[Funland] Banker có phải là 1 nghề?!

ruby_eagle

Xe điện
Nghề cho vay, bất kể hình thức gì đều có lãi. Bank Vn thì siêu lãi, vay 1 củ to mua nhà mỗi tháng trả 20tr :((

mb.vaynganhang

Xe tăng
bên lề: bác chủ topic có 1 người bạn tốt đó, hãy cố gắng giữ gìn, vì:
+ tìm đến bác để chia sẻ, để mong muốn dc nghe lời khuyên
+ biết lắng nghe, ngồi nghe bác tuôn 1 tràng
+ biết nhường nhịn, ko tranh cãi qua lại (họ ko đôi co với bạn vì họ quý trọng mối quan hệ đó hơn là thắng thua trong 1 cuộc trAnh luận)

Chỉnh sửa cuối:

skype0211

Xe tăng
"Công nhân ngân hàng" câu nói quen thuộc của bà chị họ và thằng em trai em đều làm bidv.😆

namdq

Xe điện
Hôm qua ngồi với đứa bạn banker nó hỏi em :"theo mày banker có phải là 1 nghề", em bẩu banker éo phải là nghề, chúng mày chỉ là 1 mắt xích trong 1 dây chuyền sản xuất của Bank, nói trắng ra là như kiểu công nhân, không làm công nhân bank này chỉ có xin sang làm công nhân Bank khác, chứ vứt ra đời như bọn tao thất nghiệp ngay, nghề ngỗng choá gì :D , nghề là phải vứt đâu cũng sống được, ra nghề có thể tự xoay ra làm riêng được để phát triển sự nghiệp. Còn công nhân Bank như mày, có nắm hết quy trình các bộ phận thì mày ra mở Bank làm riêng hộ tao cái xem được không :)) .Cụ bạn ra chiều suy nghĩ lắm rồi cũng phải đồng ý với em. Cụ nào làm banker vào xác nhận hộ em cái đúng không :D
Em tưởng món banker và player :)))

Alisoma

Xe buýt
Phò cũng còn là 1 nghề, ở các nước hợp pháp hoá thì còn được gọi là sex worker, xứ ta dân giã gọi là phoer. Vậy mà ông chủ thớt chém gió ra bài banker không phải 1 nghề, nếu không chém gió thì tư duy có vấn đề và ông bạn banker chắc chán không thèm nói.
Các cụ rảnh thật, thớt thế này mà cũng nhao nhao vào còm. Cháu cũng rảnh như các cụ :)))

lexus315

Xe điện
Hôm qua ngồi với đứa bạn banker nó hỏi em :"theo mày banker có phải là 1 nghề", em bẩu banker éo phải là nghề, chúng mày chỉ là 1 mắt xích trong 1 dây chuyền sản xuất của Bank, nói trắng ra là như kiểu công nhân, không làm công nhân bank này chỉ có xin sang làm công nhân Bank khác, chứ vứt ra đời như bọn tao thất nghiệp ngay, nghề ngỗng choá gì :D , nghề là phải vứt đâu cũng sống được, ra nghề có thể tự xoay ra làm riêng được để phát triển sự nghiệp. Còn công nhân Bank như mày, có nắm hết quy trình các bộ phận thì mày ra mở Bank làm riêng hộ tao cái xem được không :)) .Cụ bạn ra chiều suy nghĩ lắm rồi cũng phải đồng ý với em. Cụ nào làm banker vào xác nhận hộ em cái đúng không :D
Cụ rút tiền đầu tư chứng khoán chưa? :D

lexus315

Xe điện
Sao không coi banker là một nghề ạ? Họ dùng chuyên môn (được đào tạo) và làm ra sản phẩm đáp ứng nhu cầu của xã hội. Nhu cầu chính đáng luôn. Bạn cụ là banker mà không hiểu sản phẩm của mình là gì, thì một là mới vào bank, hai là nghiệp vụ không đâu vào đâu mới để cụ cãi thắng.
Chủ thớt không hiểu khái niệm thế nào gọi là "nghề" nên mới có cách tiếp cận thế thôi mợ ạ!

Civic TN

Xe lăn
hôm qua 2.1 dương lịch mà banker rảnh rỗi ngồi với cụ thì hoặc rất vip hoặc rất vô tác dụng.

em đây cũng cựu banker, sang dn làm tốt, vip nữa luôn
Bây giờ QT của bank cùng nhàn lắm rồi cụ ơi
Cụ chủ chả lập thớt này sớm, em lại cho con nhà em học công nhân bank, chuẩn bị hết một học kỳ rồi. :D
E cũng phận Banker mà cuối năm đọc báo thấy buồn tê tái

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt không hiểu khái niệm thế nào gọi là "nghề" nên mới có cách tiếp cận thế thôi mợ ạ!
Các nhân viên Ngân hàng họ hay đùa, gọi là "công nhân Ngân hàng", để xả stress những lúc căng thẳng, chứ nghề nghiệp của họ phục vụ nhu cầu chính đáng của khách hàng. Nghề của họ tuy không còn hot như trước, nhưng so với nhiều ngành nghề vẫn rất ổn. Từ thu nhập, môi trường cho đến việc phát triển bản thân...Có mấy bác làm bank to to, chắc thấy thread này sẽ cười tủm tỉm, 😁.

td lines

Xe điện
Cái kiểu ngạo mạn coi thường bạn như thế không hiểu từ hôm đó ông Banker có còn coi thớt là bạn không

minhmo

Xe cút kít
Bây giờ QT của bank cùng nhàn lắm rồi cụ ơi

E cũng phận Banker mà cuối năm đọc báo thấy buồn tê tái
Anh cũng buồn, vì mấy chú em Agri mình hay ngồi dính F0 hết rồi, chả còn đứa nào để nhậu cùng. =))
Chiều nay nghe thông tin mà buồn. Đợt vừa rồi bận, anh em gọi nhậu mấy trận nhưng mải cá độ, kiếm mã nên từ chối. Đang thuộc diện F2 chả biết có thoát không đây.

vnhn

Xe tăng
Cũng ko hẳn là sai. Vợ em làm bank cũng mười mấy năm rồi. Giờ nếu ra ngoài doanh nghiệp làm cũng chẳng biết làm gì nữa. Kiến thức trong bank ra ngoài khó áp dụng được.

Civic TN

Xe lăn
Anh cũng buồn, vì mấy chú em Agri mình hay ngồi dính F0 hết rồi, chả còn đứa nào để nhậu cùng. =))
Chiều nay nghe thông tin mà buồn. Đợt vừa rồi bận, anh em gọi nhậu mấy trận nhưng mải cá độ, kiếm mã nên từ chối. Đang thuộc diện F2 chả biết có thoát không đây.
F2 chả sao đâu a ơi.
Dạo này quê e làm chặt, hàng quán toàn bán mang về nên chả ngồi đc. E đang gây kèo tuần này tụ tập mấy ông lđ bank xa vợ vào nhà e ngồi =))

minhmo

Xe cút kít
F2 chả sao đâu a ơi.
Dạo này quê e làm chặt, hàng quán toàn bán mang về nên chả ngồi đc. E đang gây kèo tuần này tụ tập mấy ông lđ bank xa vợ vào nhà e ngồi =))
Đợt này khu anh thành vùng cam, bởi vậy lại mang về văn phòng nhậu cho lành. :))

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Đánh giầy có phải là 1 nghề, chém gió có phải là 1 nghề...

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Góc nhìn này sai. Quá sai!
Tư duy của một người làm bank kinh doanh hay sme nếu cùng xuất phát bằng 5 năm tư duy tầm nhìn của một người khởi nghiệp đấy.
Lý do: khi làm ở đó họ có rất nhiều tư duy tầm nhìn và cách nhìn rõ ràng các ngành nghề va chạm. Suy cho cùng làm gì cũng phải kinh doanh. Thế nên ai là công nhân thì vẫn là công nhân. Còn khôn khéo ý chí ra thì vẫn phát triển như thường.
Như mình, đến ngày hnay vẫn thấy ổn và đôi khi ở lại bank nó chỉ là cái danh cái name để kinh doanh ngoài. Thử nhé: một ông giám đốc ngân hàng kiêm chủ tịch sme ngồi chung mâm các giám đốc khác. Rõ ràng vị thế nó đã lấn lướt rồi. Chưa kể trong kinh doanh nó rất lợi hại. Vì nắm dòng tiền, nắm tiền của đối tác biết nó ở đâu!