Bangkok: giúp em phát

anhemvietnam

Xe tải
cái bác này làm gì mà cứ úp úp mở mở thế,làm em đang ở Bangkok có cảm giác như sắp bị đánh boom:106: :106: :106: :106:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác Phốc đang đi công tác rồi, chắc các bác phải đợi bác ấy về mới có câu trả lời.

anhemvietnam

Xe tải
Bác ấy ác quá,trước khi đi công tác còn chơi cho em có cảm giác đang hồi hộp như dân .................. Li-Băng hiện nay :^) :^) :^) :^)

xebo nói:
Từ 30/7 đến 4/8 em sẽ cho đại gia đình nhà em sang Bankok chơi, có lẽ sẽ làm phiền bác chút đấy.:)

Bác xe bò: bác qua đấy nếu tiện mua hộ em cái mũ phớt bằng nan như trong ảnh với, cái bọn bán rong ngay cửa lối vào Hoàng thành Bangkok nó bán đầy, bằng nan nên nó cũng nhẹ và rẻ thôi ( Khoảng 200Bath/1 cái) hôm truớc qua mua có mỗi 1 cái về VN đội nó nhẹ và mát rất thích thế mà xỉn hôm nhậu với otothanhcong mà Giang trọc đưa về em đánh mất , tìm mua ở đây ko thấy có đúng loại form đó.

xebo

Xe bò ! ©
pickup4wd nói:
Bác xe bò: bác qua đấy nếu tiện mua hộ em cái mũ phớt bằng nan như trong ảnh với, cái bọn bán rong ngay cửa lối vào Hoàng thành Bangkok nó bán đầy, bằng nan nên nó cũng nhẹ và rẻ thôi ( Khoảng 200Bath/1 cái) hôm truớc qua mua có mỗi 1 cái về VN đội nó nhẹ và mát rất thích thế mà xỉn hôm nhậu với otothanhcong mà Giang trọc đưa về em đánh mất , tìm mua ở đây ko thấy có đúng loại form đó.
Vâng em sẽ để ý, nhưng cái mũ nan tre này bán đầy ở chợ Đồng Xuân hay sao ấy.

anhemvietnam

Xe tải
bác xe bò qua đây có gì khó khăn thì cứ call em, giúp được gì em giúp :D:D:D

anhemvietnam

Xe tải
giò véo-cằm bác xebo (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b)

Super_FOX

Xe đạp
Chào các bác,

Xin lỗi các bác em đang ở Sing nên ko kịp post bài hầu các bác sớm :P

mà mịa k lúc nãy vừa gõ đc 1 bài nửa trang chi tiết về khái niệm GIGG, vùa nhấn nút post thì wireless KS toi, bực đ tả được, sorry các bác vì chửi bậy nhưng bức xúc quá 8o| Thôi em ra Boat Quay và Orchard Tower gặp bạn làm vài ly cho hả đây :D xin phép đc tóm lược 1 số nét chính về khái niệm GIGG để các bác đỡ sốt ruột, phanà chi tiết xin phép đc post vào bài sau khi em về VN:

1. GIGG là 1 từ tiếng Thái mới, ko phải tiếng Anh (bác nào mất công tra từ điển là ko có đâu) (h)
2. GIGG thường là con gái, học hành và công việc nghiêm chỉnh, đa số hình thức ổn, 1 số thậm chí rất NGON (theo TCVN) (h)
3. 1 người có thể có nhiều GIGG và 1 người cũng có thể là GIGG của nhiều người khác nhau (l)
4. đối với 1 GIGG ta có thể: share everything (apartment, foot, movie... and SEX) but NO LOVE (u)
5... (để bài sau) ;)

Vì Cty tôi đầu tư ở BKK và cũng có dịp gặp rất nhiều GIGG trên thực tế (mấy thằng kỹ sư người Việt Cty tuỷen sang làm ở BKK cũng có GIGG sau... 1 tháng :)) ) nên tôi muốn chia sẻ khái niệm này với các bác, bác nào đi công tác lâu 1 chút (1 vài tuần) hoặc ở BKK 1 thời gian hoàn toàn có thể trồng cho mình 1 "luống rau Thái" như thế này (Xin tiết lộ với các bác là các em GIGG Thai rất thích trai ngoại quốc và đặc biệt là VN (b) )

Thôi em phải đi đây, hẹn các bác chi tiết vào bài sau nhá (h)

Have fun,

anhemvietnam

Xe tải
Super_FOX nói:
Chào các bác,

Xin lỗi các bác em đang ở Sing nên ko kịp post bài hầu các bác sớm :P

mà mịa k lúc nãy vừa gõ đc 1 bài nửa trang chi tiết về khái niệm GIGG, vùa nhấn nút post thì wireless KS toi, bực đ tả được, sorry các bác vì chửi bậy nhưng bức xúc quá 8o| Thôi em ra Boat Quay và Orchard Tower gặp bạn làm vài ly cho hả đây :D xin phép đc tóm lược 1 số nét chính về khái niệm GIGG để các bác đỡ sốt ruột, phanà chi tiết xin phép đc post vào bài sau khi em về VN:

1. GIGG là 1 từ tiếng Thái mới, ko phải tiếng Anh (bác nào mất công tra từ điển là ko có đâu) (h)
2. GIGG thường là con gái, học hành và công việc nghiêm chỉnh, đa số hình thức ổn, 1 số thậm chí rất NGON (theo TCVN) (h)
3. 1 người có thể có nhiều GIGG và 1 người cũng có thể là GIGG của nhiều người khác nhau (l)
4. đối với 1 GIGG ta có thể: share everything (apartment, foot, movie... and SEX) but NO LOVE (u)
5... (để bài sau) ;)

Vì Cty tôi đầu tư ở BKK và cũng có dịp gặp rất nhiều GIGG trên thực tế (mấy thằng kỹ sư người Việt Cty tuỷen sang làm ở BKK cũng có GIGG sau... 1 tháng :)) ) nên tôi muốn chia sẻ khái niệm này với các bác, bác nào đi công tác lâu 1 chút (1 vài tuần) hoặc ở BKK 1 thời gian hoàn toàn có thể trồng cho mình 1 "luống rau Thái" như thế này (Xin tiết lộ với các bác là các em GIGG Thai rất thích trai ngoại quốc và đặc biệt là VN (b) )

Thôi em phải đi đây, hẹn các bác chi tiết vào bài sau nhá (h)

Have fun,
Á á á , cái vụ này thì ở đây đầy, nhưng mà đây cũng là lần đầu tiên em biết nó được gọi là GIGG. Chuyện này được xem là bình thường ở đây, bình thường đến mức nó đã trở thành "Thai culture'' rồi các bác ah , bạn bè em ở đây cũng có nhiều GIGG lắm :15: :15: :15:
Em có chút ý như sau về GIGG của bác :
1. em không biết , nhưng quả thật từ điển không có :^)
2. bác nói gần chính xác, vì không phải là thường là con gái mà là bác ............. thường chú ý đến con gái không :)) :)) :)) :)) :)) nên mới nói thế!!! chắc bác qua Thái nhiều lần nhưng chưa biết thống kê dân số Thái, người đồng tính chiếm đến 60% dân số lận +o( +o( +o( +o( , may cho bác chưa gặp GIGG nào thuộc dạng này, chứ không là tiêu đời trai nhà bác rồi :D :D :D
3. chính xác.
4. Đúng, chúng ta share everything với GIGG và chúng ta cũng xe huyền xè tiền cho GIGG luôn, đ/v gái Thái ''no money is no honey", không có ''tình cho khônng biếu không'' đâu bác, bác không tốn khòang này cũng tốn khỏang kia àh, được cái sướng cái thân (sướng chổ nào thì em không biết :)) :)) :)) :)) :)) :)) )
5. đợi bác nói tiếp em bình tiếp.
để em chia sẻ khái niệm GIGG của em:
+Bác không cần đi công tác 1 tuần sang đây mới có GIGG, 1 đêm đủ gùi :5:
+Con gái Thái rất thích phò-gen, đặc biệt là phò trai VN :38: (chắc chúng tưởng trai Việt tòan tơ hết cả ấy :65: )
Trên đây em nói sơ sơ thui. Còn chi tiết bác này qua đây có nhu cầu ................. em hướng dẫn thêm. Nói ra thêm nhỡ các bác gái xem hiểu nhầm em chít. Em ở đây vài năm rùi nhưng vẫn không co bị nhiễm cái Thai culture này đâu,vẫn còn giữ bản sắc dân tộc VN : 'nam nữ thọ thọ bất tương thân" (y) (y) (y) (y)

Super_FOX

Xe đạp
Giang trọc thấy chưa, tiềm năng ăn chơi nhé (h)

à bác Dương ở khu nào BKK vậy, tháng 8 này tôi lại sang tiếp, Cty tôi có apartment ở RangNam Road (gần BTS Victory Monument). Sẽ giao lưu với bác sau (đặc biệt có GIGG đi CLK đến đón bác đi chơi :D )

anhemvietnam

Xe tải
Chào bác supper fox,
Em ở khu Sathorn đường Narattiwa, gần gần ............. Silom , nơi tọa lạc của Patpoon (nổi tiếng nhất nhì bangkok) (b) (b) (b) (b) (b)
Bác qua đây em xin véo cằm bác (b) (b) (b) , nhưng không biết bác sang lúc nào vì giữa tháng 8 em có công chuyện phải về VN khỏang từ 14 đến 24/8. Hy vọng bác không qua đúng vào thời điểm ấy !!!
@to bác giangtroc: vừa rồi bác Mai có qua đây, em nghe bác ấy nói bác "hiềnnnn" lắm :D :D :D , em nghĩ hiền như bác mấy em GIGG ở đây thích lắm bác ạh :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))
(b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b)

Super_FOX

Xe đạp
Bác Dương yên tâm đi, tôi sang BKK 2 lần 1 tháng mà, lịch do mình thôi (h) Chỗ của bác có phải gần BTS Surasak phải ko? Henbác hôm nào đi Soi "Sỉ" uống bia ngắm ... nhỉ ;)

TienDauMaMuaXe

Xe hơi
Tòan các đại gia

Super_FOX nói:
Bác Dương yên tâm đi, tôi sang BKK 2 lần 1 tháng mà, lịch do mình thôi (h) Chỗ của bác có phải gần BTS Surasak phải ko? Henbác hôm nào đi Soi "Sỉ" uống bia ngắm ... nhỉ ;)
Với mật độ đi như thế này..bác Phốc chắc nhiều GIGG lắm nhỉ :D .
Các bác toàn đại gia,em không đú được rồi....:^)

anhemvietnam

Xe tải
Super_FOX nói:
Em ờ cách Soi Sì của bác khỏang 2 Km, đằng sau trường Rajamangala (téch- nịch- kung-thép :D )
Bác cũng rành chổ này nhỉ, có bao giờ bác vào Soi Sảm chưa? :5: :5: :5: Cái Soi tòan ....................... CàThơi không ấy :)) :)) :)) :)) . Mà bác đi với GIGG vào đó không đã, đi dance Hollowood vào tối thứ Bảy hàng tuần đã hơn (y) (y) (y), mỗi lần vào đó đi mấy người không cần biết, cứ kêu chai rượu ra là có bàn ......... đứng liền, lên lầu mới có chổ ngồi, mình muốn lên lầu ngồi hay đứng dứới cũng được. 12 giờ đêm thì stop, bác ra ngoài sẽ có mấy cái nhà hàng diện tích lớn nó mở suốt đêm dành cho mấy người trong dance ra, ăn cũng được lắm. Chổ này dùng để tìm GIGG đó bác giangtroc àh. (y) (y) (y)
Còn nếu bác nào mệt thì qua RCA , dance xong đi tắm&massage (ngườita tắm cho mình, mình thi dĩ nhiên không mặc đồ, còn người ta có mặc hay không là tùy các bác :D :D :D ) luôn cho khỏe, nằm gần đó đấy.
Bác nào qua đây mà muốn "đánh lẻ'' thì cứ thế mà làm nhé. Chúc các bác vừa vui vừa s........... . !!! (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b)

Super_FOX

Xe đạp
To bác Tiendaumuaxe: Tôi vì công việc mà phải đi thường xuyên thế thôi, chứ có phải đại gia gì đâu, xin lỗi bác chứ đi nhiều 1 chỗ chán bỏ xừ, dù là BKK hay đâu cũng thế thôi, ở nhà mình là nhất :D

To bac Dương:
- Về chuyện CàThơi thì tôi có 1 hội bạn bên này (bạn thôi nhé, ko có tí gì đâu - nếu ko bác lại chạy tôi chí chết thì chán lắm :)) ), tụi nó nói chung có học và tử tế hơn hội cùng loại ở các nước khác, khi mình dứt khoát từ chối và chia xẻ quan điểm thì tụi nó xác định ngay và chơi với mình như...bạn gái của tụi nó vậy :P , nói chung là bạn tốt và giúp đc khối thứ, như những việc của Cty liên quan đến chính phủ, giới doanh nghiệp và nhất là đối với giới truyền thông, điện ảnh, quảng cáo... vv :D
- Hollywood bar tôi cũng hay ra đó ngồi, cái bar này đặc biệt nếu muốn ngắm xe đẹp ở BKK thì cứ tầm 10-11h ra thể nào cũng có trên 50% các loại xe đẹp của BKK tập trung ở đây (tuy nhiên chưa thấy quả nào hoành tráng như Aston Vanquis V12 như ở VN (y) ), các em diễn viên nổi tiếng, người mẫu và dân chơi U30, U40 cũng hay ra đây (sở dĩ nói đến đoạn U vì có liên quan đến cái RCA bác nói ở trên (h) ). Tuy nhiên có cái ko thích là mình đi làm về, tắm rửa ăn uống xong ra bar cũng phải gần 11h mà chỉ ngồi uống đc đến hơn 12h lại phải đứng dậy thì ko thích lắm, vậy nên tôi mới prefer ra Soi Sì ngồi uống đc muộn hơn (2-3h sáng) (l)
- Về cái RCA (Royal Chamber Avenue) thì tôi đoán nếu bác Dương hay ra đó thì bác phải còn trẻ lắm, vì cái chỗ này toàn hội teen BKK ra chơi thôi à, nói chung là dưới 20, mấy đứa bạn BKK của tôi trên 22 toàn nói lâu lắm chúng nó ko ra đó rồi, thích ra kiểu bar người lớn hơn (như Hollywood chẳng hạn) (h) Dân teen ra đây cũng thuộc loại tầng lớp trên của BKK, tuy nhiên đa phần là tụi trẻ tiêu tiền của bố mẹ, như kiểu con cái các đại gia bên mình, tụi nó có đặc điểm nói tiếng Anh tôt, cao ráo đẹp đẽ (vì là thuộc lớp người Thái mới) và rất Westent (hoặc cố tỏ ra vẻ như vậy) :D . Nếu có thời gian la cà ở đây thì bác có thể run 1 chương trình rất hay gọi là Scholaship (cái này ko tốn kém lắm, hiệu quả và chất lượng lại cao, chỉ mỗi tội tốn thời gian 1 chút, tiện cho bác nếu ở BKK lâu trên 6 tháng) (h)

Còn nhiều kinh nghiệm muốn trao đổi với bác Dương và các bác, nhưng phải ra sb về HN mất rồi, hẹn các bác bài sau nhé (l)

Have FUN,

anhemvietnam

Xe tải
@To bác Xe Ủi: em mới đi dạo tầng 4 của MBK , đi mỏi cả chân tìm đỏ cả mắt mà vẫn không thấy cái cửa hàng đồ chơi xe hơi nào như bác nói. Đi ngược về khu siêu thị điện tử thì có thấy bán cái đầu đĩa CD,DVD, màn hình cho xe thôi. Không thấy có bán đồ chơi nào khác hết.|-) |-) |-). Cái quầy nó nằm vi trí nào bác có còn nhớ không?
@To bác Super FOx: em thấy bác biết gần hết cái bangkok này rồi :D , cả CàThơi bác cũng biết luôn :)) :)) :)) , em nghi ngờ .......... quá (h) . Em chắc là member trẻ tuổi nhất trong OF lẫn OS, em vửa bước qua U20, em có 1 hình dạng già dặn của U40 nhưng không thiếu nhiệt huyết của U20 đâu bác àh :D .
@To bác Dicham: thank bác đã tặng em chai volka ướp lạnh (đã quá) để em có thêm tinh thần chạy nhanh hơn !!!
(b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Super_FOX nói:
To bác Tiendaumuaxe: Tôi vì công việc mà phải đi thường xuyên thế thôi, chứ có phải đại gia gì đâu, xin lỗi bác chứ đi nhiều 1 chỗ chán bỏ xừ, dù là BKK hay đâu cũng thế thôi, ở nhà mình là nhất :D

To bac Dương:
- Về chuyện CàThơi thì tôi có 1 hội bạn bên này (bạn thôi nhé, ko có tí gì đâu - nếu ko bác lại chạy tôi chí chết thì chán lắm :)) ), tụi nó nói chung có học và tử tế hơn hội cùng loại ở các nước khác, khi mình dứt khoát từ chối và chia xẻ quan điểm thì tụi nó xác định ngay và chơi với mình như...bạn gái của tụi nó vậy :P , nói chung là bạn tốt và giúp đc khối thứ, như những việc của Cty liên quan đến chính phủ, giới doanh nghiệp và nhất là đối với giới truyền thông, điện ảnh, quảng cáo... vv :D

...
Đọc bài này nghe như là báo cáo gửi vợ ấy, bác này cẩn thận thật, vừa tiết lộ được thông tin cho anh em mà nếu chẳng may vợ đọc được thì cũng không sợ lộ hàng, hê hê hê:)) :)) :))

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Vợ em sau khi đọc bài của bác Cáo giấu passport của em đi rồi, hehe, theo lịch thì 1/8 sang BKK vụ CPX, dạo này sao rồi bác Cáo ui?

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Super_FOX nói:
5... (để bài sau) ;)
Tháng trước em qua Thái thấy chú Tour Guide (người Thái) cứ nhắc đến "kích" hay "gích" gì đó... hoá ra là GIGG.
Nó giải thích là cứ gặp nhau, thích thì "ngủ sướng" (nguyên văn của chú Tour Guide mới học Tiếng Việt), hôm sau chia tay, coi như chưa có chuyện gì xảy ra (mặc dù có (h) hehe).
Mà cả Male cũng được gọi là GIGG đấy chứ!