[Funland] Bánh cốm NGUYÊN NINH !!!

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cả vỏ và địa chỉ đều không phải nhà Nguyên Ninh chính hãng cụ nhé.
Em ngày nào cũng đưa đón ông con trai đi học hai lần qua số 11 dốc Hàng Than. Tuy nhiên lâu chưa cưới lại nên không rõ chất lượng bánh có được như lần cưới trước không? :))
QUANG1970 Bác gieo vài vần giúp bác Minhmo có thêm động lực "cưới thêm/cưới lại" ạ ;))
Em cảm ơn.

TXM3b

Xe buýt
cụ QUANG1970 ơi, sao cụ toàn được biếu hàng bánh NN fa kè thế , nhà e cũng gần đó, ngày xưa cưới cũng 1 tráp này hiii, cụ cho e cái địa chỉ, bao giờ có người thân vào SG, e gửi tặng cụ anh chục bánh đúng chính hãng ạ
NN thì cả phố đủ thương hiệu rồi. nhiều Ninh lắm.
Còn về cơ bản là giờ ăn bánh cốm nó cũng k còn cảm nhận được như xưa, có thể do giờ ăn uống đầy đủ, nên k cảm thấy ngon hay sao , và cái cảm giác bóc bánh cốm được bọc lá chuối nó thú vị hơn nhiều so với hộp giấy nữa

QUANG1970

Xì hơi lốp
cụ QUANG1970 ơi, sao cụ toàn được biếu hàng bánh NN fa kè thế , nhà e cũng gần đó, ngày xưa cưới cũng 1 tráp này hiii, cụ cho e cái địa chỉ, bao giờ có người thân vào SG, e gửi tặng cụ anh chục bánh đúng chính hãng ạ
NN thì cả phố đủ thương hiệu rồi. nhiều Ninh lắm.
Còn về cơ bản là giờ ăn bánh cốm nó cũng k còn cảm nhận được như xưa, có thể do giờ ăn uống đầy đủ, nên k cảm thấy ngon hay sao , và cái cảm giác bóc bánh cốm được bọc lá chuối nó thú vị hơn nhiều so với hộp giấy nữa

Vâng cám ơn bác, cơ mà tuổi cao, lại mới đột quỵ xong, nên phải tuân theo bác sĩ là: :D

Kiêng mỡ, kiêng đường, kiêng cả gái. :((
Trốn quà, trốn khách, trốn luôn giai, :P

tytum

Xe tăng
Em lại nhớ 2002 cách đây 22 năm em cưới vợ, em lên Nguyên Ninh hàng than lấy bánh về sắp lễ ăn hỏi, nhanh quá, giờ cu lớn cũng sắp giống em rồi, kkk

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em lại nhớ 2002 cách đây 22 năm em cưới vợ, em lên Nguyên Ninh hàng than lấy bánh về sắp lễ ăn hỏi, nhanh quá, giờ cu lớn cũng sắp giống em rồi, kkk

Bánh cốm năm xưa, nay vẫn đấy! :D
Rồi con lên bố, bố lên ông. :P
Nguyên Ninh bánh ấy, nay vẫn đấy! :D
Giúp con lên bố, bố lên ông. :P

Chỉnh sửa cuối:

Sammy2017

Xe tải
Cả phố Hàng Than này làm bánh cốm ăn từa tựa như nhau thôi. Mà bây giờ dân SG mấy ai ăn bánh cốm nữa, mà ăn bánh cốm tươi xào, cũng bán ở phố này luôn.
Không từa tựa nhau đâu ạ, cái này em khẳng định. Bánh các nhà phake nhân đậu xanh còn chẳng có dừa nạo ấy chứ chưa nói đến chất lượng vỏ bánh cốm ở ngoài.

chanthat123

Xì hơi lốp
Em được người quen ở Hà Nội, gửi người quen vào Sài Gòn tặng cho em món quà quý! :x
Đó là hộp Bánh Cốm NGUYÊN NINH. =D>

Sau khi khách ra về lòng nóng như chàng Tây Môn Khánh mà lại gặp ả Phan Kim Liên trong phòng ngủ! :P

Em vội vàng tháo hộp giấy có 10 tấm bánh gói bao Nylon ra, lấy ngay một cái rồi lột và ăn ngấu nghiến như "chết đói cả đời mới được một miếng" :((:))

Nhưng ngay khi cắn vào miếng đầu tiên, là em đã "dội ngược" ra vì cái mùi quen thuộc không còn, và cảm giác vị ngọt bùi tinh tế, cũng như khi nhai thì chẳng thấy dừa nạo (thái chỉ) hay mứt bí cắt nhỏ (hạt lựu) ở đâu sất cả!??? :-/ :-?

Em hỏi người trong nhà, khi mời họ cùng ăn, và hỏi cho ý kiến, thì họ bảo rằng có lẽ bây giờ NGUYÊN NINH đã thay đổi khẩu vị cho hợp với "người Hà Nội tân thời" !!! :( :D :-o

Em không biết đây là thật hay giả, nhưng trong lòng em thì vẫn man mác một nỗi buồn: "Hương xưa mùi cũ" này còn đâu???!!! :-? :-o :((

Gửi bác hình hộp bánh với cùng đầy đủ thông tin để chúng ta cùng gạn đục khơi trong .......................... =D> =D> =D>

NGUYÊN NINH nức tiếng đồn! =D>
Hôm nay ăn vào mồm.​
Trời ơi sao dở quá :(
Thật là tệ như ... :P
Mùi cốm xưa nào thấy? :-o
Hương đậu cũ nay đâu? :(
Dừa chỉ, bí hạt lựu.​
Hôm nay sao như vầy? =((
Đất Hà Thành văn vật. :x
Chừng khéo như ngủ gật :-?
Món ngon nay quá tệ!​
Tệ dở, đúng là thật! :D
Năm xưa vừa cắn vào mồm,
Hương ngon, vị ngọt, miệng nhồm nhoàm nhai! :x
Hôm nay miệng, cám ơn ai,
Mồm muốn nhổ toẹt ra ngoài, vì ...... :((

Những ai yêu Hà Nội, quý miếng ngon đất Thủ đô hãy cùng lên tiếng đi nào! =D> =D> =D>
Em cũng iêu HN, quý miếng ngon Thủ Đô nhưng chưa bao giờ thích những thứ bánh ntn của thủ đô

tytum

Xe tăng

Cảm ơn cụ QUANG1970 , em tặng cụ bức ảnh em chụp cầu LB đúng 1 năm về trước nhé

chanthat123

Xì hơi lốp
Ngôn ngữ không phù hợp
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 22/9/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mr. Bảnh

Xe Cứu Trợ
HSD ghi có 4 ngày, nhẽ cụ xơi phải hàng quá đát ;;)

Tuy nhiên, nói thật là e cũng không khoái loại bánh này lắm, lần duy nhất e từng móc tiền ra mua để dùng là khi đi ăn hỏi gấu.

Món e thích là bánh xu xê (phu thê), ăn mềm, nhân nhiều đậu xanh, dừa nạo, ... hơn

Em được người quen ở Hà Nội, gửi người quen vào Sài Gòn tặng cho em món quà quý! :x
Đó là hộp Bánh Cốm NGUYÊN NINH. =D>

Sau khi khách ra về lòng nóng như chàng Tây Môn Khánh mà lại gặp ả Phan Kim Liên trong phòng ngủ! :P

Em vội vàng tháo hộp giấy có 10 tấm bánh gói bao Nylon ra, lấy ngay một cái rồi lột và ăn ngấu nghiến như "chết đói cả đời mới được một miếng" :((:))

Nhưng ngay khi cắn vào miếng đầu tiên, là em đã "dội ngược" ra vì cái mùi quen thuộc không còn, và cảm giác vị ngọt bùi tinh tế, cũng như khi nhai thì chẳng thấy dừa nạo (thái chỉ) hay mứt bí cắt nhỏ (hạt lựu) ở đâu sất cả!??? :-/ :-?

Em hỏi người trong nhà, khi mời họ cùng ăn, và hỏi cho ý kiến, thì họ bảo rằng có lẽ bây giờ NGUYÊN NINH đã thay đổi khẩu vị cho hợp với "người Hà Nội tân thời" !!! :( :D :-o

Em không biết đây là thật hay giả, nhưng trong lòng em thì vẫn man mác một nỗi buồn: "Hương xưa mùi cũ" này còn đâu???!!! :-? :-o :((

Gửi bác hình hộp bánh với cùng đầy đủ thông tin để chúng ta cùng gạn đục khơi trong .......................... =D> =D> =D>

NGUYÊN NINH nức tiếng đồn! =D>
Hôm nay ăn vào mồm.​
Trời ơi sao dở quá :(
Thật là tệ như ... :P
Mùi cốm xưa nào thấy? :-o
Hương đậu cũ nay đâu? :(
Dừa chỉ, bí hạt lựu.​
Hôm nay sao như vầy? =((
Đất Hà Thành văn vật. :x
Chừng khéo như ngủ gật :-?
Món ngon nay quá tệ!​
Tệ dở, đúng là thật! :D
Năm xưa vừa cắn vào mồm,
Hương ngon, vị ngọt, miệng nhồm nhoàm nhai! :x
Hôm nay miệng, cám ơn ai,
Mồm muốn nhổ toẹt ra ngoài, vì ...... :((

Những ai yêu Hà Nội, quý miếng ngon đất Thủ đô hãy cùng lên tiếng đi nào! =D> =D> =D>

vicky615

Xe hơi
Em lại cứ nghĩ là nguyên minh?😂

conco1978

Xe điện
Bánh NN thấp hương các cụ xong là thụ lộc ăn ngay, hạn ngắn quá, dễ hỏng