Bangkok: giúp em phát

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Đọc bài của bác cáo và anhemvietnam em lại muốn đi quá à!!hic

Super_FOX

Xe đạp
giangtroc nói:
Vợ em sau khi đọc bài của bác Cáo giấu passport của em đi rồi, hehe, theo lịch thì 1/8 sang BKK vụ CPX, dạo này sao rồi bác Cáo ui?
Ơ hay, sang sớm thế thì làm sao mà Anh sang kịp đc (1/8 vẫn còn đang ở Sing, đáng nhẽ 30 về nhưng có việc ở lại thêm), thế bao giờ chú về vậy? Hay là đổi vé từ Sing về BKK chơi cái nhỉ (h)

Dạo này công việc bình thường, cố gắng ko cạnh tranh với những đại gia có mặt trên thị trường trước (MiSoft, M-Security... :)) ), đi sâu vào lĩnh vực tư vấn chuyển giao công nghệ chứ ko làm thương mại - thương mại để các đại gia làm ;)

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
Hi các bác, tôi đọc kỹ bà này vì ngày mai tôi sang BKK họp 2 ngày, thấy hay quá, nhưng quả thật là không biết bắt đầu từ đâu.
Thôi thì cứ ghi cái ĐT của bác Dương vào máy, biết đâu sang bên ấy thu xếp được thời gian gặp bác thì sao nhỉ?
Mà không biết mấy ngày tới bác Dương có rảnh không?

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Bác kều còn chưa hoàn hồn vụ 2-9 bỏ xe nhà đi xe công à? Mà tay chân đã run lẩy bẩy chưa k0 khéo đi sang về lại phải gọi Giang trọc ra đón trên xe lăn thì chít:)) :)) :)) Hội ấy trẻ khỏe cứ để họ diễn bác nhẩy?

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
haikeu nói:
Hi các bác, tôi đọc kỹ bà này vì ngày mai tôi sang BKK họp 2 ngày, thấy hay quá, nhưng quả thật là không biết bắt đầu từ đâu.
Thôi thì cứ ghi cái ĐT của bác Dương vào máy, biết đâu sang bên ấy thu xếp được thời gian gặp bác thì sao nhỉ?
Mà không biết mấy ngày tới bác Dương có rảnh không?
Già rồi còn nghịch dại, kiếm chỗ nào chùa triền danh lam thắng cảnh mà đi.

anhemvietnam

Xe tải
Dạ, em báo cáo các bác, em vẫn còn đang "nằm vùng" ở đây, có đều tuần này với tuần sau em hơi kẹt |-). Tuy nhiên giữa 1 thành phố phồn vinh có nhiều cạm bẫy như thế này, bác nào có nhỡ đi lộn động ... , ý không phải. Ý em là lộn đường thì cứ "câu" em ;). Thường tuần này với tuần sau em sống về đêm là chính các bác à.(h)

anhemvietnam nói:
Dạ, em báo cáo các bác, em vẫn còn đang "nằm vùng" ở đây, có đều tuần này với tuần sau em hơi kẹt |-). Tuy nhiên giữa 1 thành phố phồn vinh có nhiều cạm bẫy như thế này, bác nào có nhỡ đi lộn động ... , ý không phải. Ý em là lộn đường thì cứ "câu" em ;). Thường tuần này với tuần sau em sống về đêm là chính các bác à.(h)

Bác đang học ở AIT Bangkok à và đang mùa trả bài hay sao mà lấy đêm làm ngày và ngày làm..... .*-)

anhemvietnam

Xe tải
pickup4wd nói:
Bác đang học ở AIT Bangkok à và đang mùa trả bài hay sao mà lấy đêm làm ngày và ngày làm..... .*-)
Bác chỉ được cái đóan trúng :)) , nhưng mà em không có ở AIT, em ở Rajamangala.
Mà nhà bác định bảo em ngày làm gì thế hả?:^)

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Có phải cái này không bác anhemvn, tại em k0 bít tiếng giun rế chi hết.

anhemvietnam

Xe tải
Báo cáo bác,em cũng chả biết cái bảng ấy ghi cái giống gì nữa :)) :)) :)) :))
Em học bằng tiếng Anh bác à.

anhemvietnam

Xe tải
cam3333 nói:
bác cho vài hình gích xem cái ...
:)) :)) :)) :)) :))
Em cũng có vài tấm chụp chung nhưng không phải với GIGG, với ...... khác cơ ;) . Hôm vừa rồi có bác sang đây định chụp gít, nhưng mà tăm không đúng chổ, với lại GIGG với những người xung quanh đâu khác nhau gì mấy, nên cho dù đứng trước mặt bác, bác cũng chả biết :)) .
:)) :)) :))

cam3333

Xe tăng
e cũng đi Thái được một lần năm ngoái, cũng thử được nhiều thứ ... MBK, Carre Four, 7/11 ... vườn thứ ... sex show, mát xa ... nhưng cái vụ gíc ấy thì chưa ... :'(

hy vọng sang năm qua thăm bác sẽ được toại nguyện ... (l)

P/s : mai qưởn sẽ post hình ... :P

anhemvietnam

Xe tải
Truha1410 nói:
Em co den Bangkok may lan em thay bac di disco thi den Holygood, muon di mua sam thi den BigC vi sieu thi o do phong phu hon minh nhieu.
Khu vực mua sắm:
- Hàng điện tử: Pantip
- Hàng điện gia dụng: Siam Paragon (chi có hàng gia dụng là rẽ thôi)
-Điện thoại, quần áo, đồ lưu niệm: các bác cứ vào MBK
- siêu thị Big C thì cũng nhiều đồ: hôm vừa rồi có mấy bác nữ qua đây vào Big C tăm cả chục kg sữa về. Em đi theo học hỏi được khối kinh nghiệm shopping để sau này đối phó với bà cả nhà em :P, :)) :)) :))

hientq

Đi bộ
em cũng hay đi công tác bên BKK suốt, nhưng có nghe nói đến vụ GIGG gì đâu nhỉ. Chắc đợt này qua hỏi thăm mấy thằng đồng nghiệp Thái quá. Nhân tiện, nhà em có mở tiệm bên BKK pác AEVN ạh, tên nhà hàng là krua Vietnam ở đường Phahoyohin Palace (gần Sỉ Pa Thom University). Hôm nào pác rảnh ghé qua em ủng hộ, pác cứ nói bạn của Hiến ờ VN là người ta biết (vì sợ pác o gặp đúng bà chị của em người Việt).

E nhất định sẽ gọi cho pác khi em qua đó.

anhemvietnam

Xe tải
hientq nói:
em cũng hay đi công tác bên BKK suốt, nhưng có nghe nói đến vụ GIGG gì đâu nhỉ. Chắc đợt này qua hỏi thăm mấy thằng đồng nghiệp Thái quá. Nhân tiện, nhà em có mở tiệm bên BKK pác AEVN ạh, tên nhà hàng là krua Vietnam ở đường Phahoyohin Palace (gần Sỉ Pa Thom University). Hôm nào pác rảnh ghé qua em ủng hộ, pác cứ nói bạn của Hiến ờ VN là người ta biết (vì sợ pác o gặp đúng bà chị của em người Việt).

E nhất định sẽ gọi cho pác khi em qua đó.
Gia đình bác có tiệm bên đây à? Hay quá, để bữa nào em dẫn bạn bè đến ủng hộ:) . Nhưng mà nhà bác mở tiệm gì thế? Bác cho em xin cái địa chỉ rõ hơn nha bác!

hientq

Đi bộ
Nhà em mở tiệm bán đồ ăn việtnam pác ạh, nhưng theo kiểu người Thái. Gồm mấy món cơ bản như: bánh cuốn, nem nướng (nẻm nương - hình như tiếng thái kêu như thế), chả giò...nói chung là toàn món việt. Em có cái địa chỉ ở đây nhưng toàn tiếng thái pác Dương ạh. Nhà em hiện tại đã có 3 tiệm bên đấy. Pác có cần gì thì cứ gọi ông anh rể của em nhé (ông này người Thái biết nói tiếng Anh, còn bà chị em thì ít ở bên đó lắm vì phải đi đi về về vn nữa). Tel 065713432 Petch Pakkapong.

anhemvietnam

Xe tải
Nghe bác kể tên mấy món ăn em thèm quá, chẹp ... chẹp. Tháng 10 này em về lại Sài Gòn rồi, tháng 11 qua lại em sẽ liên lạc với ông anh rể của bác để đến thưởng thức những món ăn đặc biệt của quê hương.

hientq

Đi bộ
welcome pác ạh. Mà pác ở sì gòn hay hà lội? Em ở thành phố mang tên Bác ạh.Nếu pác ở sì gòn khi nào pác về đến thì alo e cái 0983997911. Trong khoảng thời gian từ 2/10 đến 24/20 e sẽ o có ở vn. Sau đó thì pác call e thoải mái nhé!!!i