Báo cáo thu hoạch của lái mới đi du lịch xuyên 1/2 Việt bằng ô tô!

Takeshigoda

[Tịch thu bằng lái]
Phương tiện bạn dùng là xe gì vậy bạn?????

Hai cang

Xe buýt
Thực ra đi xa các cụ cứ lo xa quá chứ từ đây vào Nam đi đường 1 cũ thì dịch vụ cực nhiều chẳng lo. Nhiều khi chuẩn bị kỹ quá thì nó lại phát sinh những tình huống không có sự chuẩn bị. Em thấy cứ như Bác dạy ấy : Khó khăn gì cứ dựa vào dân, nhờ dân, đâu cũng có người tốt mà.
E thì E nghĩ chuẩn bị là không bao giờ thừa tuy nhiên đúng như Bác nói: Dễ trăm lần không dân cũng chịu, khó vạn lần dân liệu cũng xong hehe
Hôm vừa rồi xe E có trục trặc tí teo. Sau khi tham vấn ý kiến chuyên gia sửa xe, E chỉ cần chạy vào dân mượn dụng cụ là E chén được luôn, chạy ra lại bon bon. Nói vậy vì rất khó để các bác mang được đủ đồ theo xe để khắc phục sự cố lắm ạ

RuaHoGuom

Xe tải

Cách đay 2 tháng tôi cũng có chuyến đi Kontum, tôi đi từ Hà nội lúc 3 giờ chiều, khoảng 1giờ rưỡi đêm cùng ngày thì đến ngã ba trẽ đi Chalo. Đúng chỗ đó thì gặp một xe tải đi ngược chiều, đột nhiên cái xe đó đi sang phần đường của tôi rồi quay ngang xe chắn đường. Tôi đã giả vờ sợ hãi và cố nép thêm vào sat taluy bên phải, cái xe tải đó lại càng chắn sát hơn, đột nhiên tôi tăng ga lút sàn ngoặt sang trái ( vì thấy có khoảng hở đủ để xe tôi thoát qua), cái xe tải đó thấy tôi ngoặt trái thì nó cũng ngoặt trái gấp, nhưng không nhanh bằng tôi được vì tôi chủ động ra tay trước và vì xe của tôi bốc hơn. Loáng một cái thế là tôi thoát qua.
Tôi đã thoát một vụ chấn lột trong gang tấc lúc quá nửa đêm.
Đường HCM đi rất thoáng, nhưng muốn đi thì xe phải đảm bảo, người phải khoẻ thì mới yên tâm được. Tôi đã gặp không ít trường hợp chắn xe tôi để chấn, thật may mắn tôi đều thoát được do xử lý quyết đoán và có phần sáng suốt. Thật là hú vía.
Bác thật là dũng cảm, em mà gặp trường hợp như Bác chắc em phải đóng bỉm #:-s

kieninlove

Xe tăng
Nhà em vửa rồi cũng đi Đà Nẵng 30/04, nhớ nhất là lúc về bị bắn bằng mồm ở Quảng Bình, xuống xe các chú cứ hoạch họe một lúc thấy ko làm ăn được gì nên phải trả lại giấy tờ cho đi tiếp !!!

truongsoi309

Xe buýt
em đọc thấy cụ còn khinh nghiệm hơn nhiều người tài già đấy! tài già nhiều khi cung không bằng người chịu khó hoc hỏi như cụ đâu! e thán phục bác sát đất luôn....

GLPro160

Xe buýt
Bác chủ thớt là người rất cẩn thận và chu đáo, kinh nghiệm của bác sẽ có nhiều giá trị với nhiều anh em trên này. Cung đường bác đi dù sao cũng là cung đường dễ, dốc không cao, cua không gấp, đường không mù...

Tôi thì bắt đầu học lái xe từ tháng 11 năm ngoái, tháng 12 mới có chiếc xe đầu tiên, lấy xe về là lái luôn, sang hôm thứ 3 thì bắt đầu chạy đường dài về Nam Định, Ninh Bình, Tết thì đã đưa cả nhà lên Bắc Hà thưởng thức khí hậu vùng cao. 29 Tết mới thi sát hạch, sau Tết 2 tuần mới có bằng. Đến bây giờ thì loại đường nào cũng đã thưởng thức cả rồi.

vdtung

Xe tải
Bác chủ thớt là người rất cẩn thận và chu đáo, kinh nghiệm của bác sẽ có nhiều giá trị với nhiều anh em trên này. Cung đường bác đi dù sao cũng là cung đường dễ, dốc không cao, cua không gấp, đường không mù...

Tôi thì bắt đầu học lái xe từ tháng 11 năm ngoái, tháng 12 mới có chiếc xe đầu tiên, lấy xe về là lái luôn, sang hôm thứ 3 thì bắt đầu chạy đường dài về Nam Định, Ninh Bình, Tết thì đã đưa cả nhà lên Bắc Hà thưởng thức khí hậu vùng cao. 29 Tết mới thi sát hạch, sau Tết 2 tuần mới có bằng. Đến bây giờ thì loại đường nào cũng đã thưởng thức cả rồi.

Bác GLPro có dám đưa cả F1 đi vào cung đường khó, dốc cao, cua gấp, mây mù ... không ạ ?
Một mình một ngựa thì thế nào cũng xong, thiên hạ đi được mình đi được, nhưng có thêm thằng nhóc đi cùng là cả vấn đề lớn, riêng chuyện ăn chuyện ị của nó đã phải tính kĩ rồi.

Longmickey_03

Xe đạp
Bái phục cụ xedieu :-bd. Năm 97 sau khi lấy bằng xong (trước em có bằng rồi nhưng phải đổi) em chỉ dám đi Vinh thế mà cụ làm một mạch hơn 2.500km thì quả thật cao thủ đại nội @-). Bài của cụ quá hay, có thể lấy làm tư liệu cho anh em đi tour được. Vote cụ cái

Tribute

Xe container
Chà, cụ chủ công phu thật, kể chuyện em thấy phê luôn. Rất bổ ích cho người chưa đi xuyên việt như em.

Tribute

Xe container

Cách đay 2 tháng tôi cũng có chuyến đi Kontum, tôi đi từ Hà nội lúc 3 giờ chiều, khoảng 1giờ rưỡi đêm cùng ngày thì đến ngã ba trẽ đi Chalo. Đúng chỗ đó thì gặp một xe tải đi ngược chiều, đột nhiên cái xe đó đi sang phần đường của tôi rồi quay ngang xe chắn đường. Tôi đã giả vờ sợ hãi và cố nép thêm vào sat taluy bên phải, cái xe tải đó lại càng chắn sát hơn, đột nhiên tôi tăng ga lút sàn ngoặt sang trái ( vì thấy có khoảng hở đủ để xe tôi thoát qua), cái xe tải đó thấy tôi ngoặt trái thì nó cũng ngoặt trái gấp, nhưng không nhanh bằng tôi được vì tôi chủ động ra tay trước và vì xe của tôi bốc hơn. Loáng một cái thế là tôi thoát qua.
Tôi đã thoát một vụ chấn lột trong gang tấc lúc quá nửa đêm.
Đường HCM đi rất thoáng, nhưng muốn đi thì xe phải đảm bảo, người phải khoẻ thì mới yên tâm được. Tôi đã gặp không ít trường hợp chắn xe tôi để chấn, thật may mắn tôi đều thoát được do xử lý quyết đoán và có phần sáng suốt. Thật là hú vía.
Trời đêm tối thế mà cụ lượng trước được tình huống và lách qua được tụi khốn quả là đại tài. Bái phục cụ.

ninhcd

Xe tăng
Bái phục cụ, bài viết quá bổ ích, e mới cụ 1 ly

fishbed4

Xe tăng
Cụ chủ quả là gan to...kính phục..!!!

Sirius xanh

Xe tải
Cụ đi và về nhanh đấy chứ, em đi từ chiều mùng 1 âm lịch, cũng theo lộ trình như của cụ nhưng ra muộn hơn , tận mùng 8 cơ. Đoàn của em 2 xe nên cũng yên tâm hơn cụ chút, nhưng bọn trẻ sau khi từ thành cổ QT về xong thì lăn hết ra ốm...#:-s.

xedieu

Xe cút kít
Em lại chuẩn bị đi đây!