[Funland] Bánh cốm NGUYÊN NINH !!!

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Xời, PA chả đc đồng nào
Em muốn các cụ khi mua thì mua đc bánh ngon và chuẩn cho đỡ mang tiếng quê BĐX nhà em

Ps: em chỉ ăn có mấy hãng: Bảo Hiên và Kỳ Anh Dragon (luôn luôn); Nguyên Hương, Quê Hương (thỉnh thoảng)
Các hãng khác thì hầu như không măm
PR rõ ràng đấy Chã, nhờ chã mà em vừa đặt trên shopee cả bảo hiên và nguyên hương để ăn xem dư lào, em thấy cả kỳ anh nhưng em ko đặt vì thấy lạ quá :D

hairyscary

Xe điện
Xời, PA chả đc đồng nào
Em muốn các cụ khi mua thì mua đc bánh ngon và chuẩn cho đỡ mang tiếng quê BĐX nhà em

Ps: em chỉ ăn có mấy hãng: Bảo Hiên và Kỳ Anh Dragon (luôn luôn); Nguyên Hương, Quê Hương (thỉnh thoảng)
Các hãng khác thì hầu như không măm
Em thì Bảo Hiên với Nguyên Hương. Nhớ lúc đầu bị dính vào cái món này, cái hộp vuông vuông 5 phong bánh có hình bà cụ đằng sau, em tắc lẻm cái hết 2 hộp.
Kỳ Anh thì chỉ mang biếu, vì hơi đắt, mà để em ăn thì hơi tốn.

Các dòng bánh nọc nọc gì đấy mà có thời lên phóng sự trên tivi, làm cái hộp to đùng mà độn khay nhựa bên trong nữa thì bỏ qua.

Thế nào mà bánh cốm nguyên trinh của cụ Quang lại thành bánh đậu xanh thế này :))

tui102

Xe tăng
Em được người quen ở Hà Nội, gửi người quen vào Sài Gòn tặng cho em món quà quý! :x
Đó là hộp Bánh Cốm NGUYÊN NINH. =D>

Sau khi khách ra về lòng nóng như chàng Tây Môn Khánh mà lại gặp ả Phan Kim Liên trong phòng ngủ! :P

Em vội vàng tháo hộp giấy có 10 tấm bánh gói bao Nylon ra, lấy ngay một cái rồi lột và ăn ngấu nghiến như "chết đói cả đời mới được một miếng" :((:))

Nhưng ngay khi cắn vào miếng đầu tiên, là em đã "dội ngược" ra vì cái mùi quen thuộc không còn, và cảm giác vị ngọt bùi tinh tế, cũng như khi nhai thì chẳng thấy dừa nạo (thái chỉ) hay mứt bí cắt nhỏ (hạt lựu) ở đâu sất cả!??? :-/ :-?

Em hỏi người trong nhà, khi mời họ cùng ăn, và hỏi cho ý kiến, thì họ bảo rằng có lẽ bây giờ NGUYÊN NINH đã thay đổi khẩu vị cho hợp với "người Hà Nội tân thời" !!! :( :D :-o

Em không biết đây là thật hay giả, nhưng trong lòng em thì vẫn man mác một nỗi buồn: "Hương xưa mùi cũ" này còn đâu???!!! :-? :-o :((

Gửi bác hình hộp bánh với cùng đầy đủ thông tin để chúng ta cùng gạn đục khơi trong .......................... =D> =D> =D>

NGUYÊN NINH nức tiếng đồn! =D>
Hôm nay ăn vào mồm.​
Trời ơi sao dở quá :(
Thật là tệ như ... :P
Mùi cốm xưa nào thấy? :-o
Hương đậu cũ nay đâu? :(
Dừa chỉ, bí hạt lựu.​
Hôm nay sao như vầy? =((
Đất Hà Thành văn vật. :x
Chừng khéo như ngủ gật :-?
Món ngon nay quá tệ!​
Tệ dở, đúng là thật! :D
Năm xưa vừa cắn vào mồm,
Hương ngon, vị ngọt, miệng nhồm nhoàm nhai! :x
Hôm nay miệng, cám ơn ai,
Mồm muốn nhổ toẹt ra ngoài, vì ...... :((

Những ai yêu Hà Nội, quý miếng ngon đất Thủ đô hãy cùng lên tiếng đi nào! =D> =D> =D>
11 hàng than mới là hàng đầu bảng. Em chưa mua chỗ khác bao giờ ạ

hd-vt

Xì hơi lốp
Ngồi chém với ăn vặt e thích ăn bánh chả thơm thơm mùi lá chanh :D. Cắn miếng bánh giòn rồi lại ngậy của thịt mỡ =P~
Bánh chả này từ vùng Bình Giang-HD thì phải, cũng được.
Để nói về bánh ngọt, ngon nhất mà các nơi cũng làm thì bánh Gai Ninh Giang-HD (đền quan Tuần Tranh) là ngon nhất, độc đáo nhất, mua khi còn âm ấm ấy. Ngon rẻ nhìn bắt mắt. Mỗi tội ăn xong dính răng phải đánh răng.

Demchinhhang.net

Xe container
Cái tính hèn và trơ tráo nó đi vào máu rồi, thấy người ta làm Nguyên Ninh được là cả phố Nguyên Ninh, sữa Ất Thảo thì toàn bộ khu vực Ba Vì, Hòa Lạc Ất Thảo, thịt chóa Anh Tú thì cả cái Nhật Tân toàn Anh Tú, thực khách đi ăn còn phải phân biệt Anh Tú nhà kính với Anh Tú nhà lá. Có thể mảng đăng ký thương hiệu chưa chặt chẽ thì PL không can thiệp. Nhà sát nhau mà quyết đặt tên copy để kiếm miếng ăn kiểu đó em cho là bất chính, ở góc độ đạo đức thì cũng là lừa đảo rồi.

Kyson1

Xe điện
Góc ngã ba Trần Hưng Đạo + Tô Hiệu
Số nhà 11b Trần Hưng Đạo là một Ngân Hàng, giáp nó về phía Tô Hiệu là cửa hàng của cháu đích tôn bà Bảo Hiên - anh Châu
Em đã ghé, mua luôn 120 cái bánh

.Xukthal

Xe container

xechuyendung247

Xe máy
Nguyên Ninh nhà máy nó ở đâu cụ, có bao nhiêu công nhân, nguồn cốm nguyên liệu nhập từ đâu ạ, quy trình kiểm soát chất lượng như nào ạ. Có nhiều món ăn, ngày xưa đói khổ quá, hiếm khi có mà ăn nên nó quý, sau này đầy đủ rồi e khó cảm nhận lại đc hết cái thòm thèm ngày xưa. Còn nhiều món ăn, quà bánh... Em e chỉ là hư danh.

1234589bl

Xe hơi
sao bánh này ai đi từ hà nội - hcm đều phải mua về. Thời em còn ráng ăn với sắp ra 100 cái ở sân bay, bỏ hộp tem ra cho nhẹ gọn, dễ bay. Bánh này chất bảo quản trong siêu thị hcm có bán.

Bánh phu thê ở hải ngoại dở tệ, có lẽ để qua đêm bày bán, lột bao nilon mấy lớp dày, thô ráp, cứng, mùi vị tách rã, trơ trơ, chỉ được mập mạp tròn bự, xanh lè, nhân đậu nhồi rõ nhiều phong cách xôi thịt.
em cho cơ hội lần hai, mua ăn ở hcm thì người bán hộp rõ nhiều số lượng, tuy size nhỏ hơn đáng kể. Nhưng vẫn rất dở. Tại sao lại sử dụng làm bánh đám hỏi.
Nói chính xác thì một lần em ăn bánh fresh made trong chợ dân sinh nhỏ. Bánh nhỏ xíu tiny lóng tay thôi, xanh thẫm biêng biếc màu lá dứa và thơm đằm lá dứa thật, nhân đậu xanh nhỏ bẹt tươi mới, làm tại chỗ trên bếp xách tay mini than nhỏ, đổ nóng trực tiếp trên miếng lá chuối xanh luôn, hông xài chảo nồi gì. Ăn ngon lạ miệng đổi vị. Vậy thôi, hông có thịt dừa sợi chỉ gì. Nhẹ nhàng chứ hông giòn đến mức như nhai thạch, diên dáng. Chú bán nói là bánh phu thê.
Em thấy đám người Hoa bánh cưới tuy cũng dở nhưng đẹp về phong thuỷ, rực rỡ, bánh trưng lâu. Thật ra một vài năm sau ăn đôi lần cũng tạm được. Vòng vòng cũng nhiu đó, bột mỳ - gạo, dừa, môn, đậu xanh nghiền, đường, hấp, trứng bách thảo, hạt dưa, nướng.
Pháp có bánh nướng từ bột hạt hạnh nhân, hạt điều mà phối nguyên liệu hài hoà, ăn vừa vị.
Bột đậu xanh hoà đường nướng lên ăn ngọt lịm mà thiếu sự béo mềm, đơn điệu.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em được người quen ở Hà Nội, gửi người quen vào Sài Gòn tặng cho em món quà quý! :x

Sau khi khách ra về lòng nóng như chàng Tây Môn Khánh mà lại gặp ả Phan Kim Liên trong phòng ngủ! :P

Em vội vàng tháo hộp giấy có 10 tấm bánh gói bao Nylon ra, lấy ngay một cái rồi lột và ăn ngấu nghiến như "chết đói cả đời mới được một miếng" :((:))

Nhưng ngay khi cắn vào miếng đầu tiên, là em đã "dội ngược" ra vì cái mùi quen thuộc không còn, và cảm giác vị ngọt bùi tinh tế, cũng như khi nhai thì chẳng thấy dừa nạo (thái chỉ) hay mứt bí cắt nhỏ (hạt lựu) ở đâu sất cả!??? :-/ :-?

Em hỏi người trong nhà, khi mời họ cùng ăn, và hỏi cho ý kiến, thì họ bảo rằng có lẽ bây giờ NGUYÊN NINH đã thay đổi khẩu vị cho hợp với "người Hà Nội tân thời" !!! :( :D :-o

Em không biết đây là thật hay giả, nhưng trong lòng em thì vẫn man mác một nỗi buồn: "Hương xưa mùi cũ" này còn đâu???!!! :-? :-o :((

Gửi bác hình hộp bánh với cùng đầy đủ thông tin để chúng ta cùng gạn đục khơi trong .......................... =D> =D> =D>

Hôm nay ăn vào mồm.​
Dừa chỉ, bí hạt lựu.​
Hôm nay sao như vầy? =((
Món ngon nay quá tệ!​
Năm xưa vừa cắn vào mồm,

Những ai yêu Hà Nội, quý miếng ngon đất Thủ đô hãy cùng lên tiếng đi nào! =D> =D> =D>

Hôm nay nhà lại bội thực quà Hà Nội với bao vị "cốm Thu" lẫn "cốm bốn mùa"! :x

Cơ mà ............ :D
1/ Bánh cốm Nguyên Ninh Fake: x-(

Mồ cha lũ khốn làm bánh nhái! ;)
Mả mẹ quân gian bán đồ này. >:)

2/ Cốm "Hà Nội tân biên":

:">

Dở ngon một miếng, ăn mà nhớ! :P
Trân quý tình ai, nuốt lại thương. :x

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container

Hôm nay ăn vào mồm.​
Dừa chỉ, bí hạt lựu.​
Hôm nay sao như vầy? =((
Món ngon nay quá tệ!​
Năm xưa vừa cắn vào mồm,

Nguyên Ninh 11 Hàng Than mới chuẩn Cụ ạ !

hiepchiken82

Xe tăng
sao bánh này ai đi từ hà nội - hcm đều phải mua về. Thời em còn ráng ăn với sắp ra 100 cái ở sân bay, bỏ hộp tem ra cho nhẹ gọn, dễ bay. Bánh này chất bảo quản trong siêu thị hcm có bán.

Bánh phu thê ở hải ngoại dở tệ, có lẽ để qua đêm bày bán, lột bao nilon mấy lớp dày, thô ráp, cứng, mùi vị tách rã, trơ trơ, chỉ được mập mạp tròn bự, xanh lè, nhân đậu nhồi rõ nhiều phong cách xôi thịt.
em cho cơ hội lần hai, mua ăn ở hcm thì người bán hộp rõ nhiều số lượng, tuy size nhỏ hơn đáng kể. Nhưng vẫn rất dở. Tại sao lại sử dụng làm bánh đám hỏi.
Nói chính xác thì một lần em ăn bánh fresh made trong chợ dân sinh nhỏ. Bánh nhỏ xíu tiny lóng tay thôi, xanh thẫm biêng biếc màu lá dứa và thơm đằm lá dứa thật, nhân đậu xanh nhỏ bẹt tươi mới, làm tại chỗ trên bếp xách tay mini than nhỏ, đổ nóng trực tiếp trên miếng lá chuối xanh luôn, hông xài chảo nồi gì. Ăn ngon lạ miệng đổi vị. Vậy thôi, hông có thịt dừa sợi chỉ gì. Nhẹ nhàng chứ hông giòn đến mức như nhai thạch, diên dáng. Chú bán nói là bánh phu thê.
Em thấy đám người Hoa bánh cưới tuy cũng dở nhưng đẹp về phong thuỷ, rực rỡ, bánh trưng lâu. Thật ra một vài năm sau ăn đôi lần cũng tạm được. Vòng vòng cũng nhiu đó, bột mỳ - gạo, dừa, môn, đậu xanh nghiền, đường, hấp, trứng bách thảo, hạt dưa, nướng.
Pháp có bánh nướng từ bột hạt hạnh nhân, hạt điều mà phối nguyên liệu hài hoà, ăn vừa vị.
Bột đậu xanh hoà đường nướng lên ăn ngọt lịm mà thiếu sự béo mềm, đơn điệu.
bánh nguyên ninh 11 hàng than chỉ dùng đc trong 3 ngày, e thì thỉnh thoảng có giỗ chạp thì mua thôi chứ ko hay ăn. nhưng có 1 lần đc cho cái bánh cốm bảo minh thấy lạ vì hạn sử dụng khá dài, cho thằng cu con nó ăn, ăn đc 1 miếng nó nhả ra kêu chán ko phải bánh mọi khi ăn, e cũng ăn thử thấy miếng bánh khá khô, cứng ko có vị dẻo của cốm. mặc dù cái màu xanh của bánh cốm kể cả nguyên ninh hay hàng khác thì các cụ có tin 100% là màu của cốm ko? sao nó xanh mướt thế nhỉ

Charlie_143

Xe máy
Chỗ này bán chuẩn kiểu HN. E đến mua xong hỏi có đóng thùng ko thì bảo ở đây chỉ có túi nylon kkk.

vừa đi vừa láii

Xe container
Mấy năm nay em toàn mua của cửa hàng Xưa và Nay. Thấy Ăn ngon và bao bì đẹp :D

xeghe22

Xe tải
Chỗ 11 hàng than có ship trong hà nội không các bác nhỉ