầm cầu Thanh Trì để đi vào đường mới mở vào Ecopark. xxx nói "chú em đi vào làn xe thô sơ lỗi này phạt 1 chệu, còn không thì tự đề xuất". Vì từ hồi biết lái đến giờ cũng ngót chục năm mà mới bị vịn lần này là lần thứ 4 nên em cũng chẳng cập nhật thông tin. Vì thế cứ theo thông lệ em cưa đôi, đưa xxx 5 "loét" xong thấy cảm ơn rối rít nên em mới chột dạ. Về nhà xem bài của cụ chủ mới vỡ nhẽ mình bị làm giá.
Từ giờ rút kinh nghiệm cập nhật thường xuyên thông tin.
Rất cảm ơn cụ chủ đã bỏ công biên soạn lại một cách ngắn gọn, đầy đủ để ace có được cuốn "tài liệu bỏ túi" này.

hanoi2868

Xe buýt
cảm ơn cụ chủ

Khổ thân em! giá mà em xem bài này trước thì không bị xxx nó lừa. Hôm thứ 2 vừa rồi em bị xxx vịn vì lỗi đi vào làn xe thô sơ ở đoạn rẽ từ trên đê xuống gầm cầu Thanh Trì để đi vào đường mới mở vào Ecopark. xxx nói "chú em đi vào làn xe thô sơ lỗi này phạt 1 chệu, còn không thì tự đề xuất". Vì từ hồi biết lái đến giờ cũng ngót chục năm mà mới bị vịn lần này là lần thứ 4 nên em cũng chẳng cập nhật thông tin. Vì thế cứ theo thông lệ em cưa đôi, đưa xxx 5 "loét" xong thấy cảm ơn rối rít nên em mới chột dạ. Về nhà xem bài của cụ chủ mới vỡ nhẽ mình bị làm giá.
Từ giờ rút kinh nghiệm cập nhật thường xuyên thông tin.
Rất cảm ơn cụ chủ đã bỏ công biên soạn lại một cách ngắn gọn, đầy đủ để ace có được cuốn "tài liệu bỏ túi" này.
otô giá 1 triệu đúng rồi còn gì nữa

c Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định 800 - 1,200

dreamwater

Xe điện
cảm ơn cụ chủ

otô giá 1 triệu đúng rồi còn gì nữa

c Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định 800 - 1,200
Phải xem có biển phân làn ko đã cụ a. Nếu đúng là có biển phân làn thì mới 1 củ là chuẩn ạ

hothandao

Đi bộ
Bác ơi, những trường hợp ko bị giữ gplx và phương tiện, thì xxx phải xử phạt tại chỗ à. Nếu họ ko cầm hoá đơn thì có bị giữ gplx lại ko

Kara_men

Xe buýt
Bác ơi, những trường hợp ko bị giữ gplx và phương tiện, thì xxx phải xử phạt tại chỗ à. Nếu họ ko cầm hoá đơn thì có bị giữ gplx lại ko
Mức phạt 250K trở xuống thì phạt tại chỗ cụ ạ. Nó bảo "hết hóa đơn" thì mới hành cụ ra kho bạc thôi, khi đấy lại chả phải "phạt tại chỗ" nữa mà là lập biên bản (dù có tí tiền), ra Quyết định xử phạt rồi cụ cầm cái QĐ ấy, vứt bằng lái ở đấy, phi ra kho bạc, nộp xèng xong cầm biên lai quay về trình thím rồi lấy bằng mà lượn.

(hoặc "thôi các anh nộp hộ" hé hé)

dreamwater

Xe điện
Mức phạt 250K trở xuống thì phạt tại chỗ cụ ạ. Nó bảo "hết hóa đơn" thì mới hành cụ ra kho bạc thôi, khi đấy lại chả phải "phạt tại chỗ" nữa mà là lập biên bản (dù có tí tiền), ra Quyết định xử phạt rồi cụ cầm cái QĐ ấy, vứt bằng lái ở đấy, phi ra kho bạc, nộp xèng xong cầm biên lai quay về trình thím rồi lấy bằng mà lượn.

(hoặc "thôi các anh nộp hộ" hé hé)

Ah, thường thì các đồng chí ấy sẽ xung phong "nộp hộ" để người dân đỡ mất thời gian

ngugat

Xe tải
Cám ơn CỤ chủ đã bỏ công tổng hợp!